HAMSIAM.COM # NO.1 HAM COMMUNITY OF THAILAND
20 เมษายน 2024, 10:25:15 *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: สมาชิกคนเดียว อนุญาตให้มี1 acc ห้ามสมัครหลาย acc ไม่ว่าเพื่อการใดก็ตาม
หากมีการตรวจพบหรือมีผู้แจ้งให้ตรวจสอบ และตรวจสอบเจอ ถือว่าผิดกฎ มีโทษแบนยาว
หลังจากนั้นหากมีการรายงานหรือตรวจพบมีพฤติกรรมใช้หลาย acc ให้คุณ/ให้โทษ กับ ตนเอง/พวกพ้อง/ผู้อื่น หรืออำพรางนิติกรรมใดๆ มีโทษแบนถาวร
กรุณารักษากฎระเบียบประกาศนี้อย่างเคร่งครัดด้วยครับ
Google
   หน้าแรก   ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  

หน้า: [1] 2
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ขอสอบถามเรื่องต่ออายุบัตร VR  (อ่าน 4615 ครั้ง)
E29FZE
Hero Member

ร่วมด้วยช่วยกันฐานเลี่ยงเมืองปากเกร็ด 01 / E29FZE

« เมื่อ: 11 พฤศจิกายน 2011, 13:20:00 »

ขออนุญาติสอบถามครับ พอดีลุงผมสอบได้ตั้งแต่ปี 43 และได้บัตรเป็นที่เรียบร้อย และบัตรได้หมดอายุ เมื่อปี 48
[เนื่องจากไม่มีเวลาเพราะเดินทางไปต่างประเทศและต่างจังหวัดบ่อยครับ]
เลยอยากทราบว่าจะสามารถต่ออายุบัตรได้ไหม และจะต้องเสียค่าธรรมเนียมเท่าไหร่ครับ
สัญญาณเรียกขาน E27IE
วันที่ออกใบอนุญาติ 28 กันยายน 2543
หมดอายุ 27 กันยายน 2548

ฝากพี่ ๆ ลุง ๆ อา ๆ ในบอร์ดช่วยทีครับจะได้ให้ลุงไปต่อบัตร ขอบคุณล่วงหน้าครับ  ยิ้มกว้างๆ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 11 พฤศจิกายน 2011, 13:21:37 โดย Gamemiizz » บันทึกการเข้า

นายปฐมพงศ์ บุญทรัพย์ [E29FZE]
88/373 หมู่4 ม.พฤกษา4 ซ.25 ต.มหาสวัสดิ์ อ.พุทธมณฑล จ.นครปฐม 73170
ธ.ไทยพาณิชย์ สาขาเดอะมอลล์ท่าพระ 170-240-1079

Tel : 094-883-0040 TRUE
ID Line : minspungnoey
www.facebook.com/pathompong.E29FZE
HAMSIAM.COM # NO.1 HAM COMMUNITY OF THAILAND
« เมื่อ: 11 พฤศจิกายน 2011, 13:20:00 »

พื้นที่โฆษณา ขาย เครื่องชาร์จแบตเตอรี่อัตโนมัติ CTEK จาก สวีเดน ดีที่สุด/ถูกที่สุด+ประกัน5ปี
คลิ้กไปดูที่ลิ้งค์ข้างล่างเลยครับ
http://www.spy-thai.com/

GPS ติดตามรถหาย ดักฟังเสียงสนทนาในรถ หรือระบุตำแหน่งรถ สั่งดับเครื่อง
ติดตามรถได้ทั่วไทยโดยไม่มีค่าบริการรายเดือน / Tel. 086-9455977
pongsuca
Hero Member

« ตอบ #1 เมื่อ: 11 พฤศจิกายน 2011, 13:27:58 »

บัตรยังอยู่มั้ยครับ ถ้าอยู่ ถือบัตรไปด้วย พร้อมรูปถ่าย 1 นิ้ว (ไม่แน่ใจ 1 หรือ 2 รูป) พร้อมเขียนคำร้อง
ค่าธรรมเนียมต่อบัตร 214 บาท (รวม VAT)
มีค่าปรับปีละ 50 บาท ถ้านับแต่ 27 กันยายน 2548 ปีละ 50 บาท ก็ 6 ปีเศษ น่าจะนับเป็น 7 ปีน่ะครับ
อันนี้มอบอำนาจให้ผู้อื่นทำแทนให้ได้

