HAMSIAM.COM # NO.1 HAM COMMUNITY OF THAILAND
18 พฤษภาคม 2024, 19:23:09 *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: สมาชิกคนเดียว อนุญาตให้มี1 acc ห้ามสมัครหลาย acc ไม่ว่าเพื่อการใดก็ตาม
หากมีการตรวจพบหรือมีผู้แจ้งให้ตรวจสอบ และตรวจสอบเจอ ถือว่าผิดกฎ มีโทษแบนยาว
หลังจากนั้นหากมีการรายงานหรือตรวจพบมีพฤติกรรมใช้หลาย acc ให้คุณ/ให้โทษ กับ ตนเอง/พวกพ้อง/ผู้อื่น หรืออำพรางนิติกรรมใดๆ มีโทษแบนถาวร
กรุณารักษากฎระเบียบประกาศนี้อย่างเคร่งครัดด้วยครับ
Google
   หน้าแรก   ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  

หน้า: [1]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ปิดการขาย ft-736 เครื่อง สภาพใช้ได้ VHF บอร์ดเดียว บาท  (อ่าน 425 ครั้ง)
ttm15305
Hero Member

ถูกและดีมีจริง มันต้องแล้วแต่วาสนาของแต่ละคน

« เมื่อ: 02 มิถุนายน 2013, 12:05:37 »

ตัวนี้มาจากในบ้านเราครับมีพี่ มาเอาเครื่องใหม่ไปทิ้ เครื่องนี้ไว้ให้ ฝากขายน่ะครับ ง่ายครับ ft-736 บอร์ด VHF บอร์ดเดียว UHF ไม่มี เนื่องจาดเครื่องเคย ส่งไปตรวจขอ ทะเบียนมาครับ สภาพภายนอกมารอยบ้างตามการใช้งานครับ แต่ยังถือว่าหน้าตา ดูดีอยู่ครับ สภาพภายใน ถือว่าผ่านครับ ภาครับ -126 ยังรับได้ สบายหูครับ กำลังส่ง ตัวนี้มาเต็มๆ พอดูครับ  ใช้ power supply ภายในตัว เครื่องออก 29.6 watts. ครับ สาย วัดค่อนข้างยาว ถ้า sx-200 วัดอาจถึง 35watts ครับ 15volt DC ภายนอก ถึง 35watts ครับ ท่านใด พอมีตังค์เหลือ สนใจ เครื่องราคาถูก ใช้งานแนะนำครับ ความถี่ภาคส่ง ค่อนข้างนิ่งครับ ไม่เบี่ยงเบนครับ ลองกดคีย์สนทนา3 ชม. ความถี่ยังไม่เพี้ยนครับ กำลังส่งก็ยังนิ่งไม่มีตกครับ ตัวนี้ ผมไม่เห็น แผ่นเพลทหลังมา ผมตีเป็นเครื่อง  ติด J นะครับ แต่ ติดไม่ติด ไม่ทราบได้จริงๆ ครับ ได้มาอย่างนี้ครับ ประวัติการซ่อม ดูโดยรวม ยังไม่มีครับ ราคา ผมสนนราคาไว้ที่ บาทนะครับ ราคานี้ ไม่รวมไมค์นะครับ ในรูปเป็นไมค์ของผมที่สั่งมา แล้ว ฝากขายพ่วงครับ สำหรับท่านที่ซื้อเครื่องเท่านั้นนะครับ  สั่งที่ท่านจะได้รับ มีตัวเครื่อง ft-736 กับ สายไฟเสียบไฟบ้าน ครับ ถ้า เพอ่มตังค์ เอาไมค์ไปด้วยครับ ราคานี้รวมส่งทั่วไทยครับ สนใจ สอบถามรายละเอียด เพิ่มได้ครับ เครื่องอาจดูฝุ่นเยอะหน่อยนะครับ เช็ดแล้วสวยคครับ ยืนยันครับ
 สินค้าอยู่เมืองนนทบุรีครับ  นายนิดครับ รูป พิจารณาครับ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 03 มิถุนายน 2013, 18:01:00 โดย ttm15305 » บันทึกการเข้า

ต่อจากนี้ ผมมีของขายแต่จะขายเมื่อผมพร้อมขายครับ เอาให้ชัวร์ อย่างน้อยผมก็ไม่โดนคนซื้อไปด่าว่า ผมหลอกขาย ไม่รับผิดชอบ เข็ดครับ ส่วนคนซื้อใจเย็นครับแล้วจะได้ของที่ดีและถูก กำตังค์ไว้ให้แน่นๆ ใจร้อน ซื้อท่านอื่นได้ครับ
HAMSIAM.COM # NO.1 HAM COMMUNITY OF THAILAND
« เมื่อ: 02 มิถุนายน 2013, 12:05:37 »

