HAMSIAM.COM # NO.1 HAM COMMUNITY OF THAILAND
25 เมษายน 2024, 12:00:51 *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: 1. อย่าเน้นข้อความด้วยอักษร หรือ เครื่องหมายพิเศษ เช่น +++, !!!,***, ((ขายด่วน)) ฯลฯ
2. อย่าเว้นวรรคตัวอักษรเพื่อเรียกร้องความสนใจ เช่น ข า ย สิ น ค้า ด่ ว น แ ล้ ว วั น นี้ ฯลฯ
3. อย่าโฆษณา Website หรือมี url ที่หัวข้อโฆษณา และในรายละเอียดรวมทั้งลายเซ็น
(มิเช่นนั้นประกาศของท่านจะเข้าข่ายผิดกฏ และ อาจถูกลบโดยมิได้แจ้งล่วงหน้า)
Google
   หน้าแรก   ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  

หน้า: [1] 2
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: I-Gate เชียงใหม่ ปิดบริการ ๑ สถานี  (อ่าน 4284 ครั้ง)
!-!5xAM3
Hero Member

นักวิทยุสมัครใจ ★ (̾●̮̮̃̾•̃̾) •●✿Ƹ̵̡Ӝ̵̨̄Ʒ✿●•

« เมื่อ: 10 พฤศจิกายน 2011, 11:51:38 »

สถานี I-Gate HS5AME

เนื่องจาก เมื่อวันจันทร์ที่ ๗ พ.ย. มีท่านผู้มีจิตสัมผัส (ไม่เคยมาที่บ้าน คุยกันทางโทรศัพท์)
ได้ทักว่า ที่บ้านมีเหมือนเสาอากาศ อยู่หลังบ้าน ไม่รู้ว่าเสาอะไร  ฮืม
แต่จะดูดพลังออกจากบ้าน ทำให้คนในบ้านเจ็บป่วย
(เห็นอย่างอื่นในบ้าน อีกด้วยนะ ทั้งในห้องพระ และหน้าบ้านมีทางน้ำไหลผ่าน   ตกใจ )
ไม่เชื่อก็ไม่เคยลบหลู่ และที่บ้านก็ป่วยจริง ทั้งที่ลูกสาวที่ผ่าตัดแล้วเมื่อ ต้นตุลาที่ผ่านมา
ผมเจอต้อกระจก  ภรรยาเจอก้อนเนื้อ และคุณพ่อกำลังรอผ่าไหล่ ปลายเดือน พ.ย. นี้  ร้องไห้

ดังนั้น อาศัยความตามมาตรา ดังกล่าวข้างต้น
ได้ทำการล้มเสา ลงทันที และยุติการให้บริการ I-Gate ตั้งแต่บัดนั้นเป็นต้นมา

จึงประกาศให้ทราบโดยทั่วกัน  จุมพิต

ประกาศ ณ วันที่ ๑๐ พฤศจิกายน ๒๕๕๔  (ขึ้น ๑๕ ค่ำ เดือน ยี่)

۞
HAMSIAM.COM # NO.1 HAM COMMUNITY OF THAILAND
« เมื่อ: 10 พฤศจิกายน 2011, 11:51:38 »

พื้นที่โฆษณา ขาย เครื่องชาร์จแบตเตอรี่อัตโนมัติ CTEK จาก สวีเดน ดีที่สุด/ถูกที่สุด+ประกัน5ปี
คลิ้กไปดูที่ลิ้งค์ข้างล่างเลยครับ
http://www.spy-thai.com/

GPS ติดตามรถหาย ดักฟังเสียงสนทนาในรถ หรือระบุตำแหน่งรถ สั่งดับเครื่อง
ติดตามรถได้ทั่วไทยโดยไม่มีค่าบริการรายเดือน / Tel. 086-9455977
HS3XDB
Hero Member

แหลมแม่พิมพ์ ระยอง

« ตอบ #1 เมื่อ: 10 พฤศจิกายน 2011, 12:04:37 »

แล้วไม่ได้ถามกลับดูเหรอครับ ว่าสมควรเอาไว้ตรงไหน
จากหลังบ้าน เป็นหน้าบ้านว่าได้หรือเปล่า เผื่อจากหลังไปหน้าบ้านอาจจะดีก็ได้ครับ
น่าเสียดายอยู่ที่ต้องปิดไปอีกสถานีหนึ่ง ยังไงเอาใจช่วยครับ

ชมรมนักวิทยุสมัครเล่น APRS ภาคตะวันออก APRS CLUB KLANG 144.275 MHz 245.275 MHz
« ตอบ #1 เมื่อ: 10 พฤศจิกายน 2011, 12:04:37 »

!-!5xAM3
Hero Member

นักวิทยุสมัครใจ ★ (̾●̮̮̃̾•̃̾) •●✿Ƹ̵̡Ӝ̵̨̄Ʒ✿●•

« ตอบ #2 เมื่อ: 10 พฤศจิกายน 2011, 12:29:03 »