ส่วนถ้าบัตรไม่อยู่แล้วหาไม่เจอ ก็ไปแจ้งความที่ สน.เอาใบแจ้งความไป หรือ
ไปติดต่อด้วยตนเองที่ สนง.กสทช.โดยตรงเลย มีใบคำร้องแจ้งเอกสารหาย

จากนั้นเค้าก็จะให้เขียนคำร้อง ไปจ่ายเงิน ได้ใบเสร็จมา

ส่วนบัตรที่ถ้ามาทำที่ กสทช.กทม. ซ.พหลโยธิน 8 คงไม่ได้ทันที แนะนำให้เจ้าหน้าที่เค้าส่งไปให้ที่บ้านดีกว่าครับ ไม่เกิน 1 สัปดาห์

« ตอบ #1 เมื่อ: 11 พฤศจิกายน 2011, 13:27:58 »

แฮมโคราชา
แฮมรุ่นเก๋าแต่ไม่เก่า
Hero Member

HS3BXY ณ โคราชา

« ตอบ #2 เมื่อ: 11 พฤศจิกายน 2011, 13:29:34 »

ค่าบัตรใหม่ 200+7% ค่าปรับปีละ 50+7% บาท(ถ้าจำไม่ผิด หรือ 20 หว่า.....)

HS3BXY (แอท) ปากช่อง
โทร 0933243377 AIS
DateChainat_E22TRU
ผู้ช่วยผู้ดูแลบอร์ด
Hero Member

"จริงใจ ตรงไป ตรงมา"

« ตอบ #3 เมื่อ: 11 พฤศจิกายน 2011, 13:35:06 »

ขออนุญาติสอบถามครับ พอดีลุงผมสอบได้ตั้งแต่ปี 43 และได้บัตรเป็นที่เรียบร้อย และบัตรได้หมดอายุ เมื่อปี 48
[เนื่องจากไม่มีเวลาเพราะเดินทางไปต่างประเทศและต่างจังหวัดบ่อยครับ]
เลยอยากทราบว่าจะสามารถต่ออายุบัตรได้ไหม และจะต้องเสียค่าธรรมเนียมเท่าไหร่ครับ
วันที่ออกใบอนุญาติ 28 กันยายน 2543

ฝากพี่ ๆ ลุง ๆ อา ๆ ในบอร์ดช่วยทีครับจะได้ให้ลุงไปต่อบัตร ขอบคุณล่วงหน้าครับ  ยิ้มกว้างๆ

จากประกาศสำนักงาน กสทช. เรื่องการเปรียบเทียบปรับผู้กระทำผิดในขณะที่ใบอนุญาตหมดอายุ จากเดิมจะพิจารณาเปรียบเทียบค่าปรับใบอนุญาตให้ มี ค้า ใบอนุญาตพนักงานวิทยุคมนาคม และใบอนุญาตอื่นๆที่จะหมดอายุลง เปรียบเทียบค่าปรับในอัตราร้อยละ 25 ของค่าธรรมเนียมใบอนุญาตนั้นๆ ต่อปี ตามที่ปรากฎเป็นคำเตือนในใบอนุญาตหากกระทำผิดต่อเนื่องเป็นเวลานานจำนวนค่าปรับจะมีจำนวนมากเป็นเหตุให้บุคคลดังกล่าวไม่มายื่นขอใบอนุญาตฉบับใหม่และยังคงทำผิดต่อเนื่องกันไปอีก
    เพื่อเป็นการร่วมเฉลิมฉลองในวโรกาสที่พระบาทสมเด็จพระเจ้าอยู่หัวภูมิพลอดุลยเดชฯ HS1A ทรงมีพระชนมายุครบ 84 พรรษา และเป็นการส่งเสริมให้ผู้กระทำผิดมาดำเนินการเพื่อให้ได้รับใบอนุญาตฉบับใหม่ ทางคณะกรรมการกิจการกระจายเสียง กิจการโทรทัศน์และกิจการโทรคมนาคมแห่งชาติ (กสทช.) ในฐานะเจ้าพนักงานผู้ออกใบอนุญาตเห็นสมควรกำหนดค่าปรับแก่ผู้กระทำผิดดังกล่าวที่มาดำเนินการยื่นขอรับใบอนุญาตฉบับใหม่ โดยคิดค่าปรับร้อยละ 5 ของอัตราค่าธรรมเนียมใบอนุญาติดังนี้
    1.ใบอนุญาตให้ มี เครื่องวิทยุฯ ค่าธรรมเนียม 200 บาท ค่าปรับ 10 บาท/ปี
    2.ใบอนุญาตให้ค้า เครื่องวิทยุฯ ค่าธรรมเนียม 1,000 บาท ค่าปรับ 50 บาท/ปี
    3.ใบอนุญาติให้ค้า เครื่องวิทยุฯ เพื่อการซ่อมแซมโดยเฉพาะ ค่าธรรมเนียม 500 บาท ค่าปรับ 25 บาท/ปี
    4.ใบอนุญาตพนักงานวิทยุฯ ค่าธรรมเนียม 200 บาท ค่าปรับ 10 บาท/ปี
    5.ใบอนุญาตรับข่าววิทยุฯ ต่างประเทศเพื่อการโฆษณา ค่าธรรมเนียม 200 บาท ค่าปรับ 10 บาท/ปี
    ทางสำนักงาน กสทช. เริ่มประกาศใช้ตั้งแต่บัดนี้ จนถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2554