พื้นที่โฆษณา ขาย เครื่องชาร์จแบตเตอรี่อัตโนมัติ CTEK จาก สวีเดน ดีที่สุด/ถูกที่สุด+ประกัน5ปี
คลิ้กไปดูที่ลิ้งค์ข้างล่างเลยครับ
http://www.spy-thai.com/

GPS ติดตามรถหาย ดักฟังเสียงสนทนาในรถ หรือระบุตำแหน่งรถ สั่งดับเครื่อง
ติดตามรถได้ทั่วไทยโดยไม่มีค่าบริการรายเดือน / Tel. 086-9455977
ttm15305
Hero Member

ถูกและดีมีจริง มันต้องแล้วแต่วาสนาของแต่ละคน

« ตอบ #1 เมื่อ: 02 มิถุนายน 2013, 12:12:45 »

นโยบายขายของครับ ขออนุญาตแจ้งกับท่านพี่ๆเพื่อนที่สนใจในสินค้าครับ ปกติ สินค้าผมทุกชิ้น สรรหามาเพื่อ กิเลสของตัวเองครับ เครื่องที่เอาเข้ามาต้องสภาพดี ใช้งานได้ ไม่เน้นเครื่องเอามาซ่อมครับ เพราะ ผมซ่อมไม่เป็นครับ ทำเล็กๆ น้อยๆ ได้ครับ แต่ถ้าซ่อม ไม่เอาครับ เคยเจอปัญหาแล้วเข็จครับ ราคาถึงได้ไม่แพงอย่างที่หลายคนสงสัย การขายเป็นงานเสริม ไม่ได้ เป็นรายได้หลัก กำไรไม่สำคัญครับ ได้ ขายของถูก ได้หน้า เอามันส์ แค่นี้ก็ปลื้มแล้วครับ ราคาถึงไม่แพงอย่าที่คิด เน้นขายให้กิจการวิทยุสมัครเล่น เพราะผมเป็นนักวิทยุสมัครเล่น ผมเลยคิดว่าน่าจะเข้าใจนักวิทยุด้วยกัน มีความรู้ ในการใช้และ กิจการ ราคาขายผมอย่าเอาไปอ้างอิงกับท่านอื่นที่ขายสินค้าเหมือนกัน เพราะผมไม่ใช่อาชีพ ส่วนตัวสินค้าเมื่อได้มา  และผมว่างจะ ทดสอบเครื่อง ให้อยู่ในค่าที่มาตราฐานที่สุด โดยการปรับแต่ง พื้นฐาน ก่อนทำการขายเพื่อ จะได้ไม่ผิดใจกับท่านที่ได้ไป เอาเป็นว่า ถูกดี มีจริงครับ... ยิ้มเท่ห์
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 02 มิถุนายน 2013, 12:24:32 โดย ttm15305 » บันทึกการเข้า
« ตอบ #1 เมื่อ: 02 มิถุนายน 2013, 12:12:45 »

ttm15305
Hero Member

« ตอบ #2 เมื่อ: 02 มิถุนายน 2013, 12:25:26 »

สินค้า ขอนุญาติ พักการขายครับ เตรียมส่ง บางละมุง ชลบุรี พรุ่งนี้ ก่อนเที่ยง เปลี่ยนแปลง เดี๋ยวว่ากันนะครับ
ttm15305
Hero Member

« ตอบ #3 เมื่อ: 02 มิถุนายน 2013, 13:11:17 »

ขออนุญาติปิดการขายนะครับ สินค้า ส่งถึงมือผู้ซื้อเรียบร้อย สุขกายสบายใจทั้งคู่ครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 03 มิถุนายน 2013, 17:59:50 โดย ttm15305 » บันทึกการเข้า

พื้นที่โฆษณา ไฟฉายแรงๆ /วิทยุสื่อสาร /กล้องแอบถ่าย /เครื่องดักฟัง /GPS ติดตามรถหาย ระบุตำแหน่ง ผ่านดาวเทียม
คลิ้กไปดูที่ลิ้งค์ข้างล่างเลยครับ
http://www.spy-thai.com/

GPS ติดตามรถหาย ดักฟังเสียงสนทนาในรถ หรือระบุตำแหน่งรถ สั่งดับเครื่อง
ติดตามรถได้ทั่วไทยโดยไม่มีค่าบริการรายเดือน / Tel. 086-9455977
หน้า: [1]
  พิมพ์