www.two-meter.com http://thaiebayshop.com www.tenmetershop.com
www.siamradio-it.com www.richwave.net www.amornhamradio.com
http://www.hamsiam.com advertise @ hamsiam.com scmshop
www.spy-thai.com
HOW TO UPLOAD PICTURE

ขายลูกซองสั้นเบอร์ 12 พร้อมใบ

<< < (5/9) > >>

E20MLS:
อ้างจาก: บ๊อบบี้ ที่ 27 มกราคม 2012, 23:44:02

อ้างจาก: E20MLS ที่ 27 มกราคม 2012, 21:21:32

ใครเคยยิง เบอร์ 12 ลูกโดดมั่ง ตัวนี้ยิงได้ครับ ไม่เคยยิงห้ามตอบกระทู้มั่ว เดี๋ยวสับสน อิอิอิ ;D ;D ;D

ช่วยตอบให้จากประสปการอันเล็กน้อยครับ เคยยิงลูกโดดจากปืนลูกซองเดี่ยวไบคาลยาว24นิ้ว แรงถีบในครั้งนั้นยอมรับว่ารุนแรงมากถ้าปืนไม่มีรองรับที่ดีจริงคงยากที่จะเอาลูกโดดอยู่ ยิ่งจากปืนพกสั้นทำในไทยกระบอกนี้ผมคาดว่าไม่น่าที่จะรับแรงถีบได้ขนาดนั้นครับ ถึงแม้ว่าอาจะรับได้แต่ผู้ทำการยิงคงได้รับบาดเจ็บจากครั้งนี้อย่างแน่นอน โดยความคิดส่วนตัวแล้วปืนกระบอกนี้หากเอาไว้เพื่อรักษาทรัพย์สินน่าจะใช้ลูกเบอร์12ที่มีขนาดแรงขับของดินปืนไม่ควรเกิน1แรงครึ่งครับเพื่อเซฟความปลอดภัยของตัวปืนและผู้ใช้งานด้วยครับ ตอบได้ประมาณนี้หากผิดพลาดประการใดก็ขออภัยไว้ล่วงหน้าครับผม :)

ประสพการณ์จากขนาด 24นิ้ว spec รับได้ไม่มีปัญหา แต่ต้องให้มั่น สำหรับสั้นไทยประดิษฐ์ก็ทำได้เช่นกัน แต่ไม่ชี้แนะให้ลอง อันตรายครับ เวลามันผ่านมานานแล้ว เจ็บสุดๆ ด้วยความคะนอง ส่วนขนาด .45 ของเล่น ;D ;D ;D

อ้างจาก: nan2531 ที่ 28 มกราคม 2012, 00:00:32

คนซื้อต้องมีคุณสมบัติอะไรบ้างครับ

จขกท.ไม่กำหนดว่าต้องมีป.3 ก่อนแล้วค่อยมาซื้อ ลุยเลยเดี๋ยวบอก ซื้อไว้ไม่เสียหายไม่แพง  ;D ;D ;D

E29CEV:
จขกท.ไม่กำหนดว่าต้องมีป.3 ก่อนแล้วค่อยมาซื้อ ลุยเลยเดี๋ยวบอก ซื้อไว้ไม่เสียหายไม่แพง   

โฮ๋ รู้งี้ปรึกษา น้าโมทย์ ตั้งนานแล้ว ไปรอทำ ป.3 ตั้งนานโดนไปหลายตังค์  :'(

E20zvG:
รับรองคับยิงไม่มีสะเทือนมือ งัดนิดๆแต่ไม่ถึงกับมือแตกหลอกคับ   เอาใว้เฝ้าบ้าน เฝ้าสวน คุ้มคับ ตัวนี้ไม่มีเซฟนะคับ แต่หลังอ่อนเวลายิงจะเซฟมือคนใช้คับ

burapa2499:
อ้างจาก: Tommy_1KD ที่ 27 มกราคม 2012, 20:01:35

อ้างจาก: burapa2499 ที่ 27 มกราคม 2012, 19:55:33

ขอชมข้างในลำกล้องหน่อยครับ

จะดูเกลียวเหรอคับ ลูกซองสั้นไทยประดิษฐ์ ไม่มีเกลียวเน้อ  :)

ถาม จขกท มีคัดปลอดไหมครับ  8)

ผมไม่ได้ดูเกลียวเพราะรู้อยู่แล้วว่าไม่มีเกลียวแต่จะดูว่าข้างในสึกหล่อหรือว่าสภาพเป็นยังไงครับ

RE-SHOCK:
ยิงลูกซองสั้นอย่าไปจับสองมือแบบปืนสั้นอื่นๆทั่วไป แรงรีคอร์ยมันสูงสบัดมากคุมยาก ให้ยืนเอียงข้างจับยิงมือเดียว แบบธรรมชาติ อย่าไปเกร็งต้าน  (แต่ให้ผมยิงไม่เอานะ ชอบเก็บอนุรักษ์เป็นคุณค่าทางใจมากกว่า ;Dอิอิ)

น่าอนุรักษณ์ไว้ครับ อีโบ๊ะ ทะเบียน มันหายากกว่า 1911 เสียอีก ;D

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ

[#] หน้าถัดไป

[*] หน้าที่แล้ว

ŧɳ ŧɳ ŧɳ ŧɳ ŧɳ ŧɳ ŧɳ
ŧɳ ŧɳ ŧɳ ŧɳ ŧɳ ŧɳ ŧɳ

Webmaster Earn Money! By Affiliate Program 100% Pay
www.samuismile.com