HAMSIAM.COM # NO.1 HAM COMMUNITY OF THAILAND
16 มิถุนายน 2024, 11:20:52 *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: สมาชิกคนเดียว อนุญาตให้มี1 acc ห้ามสมัครหลาย acc ไม่ว่าเพื่อการใดก็ตาม
หากมีการตรวจพบหรือมีผู้แจ้งให้ตรวจสอบ และตรวจสอบเจอ ถือว่าผิดกฎ มีโทษแบนยาว
หลังจากนั้นหากมีการรายงานหรือตรวจพบมีพฤติกรรมใช้หลาย acc ให้คุณ/ให้โทษ กับ ตนเอง/พวกพ้อง/ผู้อื่น หรืออำพรางนิติกรรมใดๆ มีโทษแบนถาวร
กรุณารักษากฎระเบียบประกาศนี้อย่างเคร่งครัดด้วยครับ
Google
   หน้าแรก   ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  

หน้า: 1 ... 6 7 [8] 9
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ฝากเนื้อฝากตัวด้วยครับ  (อ่าน 19067 ครั้ง)
samila
Hero Member

« ตอบ #70 เมื่อ: 20 กุมภาพันธ์ 2012, 20:20:46 »

ถ้าเอาเสียงเข้าทางช่องไมโครโฟน ไม่ทราบว่าลอง เช็คบ๊อก Boost Microphone หรือยังครับ..

HAMSIAM.COM # NO.1 HAM COMMUNITY OF THAILAND
« ตอบ #70 เมื่อ: 20 กุมภาพันธ์ 2012, 20:20:46 »

พื้นที่โฆษณา ขาย เครื่องชาร์จแบตเตอรี่อัตโนมัติ CTEK จาก สวีเดน ดีที่สุด/ถูกที่สุด+ประกัน5ปี
คลิ้กไปดูที่ลิ้งค์ข้างล่างเลยครับ
http://www.spy-thai.com/

GPS ติดตามรถหาย ดักฟังเสียงสนทนาในรถ หรือระบุตำแหน่งรถ สั่งดับเครื่อง
ติดตามรถได้ทั่วไทยโดยไม่มีค่าบริการรายเดือน / Tel. 086-9455977
e20kxe
Sr. Member

« ตอบ #71 เมื่อ: 20 กุมภาพันธ์ 2012, 20:52:20 »

ถ้าเอาเสียงเข้าทางช่องไมโครโฟน ไม่ทราบว่าลอง เช็คบ๊อก Boost Microphone หรือยังครับ..

ไม่ทราบต้อง เข้าไป set ที่ไหนครับ

ตอนนี้ผม set ไป set มา เจ้าตัว AGW packet engine งอแงซะอย่างนั้น
เปิดโปรแกรมไม่ได้ พอเปิดขึ้นมาแ้ล้วจะไปคลิกที่ตัวมันตรง task bar
มันก็หายแว๊บ ๆ ไปตลอดเลยครับ งง  แก้ไขยังไงดีครับ ฮืม ฮืม

นายเลิศศิริร์ กัญญธ์พาณิชย์ (กอล์ฟ) Nailert โทร 081-7322755
ธนาคารกสิกรไทย สาขาย่อย มหาวิทยาลัยเชียงใหม่ 557-2-00898-5
« ตอบ #71 เมื่อ: 20 กุมภาพันธ์ 2012, 20:52:20 »

samila
Hero Member

« ตอบ #72 เมื่อ: 20 กุมภาพันธ์ 2012, 21:58:58 »

การที่เจ้า AWG ของท่านเล่นซ่อนหา ผมไม่ทราบว่าจะเอากลับมาอย่างไร ฮืม

แต่ถ้าจะทำ Microphone Boost ก็ทำตามในภาพเลยครับ..บอกกันก่อนว่าของผม WIN XP น่ะครับ

e20kxe
Sr. Member

« ตอบ #73 เมื่อ: 20 กุมภาพันธ์ 2012, 22:12:45 »

ขอบคุณมากครับ ท่าน samila  ยิงฟันยิ้ม
Length
Hero Member

สมาชิกสมาคมวิทยุสมัครเล่นแสงเทียน สมุทรสาคร (SARL)

« ตอบ #74 เมื่อ: 21 กุมภาพันธ์ 2012, 08:14:41 »

2G เร่งสุด ทดสอบกับลำโพงนอกแล้วเสียงดังแน่นอนใช่มั้ยครับ ผมเจอเคสตรงข้ามกับท่าน สถานี E29DLR-3 ซึ่งตอนนี้ 2G พังอยู่

ตัวนี้ลำโพงมันเบาแต่สัญญาณกราฟทะลุยอดเลย  ยิ้มกว้างๆ เชื่อเสียงที่ฟังจากเครื่องมากไม่ได้ ..

