HAMSIAM.COM # NO.1 HAM COMMUNITY OF THAILAND
24 เมษายน 2024, 11:16:18 *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: hamsiam.com รับสมัครสมาชิกใหม่ 2-3 เดือน/ครั้ง รอบหน้ารับสมัครวันใหน กรุณาติดตามจากข่าวหน้าเวปนะครับ
Google
   หน้าแรก   ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  

หน้า: 1 [2]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ขอโพสรูปเก็บไว้เป็นที่ระลึก TM-241EJ vs TH-28E  (อ่าน 12632 ครั้ง)
แฮมโคราชา
แฮมรุ่นเก๋าแต่ไม่เก่า
Hero Member

HS3BXY ณ โคราชา

« ตอบ #10 เมื่อ: 11 มกราคม 2012, 14:49:35 »

kenwood ชื่อนี้การันตี เสียงเพราะ นุ่มนวล เบสลึก แหลมไม่แข็ง(หมายถึง A/V reciever อ่ะครับ อิ อิ)

HS3BXY (แอท) ปากช่อง
โทร 0933243377 AIS
HAMSIAM.COM # NO.1 HAM COMMUNITY OF THAILAND
« ตอบ #10 เมื่อ: 11 มกราคม 2012, 14:49:35 »

พื้นที่โฆษณา ขาย เครื่องชาร์จแบตเตอรี่อัตโนมัติ CTEK จาก สวีเดน ดีที่สุด/ถูกที่สุด+ประกัน5ปี
คลิ้กไปดูที่ลิ้งค์ข้างล่างเลยครับ
http://www.spy-thai.com/

GPS ติดตามรถหาย ดักฟังเสียงสนทนาในรถ หรือระบุตำแหน่งรถ สั่งดับเครื่อง
ติดตามรถได้ทั่วไทยโดยไม่มีค่าบริการรายเดือน / Tel. 086-9455977
surfstation
Full Member

« ตอบ #11 เมื่อ: 11 มกราคม 2012, 17:15:45 »

D90นี่มันถ่ายภาพได้คมจริงๆ ขนาดเอาเด็กๆมาถ่ายยังออกมาสวยขนาดนี้ ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

อยากมี Macro อีกซักตัว ไม่ก็ซูมยาวๆ ซักหน่อย แต่เกรงจะไม่ค่อยได้ใช้
จัดฉากเสร็จ เจ้าตัวเล็กจะถ่ายให้ได้ ไม่ให้ถ่าย มีงอน
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 16 มีนาคม 2015, 14:00:02 โดย surfstation » บันทึกการเข้า

ธนภัทร  089-121-4600
« ตอบ #11 เมื่อ: 11 มกราคม 2012, 17:15:45 »

surfstation
Full Member

« ตอบ #12 เมื่อ: 11 มกราคม 2012, 17:24:46 »

สอบถามหน่อยครับ เครื่องรุ่นนี้ ปุ่มสีขาวๆ สามปุ่ม
ถ้าเราจับตัวเครื่องคว่ำหน้าลงปุ่มมันจะยื่นขลุกขลิกออกมาได้เอง ใช่มั้ยครับ(แต่ไม่หลุดนะ)

เครื่องผมเป็นแบบนั้นครับ เลยคิดว่าปุ่มกดมันหักอะไรข้างในรึเปล่า ยังงงๆ

ขอบคุณครับ
ท้ายปุ่ม เป็นแป้นกันหลุดอยู่ครับ อาจต้องมีฟองน้ำหนุนข้างปุ่มให้พอแน่น จะได้ไม่ขลุกขลิก
แต่ถ้าเป็นปุ่มแถวล่าง หลุดได้ หายกันเป็นประจำครับ
ข้างในมาเป็นฟองน้ำยันไว้เฉยๆ พอนานๆ เข้า ฟองน้ำมันยุ่ย ปุ่มหลุดได้เลย ต้องเปลี่ยนฟองน้ำดันไว้ใหม่ครับ
surfstation
Full Member

« ตอบ #13 เมื่อ: 11 มกราคม 2012, 17:30:01 »

kenwood ชื่อนี้การันตี เสียงเพราะ นุ่มนวล เบสลึก แหลมไม่แข็ง(หมายถึง A/V reciever อ่ะครับ อิ อิ)

ไม่มีวงเล็บนี่ มีเคืองเลยนะท่าน   555
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 11 มกราคม 2012, 17:32:07 โดย surfstation » บันทึกการเข้า
ขอนลอยผาบี้
Full Member

« ตอบ #14 เมื่อ: 11 มกราคม 2012, 17:48:38 »

สอบถามหน่อยครับ เครื่องรุ่นนี้ ปุ่มสีขาวๆ สามปุ่ม
ถ้าเราจับตัวเครื่องคว่ำหน้าลงปุ่มมันจะยื่นขลุกขลิกออกมาได้เอง ใช่มั้ยครับ(แต่ไม่หลุดนะ)

