HAMSIAM.COM # NO.1 HAM COMMUNITY OF THAILAND
18 พฤษภาคม 2024, 19:59:09 *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: 1. อย่าเน้นข้อความด้วยอักษร หรือ เครื่องหมายพิเศษ เช่น +++, !!!,***, ((ขายด่วน)) ฯลฯ
2. อย่าเว้นวรรคตัวอักษรเพื่อเรียกร้องความสนใจ เช่น ข า ย สิ น ค้า ด่ ว น แ ล้ ว วั น นี้ ฯลฯ
3. อย่าโฆษณา Website หรือมี url ที่หัวข้อโฆษณา และในรายละเอียดรวมทั้งลายเซ็น
(มิเช่นนั้นประกาศของท่านจะเข้าข่ายผิดกฏ และ อาจถูกลบโดยมิได้แจ้งล่วงหน้า)
Google
   หน้าแรก   ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  

หน้า: 1 2 3 [4] 5
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: คุณคิดว่า CB .245 วอ .6 แบบไร้ขอบเขตไหม ชอบประลองความแรงเบียดกัน  (อ่าน 9031 ครั้ง)
jatupon2005
Jr. Member
**

« ตอบ #30 เมื่อ: 06 กันยายน 2011, 00:03:44 »

ผมก็ได้เส่น ว.6  ว.8  มาก็เดือนกว่าๆนะครับ แต่คนเราขอบอกเลยว่าร้อยพ่อคุณแม่ที่จะมีน้ำใจเปิดให้คนที่มาเส่นใหม่ได้มาเข้าร่วม มีแต่จะบอกว่าคนกำลัง คุยกันอยู่ ผมขอ ว16 ยังไม่มีคนที่อยากจะรับเลยครับ ...มือใหม่ ยิงฟันยิ้ม

E23LCZ
นาย จตุพล เพ็งบุญ  
กลิกรไทย/ถนนครีวรา ทาวน์อินทาวน์   ลาดพร้าว94
6092180148
T 0811047646วันทูคอ
HAMSIAM.COM # NO.1 HAM COMMUNITY OF THAILAND
« ตอบ #30 เมื่อ: 06 กันยายน 2011, 00:03:44 »

พื้นที่โฆษณา ขาย เครื่องชาร์จแบตเตอรี่อัตโนมัติ CTEK จาก สวีเดน ดีที่สุด/ถูกที่สุด+ประกัน5ปี
คลิ้กไปดูที่ลิ้งค์ข้างล่างเลยครับ
http://www.spy-thai.com/

GPS ติดตามรถหาย ดักฟังเสียงสนทนาในรถ หรือระบุตำแหน่งรถ สั่งดับเครื่อง
ติดตามรถได้ทั่วไทยโดยไม่มีค่าบริการรายเดือน / Tel. 086-9455977
rungroj_f
Hero Member

« ตอบ #31 เมื่อ: 06 กันยายน 2011, 16:06:30 »

อีกไม่นาน ถ้าระบบ 3จี มีใช้กันแบบครอบคลุม ทั่วประเทศ เมื่อไหร่
การใช้งานคุยกันเป็นกลุ่มๆ สั่งงานเป็นกลุ่ม แบบ ว. จะออกมาใช้เล่นบนระบบดังกล่าว
และ เข้าใจว่าจะมีเครื่องจีนแนวๆใช้เขื่อมต่อบนระบบ3จี รับ-ส่ง ทั่วประเทศ
เทคโนโลยี มันมีการพัฒนาไปเรื่อยๆ อยู่แล้ว
ใครจะไปรู้ อีกหน่อยอาจเห็นกู้ภัย อาสา พกแค่เครื่องเหมือนGPRS แบบหน้าจอสัมผัส
ทำงานครอบคลุมตั้งแต่ ติดต่อสื่อสารแจ้งเหตุ แม่ข่ายลูกข่าย+ถ่ายภาพ วีดีโอ+ดูแผนที่ บอกเส้นทาง+ดูหนัง+ฟังเพลง+เล่นอินเตอร์เน็ต
« ตอบ #31 เมื่อ: 06 กันยายน 2011, 16:06:30 »

HS8KTK
Sr. Member

« ตอบ #32 เมื่อ: 06 กันยายน 2011, 16:16:25 »

