HAMSIAM.COM # NO.1 HAM COMMUNITY OF THAILAND
19 พฤษภาคม 2024, 22:42:39 *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: สนใจ ลงโฆษณา ติดแบนเนอร์ Banner ปักหมุด ขอเช่าพื้นที่บอร์ดเพื่อโฆษณา textlink ฯลฯ ค้นหาเจอบน Google คลิ้กเลยครับ
Google
   หน้าแรก   ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  

หน้า: 1 ... 9 10 [11] 12 13 ... 107
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: แนะนำเวบซื้อตรงจาก Yahoo Japan ครับ (มีทุกรุ่น ทั้งของใหม่ - มือสอง )  (อ่าน 111550 ครั้ง)
kondong
Hero Member

« ตอบ #100 เมื่อ: 03 มิถุนายน 2010, 08:45:40 »

ไมค์ SM 10 ของผมมาถึงหรือยังครับ

HAMSIAM.COM # NO.1 HAM COMMUNITY OF THAILAND
« ตอบ #100 เมื่อ: 03 มิถุนายน 2010, 08:45:40 »

พื้นที่โฆษณา ขาย เครื่องชาร์จแบตเตอรี่อัตโนมัติ CTEK จาก สวีเดน ดีที่สุด/ถูกที่สุด+ประกัน5ปี
คลิ้กไปดูที่ลิ้งค์ข้างล่างเลยครับ
http://www.spy-thai.com/

GPS ติดตามรถหาย ดักฟังเสียงสนทนาในรถ หรือระบุตำแหน่งรถ สั่งดับเครื่อง
ติดตามรถได้ทั่วไทยโดยไม่มีค่าบริการรายเดือน / Tel. 086-9455977
PISANU
Newbie
*

« ตอบ #101 เมื่อ: 03 มิถุนายน 2010, 10:47:16 »

YAESU FT 8100  ของผมมาหรือยังครับ

พิษณุ    0819610720
« ตอบ #101 เมื่อ: 03 มิถุนายน 2010, 10:47:16 »

HS5NG
Jr. Member
**

« ตอบ #102 เมื่อ: 03 มิถุนายน 2010, 13:41:32 »

ที่กระผมโพสทักท้วงไป  ประเด็นมันอยู่ที่
-ทำไมท่าน max.partsไม่ยอมชี้แจงเรื่องค่าดำเนินการ(ค่าขนส่ง ค่าหิ้ว ค่าภาษี และใต้โต๊ะ )แก่สมาชิกซึ่งมันเป็นตัวเลขที่ประเมินได้อยู่แล้วสำหรับท่านผู้
  ขาย  ตัวเลขผิดพลาดไม่น่าเกิน 10-15% สำหรับผู้รับขนประจำอยู่แล้ว
-หากไม่ชี้แจ้งค่าดำเนินการ มันก็เป็นตัวเลขที่สรุปไม่ได้ สมาชิกจ่ายเงินมัดจำแล้ว สมมติประมูลได้ ตัวเลขที่ผู้ซื้อประมูลไปโดยที่ไม่ทราบค่า
  ใช้จ่ายอื่นๆ หากสมาชิกผู้สั่งซื้อเปลี่ยนใจอันเนื่องมาจากท่านแจ้งค่าใช้จ่ายทั้งหมดหลังการ Aution(ประมูล) มันเกิดแพงกว่าของใหม่
ที่มีขายในประเทศท่าน
  max.partsจะคืนเงินมัดจำเขาหรือเปล่านี้จึงเป็นที่มาของ "เสียค่า Aution ฟรี" 

อ่านตามข้อกำหนดท่านน่ะ-ประมูลไม่ผ่านโอนคืนเต็มจำนวน 2,000 บาท ไม่หักค่าใช้จ่าย แม้กระทั่งค่าโอน
                                   -ประมูลผ่านลูกค้าชำระส่วนที่เหลือครับ สมมุติยอดราคาสินค้า 10,000 บาท ก็โอนอีก 8,000 บาท โดยหักมัดจำ"

