HAMSIAM.COM # NO.1 HAM COMMUNITY OF THAILAND
26 เมษายน 2024, 02:48:22 *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: 1. อย่าเน้นข้อความด้วยอักษร หรือ เครื่องหมายพิเศษ เช่น +++, !!!,***, ((ขายด่วน)) ฯลฯ
2. อย่าเว้นวรรคตัวอักษรเพื่อเรียกร้องความสนใจ เช่น ข า ย สิ น ค้า ด่ ว น แ ล้ ว วั น นี้ ฯลฯ
3. อย่าโฆษณา Website หรือมี url ที่หัวข้อโฆษณา และในรายละเอียดรวมทั้งลายเซ็น
(มิเช่นนั้นประกาศของท่านจะเข้าข่ายผิดกฏ และ อาจถูกลบโดยมิได้แจ้งล่วงหน้า)
Google
   หน้าแรก   ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  

หน้า: [1]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: BMW. หลอกขายเครื่องเสีย pa พัง (นิ่งเลยไม่มีคำตอบ)  (อ่าน 3002 ครั้ง)
yak3150
Hero Member

« เมื่อ: 18 มกราคม 2012, 13:09:57 »

ตามที่ได้ตกลงซื้อเครื่อง โมบาย Maxon m2099(แจ้งว่าเครื่องรับได้ส่งไม่ออก) พร้อม PA RA30 (แจ้งว่าใหม่ยังไม่ได้ใช้งาน) ในราคา 3,000 บาท โดยซื้อมาจาก พี่ HS6GYB-CB44 (ขออนุญาติเอ่ยนาม)จากในรูปตอนขายรูป PA มีลอยไขน๊อต พี่BMW ก็แจ้งผมว่าได้รับ PA มาแบบนี้จากพี่ HS6GYB-CB44 รับประกันว่าใช้งานได้แน่นอน (กระทู้โดนลบไปแล้วครับ)
       เมื่อของมาถึงผมปรากฏว่า เครื่องเปิดไม่ติด และขา PA มีรอยบัดกรี จึงได้โทรแจ้ง พี่ BMW รับทราบแจ้งให้นำเครื่องไปซ่อมก่อนแล้วคอยคุยกัน ผมนำเครื่องไปให้ พี่ nan2531 ร้านท่าเรือสื่อสาร(ขออนุญาติเอ่ยนาม) ซ่อมมีค่าใช้จ่าย 400 บาท (อาการเสียเกิดจากแรงกระแทก) แจ้งพี่ BMW พี่ก็ไม่ยอมรับผิดชอบบอกว่าตอนส่งไปเครื่องติดปกติ หน้าจะเกิดจาก ไปรษณีย์ ไม่ใช่ความรับผิดชอบของเขา(ไม่เป็นไร 400 จ่ายเอง ชิวๆ อยู่แล้ว)
       วันนี้นำ PA ที่ได้มาใส่ลงไป ปรากฎว่า PA เสียอีก(เซ็งเป็ด เอาอีกแล้ว) ก็โทรไปถามพี่เขาพี่เข้าก็บอกไม่รู้เรื่องได้ PA มาแบบนี้ให้ไปสอบถามคนขายPA แล้วก็บอกผมว่าก่อนใส่ทำไมให้วัดดูก่อนว่าใช้ได้หรือไม่ได้ ก็เลยถามว่าวัดยังไง พี่เขาบอกไม่รู้ให้ถามคนขายดูคนขายบอกว่าวัดได้  ผมได้โทรไปถาม พี่HS6GYB-CB44 ว่าวัดได้หรือเปล่า พี่เขาก็บอกว่า"ไม่รู้วัดยังไง" (ปวดหัวเลย) และไม่เคยขาย PA ที่ใช้แล้ว มีแต่ของใหม่เท่านั้น(ของใหม่ต้องไม่มีลอยบัดกรี และใขน๊อต)
       ผมจึงขอคืนเงินและผมคืนเครื่องให้ พี่ BMW ก็ไม่ยอมบอกว่าจะ ให้ผมสั่ง PA มาเปลี่ยนให้ก่อนเนื่องจาก อุทัยธานี ไม่มีร้านซ่อมวิมยุสื่อสาร แล้วเขาจะโอนเงินมาให้ 4600 ค่าเครื่อง 3000 ค่าPA 1600 ผมก็บอกว่าพี่ BMW น่าจะเป็นคนจ่ายค่า PA และค่าเครื่องที่ผมจะคืนก่อนนะแล้วผมจะส่งกลับ เท่านั้นเองพี่ BMW ก็โมโฮ วางหู พี่ไม่ยอมคุยกับผมว่าตกลงจะให้ผมทำยังไงต่อ หรือให้ผมรับสภาพ ซื้อซากมาใช้ ทั้งที่บอกว่าเป็นของดี

ผมขออนุญาติ ใช้พื้นที่ตรงนี้เพื่อสรุปปัญหาครับ ขอบคุณครับ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 16 กุมภาพันธ์ 2012, 11:56:54 โดย yak3150 » บันทึกการเข้า

