HAMSIAM.COM # NO.1 HAM COMMUNITY OF THAILAND
30 พฤษภาคม 2024, 07:53:47 *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: สมาชิกคนเดียว อนุญาตให้มี1 acc ห้ามสมัครหลาย acc ไม่ว่าเพื่อการใดก็ตาม
หากมีการตรวจพบหรือมีผู้แจ้งให้ตรวจสอบ และตรวจสอบเจอ ถือว่าผิดกฎ มีโทษแบนยาว
หลังจากนั้นหากมีการรายงานหรือตรวจพบมีพฤติกรรมใช้หลาย acc ให้คุณ/ให้โทษ กับ ตนเอง/พวกพ้อง/ผู้อื่น หรืออำพรางนิติกรรมใดๆ มีโทษแบนถาวร
กรุณารักษากฎระเบียบประกาศนี้อย่างเคร่งครัดด้วยครับ
Google
   หน้าแรก   ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  

หน้า: 1 2 [3]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: อยากให้ท่านที่ใช้TYT 2Rplus มาแชร์ประสบการณ์กันครับ  (อ่าน 6456 ครั้ง)
it641
Hero Member

« ตอบ #20 เมื่อ: 23 เมษายน 2011, 16:14:15 »

ผมก็ใช้แดงอยู่แต่อยู่ได้เพียงแค่ชาร์จแบตฯ3 ครั้งเอง แฮงค์เลย อาการคือ
1.เปิดเครื่องแล้วไม่ยอมติดเลยต้องรอเวลา(แล้วแต่มันจะติดมาตอนไหน)
2.ติดมาแล้วมันโชว์ความถี่ ย่านเครื่องดำ -สเควส์ค้าง
3.เปลี่ยนช่องมันไม่เปลี่ยนให้เลยต้องรอประมาณ3-5 นาทีนะครับไม่ใช่วินาทีนะครับ
4.ปิดเครื่องดูซิมันยังไม่ยอมปิดให้อีกเลยต้องดึงแบตฯออก
5.ปิดเครื่องทิ้งไว้1คืนเปิดเครื่องดูดีใจมากเครื่องติดทันที
6.เปลี่ยนช่องมันก็กลลับมาที่ข้อ3 อีกเซ็งเลย
เลยส่งหมอ หมอเข้าก็เลยส่งเข้าห้อง ICU ด่วน ผมเลยกลับบ้านหลายวันต่อมาหมอบอกให้ทำใจครับมันสิ้นใจไปแล้วครับตอนนี้รอคุณหมอส่งคืนครับ (อาการมันยังมีอีกหลายอาการขนาดไม่คุยได้คุยกับใครเลยฟังซะส่วนใหญ่ ชาร์จแบตครั้งที่ 3เองหรือประมาณ3วันเองสิ้นใจเลย
อันนี้คือเหตุการจริงครับไม่ทราบว่ามีท่านใดเป็นอย่างผมมั่ง แงแง เสียครับเสียดายตังค์

ส่งเคลมได้นี่ครับ
ถ้าซื้อมาไม่นานเคลมเปลี่ยนตัวใหม่ได้เลย

ว่าแต่ซื้อที่ไหนมา  ซื้อจากผมไปรึปล่าวเอ่ย

Itsara naungnawwarat 090-9803917 (true)
BANK กสิกรไทย
866-2-11152-0
HAMSIAM.COM # NO.1 HAM COMMUNITY OF THAILAND
« ตอบ #20 เมื่อ: 23 เมษายน 2011, 16:14:15 »

พื้นที่โฆษณา ขาย เครื่องชาร์จแบตเตอรี่อัตโนมัติ CTEK จาก สวีเดน ดีที่สุด/ถูกที่สุด+ประกัน5ปี
คลิ้กไปดูที่ลิ้งค์ข้างล่างเลยครับ
http://www.spy-thai.com/

GPS ติดตามรถหาย ดักฟังเสียงสนทนาในรถ หรือระบุตำแหน่งรถ สั่งดับเครื่อง
ติดตามรถได้ทั่วไทยโดยไม่มีค่าบริการรายเดือน / Tel. 086-9455977
hs1gzd
Hero Member

บัญชา ขายสายโปรแกรมวิทยุสื่อสารเครื่องและอุปกรณ์

« ตอบ #21 เมื่อ: 23 เมษายน 2011, 16:30:10 »