E29FZE
Hero Member

ร่วมด้วยช่วยกันฐานเลี่ยงเมืองปากเกร็ด 01 / E29FZE

« ตอบ #4 เมื่อ: 11 พฤศจิกายน 2011, 14:53:30 »

ขอบคุณครับทุก ๆ ความเห็น ส่วนเรื่องบัตรยังอยู่ครับ เดี๋ยวยังงัยจะรีบไปดำเนินการครับ คงจะมอบอำนาจให้ผมไปทำให้ลุงละครับ  ยิ้มกว้างๆ

pongsuca
Hero Member

« ตอบ #5 เมื่อ: 11 พฤศจิกายน 2011, 20:09:22 »

ไม่มีการ*ลดค่าปรับต่อบัตรนะครับ ผมไปต่อบัตรเมื่อ 21 กันยายน 2554

ยังปรับเต็มนะครับปีละ 50 บาท เฉพาะค่าปรับไม่มี vat ซัดไป 3 ปีครับ

จากประกาศสำนักงาน กสทช. เรื่องการเปรียบเทียบปรับผู้กระทำผิดในขณะที่ใบอนุญาตหมดอายุ จากเดิมจะพิจารณาเปรียบเทียบค่าปรับใบอนุญาตให้ มี ค้า ใบอนุญาตพนักงานวิทยุคมนาคม และใบอนุญาตอื่นๆที่จะหมดอายุลง เปรียบเทียบค่าปรับในอัตราร้อยละ 25 ของค่าธรรมเนียมใบอนุญาตนั้นๆ ต่อปี ตามที่ปรากฎเป็นคำเตือนในใบอนุญาตหากกระทำผิดต่อเนื่องเป็นเวลานานจำนวนค่าปรับจะมีจำนวนมากเป็นเหตุให้บุคคลดังกล่าวไม่มายื่นขอใบอนุญาตฉบับใหม่และยังคงทำผิดต่อเนื่องกันไปอีก
    เพื่อเป็นการร่วมเฉลิมฉลองในวโรกาสที่พระบาทสมเด็จพระเจ้าอยู่หัวภูมิพลอดุลยเดชฯ HS1A ทรงมีพระชนมายุครบ 84 พรรษา และเป็นการส่งเสริมให้ผู้กระทำผิดมาดำเนินการเพื่อให้ได้รับใบอนุญาตฉบับใหม่ ทางคณะกรรมการกิจการกระจายเสียง กิจการโทรทัศน์และกิจการโทรคมนาคมแห่งชาติ (กสทช.) ในฐานะเจ้าพนักงานผู้ออกใบอนุญาตเห็นสมควรกำหนดค่าปรับแก่ผู้กระทำผิดดังกล่าวที่มาดำเนินการยื่นขอรับใบอนุญาตฉบับใหม่ โดยคิดค่าปรับร้อยละ 5 ของอัตราค่าธรรมเนียมใบอนุญาติดังนี้
    1.ใบอนุญาตให้ มี เครื่องวิทยุฯ ค่าธรรมเนียม 200 บาท ค่าปรับ 10 บาท/ปี
    2.ใบอนุญาตให้ค้า เครื่องวิทยุฯ ค่าธรรมเนียม 1,000 บาท ค่าปรับ 50 บาท/ปี
    3.ใบอนุญาติให้ค้า เครื่องวิทยุฯ เพื่อการซ่อมแซมโดยเฉพาะ ค่าธรรมเนียม 500 บาท ค่าปรับ 25 บาท/ปี
    4.ใบอนุญาตพนักงานวิทยุฯ ค่าธรรมเนียม 200 บาท ค่าปรับ 10 บาท/ปี
    5.ใบอนุญาตรับข่าววิทยุฯ ต่างประเทศเพื่อการโฆษณา ค่าธรรมเนียม 200 บาท ค่าปรับ 10 บาท/ปี
    ทางสำนักงาน กสทช. เริ่มประกาศใช้ตั้งแต่บัดนี้ จนถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2554

