HAMSIAM.COM # NO.1 HAM COMMUNITY OF THAILAND
25 เมษายน 2024, 05:25:21 *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: สมาชิกคนเดียว อนุญาตให้มี1 acc ห้ามสมัครหลาย acc ไม่ว่าเพื่อการใดก็ตาม
หากมีการตรวจพบหรือมีผู้แจ้งให้ตรวจสอบ และตรวจสอบเจอ ถือว่าผิดกฎ มีโทษแบนยาว
หลังจากนั้นหากมีการรายงานหรือตรวจพบมีพฤติกรรมใช้หลาย acc ให้คุณ/ให้โทษ กับ ตนเอง/พวกพ้อง/ผู้อื่น หรืออำพรางนิติกรรมใดๆ มีโทษแบนถาวร
กรุณารักษากฎระเบียบประกาศนี้อย่างเคร่งครัดด้วยครับ
Google
   หน้าแรก   ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  

หน้า: [1]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: bono21 / boy77 กรุณาชี้แจงถึง การมีหลาย acc เพื่อพิจารณาโทษต่อไปครับ  (อ่าน 2071 ครั้ง)
hamsiam.com
Administrator
Hero Member

« เมื่อ: 09 พฤศจิกายน 2011, 10:18:11 »

bono21 / boy77 กรุณาชี้แจงถึง การมีหลาย acc เพื่อพิจารณาโทษต่อไปครับ

http://www.hamsiam.com/smf/index.php?action=profile;u=25452;sa=summary
http://www.hamsiam.com/smf/index.php?action=profile;u=273;sa=summary

สนใจอะไรรีบโทรถามนะครับ อย่าโพสถามอย่างเดียว เดี๋ยวจะไม่ได้ครอง
(พึงระลึกใว้เสมอ คนโพสถาม มักไม่ทันคนโทรคุย)
HAMSIAM.COM # NO.1 HAM COMMUNITY OF THAILAND
« เมื่อ: 09 พฤศจิกายน 2011, 10:18:11 »

พื้นที่โฆษณา ขาย เครื่องชาร์จแบตเตอรี่อัตโนมัติ CTEK จาก สวีเดน ดีที่สุด/ถูกที่สุด+ประกัน5ปี
คลิ้กไปดูที่ลิ้งค์ข้างล่างเลยครับ
http://www.spy-thai.com/

GPS ติดตามรถหาย ดักฟังเสียงสนทนาในรถ หรือระบุตำแหน่งรถ สั่งดับเครื่อง
ติดตามรถได้ทั่วไทยโดยไม่มีค่าบริการรายเดือน / Tel. 086-9455977
bono21 = boy77
สมาชิกที่น่าสงสัย หรือถูกจับตามอง
Newbie
*

« ตอบ #1 เมื่อ: 09 พฤศจิกายน 2011, 10:39:12 »

accนี้ของแฟนผมครับพอดีเค้าไม่ได้ล๊อกเอ้าออกปกติผมใช้acc boy77ครับ ผมซื้อขายของในเวปไม่เคยมีปัญหาครับลองเช็คประวัติผมได้ครับ ผมขอโทษจริงๆครับผมไม่ได้ดู ตัดacc bono21ออกไปก็ได้ครับเพราะแฟนผมไม่ค่อยได้ใช้ แต่ของผมใช้boy77ปกติผมจะเข้ามาใช้ทุกวันครับ...เช็คประวัติผมดูก็ได้นะครับผมไม่ได้มีเจตนาแอบแฝงใดๆครับ.... ร้องไห้ ร้องไห้ ร้องไห้

« ตอบ #1 เมื่อ: 09 พฤศจิกายน 2011, 10:39:12 »

DateChainat_E22TRU
ผู้ช่วยผู้ดูแลบอร์ด
Hero Member

"จริงใจ ตรงไป ตรงมา"

