HAMSIAM.COM # NO.1 HAM COMMUNITY OF THAILAND
18 พฤษภาคม 2024, 19:57:42 *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: hamsiam.com รับสมัครสมาชิกใหม่ 2-3 เดือน/ครั้ง รอบหน้ารับสมัครวันใหน กรุณาติดตามจากข่าวหน้าเวปนะครับ
Google
   หน้าแรก   ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  

หน้า: 1 2 [3]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: คนมันน้อยใจจริงๆครับ ขออนุญาติบ่น ครับ  (อ่าน 4702 ครั้ง)
nano9770
Hero Member

ไม่ได้บ้าแต่ว่าแกล้งโง่

« ตอบ #20 เมื่อ: 06 พฤศจิกายน 2011, 05:36:41 »

ทุกวงการ มีทั้งคนดีและคนไม่ดีปะปนกันไปครับ ต้องทำใจครับ ช่องใหนคุยดีกับเราก็คุยครับ ช่องใหนคุยไม่ดีก็ไม่ต้องไปคุยครับ ปล่อยให้เค้าบ้าพลังต่อไปครับ ส่วนตัวผมเป็นทั้งพนักงานวิทยุสมัครเล่น เป็นทั้งกู้ภัย ทุกช่องทั้งแดงและดำมีเหมือนกันหมดครับ ถ้าเมื่อคืนนี้ท่านฟัง HS1AB ช่วงหัวค่ำหน่อย ท่านก็จะได้ยินการแจก กล้วยกัน ส่วนเครื่องแดงก็เช่นกัน ไม่ต่างกันครับ ข่ายกู้ภัยก็ใช่ย่อย แกล้งกันเองก็มี เชื่อเหอะ อย่าเก็บเอามาเป็นอารมณ์ครับ ไม่งั้นเราจะปวดหัวเปล่าๆ ส่วนทางนู้นเขาไม่รับรู้อะไรหรอกครับ  ยิ้ม

สนับสนุนกระทู้นี้ครับ ดูตัวอย่างผมเองคับเสียเงินไปก็ตั้งหลายบาทยังเอามาคุยคนเดียวเลยครับทำยั่งกับ Dj เลยไม่มีใครคุยก็คุยมันคนเดียวไปเลยครับ ซักวันต้องต้องมีคนมาคอลแทคครับ ผมเจอแต่เสือเหลืองคุยเฉพาะกลุ่มครับ  เดี๋ยวจะพัฒนาเสาให้คุยไปได้ไกลๆครับคงจะมีคนรับคอนแทคได้มั่่งครับ ยิงฟันยิ้ม

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 06 พฤศจิกายน 2011, 05:51:49 โดย nano9770 » บันทึกการเข้า

tel 093-5042264 โทรหายยังไม่ได้ไปขอซิมใหม่เบอร์เดิมครับ
                 ก่อนจะว่าคนอื่นลองมองดูตัวเราว่าตัวเราดีพอหรือยัง
                         ก่อนที่จะไปว่ากล่าวบุคคนอื่น.....
                   ซื้อของมือสองต้องทำใจจริงๆครับ...เฮ้อ
HAMSIAM.COM # NO.1 HAM COMMUNITY OF THAILAND
« ตอบ #20 เมื่อ: 06 พฤศจิกายน 2011, 05:36:41 »

พื้นที่โฆษณา ขาย เครื่องชาร์จแบตเตอรี่อัตโนมัติ CTEK จาก สวีเดน ดีที่สุด/ถูกที่สุด+ประกัน5ปี
คลิ้กไปดูที่ลิ้งค์ข้างล่างเลยครับ
http://www.spy-thai.com/

GPS ติดตามรถหาย ดักฟังเสียงสนทนาในรถ หรือระบุตำแหน่งรถ สั่งดับเครื่อง
ติดตามรถได้ทั่วไทยโดยไม่มีค่าบริการรายเดือน / Tel. 086-9455977
whan245
Newbie
*

« ตอบ #21 เมื่อ: 07 พฤศจิกายน 2011, 23:53:31 »

ทดสอบสัญญาน ทดสอบเครื่อง ถึงกับต้องไม่สุภาพกันเลยหรอครับ ไม่เข้าใจ

บางพวกก็เอาแต่พวกตัวเองไม่ฟังคนอื่นเลย บางพวกก็เหลือเกินเบียดเสาเล็กๆที่เค้าขอความช่วนเหลือ

แบบนี้วงการวิทยุสื่อสารจะเป็นยังไงนะ ในอนาคต
« ตอบ #21 เมื่อ: 07 พฤศจิกายน 2011, 23:53:31 »

hs1efd
Sr. Member

« ตอบ #22 เมื่อ: 08 พฤศจิกายน 2011, 00:10:33 »