เครื่องผมเป็นแบบนั้นครับ เลยคิดว่าปุ่มกดมันหักอะไรข้างในรึเปล่า ยังงงๆ

ขอบคุณครับ
ท้ายปุ่ม เป็นแป้นกันหลุดอยู่ครับ อาจต้องมีฟองน้ำหนุนข้างปุ่มให้พอแน่น จะได้ไม่ขลุกขลิก
แต่ถ้าเป็นปุ่มแถวล่าง หลุดได้ หายกันเป็นประจำครับ
ข้างในมาเป็นฟองน้ำยันไว้เฉยๆ พอนานๆ เข้า ฟองน้ำมันยุ่ย ปุ่มหลุดได้เลย ต้องเปลี่ยนฟองน้ำดันไว้ใหม่ครับ

อ่อ เข้าใจแล้วครับ แสดงว่าไม่มีอะไรหักแค่ฟองน้ำยุ่ยตามเวลา
ใว้ยังงั้นก็ไม่มีปัญหาอะไร ไม่กล้าแกะครับเดี๋ยวทำพัง เสียดายครับ
ของผมทาแว๊กซี่ห่อพลาสติกกันมดเก็บใว้ในตู้อย่างดีเลย ยิ้มกว้างๆ

ขอบคุณมากนะครับ
djpoponline
ผู้เช่าพื้นที่โฆษณา
Hero Member

WE LOVE CZ COMPACT

« ตอบ #15 เมื่อ: 11 มกราคม 2012, 22:57:35 »

นางในฝัน TH28

TEL: O89-1295543
BANGKOK BANK : 1305540435
ธนาคารกสิกรไทย : 58521498OO
ของดีย่อมไม่ถูก...ขายแพงเพราะของดีรับประกันคุณภาพ มาตรฐาน DJPOP
CHIHJUNG
Full Member

« ตอบ #16 เมื่อ: 11 มกราคม 2012, 23:32:08 »

ตากล้องเทพมาก ถ่ายนางแบบสวยได้สวยงามสมกับเป็นนางแบบในตำนานจิงๆ  ยิ้มกว้างๆ ยิ้มกว้างๆ

พึงเอาชนะ"ความชั่วร้าย"ด้วย"ความดี"
surfstation
Full Member

« ตอบ #17 เมื่อ: 13 มกราคม 2012, 16:22:18 »

ขอบคุณครับ

อ่อ เข้าใจแล้วครับ แสดงว่าไม่มีอะไรหักแค่ฟองน้ำยุ่ยตามเวลา
ใว้ยังงั้นก็ไม่มีปัญหาอะไร ไม่กล้าแกะครับเดี๋ยวทำพัง เสียดายครับ
ของผมทาแว๊กซี่ห่อพลาสติกกันมดเก็บใว้ในตู้อย่างดีเลย ยิ้มกว้างๆ

ขอบคุณมากนะครับ
แกะได้ไม่ยากอย่างที่คิด
ถอดน็อตเปิดฝาบน 2 ตัว - น็อตฝาล่างอีก 2 ตัว
ค่อยๆ แซะลิ้นล็อกฝาหน้าออกทีละนิดทีละหน่อย (ตรงนี้เองที่ต้องระวังมากๆ ว่าลิ้นจะหัก)
แค่นี้ ก็เข้าถึงแล้ว ถ้าจำไม่ผิด
หาฟองน้ำดีๆ ที่คิดว่าจะไม่เปื่อยเหนียว ตัดบางๆ เป็นแถบหนุนไว้ข้างๆ ปุ่ม ก็ใช้ได้แล้ว
ทำทั้งปุ่มชุดขาว 3 ปุ่ม และปุ่มแถวล่างไปด้วยเลย ก่อนที่จะหลุดหายไปซะก่อน
ปล่อยให้ปุ่มขลุกขลิกอย่างนั้น หมดสง่าราศีเครื่องดีๆ

ทีแรก ผมก็ไม่กล้าแกะเครื่องนี้ พอดีได้จังหวะซื้อ 241 เก่าๆ มาตัวนึง
เลยได้ลองแกะถอดดู เสร็จแล้วเลยแยกชิ้นส่วนขายเสียเลย
กว่าจะหมด แทบจะเข้าเนื้อ
maximum
Hero Member

"เกียรติยศ"ย่อมเกิดจากการกระทำที่"สุจริต"

« ตอบ #18 เมื่อ: 13 มกราคม 2012, 21:01:29 »

เบื้องหลังการถ่ายทำ สุดยอดตากล่องตัวน้อยนี่เอง  ตกใจ ตกใจ ตกใจ
surfstation
Full Member

« ตอบ #19 เมื่อ: 01 สิงหาคม 2017, 11:12:24 »

ขอลองดันกระทู้ดูหน่อยนะครับ
ค้นเจอคู่มือคู่ตัวของทั้งคู่ TM-241 / TH28
เลยอยากตามหาทั้ง 2 ท่านที่เคยรับไปดูแลต่อ 2 เครื่องนี้ไป
หากติดต่อได้ ผมอยากมอบคู่มือตามไปให้ด้วยครับ
ถ้าติดต่อไม่ได้ ผมก็ว่าจะประมูลให้ท่านที่มีเครื่อง 2 รุ่นนี้รับไปคู่่ตัวต่อไปครับ

id line : phat_krub

แท่นยึดเครื่อง TM241 พร้อมสกรู แทบสายไฟ แท้ เดิม ไม่มีสนิม

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 01 สิงหาคม 2017, 11:17:14 โดย surfstation » บันทึกการเข้า

หน้า: 1 [2]
  พิมพ์