HAMSIAM.COM # NO.1 HAM COMMUNITY OF THAILAND
20 เมษายน 2024, 07:59:18 *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: หากสมาชิกท่านใดเข้ามาป่วนเวบ หรือ ก่อกวนกระทู้บุคคลอื่น หรือ โพสข้อมูล รูปภาพ ที่ผิดต่อกฏกติกา มารยาทอันดีงามของสังคมของเรา
ตลอดจนข้อมูลเกี่ยวกับการเมืองแบบเลือกสีเลือกฝ่าย ผู้ดูแลจะพิจารณาลบข้อมูล และลบ Login ท่านออกโดยขออนุญาตไม่ต้องแจ้งให้ทราบล่วงหน้า
Google
   หน้าแรก   ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  

หน้า: 1 ... 18 19 [20] 21 22 ... 39
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: สถานีไอเกตแบบชั่วคราว ไม่ค้างคืน  (อ่าน 114254 ครั้ง)
Length
Hero Member

สมาชิกสมาคมวิทยุสมัครเล่นแสงเทียน สมุทรสาคร (SARL)

« ตอบ #190 เมื่อ: 23 กรกฎาคม 2012, 19:33:53 »

มาได้ครับ จะได้ช่วยเฝ้าช่วยอธิบาย จะได้เหยื่อเยอะๆ หุหุ มีน้องๆน่ารักๆติดรถ ชวนมายืนยิ้มๆหน้าบูธบ้างก็น่าจะดีเน๊าะ  ยิ้มกว้างๆ

1000/26 ถนนสรศักดิ์ ตำบลมหาชัย อำเภอเมือง จังหวัดสมุทรสาคร 74000
โทรศัพท์ / แฟ็กซ์ : 034-411-286 , อีเมล์ : HS7AT(แอท)hotmail.com

ความถี่ Standby : 144.0875 MHz. , Repeater : 145.6375 MHz. (Duplex -)
HAMSIAM.COM # NO.1 HAM COMMUNITY OF THAILAND
« ตอบ #190 เมื่อ: 23 กรกฎาคม 2012, 19:33:53 »

พื้นที่โฆษณา ขาย เครื่องชาร์จแบตเตอรี่อัตโนมัติ CTEK จาก สวีเดน ดีที่สุด/ถูกที่สุด+ประกัน5ปี
คลิ้กไปดูที่ลิ้งค์ข้างล่างเลยครับ
http://www.spy-thai.com/

GPS ติดตามรถหาย ดักฟังเสียงสนทนาในรถ หรือระบุตำแหน่งรถ สั่งดับเครื่อง
ติดตามรถได้ทั่วไทยโดยไม่มีค่าบริการรายเดือน / Tel. 086-9455977
HS2NBE
Sr. Member

« ตอบ #191 เมื่อ: 23 กรกฎาคม 2012, 21:49:37 »

มาได้ครับ จะได้ช่วยเฝ้าช่วยอธิบาย จะได้เหยื่อเยอะๆ หุหุ มีน้องๆน่ารักๆติดรถ ชวนมายืนยิ้มๆหน้าบูธบ้างก็น่าจะดีเน๊าะ  ยิ้มกว้างๆ
แอบๆๆ ไป ดู ได้ไหมเนี่ย  เพื่อ จะได้ หาความรู้ กับ เค้า บ้าง ......

APRS 144.390MHz  
153HS224  for HamSphere
« ตอบ #191 เมื่อ: 23 กรกฎาคม 2012, 21:49:37 »

Length
Hero Member

สมาชิกสมาคมวิทยุสมัครเล่นแสงเทียน สมุทรสาคร (SARL)

« ตอบ #192 เมื่อ: 24 กรกฎาคม 2012, 01:51:47 »

แอบๆๆ ไป ดู ได้ไหมเนี่ย  เพื่อ จะได้ หาความรู้ กับ เค้า บ้าง ......