เปล่าครับซื้อจากเพื่อนสมาชิกในเวปนี้แหละครับชื่อจำไม่ได้แล้วครับ จำได้แล้ว(คนขายเขาอยู่ลำปาง)ก็เลยต้องทำใจตามที่หมอบอก(ช่างที่ดูเครื่องให้)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 25 เมษายน 2011, 12:52:36 โดย hs1gzd » บันทึกการเข้า

สนใจสินค้าชิ้นไหนติดต่อได้3ช่องทางครับคือ
1.ทางโทรศัพท์ 084 6699588
2.LINE LINE ID:hs1gzd
3.https://www.facebook.com/hs1gzd
4.https://www.facebook.com/programingcable/
เท่านี้ก็ติดต่อสื่อสารสอบถามข้อมูลกันได้แล้วครับ ขอบคุณทุกท่านมากครับ
« ตอบ #21 เมื่อ: 23 เมษายน 2011, 16:30:10 »

Takechi = Noo_Korn = Takechi = ธีรพล ศิลาชัย แบนถาวร
member..
Full Member
*

! คลาสสิคมันอยู่ที่ใจ HONDA. JX TRACKER 250cc.

« ตอบ #22 เมื่อ: 18 พฤษภาคม 2011, 17:10:56 »

ใ้ช้ดีมากครับ ถือว่าคุ้มค่า ส่วนตัวมีสี่เครื่องครับ ใช้งานปกติไม่งอแง. แนะนำเพื่อนในกลุ่มไช้ เลยสั่งมา30กว่าเครื่องทุกเครื่องก็ไม่มีปัญหาครับ แน่ยังไงก็ยืนยันว่าดีกว่า uv3r แน่นอนครับ อิอิ

ขอพระองค์ทรงพระเจริญยิ่งยืนนาน
จะขอเป็นข้าฯฝ่าพระบาททุกชาติไป
allday
Hero Member

« ตอบ #23 เมื่อ: 18 พฤษภาคม 2011, 17:22:08 »

ใ้ช้ดีมากครับ ถือว่าคุ้มค่า ส่วนตัวมีสี่เครื่องครับ ใช้งานปกติไม่งอแง. แนะนำเพื่อนในกลุ่มไช้ เลยสั่งมา30กว่าเครื่องทุกเครื่องก็ไม่มีปัญหาครับ แน่ยังไงก็ยืนยันว่าดีกว่า uv3r แน่นอนครับ อิอิ
อยากให้พี่เปรียบเทียบ เดือนหน้าผมจะซื้อ 3r มาสะสม ชอบหุ่นมันครับ  ยิงฟันยิ้ม

086-019-2003 ลำลูกกา ปทุมธานี  E20XMG >>>Mobile station only !
it641
Hero Member

« ตอบ #24 เมื่อ: 19 พฤษภาคม 2011, 09:30:51 »

อยากให้พี่เปรียบเทียบ เดือนหน้าผมจะซื้อ 3r มาสะสม ชอบหุ่นมันครับ  ยิงฟันยิ้ม

ผมว่าหุ่น3rสวยกว่าครับ
การรับการส่ง2rดีกว่าเยอะครับ
เสียง2rดีกว่าครับ
ใช้งานได้2ย่าน3rดีกว่าครับ
การกรองสัญญาณรบกวน2rดีกว่าครับ
ราคาเทียบกันต่อเครื่อง3rดีกว่าครับ

จะซื้อรุ่นไหนก็แล้วแต่ศึกษาให้ดี ศึกษาทั้งข้อมูลของสินค้าและต้องศึกษาคนขายด้วย
อย่าหลงเชื่อคำโฆษณาเกินจริง บางครั้งเราอาจจะเจอของถูกแต่เอามาขายราคาแพงเพราะคำโฆษณาเกินจริงของคนขายบางคน
ขอให้โชคดีครับ
hs1gzd
Hero Member

บัญชา ขายสายโปรแกรมวิทยุสื่อสารเครื่องและอุปกรณ์

« ตอบ #25 เมื่อ: 04 มิถุนายน 2011, 17:07:13 »

