HAMSIAM.COM # NO.1 HAM COMMUNITY OF THAILAND
18 พฤษภาคม 2024, 11:48:18 *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: 1. อย่าเน้นข้อความด้วยอักษร หรือ เครื่องหมายพิเศษ เช่น +++, !!!,***, ((ขายด่วน)) ฯลฯ
2. อย่าเว้นวรรคตัวอักษรเพื่อเรียกร้องความสนใจ เช่น ข า ย สิ น ค้า ด่ ว น แ ล้ ว วั น นี้ ฯลฯ
3. อย่าโฆษณา Website หรือมี url ที่หัวข้อโฆษณา และในรายละเอียดรวมทั้งลายเซ็น
(มิเช่นนั้นประกาศของท่านจะเข้าข่ายผิดกฏ และ อาจถูกลบโดยมิได้แจ้งล่วงหน้า)
Google
   หน้าแรก   ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  

หน้า: [1]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ComboFix !! โปรแกรมฟรีสำหรับกำจัด ไวรัส โทรจัน สปายแวร์ มัลแวร์ วอร์ม ให้สิ้นซาก  (อ่าน 11368 ครั้ง)
hamsiam.com
Administrator
Hero Member

« เมื่อ: 30 สิงหาคม 2010, 18:51:58 »

ComboFix Download

ComboFix !!! ยาถ่ายพยาธิ หนอนไวรัส ม้าโทรจัน สปายแวร์ ต่างๆ นานาให้สิ้นซาก

เรามาถ่าย พยาธิ ไวรัส สปายแวร์ โทรจัน มัลแวร์ โปรแกรมเลว ชั่ว สถุล จัญไร อัปรีย์ ที่มาสอดแนม มาฝังตัวอยู่ในลำไส้ ใน ฮาร์ดดิสก์ ในระบบปฏิบัติการ Windows สุดที่รักของเรา

โปแกรมนี้จะรันบน DOS ถือว่ามีความชัวร์มากครับ

Combofix  ถ่ายพยาธิ หนอนไวรัส ตัวถ่วงความเจริญของคอมพิวเตอร์สุดรักสุดหวงของเราให้มันออกไป เช่น

startdrv.exe  หมอนี้ก็ไม่เหลิอซากหากไช้ ComboFIx

Svchost.exe หมอนี่ก็เช่นกันโดนเตะออกไป

Explorer.EXE ที่เป็นตัวปลอมเมือเข้าวินโดว์ ที่เดสทอป ไม่มี ไอคอน ทูลบาร์เลย  มันก็จะเด้งออกไปครับ

nvsvc32.exe ไอ้นี่ตัวยงครับ ใครใช้ การ์ดจอ NVIDA ต้องโหลดไป ตบ มันเลยครับมันก่อกวนใดรเวอร์ของคุณอยู่  

spoolsv.exe ไอหมอนี่ซัด CPU Process ของเราไปเกิน100 เอามันไว้ไม่ได้จัดการมันเลยคับ

Program FilesHPDigital Imagingbinhpqtra08.exe ไอ้หมอนี่แอบอ้างว่าเป็นไดรเวอร์มาจาก บริษัท ฮิวเล็ต แต่มันไม่ไช่ครับ มันปลอมตัวมาครับไอหมอนี่ สปาย ครับ มันแอบมาอยู่ใน โปรเซส ของเรา ทำคอมเราช้าไปเยอะเลยครับ   ต้องเฉดหัวมันออกไปซะ

wscntfy.exe  ไอหมอนี่ตัวฉกาจครับ ไม่ควรไห้มันอยู่ ถ้ามีตัวนี้นะครับ สังเกตุดูครับเวลาเราเปิด โปรแกรม Internet ลองไปดูในโปรเซสครับ ที่แรกมี IEXPLORER.EXE แค่อันเดียว อีกสักพักมันจะมาอีกตัวครับ โอโหมันทำไห้คอมช้าอีกด้วยนะครับ ไอนี่ เอามันออกไป

Opera.exe ไอ้หมอนี่กวนตีนครับ สวมหน้ากากเข้ามาอยู่ในคอมของเราครับ  ไอนี่ทำไห้วินโดว์ ของเรา ขาดหน่วยความจำหลักครับ ส้นตีนชัดๆ

HijackThis.exe ไอ้หมอนี่ครับ มันลดระบบความปลอดปลอดภัยกะคอมของเรา ไปเยอะเลยครับ สมควร ตายๆๆๆๆ  

และ อื่นๆๆอีกเพียบครับ

==============================================================
วิธีใช้ครับ

ดับเบิ้ลคลิก โปรแกรมก็ทำงานแล้ว

เปิดโปรแกรมเลยครับ แล้วComboFix จะแสกนไห้เองอัตโนมัติครับ
แต่แนะนำไห้ไปทำที่ SafeMode ครับ ก่อนที่จะแสกน ไห้ท่าน ปิด System Restore ทุกไดรฟ์เลยครับ
แล้วก็กดสแกนเลยครับ จากนั้น ยา ComboFix จะออกฤทธิ์ถ่ายไอ้พวก ไวรัส สปายแว โทรจัน ทั้งหลายอกไปครับ ดังรูป