ผมก็ได้เส่น ว.6  ว.8  มาก็เดือนกว่าๆนะครับ แต่คนเราขอบอกเลยว่าร้อยพ่อคุณแม่ที่จะมีน้ำใจเปิดให้คนที่มาเส่นใหม่ได้มาเข้าร่วม มีแต่จะบอกว่าคนกำลัง คุยกันอยู่ ผมขอ ว16 ยังไม่มีคนที่อยากจะรับเลยครับ ...มือใหม่ ยิงฟันยิ้ม
น่าเสียดายมากเลยครับ คุณมาไม่ทันยุค30เมกฯมีดีกว่านี้อีกคุณเอ๊ย ด่ากันสนุกไปเลย มีหมดแหละ ร้องเพลง เปิดวิทยุ กดคีย์บี้กันมันส์
poponoy
Hero Member

« ตอบ #33 เมื่อ: 06 กันยายน 2011, 16:32:43 »

ด่ากันมันส์ดีครับ ไม่ต้องพินอบพิเทา ชอบใครก็ชมไม่ชอบก็ด่า ไม่ fake ดี
NikoNai
Newbie
*

« ตอบ #34 เมื่อ: 09 ธันวาคม 2011, 16:54:27 »

CB = Citizen Band = ความถี่ของประชาชน = ทุกคนมีสิทธิเท่ากันในการใช้งาน
ทางออกที่ดีในการใช้ความถี่ประเภทนี้ คือ การถ้อยทีถ้อยอาศัยครับ เพราะความถี่เป็นของทุกสถานี

แต่ทางแก้ปัญหาจริงๆของกู้ภัยที่ต้องการช่องของตนเองนั้น คือการเช่าใช้ความถี่ครับ
ความถี่เช่าจะเป็นสิทธิ์ของหน่วยงานที่เช่าโดยสมบูรณ์
ไม่มีใครมาแย่งใช้ เบียดสัญญาณ หรือมาเบรคบนความถี่ได้ ตัวอย่างหน่วยงานที่เช่าความถี่มีให้เห็นชัดเจน
อย่าง มูลนิธิป่อเต็กตึ๊ง มูลนิธิร่วมกตัญญู เป็นต้น

กด Like 100 ครั้งครับ
ทุกวันนี้ ประชาชนต้องหลบ กู้ภัย หลบจนหมดทุกช่องแล้ว
NikoNai
Newbie
*

« ตอบ #35 เมื่อ: 09 ธันวาคม 2011, 16:55:56 »

ใครใช้ก้อได้ครับแต่ประชาชนต้องเขาใจอาสาว่าเค้าช่วยเหลือประชาชนอยู่ครับ
กรุณามีจิตใต้สำนึกหน่อยนะครับประชาชนเดือดร้อนต้องมาก่อนคุยไร้สาระครับสูๆๆๆๆๆๆ
ครับผมก่อเปงอาสาสว่างนครนายกครับอิอิ;) ยิ้มเท่ห์

ครับ แล้วถ้าประชาชน เค้าช่วยเหลือประชาชนอยู่แล้ว อาสาจะมาใช้ช่อง ประชาชนอย่างผมต้องหลบหรือป่าวครับ ตอบหน่อยครับ
อย่าอ้างว่าช่วยเหลือประชาชนครับ ผมก็ช่วยเหลือประชาชนได้เช่นกัน
NikoNai
Newbie
*

« ตอบ #36 เมื่อ: 09 ธันวาคม 2011, 16:58:21 »

กู้ภัยบ้านผม ใช้ช่องเดียวกับ รถเครน...  เลีย กันทั้งวัน....  5555   แต่ก็ไม่มีใครว่าใคร  ต่างคนต่างใช้กันไป... ถ้ารีบด่วน ก็ขออนุญาติกันไป..... ถ่อยถีถ่อยอาศัย...... 

ต่างจังหวัด ดีหน่อย ความถี่ไม่ค่อยอบอุ่น...  เหมือนเมืองกรุง....