หากท่านยืนยันตามสูตรตัวอย่างนี้ ผมก็ขอบคุณท่าน ที่ได้แบ่งปั้นโอกาสให้เพื่อนๆใช้ของดีจากต่างประเทศ
"
ตัวอย่างวิธีคิดราคา d106598001
                 ราคาสินค้าyen                   +  ขนส่งในญี่ปุ่น3,500yen (แล้วคูรด้วย 0.42)  +  ขนส่งระหว่างประเทศ3,500บาท  =  ราคาสุทธิที่สินค้าถึงมือท่านครับ
28,300yen(เปลี่ยนแปลงไปตามการประมูล)    +      3,500yen ที่น้ำหนัก 12 กิโล              + 3500บาท   ที่น้ำหนัก 12 กิโล     =     16,856 บาท"

เรียนชี้แจงทุกท่านครับ ว่า
        การโพสข้อความของผมเป็นการตั้งข้อสังเกตุ โดยสุจริตใจเห็นว่าการโพสขาย การให้ข้อมูลของท่าน max.parts มันคลุมเครื่อ
 ในเรื่องค่าใช้จ่ายแฝง ผู้ขายเองก็บอกว่าไม่สามารถสรุปเบื้องต้นได้เนื้องจาก ราคาประมูลยังไม่สิ้นสุด ซึ่งมันไม่เกี้ยวกับค่าใช้จ่ายแฝง
( อาจรวมถึงการที่ผู้ซื้อจะต้องเคลียร์ตัวเองเรื่องคดีความต่างๆที่จะตามมาด้วยหรือเปล่า )  กระผมจึงได้ทักท่วงโดยการโพสบนบอร์ด
 เพื่อให้สมาชิกที่สนใจพยายาม ศึกษาข้อมูลจากผู้ขายให้ระเอียดรอบด้านมากขึ้นเท่านั้นเอง และจะได้เป็นการใช้สืออย่างเต็มที่ สำหรับสมาชิกที่สนใจ
ในบริการโดยไม่ต้องกังวลใจว่าจะถูกหลอกหรือไม่เพราะถือว่าเป็นข้อมูลที่คัดกรองมาระดับหนึ่งจากเพื่อนๆบนเวปแห่งนี้ มีอะไรสงสัยสามารถทักท่วงได้
และผู้ให้บริการสามารถเปิดเผยข้อมูลได้ระดับหนึ่ง แก่สมาชิกแบบไม่คลุมเครือ ก็ถือว่าเป็นการการัณตีผู้ขายอีกชั้นหนึ่งด้วยครับ

กระผมเองมิได้มีผลประโยชน์หรือการขัดแย้งใดๆกับท่าน max.parts ผู้ให้บริการ ทั้งยังสนใจอยากใช้บริการของท่าน max.parts อีกด้วย
   แต่ก็ด้วยนิสัยคนบ้านนอก ยอมรับว่ากลัวครับ พรบ.วิทยุคมนาคม พรบ.ความมั่นคง  พรบ.อัตราภาษีศุลกากร 1ใน5 สินค้าต้องกำกัด พรบ.ภาษีสรรพากร
หากโดนที่จะลำบากล่ะครับ เพื่อนสมาชิกเห็นว่ากระผมโพสข้อความใดๆต่อท่าน max.partsแล้วเป็นสิ่งที่ไม่เข้าท่า ก็  "ขออภัยครับ"   
ขอบคุณครับ

max.parts
Hero Member

« ตอบ #103 เมื่อ: 03 มิถุนายน 2010, 22:03:55 »

ไมค์ SM 10 ของผมมาถึงหรือยังครับ

YAESU FT 8100  ของผมมาหรือยังครับ

คุณ PISANU วันนี้ส่งเรืยบร้อยครับ

คุณ KONDONG
แจ้งทาง PM แล้วครับ
ขอบคุณครับ ที่วางใจบริการเรา

-รายละเอียดค่า ขนส่งสินค้าผมก็ยืนยันตามเดิมครับ ว่าแจ้งเลข id จะทราบแบบไม่บวกลบ เพราะบางที บวกลบ มากกว่า 10 ถึง 30%ครับ

