HAMSIAM.COM # NO.1 HAM COMMUNITY OF THAILAND
18 พฤษภาคม 2024, 19:21:28 *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เตือนเพื่อนสมาชิก ระวัง นาย ธนันท์ วงค์วัฒนามงคล หลอกลวงสมาชิกที่ลงหาของในเวปโดยอ้างว่ามีสินค้าขายในราคาถูกและให้โอนเงินแต่ไม่ส่งสินค้าให้ โดยขณะนี้มีผู้ถูกหลอกหลายราย เบอร์โทรที่ใช้ 088-9526897 บัญชี ธ.ทหารไทย 2152261794/ ธ.กสิกรไทย 8530024230
Google
   หน้าแรก   ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  

หน้า: 1 [2] 3
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ติดตั้ง วิทยุ CB245 ในวีโก้มาครับ ติชมกันได้ครับทำเอง  (อ่าน 14652 ครั้ง)
e22nlr
Newbie
*

« ตอบ #10 เมื่อ: 10 เมษายน 2012, 00:09:15 »

ใช้อะไรเจาะอ่ะคับ   เจาะให้ผมบ้างสิ ยิงฟันยิ้ม Vigo เหมือนกัน

ใช้อะไรเจาะอ่ะคับ
ใช้ลูกหมู หรือที่เรียกว่าหินเจียร์อ่ะครับ ใส่ใบตัดครับ แต่วิธีนี้ต้องใช้ความระมัดระวังหน่อยนะครับ
หรือไม่ก็ใช้สว่านดอกเล็กๆเจาะติดๆกันตามรูปที่เราวัดไว้ครับ จากนั้นก็ใช้คัทเตอร์กรีด และตามด้วยกระดาษทรายขัดครับ
ผมใช้วิธีหลังครับ ตอนนั้นไม่มีลูกหมูครับ แต่ตอนนี้มีครบและครับ

เจาะให้ผมบ้างสิ ยิงฟันยิ้ม Vigo เหมือนกัน
ได้เลยครับ มาที่ผม ผมทำให้ฟรีเลย อยู่แถวไหนหรอครับ ผมอยู่รังสิตนะ

HAMSIAM.COM # NO.1 HAM COMMUNITY OF THAILAND
« ตอบ #10 เมื่อ: 10 เมษายน 2012, 00:09:15 »

พื้นที่โฆษณา ขาย เครื่องชาร์จแบตเตอรี่อัตโนมัติ CTEK จาก สวีเดน ดีที่สุด/ถูกที่สุด+ประกัน5ปี
คลิ้กไปดูที่ลิ้งค์ข้างล่างเลยครับ
http://www.spy-thai.com/

GPS ติดตามรถหาย ดักฟังเสียงสนทนาในรถ หรือระบุตำแหน่งรถ สั่งดับเครื่อง
ติดตามรถได้ทั่วไทยโดยไม่มีค่าบริการรายเดือน / Tel. 086-9455977
e22nlr
Newbie
*

« ตอบ #11 เมื่อ: 10 เมษายน 2012, 00:14:03 »

สายไฟ DC ที่อยุ่ในห้องเครื่องยนต์ใส่กระดูงูจะช่วยละความร้อนที่มาจากห้องเครื่องยนต์ได้นะครับ สายไฟจะได้อยุ่กับเรานานๆๆและเมื่อเวลาผ่านไปก็ตรวจสอบด้วยว่าฉนวนมันกรอบหรือเปื่อยหรือเปล่าป้องกันอันตรายที่จะเกิดขึ้นด้วยครับ  ยิงฟันยิ้ม

โอ้..ใช่...ขอบคุณมากเลยครับพี่ poponoy  ผมก็ลืมไปเลยครับตอนแรกว่าจะซื้อมาใส่  พอติดตั้งแล้ว ก็ลืมยาวเลยครับ
ถ้าพี่ไม่บอกผมนี่ ก็คงอีกนานเลย เดี๋ยวต้องไปจัดมาไวๆและล่ะครับ
« ตอบ #11 เมื่อ: 10 เมษายน 2012, 00:14:03 »

e22nlr
Newbie
*

« ตอบ #12 เมื่อ: 10 เมษายน 2012, 00:17:15 »

เมื่อไรผมจะมีแบบนี้มั่ง ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิ้มกว้างๆ

เอ้...ดูจากชื่อพี่ hs8oae แล้ว ผมว่า ไม่ใช่พี่จะมีก่อนผมแล้วหรอครับ อิอิอิ แซวเล่นครับพี่
E20OQV
Hero Member

สงสัยให้ถาม !