ขนๆอะไรมาช่วยวางบนโต๊ะกันมั่งสิครับ ผมจัดหาเยอะ แต่ก็แจกจ่ายไปเยอะ... ของที่จะแสดงเลยไม่ค่อยมี  อายจัง (และยังขาดพริตตี้ด้วย ขยิบตา)

กระบะ E29DLR-9 เผลอแป๊บเดียวแอบไปเจาะยึดแผงโซล่าเซล 30 W ด้วยน๊อตสแตนเลสยึดตัวเมียด้านล่าง 6 จุด พร้อมชุดควบคุมการอัดประจุไฟให้แบตในกระปุกหลัง  ยิ้ม

ส่วนคันเก๋ง HS4QOW-6 จอดสนิท แบตเสื่อมถาวร ...  ร้องไห้ เพราะจอดเยอะ แล้วดันบ้าติด Track แบบต่อตรงตลอด จนไฟหมดไปหลายรอบเลยพังซะ  ลังเล
HS7QAG
Hero Member

« ตอบ #193 เมื่อ: 25 กรกฎาคม 2012, 01:59:56 »

น้องไอ HS7QAG สงสัย มีปัญหาครับ
นี่กลับบ้าน มาดึงปลั๊กเสียบใหม่แล้ว ไม่รู้ จะโอเคไหม
อาการ ไม่ยอมรับบริการใครๆ มาหลายวันแล้วครับ

ถอดไปส่งมือหมอดีไหมครับเนี่ย  ยิงฟันยิ้ม

ยินดีที่ได้รู้จัก HS7QAG ครับผม
153RT433  27.555 SSB
I-GATE  BanPong

เช็คสถานะ EMS
http://track.thailandpost.co.th/trackinternet/Default.aspx
Length
Hero Member

« ตอบ #194 เมื่อ: 25 กรกฎาคม 2012, 11:51:15 »

น้องไอ HS7QAG สงสัย มีปัญหาครับ
นี่กลับบ้าน มาดึงปลั๊กเสียบใหม่แล้ว ไม่รู้ จะโอเคไหม
อาการ ไม่ยอมรับบริการใครๆ มาหลายวันแล้วครับ

ถอดไปส่งมือหมอดีไหมครับเนี่ย  ยิงฟันยิ้ม

ตอนนี้รับได้แล้วนะครับ ดูจากกราฟ Packets transmitted by HS7QAG (สีแดง) แสดงว่า LinkSys ต่อเน็ตปกติต่อเนื่องดี

ส่วนตรง iGate'd packets by HS7QAG (สีม่วง) ขาดหาย ต้องตรวจสอบไล่ตั้งแต่วิทยุ รับแอ๊ดๆ ออกลำโพงได้มั้ย จากนั้นก็ดู EzTNC ว่าไฟส้มกระพริบ หลังจากที่รับสัญญาณได้หรือปล่าว เป็นอีกก็ลองตามนี้ดูครับ  ยิ้มเท่ห์
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 25 กรกฎาคม 2012, 12:04:53 โดย Length » บันทึกการเข้า
Length
Hero Member

« ตอบ #195 เมื่อ: 25 กรกฎาคม 2012, 16:56:53 »

ส่งการบ้านความคืบหน้า ดิจิกาฝากพลังแสงอาทิตย์ รุ่นทำประโยชน์ให้กับสถานที่รับฝากด้วย  ยิ้มเท่ห์

ยึดกล่องกับเสา รองแผ่นอลูมิเนียมแบบเต็มหน้า และน๊อตด้านหลังเพื่อกันกล่องเสียทรง

เนื่องจากเฟรมของแผงโซล่าเซลเป็นอลูมิเนียม จึงง่ายต่อการยึดด้วยรีเวท

ดูๆไปก็หล่อเหมือนกันนะนี่ ห่ะห่ะ E29DLR-6 ตัวก่อนหน้าโซล่าเซลมันแค่ 4W เอง ดูผิดเข้าใจว่า 14 W  แลบลิ้น
ตัวนี้ 20W แต่แบ่งไฟให้หลอด 5W ไม่รู้คู่ดูโอ้(ดิจิ+โคมไฟ)จะรอดถึงเช้ามั้ย รอลุ้น  ขยิบตา

เสาอะไรไม่รู้ ของคลับฯ ลงที่ย่าน 145 Mhz เป๊ะ พอดี เป็นรอบตัว โหงวเฮ้งดูแล้วฟ้าคงไม่ลง เพราะคงเลือกไม่ถูก ก้านเยอะ เวียนหัว ... (มั่วเอา ให้เจ้าของบ้านสบายใจ หุหุ  ยิ้มกว้างๆ)
HS7QAG
Hero Member

« ตอบ #196 เมื่อ: 26 กรกฎาคม 2012, 08:16:27 »