ศรายุทธ E21GNU Tel,LINE,WhatsApp=>08-1947-0994 กรุงไทย 036-1-39674-0
HAMSIAM.COM # NO.1 HAM COMMUNITY OF THAILAND
« เมื่อ: 18 มกราคม 2012, 13:09:57 »

พื้นที่โฆษณา ขาย เครื่องชาร์จแบตเตอรี่อัตโนมัติ CTEK จาก สวีเดน ดีที่สุด/ถูกที่สุด+ประกัน5ปี
คลิ้กไปดูที่ลิ้งค์ข้างล่างเลยครับ
http://www.spy-thai.com/

GPS ติดตามรถหาย ดักฟังเสียงสนทนาในรถ หรือระบุตำแหน่งรถ สั่งดับเครื่อง
ติดตามรถได้ทั่วไทยโดยไม่มีค่าบริการรายเดือน / Tel. 086-9455977
HS3JBX
ผู้ช่วยผู้ดูแลบอร์ด
Hero Member

ชีวิตผมไม่เห็นเหงื่อไม่ได้ตังค์

« ตอบ #1 เมื่อ: 18 มกราคม 2012, 13:13:46 »

http://www.hamsiam.com/smf/index.php?topic=97656.msg1154354#msg1154354

คลิกPMที่นี่เลยครับหากต้องการติดต่อผู้ดูแล
ทองพูน นุโยนรัมย์ 0614540972-ais
กสิกรไทย 2432123825 กรุงไทย 1010531972
« ตอบ #1 เมื่อ: 18 มกราคม 2012, 13:13:46 »

yak3150
Hero Member

« ตอบ #2 เมื่อ: 18 มกราคม 2012, 13:15:09 »

ขอบคุณครับพี่
BMW.
Hero Member

« ตอบ #3 เมื่อ: 18 มกราคม 2012, 18:18:51 »

ขอแก้นิดครับ

ผมลงขายแจ้งในกระทู้ชัดเจนว่าเครื่องรับได้อย่างเดียว มีPA ให้ 1 ตัว ไม่ได้ลงว่าของใหม่ หรือ ไม่ได้แจ้งว่ามีรอยอะไรหรือไม่ ( คุยกันในโทรศัพท์ แจ้งเรื่องรอยแล้ว ) ผมแลกเครื่องนี้มากับแฮนดี้แดง2ตัว เอามาฟังอย่างเดียว เนื่องจากส่งไม่ออก สั่งซื้อ PA มากะซ่อม แต่บ้านผมไม่มีช่างซ่อม มีแต่ร้านขายเล็กๆ ผมไม่ได้ใช้ก็เลยบอกขาย วันที่รับของโทรมาบอกว่าเปิดไม่ติด ก็งง นิดหน่อย เพราะเปิดฟังทุกวัน ถ้าเกิดจากการขนส่ง ( การกระแทก ) ที่ท่านบอกมา ผมต้องจ่ายด้วยหรือ ฮืม
เรื่องขอคืน ผมก็แจ้งท่านแล้วว่ารับคืน เพียงแค่รบกวนท่านเปลี่ยน PA อย่างที่ท่านว่ามันเสียให้หน่อย ค่าใช้จ่ายผมจ่ายเอง จะมาว่าผมตัดสาย อารมณ์เสีย ท่านผิดแล้วละครับ ผมบอกแล้วบ้านผมไม่มีร้านทำ ท่านบอกท่านทำได้ แต่ PA ที่ผมให้ไปไม่ดี ก็รบกวนทำให้ผมหน่อย ผมก็พร้อมจ่ายอยู่แล้ว นึกว่าที่คุยกันทางโทรศัพท์จะเข้าใจกันแล้ว

สรุป ผมจะไม่โต้ตอบอะไรทั้งสิ้นละ โตๆกันแล้ว ฮืม

เอส.เค.รถยก-รถสไลด์ บริการเคลื่อนย้ายรถเสีย อุบัติเหตุ ขับเคลื่อนไม่ได้ ทุกชนิด ติดต่อ 081-932-2332 รถอยู่จังหวัดอุทัยธานีครับ บริการ 24 ชั่วโมง ไปได้ทั่วไทยครับ
BMW.
Hero Member

« ตอบ #4 เมื่อ: 18 มกราคม 2012, 18:26:04 »

เอามายืนยันว่าเอาใว้ฟัง ( เปิดติด ส่งออกแค่ 5w. แจ้งก่อนตกลงซื้อขาย)

เพื่อนๆไม่ต้องตัดสินกันหรอกครับ ถูกผิดผมว่า ผมกับเค้ารู้กันดี

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 18 มกราคม 2012, 18:30:42 โดย BMW. » บันทึกการเข้า
yak3150
Hero Member

« ตอบ #5 เมื่อ: 18 มกราคม 2012, 19:58:00 »