« ตอบ #2 เมื่อ: 09 พฤศจิกายน 2011, 10:42:44 »

accนี้ของแฟนผมครับพอดีเค้าไม่ได้ล๊อกเอ้าออกปกติผมใช้acc boy77ครับ ผมซื้อขายของในเวปไม่เคยมีปัญหาครับลองเช็คประวัติผมได้ครับ ผมขอโทษจริงๆครับผมไม่ได้ดู ตัดacc bono21ออกไปก็ได้ครับเพราะแฟนผมไม่ค่อยได้ใช้ แต่ของผมใช้boy77ปกติผมจะเข้ามาใช้ทุกวันครับ...เช็คประวัติผมดูก็ได้นะครับผมไม่ได้มีเจตนาแอบแฝงใดๆครับ.... ร้องไห้ ร้องไห้ ร้องไห้

รับทราบครับ
ท่านให้ลบแอคเคาท์ bono21 เพื่อใช้ boy77 แอคเคาท์เดียวนะครับ
เดี๋ยวแจ้งแอดมินให้ครับ
ขอบคุณที่ชี้แจงครับ

ขออภัยในความไม่สะดวกมา ณ ที่นี้

สมาชิกที่น่าสงสัย หรือถูกจับตามอง
Newbie
*

« ตอบ #3 เมื่อ: 09 พฤศจิกายน 2011, 10:55:08 »

ถูกต้องครับ....ขอบคุณครับ....เกือบซวยแล้ว ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม
hamsiam.com
Administrator
Hero Member

« ตอบ #4 เมื่อ: 09 พฤศจิกายน 2011, 11:00:50 »

มีคนฝากข้อสงสัยมาครับ เห็นว่าน่าสนใจ หากท่านจะตอบ
อ้างถึง
ถามว่า
คุณที่ชื่อบอย มาใช้ acc แฟน แล้วทำไมเบอร์ที่ลงไม่ลงเบอร์ที่เค้าเคยใช้ล่ะครับ และทำไมไม่ลงชื่อบอยทำไมต้องลงเป็นชื่อ เอ็มครับ
และ acc เดิมท่านก็มีอยู่แล้วทำไมต้องสมัคร acc ใหม่เพื่อมาขายเครื่องนี้ โดยแสดงตัวและเบอร์โทรเป็นบุคคลอื่นล่ะครับ
หรือเครื่องมีปัญหาเลยอยากขายในชื่ออื่น

ส่วนกรณี ที่เจ้าของกระทู้ชี้แจง และแจ้งให้ ลบแอคเคาท์ bono21 เพื่อใช้ boy77 แอคเคาท์เดียว
จะใด้ดำเนินการให้ต่อไปครับ โดยผมจะขอลบให้หลังจากการซื้อขายสินค้ารอบนี้ สินค้าถึงมือผู้ซื้อเรียบร้อยแล้วนะครับ
ขอบคุณครับ
Newbie
*

« ตอบ #5 เมื่อ: 09 พฤศจิกายน 2011, 11:30:10 »

ผมขอชี้แจงเป็นข้อๆเลยนะครับ
ข้อ1. ผมไม่ได้สมัครaccใหม่เพื่อขายเครื่องนี้นะครับลองเช็คดูนะครับว่าacc bono21แฟนผมใช้มาได้ซักพักนึงแล้วไม่ได้เพิ่งมาสมัครใหม่นะครับ
ข้อ2. เบอร์ที่ลงกับชื่อที่ให้ติดต่อทำไมใช้ชื่อเอ็ม....เพราะว่าเจ้าของเครื่องที่ชื่อเอ็มเค้าฝากผมมาขายผมเลยให้เบอร์โทรศัพท์คุณเอ็มให้ลูกกค้าที่สนใจโทรติดต่อกันเองครับ....คุณเอ็มกับผมสนิดกันเป็นเพื่อนร่วมงานกัน ผมเลยมาลงขายเป็นธุระให้ผมไม่ได้คิดจะค้ากำไรก็เลยให้เบอร์ไปติดต่อกันเองครับ
ข้อ3. เครื่องไม่ได้มีปัญหาใดๆผมเอามาลองเล่นแล้วครับ สภาพตามภาพถ่ายจริงครับ ที่ขายก็เพราะคุณเอ็มเค้ามีโครงการจะซื้อ ft-2900 ครับ

หน้า: [1]
  พิมพ์