ส่วน SOUND ที่ท่านใช้ผมก็ใช้อยู่ ทำงานค่อนข้างดี ผมก็ทำอยู่หลายตัว เจอปัญหาหลากหลายเช่นกัน บางตัว Windows ใช้ Sound ได้ แต่ใน AWG มองไม่เห็น Hardware บางตัวมองเห็นแต่ทำยังไงสัญญาณก็ไม่เป็นคลื่น Sine wave

เพื่อความสบายใจถ้าเป็นเครื่องที่จะมาทำ I-Gate โดยเฉพาะ ได้เครื่องมา ควรลง Windows ใหม่ ลงโปรแกรมโปรแกรมที่จำเป็นเท่านั้นครับ  ยิ้มเท่ห์

สถานีแรกของผมก็เป็น UI-View +AWG เหมือนกัน ขอเอาใจช่วยครับ  ยิ้ม

1000/26 ถนนสรศักดิ์ ตำบลมหาชัย อำเภอเมือง จังหวัดสมุทรสาคร 74000
โทรศัพท์ / แฟ็กซ์ : 034-411-286 , อีเมล์ : HS7AT(แอท)hotmail.com

ความถี่ Standby : 144.0875 MHz. , Repeater : 145.6375 MHz. (Duplex -)
xtomen
Hero Member

www.

« ตอบ #75 เมื่อ: 21 กุมภาพันธ์ 2012, 09:12:30 »

Icom 2G ครับพี่ เร่งวอลลุ่มสุดแล้ว ปรับเสควก็สุดแล้ว ได้แค่นี้อะครับ

ผมก็ใช้ 2 จี นะครับ 

ผมปรับ สเควลซ์จนได้ยินเสียง ซู

แล้วปรับ วอลลุ่ม ไปที่ประมาณ 9 นาฬิกาครับ

เชียงใหม่อัพเดท
e20kxe
Sr. Member

« ตอบ #76 เมื่อ: 21 กุมภาพันธ์ 2012, 10:48:42 »

2G เร่งสุด ทดสอบกับลำโพงนอกแล้วเสียงดังแน่นอนใช่มั้ยครับ ผมเจอเคสตรงข้ามกับท่าน สถานี E29DLR-3 ซึ่งตอนนี้ 2G พังอยู่

ตัวนี้ลำโพงมันเบาแต่สัญญาณกราฟทะลุยอดเลย  ยิ้มกว้างๆ เชื่อเสียงที่ฟังจากเครื่องมากไม่ได้ ..

ส่วน SOUND ที่ท่านใช้ผมก็ใช้อยู่ ทำงานค่อนข้างดี ผมก็ทำอยู่หลายตัว เจอปัญหาหลากหลายเช่นกัน บางตัว Windows ใช้ Sound ได้ แต่ใน AWG มองไม่เห็น Hardware บางตัวมองเห็นแต่ทำยังไงสัญญาณก็ไม่เป็นคลื่น Sine wave

เพื่อความสบายใจถ้าเป็นเครื่องที่จะมาทำ I-Gate โดยเฉพาะ ได้เครื่องมา ควรลง Windows ใหม่ ลงโปรแกรมโปรแกรมที่จำเป็นเท่านั้นครับ  ยิ้มเท่ห์

สถานีแรกของผมก็เป็น UI-View +AWG เหมือนกัน ขอเอาใจช่วยครับ  ยิ้ม

ครับ แต่จากที่ลองทดสอบ ก็รับแทรคเกอร์ในระดับดีเลยอะครับ

มามีปัญหาตอนที่พยายามปรับเสียง จนทำให้โปรแกรมมันหายไปเลย

ยังไม่สามารถเอากลับคืนมาได้ครับ ผมก็ยังงง ๆ อยู่ แต่เดี๋ยวจะลองไปใช้

โน๊ตบุคดู ถ้าเผื่อมันเวิร์ค ก็คงใ้ช้โน๊ตบุคไปเลยครับ Dell latitude D500

ขอบคุณมากครับผม  ยิงฟันยิ้ม
e20kxe
Sr. Member

« ตอบ #77 เมื่อ: 21 กุมภาพันธ์ 2012, 10:49:48 »

Icom 2G ครับพี่ เร่งวอลลุ่มสุดแล้ว ปรับเสควก็สุดแล้ว ได้แค่นี้อะครับ

ผมก็ใช้ 2 จี นะครับ 

ผมปรับ สเควลซ์จนได้ยินเสียง ซู

แล้วปรับ วอลลุ่ม ไปที่ประมาณ 9 นาฬิกาครับ

ขอบคุณมากครับ เดี๋ยวผมจะลองที่โน๊ตบุคอีกทีครับ
nida
Hero Member

« ตอบ #78 เมื่อ: 11 มีนาคม 2012, 22:48:01 »