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 11 พฤศจิกายน 2011, 20:11:59 โดย pongsuca » บันทึกการเข้า
Hero Member

« ตอบ #6 เมื่อ: 11 พฤศจิกายน 2011, 20:33:38 »

ขอบคุณครับทุก ๆ ความเห็น ส่วนเรื่องบัตรยังอยู่ครับ เดี๋ยวยังงัยจะรีบไปดำเนินการครับ คงจะมอบอำนาจให้ผมไปทำให้ลุงละครับ  ยิ้มกว้างๆ

หาข้อมูลมาเพิ่มเติมแล้วครับ รู้สึกจะเป็นข่าวไม่ได้กรอง
ยังคงเสียค่าปรับอัตราเดิมครับ ปีละ 50 บาท

วันนี้ไปต่อให้หัวหน้าหมวดที่ขอนแก่น เสียปีละ50บาทเท่าเดิม
10 ปี 500 บาท ค่าบัตร214  รวม 714 บาท เหอ ๆๆ

ถูกต้องตามนี้ครับ

ไม่มีการ*ลดค่าปรับต่อบัตรนะครับ ผมไปต่อบัตรเมื่อ 21 กันยายน 2554

ยังปรับเต็มนะครับปีละ 50 บาท เฉพาะค่าปรับไม่มี vat ซัดไป 3 ปีครับ

E29FZE
Hero Member

« ตอบ #7 เมื่อ: 12 พฤศจิกายน 2011, 10:15:37 »

ขอบคุณมากครับพี่ ๆ ที่ให้คำแนะนำละความกระจ่าง แล้วต้องใช้เอกสารอะไรบ้างครับจะได้เตรียมครั้งเดียวเสร็จไปเลย  ยิ้มกว้างๆ
ค่าปรับ 7 ปี ประมาณ 350 บาทถูกไม๊ครับ
Hero Member

« ตอบ #8 เมื่อ: 12 พฤศจิกายน 2011, 10:20:53 »

ขอบคุณมากครับพี่ ๆ ที่ให้คำแนะนำละความกระจ่าง แล้วต้องใช้เอกสารอะไรบ้างครับจะได้เตรียมครั้งเดียวเสร็จไปเลย  ยิ้มกว้างๆ
ค่าปรับ 7 ปี ประมาณ 350 บาทถูกไม๊ครับ

ค่าบัตร 200 ค่าปรับ 350 รวมเป็น 550 บาท

ถ้าวานให้ผู้อื่นไปต่อให้

ใช้หนังสือมอบอำนาจ ติดอากร 10 บาท
   สำเนาบัตรประชาชน
   บัตรพนักงานวิทยุฯเดิมที่ขาดอายุ

*** ข้อมูลอาจจะไม่ถูกต้องครบถ้วน กรุณาสอบถามข้อมูลเพิ่มเติมที่ สนง.กสทช.ใกล้บ้านท่านอีกครั้ง
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 12 พฤศจิกายน 2011, 10:23:34 โดย DateChainat_E22TRU » บันทึกการเข้า
E29FZE
Hero Member

« ตอบ #9 เมื่อ: 12 พฤศจิกายน 2011, 11:19:00 »

ขอบคุณมากครับพี่ ๆ ที่ให้คำแนะนำละความกระจ่าง แล้วต้องใช้เอกสารอะไรบ้างครับจะได้เตรียมครั้งเดียวเสร็จไปเลย  ยิ้มกว้างๆ

ค่าบัตร 200 ค่าปรับ 350 รวมเป็น 550 บาท

ถ้าวานให้ผู้อื่นไปต่อให้

ใช้หนังสือมอบอำนาจ ติดอากร 10 บาท
   สำเนาบัตรประชาชน
   บัตรพนักงานวิทยุฯเดิมที่ขาดอายุ

*** ข้อมูลอาจจะไม่ถูกต้องครบถ้วน กรุณาสอบถามข้อมูลเพิ่มเติมที่ สนง.กสทช.ใกล้บ้านท่านอีกครั้ง

ขอบคุณครับน้าเดช  ยิ้มกว้างๆ

หน้า: [1] 2
  พิมพ์