ผมก็ใช้แดงอยู่แต่อยู่ได้เพียงแค่ชาร์จแบตฯ3 ครั้งเอง แฮงค์เลย อาการคือ
1.เปิดเครื่องแล้วไม่ยอมติดเลยต้องรอเวลา(แล้วแต่มันจะติดมาตอนไหน)
2.ติดมาแล้วมันโชว์ความถี่ ย่านเครื่องดำ -สเควส์ค้าง
3.เปลี่ยนช่องมันไม่เปลี่ยนให้เลยต้องรอประมาณ3-5 นาทีนะครับไม่ใช่วินาทีนะครับ
4.ปิดเครื่องดูซิมันยังไม่ยอมปิดให้อีกเลยต้องดึงแบตฯออก
5.ปิดเครื่องทิ้งไว้1คืนเปิดเครื่องดูดีใจมากเครื่องติดทันที
6.เปลี่ยนช่องมันก็กลลับมาที่ข้อ3 อีกเซ็งเลย
เลยส่งหมอ หมอเข้าก็เลยส่งเข้าห้อง ICU ด่วน ผมเลยกลับบ้านหลายวันต่อมาหมอบอกให้ทำใจครับมันสิ้นใจไปแล้วครับตอนนี้รอคุณหมอส่งคืนครับ (อาการมันยังมีอีกหลายอาการ ขนาดไม่ค่อยได้คุยกับใครเลยฟังซะส่วนใหญ่ ชาร์จแบตครั้งที่ 3เองหรือประมาณ3วันเองสิ้นใจเลย)
อันนี้คือเหตุการจริงครับไม่ทราบว่ามีท่านใดเป็นอย่างผมมั่ง แงแง เสียครับเสียดายตังค์
แจ้งความคืบหน้าครับ
หลังจากรับเครื่องมาจากช่างครับอาการก็ยังเป็นเหมือนดิมครับผมเลยพยายามเปิดเครื่องให้ได้ย่าน245พอเปิดได้ก็ใช้ได้ครับพอแบตฯใกล้หมดผมก็เอาสายจากที่ชาร์จมาเสียบชาร์จที่ตัวเครื่องเลย(ไม่ได้ชาร์จจากแท่น)ไม่ได้ปิดเครื่องเลยทำอย่างนี้มาประมาณ7-10 วัน ก็เลยลองตัดสินใจที่จะลองปิดเครื่องดูเป็นไงเป็นกัน กดปิดเครื่องปิดได้เลยครับไม่ต้องรอเหมือนที่เคยแจ้งครับเสร็จแล้วตัดสินใจอีกครั้งเปิดเครื่องมันติดเลยครับลองตั้งช่องทั้ง80ช่องใหม่ได้ครับ
สรุปทุกวันนี้ใช้ได้ปกติแล้ว มันหายเองครับ งงมากเลยแต่ไม่กล้าเปิดไปย่านดำครับกลัวมันจะกลับไปเป็นเหมือนเดิมครับ
E28OF
Hero Member

ถึงจะบ้าแต่ว่าไม่โง่.....!!!

« ตอบ #26 เมื่อ: 22 มิถุนายน 2011, 17:01:47 »

กำลังตัดสินใจระหว่าง 2Rกับ3R เคยใช้ F8 แล้วประทับใจไม่มีปัญหา....คิดว่า2R น่าจะดีกว่า

พระบรมราโชวาท : ให้รู้ว่าตนมีหน้าที่อะไร แล้วก็ทำหน้าที่ของตนให้ดีที่สุด.

วิธีการฝาก/ย่อ/โพสต์รูปครับ
http://www.hamsiam.com/smf/index.php?topic=427.0

manus65
Hero Member

はじめまして。

« ตอบ #27 เมื่อ: 26 มิถุนายน 2011, 20:50:34 »

โดยรวมถือว่าดีครับ คุ้มค่าเงินที่ซื้อมาครับ ชอบครับ TYT2R PLUS  ยิงฟันยิ้ม

สาวก 2N
k_suwicha
Sr. Member

« ตอบ #28 เมื่อ: 27 มิถุนายน 2011, 15:13:19 »

ประทับใจ 2r plus ตัวดำ
ใช้อยู่ 3 ตัว ดีมาก ไม่มีปัญหา

ชา
08 9999 9757

พื้นที่โฆษณา ไฟฉายแรงๆ /วิทยุสื่อสาร /กล้องแอบถ่าย /เครื่องดักฟัง /GPS ติดตามรถหาย ระบุตำแหน่ง ผ่านดาวเทียม
คลิ้กไปดูที่ลิ้งค์ข้างล่างเลยครับ
http://www.spy-thai.com/

GPS ติดตามรถหาย ดักฟังเสียงสนทนาในรถ หรือระบุตำแหน่งรถ สั่งดับเครื่อง
ติดตามรถได้ทั่วไทยโดยไม่มีค่าบริการรายเดือน / Tel. 086-9455977
หน้า: 1 2 [3]
  พิมพ์