สังเกตุมา 2 วัน รู้สึกว่า UI-View ของท่าน KXE ไม่รับแทร็คฯของเจ้าของ(กับของคนอื่นด้วย) ถึงขนาดรถของท่าน KXE เองจอดหน้าบ้านแท้ๆ แต่วิ่งมาเกาะไอ-เกตของผม

แต่ไอ-เกตของท่านรับ HS1NIV-9 ของผมได้ดีโดยตลอด วันนี้ผมวิ่งไปสนามบินท่านก็รับผมได้ตั้งแต่วงแหวนเลย

คงต้องตรวจสอบแทร็คเกอร์ในรถของท่าน กับอีกท่านเป็น HS5SRH-9 (ซึ่งก็อยู่บ้านขวัญเวียงใกล้ๆกันแต่ยิงไอ-เกตของท่านไม่เข้า) ว่าทำไมมันเจาะไอ-เกตของท่านไม่เข้าเลยครับ

ลองดูครับ

Life's too short to CW.
e20kxe
Sr. Member

« ตอบ #79 เมื่อ: 12 มีนาคม 2012, 10:21:38 »

สังเกตุมา 2 วัน รู้สึกว่า UI-View ของท่าน KXE ไม่รับแทร็คฯของเจ้าของ(กับของคนอื่นด้วย) ถึงขนาดรถของท่าน KXE เองจอดหน้าบ้านแท้ๆ แต่วิ่งมาเกาะไอ-เกตของผม

แต่ไอ-เกตของท่านรับ HS1NIV-9 ของผมได้ดีโดยตลอด วันนี้ผมวิ่งไปสนามบินท่านก็รับผมได้ตั้งแต่วงแหวนเลย

คงต้องตรวจสอบแทร็คเกอร์ในรถของท่าน กับอีกท่านเป็น HS5SRH-9 (ซึ่งก็อยู่บ้านขวัญเวียงใกล้ๆกันแต่ยิงไอ-เกตของท่านไม่เข้า) ว่าทำไมมันเจาะไอ-เกตของท่านไม่เข้าเลยครับ

ลองดูครับ

ครับพี่ ผมมัวหลงประเด็น ไปปรับแต่ AGW มาคิดได้ว่า niv-9 ยิงเข้าผมเอาๆ

ตอนนี้เลยต้องกลับมาดูแทรคเกอร์อีกทีล่ะครับ ซึ่งก่อนหน้านี้ผมก็จูนแ้ล้วจูนอีก

ก็ไม่รู้ว่าจะต้องลงตัวที่ตำแหน่งไหน คงต้องค่อย ๆ จูนไปทีละินิดต่อไป

ส่วนท่าน HS5SRH-9 ผมก็เห็นเหมือนกันว่ายิงผมไม่เข้าเลย ข้ามศรีษะตลอด ๆ

คงจะปัญหาเดียวกัน แต่ไม่รู้ท่านทราบหรือป่าว ยังไม่ได้สายตรงคุยกันเลยครับ

เดี๋ยวผมจะพยายามแก้ไขแทรคเกอร์ผมก่อน

ตอนนี้ได้ข้อสังเกตเพิ่มจากการดูการยิงของแต่สถานีแทรคเกอร์ ว่าถ้าคันไหน

วิ่งเข้าใกล้รัศมีทำการของ E20KXE แล้วยิงไม่เข้าเลย แสดงว่ายังจูนเสียงไม่ดีพอ ต้องปรับปรุง

.....ค่อย ๆ ได้ความรู้เพิ่มขึ้นทีละนิด ๆ ....สนุกดีครับ ได้ศึกษาด้วย

ปล. ขอบคุณมากครับพี่ niv ที่วิ่งมายิงถึงที่ และให้คำแนะนำ ทำให้ผมทราบแนวทางแ้ก้ปัญหาครับ  ยิงฟันยิ้ม

พื้นที่โฆษณา ไฟฉายแรงๆ /วิทยุสื่อสาร /กล้องแอบถ่าย /เครื่องดักฟัง /GPS ติดตามรถหาย ระบุตำแหน่ง ผ่านดาวเทียม
คลิ้กไปดูที่ลิ้งค์ข้างล่างเลยครับ
http://www.spy-thai.com/

GPS ติดตามรถหาย ดักฟังเสียงสนทนาในรถ หรือระบุตำแหน่งรถ สั่งดับเครื่อง
ติดตามรถได้ทั่วไทยโดยไม่มีค่าบริการรายเดือน / Tel. 086-9455977
หน้า: 1 ... 6 7 [8] 9
  พิมพ์