HAMSIAM.COM # NO.1 HAM COMMUNITY OF THAILAND
30 พฤษภาคม 2024, 07:55:39 *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: 1. อย่าเน้นข้อความด้วยอักษร หรือ เครื่องหมายพิเศษ เช่น +++, !!!,***, ((ขายด่วน)) ฯลฯ
2. อย่าเว้นวรรคตัวอักษรเพื่อเรียกร้องความสนใจ เช่น ข า ย สิ น ค้า ด่ ว น แ ล้ ว วั น นี้ ฯลฯ
3. อย่าโฆษณา Website หรือมี url ที่หัวข้อโฆษณา และในรายละเอียดรวมทั้งลายเซ็น
(มิเช่นนั้นประกาศของท่านจะเข้าข่ายผิดกฏ และ อาจถูกลบโดยมิได้แจ้งล่วงหน้า)
Google
   หน้าแรก   ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  

หน้า: [1] 2 3
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ช่วยด้วยครับ Spender TM481DTV เสียงแหบไม่เพราะเลย  (อ่าน 8975 ครั้ง)
pajttogether
Hero Member

H S 3 S F B

« เมื่อ: 01 เมษายน 2012, 23:54:04 »

Spender TM481DTV เสียงแหบไม่เพราะเลยครับ
เสียงเล็กๆ แหบๆ มีวิธีแก้หรือไม่ครับ ท่านใดทราบช่วยทีครับ

(ภาพยืมมา)

อาจารย์โจ
โรงเรียนแก่นนครวิทยาลัย ถ.เหล่านาดี ต.ในเมือง อ.เมือง จ.ขอนแก่น 40000
เลขที่บัญชี 980-5-36840-8 บัญชีออมทรัพย์ ธ.กรุงไทย
สาขาเซ็นทรัลพลาซ่า ขอนแก่น
Tel. 0910619492
Tel. 0850111179
HAMSIAM.COM # NO.1 HAM COMMUNITY OF THAILAND
« เมื่อ: 01 เมษายน 2012, 23:54:04 »

พื้นที่โฆษณา ขาย เครื่องชาร์จแบตเตอรี่อัตโนมัติ CTEK จาก สวีเดน ดีที่สุด/ถูกที่สุด+ประกัน5ปี
คลิ้กไปดูที่ลิ้งค์ข้างล่างเลยครับ
http://www.spy-thai.com/

GPS ติดตามรถหาย ดักฟังเสียงสนทนาในรถ หรือระบุตำแหน่งรถ สั่งดับเครื่อง
ติดตามรถได้ทั่วไทยโดยไม่มีค่าบริการรายเดือน / Tel. 086-9455977
HS 3 UEW
Hero Member

« ตอบ #1 เมื่อ: 02 เมษายน 2012, 00:18:49 »

นี่แหละข้อเสียของรุ่นนี้ เสียงบี้ เล็กแหลม ยิ่งถ้าใครมีโทนเสียงเล็กอยู่แล้วยิ่งไปกันใหญ่ ผมชื้อมาใช้5วันขายทิ้งในทันที หน้าจอมุม s มิเตอร์ทำมาห่วยมากลองสังเกตุดูจะเห็นรอยเส้นแสงที่เป็นล่องไม่เต็มจอเป็นทุกเครื่องจะมากจะน้อยอยู่ที่ใครจะดวงดี
      ลองแกะที่ไมค์มาดูจะมีตัวปรับเกนไมค์อยู่ครับ ลองปรับดู แต่ผมลองทำลองแก้หลายวิธีรวมทั้งเปลี่อนคอนเดนเชอร์ ทั้งของicom-yaesu แล้วก็ไม่หายช่วย

ได้วิธ๊เดียวตอนคุยถือไมค์ให้ห่างจากปากประมาณคืบและทำเสียงให้ใหญ่หน่อยพอประทังได้  ผมอยากจะแจ้งเป็นข้อมูลให้เพื่อนๆทราบก็กลัวเค้าจะว่าเอา

เครื่องดูดีแต่ใช้แล้วไม่สมกลับเงินที่เสียไป ขออภัยครับ

Hongkong
« ตอบ #1 เมื่อ: 02 เมษายน 2012, 00:18:49 »

hamthai99
Hero Member

เกิดเป็นชายต้องมีใจอดทน

« ตอบ #2 เมื่อ: 02 เมษายน 2012, 00:37:50 »

เป็นเครื่องที่คุ้มค่าสมราคา เค้าแล้วล่ะครับ สาเหตุที่หลายๆคนเล่นเครื่องยี่ห้อนี้  ส่วนใหญ่ "ราคาถูก" คือปัจจัยหลัก  
เพราะ ถ้าจะเล่นเครื่องอื่นๆที่ไม่มีปัญหาเรื่องเสียง ก็ขยับไปเล่นยี่ห้ออื่นที่มี ราคาที่แพงกว่า ประมาณ2พัน
ดังนั้น ผมถือว่า สมน้ำสมเนื้อ มันแล้วล่ะครับ  

ส่วนเรื่อง เสียง เล็กแหลม เป็นกันหลายเครื่องครับ อาจจะเป็นแทบทุกเครื่อง แต่บางท่านก็บอกว่าไม่เป็น
ตัวผมเองมีใช้ ทั้ง ตัวดำ และ แดง ตั้งแต่ใช้มาไม่เคยมีใคร ทักเลย ว่าเสียงบี้เบา แหลม ก็เลยไม่รู้ว่ามันเป็นยังไงแน่