ตอนนี้รับได้แล้วนะครับ ดูจากกราฟ Packets transmitted by HS7QAG (สีแดง) แสดงว่า LinkSys ต่อเน็ตปกติต่อเนื่องดี

ส่วนตรง iGate'd packets by HS7QAG (สีม่วง) ขาดหาย ต้องตรวจสอบไล่ตั้งแต่วิทยุ รับแอ๊ดๆ ออกลำโพงได้มั้ย จากนั้นก็ดู EzTNC ว่าไฟส้มกระพริบ หลังจากที่รับสัญญาณได้หรือปล่าว เป็นอีกก็ลองตามนี้ดูครับ  ยิ้มเท่ห์

ครับผม จับ ขยับโน่น นี่นั่น  ตอนนี้ น้อมรับใช้เพื่อนสมาชิกได้ต่อครับ น่ามาจากสายเสียง ครับ  ยิงฟันยิ้ม
HS5TQA
Sr. Member

« ตอบ #197 เมื่อ: 26 กรกฎาคม 2012, 10:18:31 »

ชื่นชมท่านจริง ๆ ของเล่นเยอะจัง...
งั้นวันเสาร์อาทิตย์นี้ขอแอบไปดูด้วยคนดีกว่า

APRSTH MAP: http://aprsth.nakhonthai.net
APRSTH-HAM: aprsth.nakhonthai.net:14580
APRSTH-CB: aprsth.nakhonthai.net:24580
APRS Web: http://aprs.nakhonthai.net
Length
Hero Member

« ตอบ #198 เมื่อ: 26 กรกฎาคม 2012, 11:46:20 »

งั้นวันเสาร์อาทิตย์นี้ขอแอบไปดูด้วยคนดีกว่า

ขอบคุณครับท่าน  ยิ้ม

แจ้งตรงๆเลยผมไม่เก่งด้านวิทยุ โปรแกรมหรือตัวอุปกรณ์  อายจัง  ของแทบทุกอย่างเป็นแบบพื้นๆธรรมดา แต่ก็เหมาะกับผู้เริ่มต้น

อีกส่วนเป็นการเพิ่มความน่าสนใจ ในด้านการจัดวาง หรือประยุกต์ความสามารถเสริม การทำงานในลัษณะพิเศษบางอย่างเข้าไป (บ้าโมฯ  ยิงฟันยิ้ม)

ใจจริงอยากแสดงมากกว่าการซื้อของมา แล้วเอามาให้ดูบนโต๊ะ อยากให้เห็นการนำไปใช้งานจริง และสามารถปรับเปลี่ยน D.I.Y. ส่วนต่างให้เหมาะสมกับสภาพแวดล้อมตัวเอง  ยิ้มเท่ห์

ไม่ทราบท่าน HS5TQA มี DreamBox I-Gate หรือพวก WX ดาราจำเป็น(พังก็ได้) หรือของเล่นแปลกๆ มาช่วยร่วมแสดงก็ได้นะครับ

......................................

ส่งการบ้านความคืบหน้า เพิ่งเสร็จไปอีกตัวก่อนมื้อเที่ยง เป็นไอเกตเคลื่อนที่ใช้ AirCard ชุดนี้ดองไว้นาน ตามสัญญากับท่าน Linn ที่จะเปิดให้ดูข้างใน  แลบลิ้น

และขอบคุณ อ.พรชัย ที่เร่งบิ้วชุด I-Gate TL-MR3020 จนสำเร็จอย่างไวครับ  ขยิบตา
HS7QLZ
Hero Member

APRSTH Mahachai HS7QLZ-9 153E272 USB 27.555MHz

« ตอบ #199 เมื่อ: 26 กรกฎาคม 2012, 16:04:09 »

สวยงามมากครับ สุดยอด เอาตัวนี้ไปโชว์ตัวด้วยนะครับ

นายสุนทร พุทธรัตน์ ร้านป้าต้อยมินิมาร์ท
2/1 ม.8  ต.พันท้ายนรสิงห์  อ.เมือง จ.สมุทรสาคร 74000
โทร 081-1944321    เบอร์หลัก AIS
       096-2633879    สำรอง TRUE
ไทยพาณิชย์ 402-179478-3 ออมทรัพย์ สาขาบิ๊กซีมหาชัย

APRS Mahachai

หน้า: 1 ... 18 19 [20] 21 22 ... 39
  พิมพ์