จากนั้น คอมคุณจะรีสตาร์ทเอง

แล้วให้เข้าวินโดว์ โนมอล เลยครับ จากนั้น ComboFix  จะขึ้นมาอีก ทำ Log Report
กรุณาอย่าเปิดโปรแกรมไดก็ตามครับในขณะที่ ComboFix ทำงานอยู่
รอไปๆๆๆๆ ComboFix  ก็จะถ่าย พยาธิออกไป  และ ComboFix  จะรายงานด้วยว่าถ่ายพยาธิตัวใดออกไปบ้างครับ

หมาย เหตุ: เหตุที่ไห้เลือกรันใน SafeMode เพราะใน SafeMode จะหยุด Process ที่ไม่เกี่ยวกะวินโดออกไปหมดเลยครับทำไห้ พวกพยาธิ ทั้งหลาย ทำงานไม่ได้ในขณะนั้นครับ

เอาหละครับโหลดไปไช้เลยครับผมไช้ดูแล้ว คอมโล่งเลยครับใวขึ้นกว่าเดิมเยอะ
ComboFix แน่นอนครับ พยาธิตายห่าหมด

ตัวนี้ไม่มี Crack ครับไช้ได้เลยครับ ไม่เป็น Demo ไม่จำกัดเวลาครับ โหลดไป ไห้คอมพิวเตอร์คุณกิน เพื่อถ่ายพยาธิเลยครับ อิอิ

==============================================================

ดาวน์โหลดมาใช้เลย
http://download.bleepingcomputer.com/sUBs/ComboFix.exe
A guide and tutorial on using ComboFix
http://www.bleepingcomputer.com/combofix/how-to-use-combofix

by : 9tana.com
Keyword : combofix combo fix ยาถ่ายไวรัส ไวรัสคอมพิวเตอร์ Virus Computer

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 10 กันยายน 2010, 18:20:11 โดย HS3JBX » บันทึกการเข้า

สนใจอะไรรีบโทรถามนะครับ อย่าโพสถามอย่างเดียว เดี๋ยวจะไม่ได้ครอง
(พึงระลึกใว้เสมอ คนโพสถาม มักไม่ทันคนโทรคุย)
HAMSIAM.COM # NO.1 HAM COMMUNITY OF THAILAND
« เมื่อ: 30 สิงหาคม 2010, 18:51:58 »

พื้นที่โฆษณา ขาย เครื่องชาร์จแบตเตอรี่อัตโนมัติ CTEK จาก สวีเดน ดีที่สุด/ถูกที่สุด+ประกัน5ปี
คลิ้กไปดูที่ลิ้งค์ข้างล่างเลยครับ
http://www.spy-thai.com/

GPS ติดตามรถหาย ดักฟังเสียงสนทนาในรถ หรือระบุตำแหน่งรถ สั่งดับเครื่อง
ติดตามรถได้ทั่วไทยโดยไม่มีค่าบริการรายเดือน / Tel. 086-9455977
HS3JBX
ผู้ช่วยผู้ดูแลบอร์ด
Hero Member

ชีวิตผมไม่เห็นเหงื่อไม่ได้ตังค์

« ตอบ #1 เมื่อ: 10 กันยายน 2010, 18:01:23 »

โอ..สุดยอดเลยครับโปรแกรมนี้ ตายห่..เรียบไม่มีเหลือจริงๆ ทีแรกนึกว่าโม้ ไม่ต้องทำอะไรทั้งนั้น
นั่งรอสักครู่ โปรแกรมจะเข้าไปเก็บกวาดและดีดตัวที่กำจัดออกมาให้เห็นเป็นแถว

คลิกPMที่นี่เลยครับหากต้องการติดต่อผู้ดูแล
ทองพูน นุโยนรัมย์ 0614540972-ais
กสิกรไทย 2432123825 กรุงไทย 1010531972
« ตอบ #1 เมื่อ: 10 กันยายน 2010, 18:01:23 »

HS3JBX
ผู้ช่วยผู้ดูแลบอร์ด
Hero Member

ชีวิตผมไม่เห็นเหงื่อไม่ได้ตังค์

« ตอบ #2 เมื่อ: 12 กันยายน 2010, 11:39:37 »

อ่ะ..มีคนพีเอ็มมาบอกว่าหาโปรแกรมนี้ไม่เจอ เอามาให้ดูหน้าแรกเลย แต่เคล็ดลับอยู่ที่ต้องปิด
ทุกๆโปรแกรมก่อน แม้กระทั่งแอนตี้ไวรัสก็ให้ปิดชั่วคราวก่อน มิฉะนั้นจะโดนเตะออกนอกโลกเลย
ทีเดียว
   ใช้งานง่ายมาก เพียงแต่กดตามคำที่โปรแกรมร้องขอไม่กี่ครั้งและนั่งคอยอย่างเดียว โปรแกรม
จะเข้าไปทำความสะอาดให้เอง

หน้า: [1]
  พิมพ์