แสดงความคิดเห็นบ้างนะครับ
ผมใช้แฮนดี้ ตลอดครับ โมบายมันพกพาไม่สะดวกเวลาใช้งานจริง
เพราะฉะนั้น ผมก็จะมีอานุภาพแค่ 1,3,5 วัตต์
ในรถ ติดตั้งเสาคูลลอด 1 ต้น รัศมีการรับ - ส่ง กว้างไกล 5 กิโมเมตร(5 วัตต์)
แต่ไม่ค่อยจะใช้งานมัน เพราะเดินสายไว้ที่หน้าคอนโทรล เอามาเสียบกับแฮนดี้จะรุงรัง

เพราะฉะนั้นผมนิยมชมชอบ เสายาง มากมาย
ก็เลือกเฉพาะเสายางคู่ตัว หรือ ยี่ห้อที่เค้าบอกต่อๆกันว่าดี

เปิดใช้งานในการประสานงานเหตุ (เฉพาะที่เห็นซึ่งๆหน้า)
ประสานงานภายในบริษัท
ประสานงานเวลาออกทริป
และ ประโยชน์ล่าสุด ใช้ตามติดปัญหาน้ำท่วม

ผมสามารถใช้งานได้อย่างมีประสิทธิภาพ เพราะ ...
1.ผมจะรอจนกว่า ศูนย์ ท่านขานเวลา แล้วจะกดคีย์สอบถาม โดยที่ผมไม่ใช่ลูกข่าย
กรณีนี้ ศูนย์ รับ และ ตอบคำถาม มากกว่า 50% และ ลูกข่ายที่รับสัญญาณได้ ช่วยตอบอีก 30% ส่วนอีก 20% ก็คือ ลักษณะแบบคุณ คือโดนกวน โดนศูนย์ต่อว่า ว่าไปขัดขวางเค้า ทั้งๆที่ผมใช้เสายาง แต่ก็ปล่อยผ่านไป หมุนไปหาช่องอื่นแทน

2.ระยะการใช้งานของผม ไม่เกินชั้น 1 - 3 ของอาคาร และไม่น่าเกินรัศมี 1 กม.
เพราะฉะนั้น ผมไม่แคร์ จะยาม จะเครื่องแรง จะบี้ จะอะไร ผมไม่สน ผมคุยได้ ผมสนอย่างเดียว ผมไม่ไปกวนการทำงานใคร
ช่องความถี่มีตั้ง 80 ช่อง ช่อง80 ผมก็เคยใช้งานในที่ทำงาน เพราะผมส่งกัน Low 1 วัตต์

3.ทำใจ คนไทย ไม่ยอมแพ้กัน ต้องเจ๋ง ต้องแรง ต้องมีบารมี ถึงจะพูดคุยได้
แต่ช่องที่คุยดีๆ ให้ความรู้ คุยด้วยแล้วสนุก มีหลายช่อง ช่องที่ด่าข้ามวันข้ามคืนก็เยอะ
บางทีชิวๆ รับเค้าได้ดี คุยแล้วสนุก ก็ต่อเสาคุยกัน คุยสบายขึ้น

กรณีเช็ค ว.16 เทสต์อุปกรณ์ ถ้าปกติแล้ว คนดีๆ ก็จะไม่มีการต่อว่าท่าน แต่บางทีห้าทุ่มเที่ยงคืน
หรือกำลังคุยติดพัน สนุกสนาน ท่านไปแทรก ก็อาจจะโดนพายุอารมณ์ได้

เอาเป็นว่า ซื้อใช้เพราะอะไร ถ้าเพราะอยากสร้างประโยชน์กับตัวเอง ก็ใช้ให้เกิดประโยชน์
ถ้าอยากศึกษาการใช้งาน อยากริเริ่มสิ่งใหม่ๆ ท่านต้องใจเย็น แล้วหมุนหาคลื่นไปเรื่อยๆ
อย่าไปแวะเวียนช่องที่มีเจ้าของ ก็น่านะพอแล้วครับ

ขอเป็นข้าฯรองพระบาท ทุกชาติไป

พื้นที่โฆษณา ไฟฉายแรงๆ /วิทยุสื่อสาร /กล้องแอบถ่าย /เครื่องดักฟัง /GPS ติดตามรถหาย ระบุตำแหน่ง ผ่านดาวเทียม
คลิ้กไปดูที่ลิ้งค์ข้างล่างเลยครับ
http://www.spy-thai.com/

GPS ติดตามรถหาย ดักฟังเสียงสนทนาในรถ หรือระบุตำแหน่งรถ สั่งดับเครื่อง
ติดตามรถได้ทั่วไทยโดยไม่มีค่าบริการรายเดือน / Tel. 086-9455977
หน้า: 1 2 [3]
  พิมพ์