ขอแก้นิดครับ

ผมลงขายแจ้งในกระทู้ชัดเจนว่าเครื่องรับได้อย่างเดียว มีPA ให้ 1 ตัว ไม่ได้ลงว่าของใหม่ หรือ ไม่ได้แจ้งว่ามีรอยอะไรหรือไม่ ( คุยกันในโทรศัพท์ แจ้งเรื่องรอยแล้ว ) ผมแลกเครื่องนี้มากับแฮนดี้แดง2ตัว เอามาฟังอย่างเดียว เนื่องจากส่งไม่ออก สั่งซื้อ PA มากะซ่อม แต่บ้านผมไม่มีช่างซ่อม มีแต่ร้านขายเล็กๆ ผมไม่ได้ใช้ก็เลยบอกขาย วันที่รับของโทรมาบอกว่าเปิดไม่ติด ก็งง นิดหน่อย เพราะเปิดฟังทุกวัน ถ้าเกิดจากการขนส่ง ( การกระแทก ) ที่ท่านบอกมา ผมต้องจ่ายด้วยหรือ ฮืม
เรื่องขอคืน ผมก็แจ้งท่านแล้วว่ารับคืน เพียงแค่รบกวนท่านเปลี่ยน PA อย่างที่ท่านว่ามันเสียให้หน่อย ค่าใช้จ่ายผมจ่ายเอง จะมาว่าผมตัดสาย อารมณ์เสีย ท่านผิดแล้วละครับ ผมบอกแล้วบ้านผมไม่มีร้านทำ ท่านบอกท่านทำได้ แต่ PA ที่ผมให้ไปไม่ดี ก็รบกวนทำให้ผมหน่อย ผมก็พร้อมจ่ายอยู่แล้ว นึกว่าที่คุยกันทางโทรศัพท์จะเข้าใจกันแล้ว

สรุป ผมจะไม่โต้ตอบอะไรทั้งสิ้นละ โตๆกันแล้ว ฮืม

-ตัวเครื่องที่เปิดไม่ติดใจผมบอกพี่แล้วว่าไม่เป็นไรผมจ่ายเอง

-pa พี่บอกซื้อมาจากผู้ขายยังไม่เคยใส่เครื่องพี่ แต่ผมก็บอกว่ามันมีลอยใขน๊อต และพอของมาถึงผมก็ดูแล้วว่าขามันมีรอยบักกรี(ตอนถ่ายรูปขายไม่เห็นขา)แล้วผมโทรไปบอก  แต่พี่ก็บอกว่าเป็นแบบนี้มาตั้งแต่ซื้อจากผู้ขาย ผมก็โทรไปถามผู้ขาย พี่เข้าก็บอกว่า PA RA30 ที่  ขายจะเป็นของใหม่ทั้งหมดไม่เคยบักกรี แล้วมันยังไงก้นพี่ผมก็ถามพี่ตรงๆเลยว่าเคยใส่หรือเปล่าเพราะถ้าไม่ปรับไฟเป็น 5V ก่อนPAมันจะพัง พี่ก็บอกผมว่าไม่เคยไม่มีร้านทำให้ ได้ PA มาแบบไหนส่งให้ผมแบบนั้น

ถ้าพี่รับคืนผมทำให้พี่ได้นะเปลี่ยน pa ทำให้ฟรีๆๆเลย แต่พี่ต้องโอนเงินมาก่อน เหมือนต้อนซื้อเครื่องผมก็โอนเงินจ่ายพี่ก่อนและถ้าผมไม่ส่งเครื่องและไม่เปลี่ยนPAไปให้พี่ ก็ค่อยมาว่าผมได้เลย  OK ไหมครับ 
yak3150
Hero Member

« ตอบ #6 เมื่อ: 24 มกราคม 2012, 09:08:13 »

ขนาดนี้ยังไม่ได้รับคำตอบใดๆๆ ทั้งสิ้นจากผู้ขาย และเนื่องจากจะเป็นต้องใช้เครื่องได้ดำเนินการหา PA มาใส่เป็นที่เรียบร้อยแล้ว ใช้งานได้แต่ปรับกำลังส่งไม่ได้ ออก H,M,L ออก 40 ตลอด ภาครับหูตึง (ต้องแก้) ผมคงต้องใช้เครื่องแบบนี้ต่อไปครับ  ไม่ขาย ไม่คืน และจะเกิบใว้เป็นบทเรียนให้ผู้อื่นได้อ่าน
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 28 มกราคม 2012, 08:57:24 โดย yak3150 » บันทึกการเข้า

พื้นที่โฆษณา ไฟฉายแรงๆ /วิทยุสื่อสาร /กล้องแอบถ่าย /เครื่องดักฟัง /GPS ติดตามรถหาย ระบุตำแหน่ง ผ่านดาวเทียม
คลิ้กไปดูที่ลิ้งค์ข้างล่างเลยครับ
http://www.spy-thai.com/

GPS ติดตามรถหาย ดักฟังเสียงสนทนาในรถ หรือระบุตำแหน่งรถ สั่งดับเครื่อง
ติดตามรถได้ทั่วไทยโดยไม่มีค่าบริการรายเดือน / Tel. 086-9455977
หน้า: [1]
  พิมพ์