HAMSIAM.COM # NO.1 HAM COMMUNITY OF THAILAND
26 เมษายน 2024, 22:47:59 *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: สมาชิกคนเดียว อนุญาตให้มี1 acc ห้ามสมัครหลาย acc ไม่ว่าเพื่อการใดก็ตาม
หากมีการตรวจพบหรือมีผู้แจ้งให้ตรวจสอบ และตรวจสอบเจอ ถือว่าผิดกฎ มีโทษแบนยาว
หลังจากนั้นหากมีการรายงานหรือตรวจพบมีพฤติกรรมใช้หลาย acc ให้คุณ/ให้โทษ กับ ตนเอง/พวกพ้อง/ผู้อื่น หรืออำพรางนิติกรรมใดๆ มีโทษแบนถาวร
กรุณารักษากฎระเบียบประกาศนี้อย่างเคร่งครัดด้วยครับ
Google
   หน้าแรก   ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  

หน้า: 1 2 [3] 4
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ความมันกำลังเริ่มแล้วครับ ตอน นนทบุรี  (อ่าน 13989 ครั้ง)
Moto Lover
Hero Member

## มือปืน 11 มม. ##

« ตอบ #20 เมื่อ: 17 มกราคม 2012, 20:36:31 »

ค่าใช้จ่ายน่าจะเป็นเลข 6 หลักแน่ ๆ แต่จะเป็นเท่าไหร่ก็ตาม ความแข็งแรงต้องมาก่อน ถามนิดครับ สาย Ground ของเสาอยู่ตรงไหน

HAMSIAM.COM # NO.1 HAM COMMUNITY OF THAILAND
« ตอบ #20 เมื่อ: 17 มกราคม 2012, 20:36:31 »

พื้นที่โฆษณา ขาย เครื่องชาร์จแบตเตอรี่อัตโนมัติ CTEK จาก สวีเดน ดีที่สุด/ถูกที่สุด+ประกัน5ปี
คลิ้กไปดูที่ลิ้งค์ข้างล่างเลยครับ
http://www.spy-thai.com/

GPS ติดตามรถหาย ดักฟังเสียงสนทนาในรถ หรือระบุตำแหน่งรถ สั่งดับเครื่อง
ติดตามรถได้ทั่วไทยโดยไม่มีค่าบริการรายเดือน / Tel. 086-9455977
choo111
member..
Hero Member
*

goo ก็ไม่ roo

« ตอบ #21 เมื่อ: 17 มกราคม 2012, 20:54:34 »

ฐานใหญ่ขนาดนี้ แสดงว่า wind load สายอากาศท่าจะเยอะ ต้นไหนเอ่ยคุณชู  ! !   ยิ้มเท่ห์                                                
ก็มิเนียมตากผ้าจาก US ซักสองชุด ของไทยอีกซักสองชุด แค่นั้นเองพี่ beegee ไม่เยอะหรอก แต่ว่าจะตั้ง Tower อีกซักต้นนึงครับ อิอิ

ค่าใช้จ่ายน่าจะเป็นเลข 6 หลักแน่ ๆ แต่จะเป็นเท่าไหร่ก็ตาม ความแข็งแรงต้องมาก่อน ถามนิดครับ สาย Ground ของเสาอยู่ตรงไหน

ขอบคุณที่ถามครับพี่ ระบบกราวด์ ผมจะดึงสายทองแดงไปล่อด้านบนยอดเสาเพื่อให้ลงดินก่อนเป็นอันดับแรก  และจะต่อกราวด์จากขาเสาซักสองจุด ตีแผ่ออกรอบๆฐานตอหม้อครับ ไม่อยากให้กราวด์ฝังอยู่ในปูน เพราะเคยเห็นฐานตอหม้อทาวเวอร์ 60 เมตร ที่สระบุรีต้นนึง ฐานตอหม้อปูนมีรอยร้าวยาวเลยครับ เห็นแล้วเสียว คงเดาไม่ยากเลยว่าเกิดจากอะไร อ้อ ไม่ลืมที่จะต่อท่อระบายน้ำออกจากขาเสาด้วยครับ ตรงนี้สำคัญ ถึงตัวเสาจะเป็นแบบชุบ อยู่แล้วก็ตาม แต่คงไม่มีใครอยากให้น้องน้ำขังอยู่ในขาเสาเป็นแน่ครับ
( กรุณาสังเกตเสาท่อนล่าง ทาสีแดงของรัชโอเลี่ยมไว้ก่อนน้ำท่วม บ้านผมน้ำท่วม 50 วัน เสาเปลี่ยนจากสีแดงเป็นสีเลือดหมูครึ่งนึงครับ )

ข้างนอกยังขาวขนาดนี้ ข้างในจะขาวขนาดไหน แต่ให้ขาวยังไง ก็ต้องมีที่ดำบ้างแหละ
« ตอบ #21 เมื่อ: 17 มกราคม 2012, 20:54:34 »