ก็เมืองกรุง อาสา ไล่ประชาชนไงครับ ไล่จนไม่มีช่องไปแล้วครับ เลยเกิดความหมั่นไส้
ประชาชนที่เขามีเครื่องแรงๆ ก็เลยบี้เอา  แล้วก็ด่ากัน มันส์ดีครับ
ส่วนตัวผมนั้นเฝ้าฟังอย่างเดียว ตอนนี้หนีความอบอุ่นในกรุง มาอยู่ต่างจังหวัดแล้วครับ ค่อยดีหน่อย ว่าจะออกอากาศแล้ว
ขอเก็บตังค์ซื้อเครื่องมีปท.ก่อนครับ

NikoNai
Newbie
*

« ตอบ #37 เมื่อ: 09 ธันวาคม 2011, 17:01:49 »

ถ่อยทีถ่อยอาศัยดีกว่าครับ เพราะยังไงมันก็คือความถี่ประชาชน ทุกคนมีสิธิ์ใช้อย่างเท่าเทียม คงไม่มีกู้ภัยหน่วยไหนหรอกนะครับ ที่ยืนพูดนอนพูดกับวิทยุทั้งวัน มันต้องมีช่วงความถี่ว่างไห้คนอื่นใช้มั่งอยู่ดีแหละครับ ส่วนต่างจังหวัดก็สบายหน่อย ถ้ามีคนอยู่ในความถี่เดียวกันก็เปลี่ยนไปช่องอื่น เหมือนผมเคยใช้ชนกับของแพขนานยนต์ของสงขลา ก็เปลี่ยนไปใช้ช่องอื่นเราก็ไม่ดือดร้อนเค้าก็ไม่เดือดร้อน

ในกรุงเทพฯ มีใช้ครับ แถมตลอด 24 ชม.เลยด้วย.......ลองไปฟังดูได้

แต่บางช่อง ก็จะมาเปิดสถานีตอนกลางคืนจ๊ะ....

กด like 100 ครั้งอีกหนครับ มีบางช่อง(ศูนย์) ออกอากาศทั้งวันทั้งคืนครับ เพราะเขาตั้งศูนย์ มีเจ้าหน้าที่ประจำศูนย์ ตลอด 24 ชั่วโมงครับ
แต่ไม่ได้หมายความว่า เขาจะ ว6. ตลอดเวลา ไม่ว่างเว้นครับ แต่มีตลอด คือสรุปง่ายๆ เราใช้ช่องนั้น ว.6 ไม่ได้ครับ เพราะไม่นานเขาก็มาแล้วครับ (จะงงมั้ยหว่า ผมว่าไม่น่างง)
คือว่าง ไม่พอให้เรา ว.6 กับเพื่อนได้ ครับ ถ้าเขาขึ้นไป มีไล่ลง ถ้าเขาจะใช้ ทั้งๆที่เรายังอาจจะ ส่ง ว.6 ไม่ 2-8

NikoNai
Newbie
*

« ตอบ #38 เมื่อ: 09 ธันวาคม 2011, 17:05:04 »

ผิดตั้งแต่มีโทนให้ใช้กัน ถ้าม่ายมีก็หมดปัญหา

สงสัยท่านจะเข้าใจไรผิดครับ เพราะโทนคือการแก้ปัญหาการทับกันต่างหากครับ
nuttyza5596
Hero Member

โพสอยู่ดีๆ ก็ได้เป็น

« ตอบ #39 เมื่อ: 09 ธันวาคม 2011, 17:33:03 »

จังหวัดผมไม่มีปัญหาน้ะ มันจะมีปัญหาเฉพาะแถวๆ กทม. กู้ภัยน่าจะมาใช้เครื่องดำ ขอเช่าความถี่จาก กทช. เอา แถวๆ 168 นั่นแหละ(ที่ไม่ใช่3ช่องหลัก)

(แอท)ขอนแก่น

ข้าฯ ยังผู้น้อยครับครับ รู้จริงบ้าง ไม่จริงบ้าง ได้โปรดชี้แนะครับ ยิ้ม)

พื้นที่โฆษณา ไฟฉายแรงๆ /วิทยุสื่อสาร /กล้องแอบถ่าย /เครื่องดักฟัง /GPS ติดตามรถหาย ระบุตำแหน่ง ผ่านดาวเทียม
คลิ้กไปดูที่ลิ้งค์ข้างล่างเลยครับ
http://www.spy-thai.com/

GPS ติดตามรถหาย ดักฟังเสียงสนทนาในรถ หรือระบุตำแหน่งรถ สั่งดับเครื่อง
ติดตามรถได้ทั่วไทยโดยไม่มีค่าบริการรายเดือน / Tel. 086-9455977
หน้า: 1 2 3 [4] 5
  พิมพ์