แล้วไม่ได้ถามกลับดูเหรอครับ ว่าสมควรเอาไว้ตรงไหน
จากหลังบ้าน เป็นหน้าบ้านว่าได้หรือเปล่า เผื่อจากหลังไปหน้าบ้านอาจจะดีก็ได้ครับ
น่าเสียดายอยู่ที่ต้องปิดไปอีกสถานีหนึ่ง ยังไงเอาใจช่วยครับ

อยู่หลังบ้านโดนดูดพลัง (ขนาดเอาไว้รับสัญญาณนะ ไม่ได้ QSO)
ถ้าหน้าบ้าน โดนไฟดูด (เจอสายไฟฟ้า) แน่ 5 5 5

ว่าจะเอาไปติดไว้อีกบ้านหนึ่ง  บ้านนั้น
พ่อตา เส้นเลือดห้วใจตีบ
แม่ยาย เป็นความดัน
พี่สะใภ้ เป็นสาวโสด
ถ้าเขาเป็นอะไรมากขึ้น XYL เอาเสาตีหัวแน่ 5 5 5

E27FBI
Hero Member

aprs.fi-Your Friends On a Map !

« ตอบ #3 เมื่อ: 10 พฤศจิกายน 2011, 14:06:47 »

เสาผมก็อยู่หลังบ้านด้วย ทำไงดีทีนี้ ฮืม

XGatE - All Packets are Welcome
                   145.750 MHz WiRES-X
HS9BZG
Full Member

« ตอบ #4 เมื่อ: 10 พฤศจิกายน 2011, 14:14:23 »

อุปกรณ์ที่ใช้เป็นอะไรครับ เอาลงอย่างเดียวหรือขายด้วยครับ
!-!5xAM3
Hero Member

« ตอบ #5 เมื่อ: 10 พฤศจิกายน 2011, 14:22:52 »

เสาผมก็อยู่หลังบ้านด้วย ทำไงดีทีนี้ ฮืม
คิดว่า อาจจะขึ้นกับ ดวง คนอาศัยในบ้านประกอบด้วยนะครับ
(พอดีปีนี้ เป็นปีชง ผมกับภรรยา ด้วย) ไม่งั้น ต้องเอาเสาลงกันหมด แย่เลย

อุปกรณ์ที่ใช้เป็นอะไรครับ เอาลงอย่างเดียวหรือขายด้วยครับ
น่าสนครับ ถ้าขายได้ ก็ฟันธงได้เลยว่า เอาลงแล้วจะรวยขึ้น  55 5
แด๋ว ถอดออกมา แล้วจะเอามาลงรูป แปลงสินทรัพย์ เป็นทุน
สำหรับ HS9BZG ผู้ชี้โพรงให้กระรอก ต้องได้ราคาพิเศษ
HS9BZG
Full Member

« ตอบ #6 เมื่อ: 10 พฤศจิกายน 2011, 14:33:48 »

น่าสนครับ ถ้าขายได้ ก็ฟันธงได้เลยว่า เอาลงแล้วจะรวยขึ้น  55 5
แด๋ว ถอดออกมา แล้วจะเอามาลงรูป แปลงสินทรัพย์ เป็นทุน
สำหรับ HS9BZG ผู้ชี้โพรงให้กระรอก ต้องได้ราคาพิเศษ

[/quote]

ถ้าผมสนใจจริงต้องไม่คืนคำนะครับ 555
E28KA
Hero Member

เทศกาลคนเดินทาง

« ตอบ #7 เมื่อ: 10 พฤศจิกายน 2011, 15:43:42 »

เมื่อต้นเดือนก็ได้ใช้บริการจาก I-Gate ของท่่าน  HS5AME ครับ เอาใจช่วยครับ

ภูวดิษฐ์ ถุงแก้ว (E28KA)
xtomen
Hero Member

www.

« ตอบ #8 เมื่อ: 10 พฤศจิกายน 2011, 17:05:39 »

APRS เชียงใหม่ ยังไม่สูญพันธุ์ เน่อ

ยังมีความเคลื่อนไหว เล็กๆ ครับ

แต่ก็แผ่วเบา ตามประสา บ้านนอก อิอิ

เชียงใหม่อัพเดท
Length
Hero Member

สมาชิกสมาคมวิทยุสมัครเล่นแสงเทียน สมุทรสาคร (SARL)

« ตอบ #9 เมื่อ: 10 พฤศจิกายน 2011, 18:42:06 »

ห้องนอนที่สมุทรสาครผมอยู่ใต้เสาบนดาดฟ้าเลย กร๊าก....  ตกใจ

เอาเป็นทำแล้วให้สบายใจดีแล้วครับ ขอให้ทุกๆท่านหายจากโรคภัยไวๆ พลานามัยสมบูรณ์แข็งแรงครับ  ยิ้ม

เหลือแต่พี่สะใภ้ ... ยังไงดี  แลบลิ้น

1000/26 ถนนสรศักดิ์ ตำบลมหาชัย อำเภอเมือง จังหวัดสมุทรสาคร 74000
โทรศัพท์ / แฟ็กซ์ : 034-411-286 , อีเมล์ : HS7AT(แอท)hotmail.com

ความถี่ Standby : 144.0875 MHz. , Repeater : 145.6375 MHz. (Duplex -)

หน้า: [1] 2
  พิมพ์