-ส่วนเรื่องค่าบริการ auction ไม่มีครับ ( และการที่ท่าน มัดจำเรายินดีโอนคืนอยู่แล้วครับ ผมขอรับบริการหลายท่าน และหลายครั้ง ดีกว่า
ไม่โอนมัดจำ คืนแก่ลูกค้าครับ เพียง 2,000 บาท) แฟร์ที่สุดแล้วครับ ท่านเสียค่าโอนมา เราก็เสียค่าโอนกลับให้ท่านได้ครับ)

-ส่วนวิธีคิดราคาที่แจ้งไปนั้น  (สำหรับ id ที่ยกเป็นตัวอย่างครับ) ค่าขนส่งถูกกว่านี้แพงนี้ ขึ้นอยู่กับขนาดครับ

-ส่วนเรื่องการที่ไม่ได้รับสินค้า ในกรณีย์สินค้าศูนย์หาย เสียหายจากการขนส่งเรารับผิดชอบครับ (เพราะฉนั้นผมเรียนตามตรงครับ ว่าลูกค้าไม่มีความเสี่ยงเลย เพราะถ้าไม่ได้รับสินค้าเรายินดีคืนเงินเต็มจำนวนอยู่แล้วครับ)

-ที่สำคัญราคาสินค้า ถูกแพง ลูกค้าเป็นผู้กำหนดครับ ขึ้นอยู่กับการพิจารณาของลูกค้าครับ เราดำเนินการตามวงเงินที่ท่านแจ้งครับ ราคาจบตามจริงครับ

ลูกค้าท่านใดที่ เคยโอนเงินแล้ว สั่งแล้วโพส์ในกระทู้ได้เลยครับ เพื่อเป็นหลักฐานทางสาธารณะครับ ( เพื่อความสบายใจครับ )
เพราะถ้าผมโกงหรือไม่โอนมัดจำคืน โพส์ไว้เลยครับ พร้อมหลักฐานการโอนเงิน ก็คงไม่มีใครมาใช้บริการเราครับ
(ท่านที่ได้รับสินค้าไปแล้วมีครับ รองเชคดูครับ) เพราะมีหลายท่านที่โพส์ถามถึงสินค้าครับ

เราทำงานบริการมานานครับ อยู่กับ internet มาเป็นระยะเวลาหลายปีแล้วครับ
พิจารณาก่อนครับ  ทำงานบริการท่านท่านครับ ผมโกงเงินไม่เป็นครับ

ขอบคุณครับ โทรสอบถามก่อนได้ครับ

ขอบคุณท่าน HS5NG มากครับ เพื่อประโยชน์ กับรายละเอียดที่โพส์ทางกระทู้ ซึ่งเป็นที่เห็นแจ้งกับทางสาธารณะ

ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

รับสั่งซื้อสินค้าฯลฯ จากทุกเวบไซด์ ในญี่ปุ่น
รับประมูล สินค้าจากเวบ Yahoo Japan ヤフオク
Tel. 089-495-1236 Max
max.parts
Hero Member

« ตอบ #104 เมื่อ: 05 มิถุนายน 2010, 11:43:24 »

max.parts
max.parts
Hero Member

« ตอบ #105 เมื่อ: 06 มิถุนายน 2010, 15:09:04 »

max.parts
kasam
Full Member

ซือสัตย์ จริงใจ มีคุณธรรม ตรงต่อเวลา รักชาติ

« ตอบ #106 เมื่อ: 06 มิถุนายน 2010, 16:41:10 »

แนะนำหน่อย อยากได้แต่ไม่รู้จะซื้อได้ยังไง

อีเมล์: udsanisa.s(แอท)gmail.com
PISANU
Newbie
*

« ตอบ #107 เมื่อ: 06 มิถุนายน 2010, 17:21:53 »

YAESU FT 8100  ของผมมาหรือยังครับ (ได้รับของแล้วครับ)

max.parts
Hero Member

« ตอบ #108 เมื่อ: 09 มิถุนายน 2010, 09:28:37 »

YAESU FT 8100  ของผมมาหรือยังครับ (ได้รับของแล้วครับ)

ขอบคุณครับ

ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม
max.parts
Hero Member

« ตอบ #109 เมื่อ: 11 มิถุนายน 2010, 17:58:06 »

max.parts

หน้า: 1 ... 9 10 [11] 12 13 ... 107
  พิมพ์