Moto Lover
Hero Member

## มือปืน 11 มม. ##

« ตอบ #22 เมื่อ: 17 มกราคม 2012, 21:01:23 »

ของที่บ้านผมเสาสูง 15 เมตร ก็ทำแบบนี้แต่ไม่ได้ถ่ายรูปไว้ ถือเป็นวิทยาทานครับ เพื่อน ๆท่านใดที่จะตั้งเสา Self - Support จะได้ดูเป็นแบบอย่างได้เลยครับ ทำฐานแบบนี้แข็งแรงสุด ๆ
choo111
member..
Hero Member
*

« ตอบ #23 เมื่อ: 18 มกราคม 2012, 12:22:11 »

เช้านี้ ปูนเริ่มแข็งตัวแล้ว ตอนบ่ายน่าจะเริ่มขึ้นแบบตอหม้อชุดบน แล้วเทได้ตอนเย็นแล้วครับ
ใครจะสั่งปูนสำเร็จ สำหรับทำตอหม้อเสาวิทยุ ควรแจ้งเค้าเอาแบบสเตรงค์ 280 ผสมกันซึมด้วยครับ เพิ่มนิดหน่อย แต่ครั้งเดียวจบ

patew
Hero Member

« ตอบ #24 เมื่อ: 18 มกราคม 2012, 12:48:30 »

ชอบมากครับ ใด้ความรู้อีกครับ
choo111
member..
Hero Member
*

« ตอบ #25 เมื่อ: 18 มกราคม 2012, 13:31:29 »

บ่ายแล้ว มาตั้งระดับเสาท่อนแรกก่อน

เตรียมแบบเพื่อเทตอนหม้อบน

worachet_78
Hero Member

If you be cool , Show me .!!!

« ตอบ #26 เมื่อ: 18 มกราคม 2012, 13:57:54 »

คอนกรีตพึ่งเท อย่าลืมบ่มน้ำด้วยนะครับ เพราะคอนกรีตทุกประเภทต้องการระยะเวลาในการเซ็ทตัว

ขั้นตอนนี้ช่วยเพิ่มความเเข็งเเรงให้คอนกรีตได้มากเลยครับ .....

ธ.กรุงไทย       53 10 03 93 41
ธ.ไทยพาณิชย์  74 52 32 50 40
ธ.กสิกร          50 12 20 50 33

ชื่อ บช. วรเชษฐ์ ไพรศรี WORACHET PHRAISRI
choo111
member..
Hero Member
*

« ตอบ #27 เมื่อ: 18 มกราคม 2012, 14:29:12 »

คอนกรีตพึ่งเท อย่าลืมบ่มน้ำด้วยนะครับ เพราะคอนกรีตทุกประเภทต้องการระยะเวลาในการเซ็ทตัว

ขั้นตอนนี้ช่วยเพิ่มความเเข็งเเรงให้คอนกรีตได้มากเลยครับ .....

รับทราบ แล้วก็ขอบคุณพี่วรเชษฐ์ด้วยครับ ที่ช่วยกันดู
หลังจากวันนี้เทตอหม้อบนเสร็จแล้ว จะบ่มปูนไว้เป็นเวลา 2 อาทิตย์ ก่อนขึ้นครับผม
beegee
Hero Member

« ตอบ #28 เมื่อ: 18 มกราคม 2012, 17:20:24 »

ผมบ่มน้ำตามที่ท่านแนะนำ ฐาน self support 21 เมตร บ่มแบบบ้านบ้านหนึ่งเดือนเต็มครับ !! ( ขออนุญาติคุณชูด้วยครับ )

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 19 มกราคม 2012, 17:37:48 โดย beegee » บันทึกการเข้า

choo111
member..
Hero Member
*

« ตอบ #29 เมื่อ: 18 มกราคม 2012, 17:33:10 »

ผมบ่มน้ำตามที่ท่านแนะนำ ฐาน self support 21 เมตร บ่มแบบบ้านบ้านหนึ่งเดือนเต็มครับ !! ( ขออนุญาติคุณชูด้วยครับ )

ว้าวๆ เอาเหมือนกัน เราจะคุยกันได้ไม๊เนี่ย อิอิ

สุดท้ายนี้ เนื่องจากเกรงใจ เพราะใช้พื้นที่ Hamsiam มากพอสมควรแล้วครับ เดี๋ยวจะเป็นหนังม้วนยาว ยังไงก็ขอบคุณ www.hamsiam.com ด้วยที่ให้ choo111 ได้ใช้พื้นที่ตลอดมา ขั้นตอนต่อไปในการทำฐาน แล้วขึ้น Self support Tower ต้นนี้ สามารถติดตามต่อไปได้ที่ www.e22ys.com
ขอบคุณครับ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 30 มกราคม 2012, 12:11:53 โดย choo111 » บันทึกการเข้า

หน้า: 1 2 [3] 4
  พิมพ์