ส่วนการปรับแต่งไมค์ที่ต้องเปิดไมค์ไปปรับ (จริงๆแล้วไม่ใช่วิธีที่แก้ปัญหาที่ตรงจุด)
ถ้าปรับแล้วไม่หาย ก็ไม่ต้องพยายามไปปรับครับมันช่วยไม่ได้มากเท่าไรนัก รุ่นนี้มันเซ็ท แมนนวล ไม่ได้
ต้องส่งเข้าศูนย์เพื่อให้เขาปรับในโปรแกรมครับ หรือ อาจจะเป็นที่วงจรใมค์ก็เป็นได้  

มีทางแก้ไข คือ  
1 โทรไปที่ ศูนย์ เพื่อปรึกษาว่ามันปรับแต่งได้ใหม แล้ว ส่งไปปรับซ่ะ ถ้าช่างแจ้งว่าปรับไม่ได้ ให้ไปดูที่ข้อ 2และข้อ3 และ 4
2 ใช้ใมค์สแตนด์ เพื่อนผมใช้ไมค์สแตนด์ เสียงออกมาดังระเบิดระเบ้อชัดเจนดี
3 ขายทิ้งไปซ่ะ แล้วหาซื้อเครื่องใหม่เพิ่มเงินอีก พอสมควรก็ได้เครื่องที่ไม่มีปัญหานี้มากวนใจ
4 ทำใจใช้ไปแบบนั้นแหละ เพราะ เครื่องอื่นๆ ก็เป็นเหมือนกัน
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 02 เมษายน 2012, 00:39:44 โดย hamthai99 » บันทึกการเข้า
pajttogether
Hero Member

H S 3 S F B

« ตอบ #3 เมื่อ: 02 เมษายน 2012, 00:46:33 »

ขอบคุณครับ เพิ่งซื้อมาได้ยังไม่ถึงอาทิตย์เลยครับ
HS 3 UEW
Hero Member

« ตอบ #4 เมื่อ: 02 เมษายน 2012, 00:59:08 »

อย่างที่เพื่อนสมาชิกแจ้งลองใช้ไมค์สแตนดูน่าจะดีขึ้น สำหรับผมชื้อมาพร้อนเพื่อน3เครื่องจากในนี่แหละ 6100 บาท เป็นหมดเครื่องยี่ห้ออื่นเสียงเพื่อนเนื้อเสียงที่ออกมาเหมือจริงกังวาน แต่มาใช้ stopder กลายเป็นเหมือนคนเป็นไข้หวัดใหญ่ แถมเสียงที่ออกมายังกะโมโนโทนเดียว ความเห็นส่วนตัวนะคับ เอาไปที่ศูนย์พระโขนงตอบมาว่า ปรับไม่ได้คับได้เท่านี้คับช่างลองดูคุยจากห้องช่างข้างบนลงมาที่ห้องขายข้างล่างถามว่าเสียงเป็นไง พนักงานสวย3คนหันหน้าเข้าหากันถามกลับว่านั้นเสียงพี่เหรอ แค่นั้นละคับกลับมาลงขายทิ้งเลย บอกตรงๆถ้าผมลองใช้หรือได้ข้อมูลมาก่อน 4000ยังไม่เหลียวหลังเลย ขออภัยครับถ้าไม่สุภาพ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 27 พฤษภาคม 2012, 19:35:56 โดย HS 3 UEW » บันทึกการเข้า
bigcrew
Sr. Member

« ตอบ #5 เมื่อ: 02 เมษายน 2012, 23:54:06 »

ของผมไม่เป็นครับทั้งดำและแดง

ใช้ดีถึงดีมาก แรง ชัด ไม่เคยถูกทักสักที

มีปัญหาไปศูนย์ครับ tc สุขุมวิท ใช้โปรแกรมปรับเสร็จรอรับเลยครับ
rousseau9
Hero Member

« ตอบ #6 เมื่อ: 03 เมษายน 2012, 16:19:35 »

ขายต่อแล้วไปเล่นของยี่ห้อเลย(ถ้าทุนหนา) ของผม ใช้ แดง และดำ เสียงปกติทุกเครื่อง อาจจะเป็นบางล็อตที่เสียงเป็นแบบนี้ แต่โดยส่วนตัวผมว่ามันคุ้มนะในราคาระดับนี้

"ซื้อซะส่วนมาก เน้นเอามาใช้งานจริง  "
E21GSI
ผู้เช่าพื้นที่โฆษณา
Hero Member

« ตอบ #7 เมื่อ: 03 เมษายน 2012, 16:38:11 »

เป็นข้อมูลในการตัดสินใจซื้อสินค้าครับ โปรแรงๆ ซื้อ1 แถม1

บริษัท ทรีโอ แมส จำกัด
ชมสินค้าโปรโมชั่นที่ www.e21gsi.com
E mail : e21gsi(แอท)hotmail.com
Tel. 02-394-0999
Line whatapp E21GSi
wilson
Hero Member

« ตอบ #8 เมื่อ: 03 เมษายน 2012, 16:43:31 »

ตอบเอาใจเจ้าของกระทู้

มันจะแหบแห้งไงเราก้อไม่ได้ยิน ให้เพื่อนๆสมาชิกทนเอาหน่อย

ซื้อมาแล้วนี่

5 5 5 5

E22SNM

Ayutthaya 144.725 MHz
HS0TOL
Hero Member

มีเงินก็ซื้อ ไม่มีเงินก็ขาย...

« ตอบ #9 เมื่อ: 03 เมษายน 2012, 17:37:39 »

ตอบเอาใจเจ้าของกระทู้

มันจะแหบแห้งไงเราก้อไม่ได้ยิน ให้เพื่อนๆสมาชิกทนเอาหน่อย

ซื้อมาแล้วนี่

5 5 5 5
นึกว่าให้อมโบตัน ขยิบตา

อภิเทพ   089-177-7847   (id line: apithep123)

หน้า: [1] 2 3
  พิมพ์