« ตอบ #13 เมื่อ: 11 เมษายน 2012, 09:44:27 »

ใช้อะไรเจาะอ่ะคับ   เจาะให้ผมบ้างสิ ยิงฟันยิ้ม Vigo เหมือนกัน

ใช้อะไรเจาะอ่ะคับ
ใช้ลูกหมู หรือที่เรียกว่าหินเจียร์อ่ะครับ ใส่ใบตัดครับ แต่วิธีนี้ต้องใช้ความระมัดระวังหน่อยนะครับ
หรือไม่ก็ใช้สว่านดอกเล็กๆเจาะติดๆกันตามรูปที่เราวัดไว้ครับ จากนั้นก็ใช้คัทเตอร์กรีด และตามด้วยกระดาษทรายขัดครับ
ผมใช้วิธีหลังครับ ตอนนั้นไม่มีลูกหมูครับ แต่ตอนนี้มีครบและครับ

เจาะให้ผมบ้างสิ ยิงฟันยิ้ม Vigo เหมือนกัน
ได้เลยครับ มาที่ผม ผมทำให้ฟรีเลย อยู่แถวไหนหรอครับ ผมอยู่รังสิตนะ

ยิงฟันยิ้ม ขอบคุณล่วงหน้าเรยคับ ผมอยู่ รามอินทรา ครับ

ได้ไอเดียแล้วครับ ผมมีเครื่องที่คล้ายๆปากกา ใส่ใบหินเจียร์ ได้อยู่ครับ เดี๋ยวจะลองทำดู
ไม่เคยคิดเลยว่า Vigo จะมีช่องสำหรับใส่ เครื่อง Mobile ได้ลงตัวแบบนี้ครับ

ไว้มีไรเด็ดๆ มา REViEW ให้เพื่อนสมาชิกชมอีกนะครับ

Tel.0851999927
.e20jqq.
Hero Member

« ตอบ #14 เมื่อ: 11 เมษายน 2012, 23:32:58 »

;Dเข้ามาดูทุกวันเลย ชอบมาก ยิงฟันยิ้ม
ramasoon177
Jr. Member
**

ความเห็นแก่ตัวเป็นบ่อเกิดแห่งความโลภ

« ตอบ #15 เมื่อ: 14 เมษายน 2012, 12:48:58 »

ใช้วีโก้เหมียนกันแต่หัวเดี่ยว ขอบคุณคับเผื่อเอาไว้ได้ใช้ของเราเอง ขยิบตา

ความไว้วางใจกันไม่ใช่เรื่องยากแต่ที่ยากที่สุดนั่นคือทำอย่างไรให้มั่นใจว่ามีความซื่อสัตย์และรักษาคำสัตย์ หากรักษาได้เช่นเกลือรักษาความเค็ม การไว้วางใจกันก็จะเกิดขึ้นได้ไม่ยาก
HS3TEV
member..
Sr. Member
*

"รักปืน ชอบปืน หมั่นฝึกซ้อมและรักษาให้ดี มีสติ"

« ตอบ #16 เมื่อ: 16 เมษายน 2012, 19:56:28 »

ขอบคุณมากครับ สำหรับภาพดีดี นำมาแบ่งปันเพื่อนสมาชิก ผมใช้รถเก๋ง ครับแต่เข้ามาดูครับ ไม่อยากเป็นน้ำเต้มแกว อิอิ
เอ แต่ว่า เป็นวีอาร์ ทำไมใช้เครื่องแดง เรียกขานผมมานะ  CH 74  ปทุม 13-51 สแตนบายทุกวัน ผมไปแถวนั้นบ่อยครับ
ยินดีได้รู้จักครับ HS3 TEV

แบ่งปันน้ำใจที่มี  ทำความดีให้ประจักษ์   HS3TEV
    โทร. 08-9992-8018  AIS.
e22nlr
Newbie
*

« ตอบ #17 เมื่อ: 17 เมษายน 2012, 18:31:56 »

ขอบคุณมากครับ สำหรับภาพดีดี นำมาแบ่งปันเพื่อนสมาชิก ผมใช้รถเก๋ง ครับแต่เข้ามาดูครับ ไม่อยากเป็นน้ำเต้มแกว อิอิ
เอ แต่ว่า เป็นวีอาร์ ทำไมใช้เครื่องแดง เรียกขานผมมานะ  CH 74  ปทุม 13-51 สแตนบายทุกวัน ผมไปแถวนั้นบ่อยครับ
ยินดีได้รู้จักครับ HS3 TEV

พอดีเพื่อนไม่ได้สอบวีอาร์ อ่ะครับ ใช้เครื่องแดงกันหลายคน ก็เลยซื้อตัวนี้แทนก่อนครับ ใช้แฮนดี้ เครื่องดำไปก่อน
กะว่าจะซื้อเครื่องดำ โมบาย อีกเครื่องนึงเร็วๆนี้  แต่รถผมเพิ่งชนเมื่อวันที่ 15 นี้เองอ่ะ ขับไม่ได้เลย ต้องส่งซ่อมศูนย์ก่อนครับ ไว้จะลงรูปให้
กลับมาจะติดเครื่องดำเลย

เครื่องแดงใช้ช่อง 74 หรอครับ ไว้จะเรียกขานเข้าไปคุยเล่นด้วยนะครับ ยินดีที่ได้รู้จักครับ  ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม
HS8FEN
Sr. Member

« ตอบ #18 เมื่อ: 24 เมษายน 2012, 09:16:27 »

ใช้ Civic 96 ไม่มีที่จะใส่เลย (เต็มหมดแล้ว) เลยต้องวาง 2100T บนแผง Control มุมขวามือติดเสา ส่วน 245 เป็น Handy ทำที่แขวน แขวนไว้ตรงกลางคู่กะ 145 อีกเครื่อง (OM บ่นว่า รกจัง)

merfyy
Full Member

« ตอบ #19 เมื่อ: 03 กรกฎาคม 2012, 17:22:29 »

มีรูป เราอยู่ด้วยเว้ยเฮ้ย.... ยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

หน้า: 1 [2] 3
  พิมพ์