HAMSIAM.COM # NO.1 HAM COMMUNITY OF THAILAND
22 พฤษภาคม 2024, 04:37:29 *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: สมาชิกคนเดียว อนุญาตให้มี1 acc ห้ามสมัครหลาย acc ไม่ว่าเพื่อการใดก็ตาม
หากมีการตรวจพบหรือมีผู้แจ้งให้ตรวจสอบ และตรวจสอบเจอ ถือว่าผิดกฎ มีโทษแบนยาว
หลังจากนั้นหากมีการรายงานหรือตรวจพบมีพฤติกรรมใช้หลาย acc ให้คุณ/ให้โทษ กับ ตนเอง/พวกพ้อง/ผู้อื่น หรืออำพรางนิติกรรมใดๆ มีโทษแบนถาวร
กรุณารักษากฎระเบียบประกาศนี้อย่างเคร่งครัดด้วยครับ
Google
   หน้าแรก   ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  

หน้า: 1 ... 12 13 [14] 15 16 ... 19
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: โปรดระวัง!!!++เครื่องปลอมหรือ ของลอกเลียนแบบ ICOM  (อ่าน 177046 ครั้ง)
KamolSF
Hero Member

ชีวิตต้องดำเนินต่อไป

« ตอบ #130 เมื่อ: 08 มิถุนายน 2011, 08:50:07 »

แวะมาอ่านแล้ว จากไป ถ้าให้ดี ขอความกรุณา คนขาย ถ้าเป็น เครื่อง Clone ก็บอกว่า Clone ถ้าเป็นเครื่องจากโรงงานแท้ ก็บอกแท้ แค่นั้นพอครับ  ยิ้ม

<< ย้ายมา HS1AB แล้วครับ
ขอบคุณครับ
HAMSIAM.COM # NO.1 HAM COMMUNITY OF THAILAND
« ตอบ #130 เมื่อ: 08 มิถุนายน 2011, 08:50:07 »

พื้นที่โฆษณา ขาย เครื่องชาร์จแบตเตอรี่อัตโนมัติ CTEK จาก สวีเดน ดีที่สุด/ถูกที่สุด+ประกัน5ปี
คลิ้กไปดูที่ลิ้งค์ข้างล่างเลยครับ
http://www.spy-thai.com/

GPS ติดตามรถหาย ดักฟังเสียงสนทนาในรถ หรือระบุตำแหน่งรถ สั่งดับเครื่อง
ติดตามรถได้ทั่วไทยโดยไม่มีค่าบริการรายเดือน / Tel. 086-9455977
CJ
Sr. Member

« ตอบ #131 เมื่อ: 16 มิถุนายน 2011, 15:24:31 »

มันเริ่มพัฒนามาจากจากการcopy พวกกระเป๋าครับต่อมาพวกยี่ห้อแบนด์ดังๆ นาฬิกาบ้าง รองเท้า บ้าง
ต่อมาผมเริ่มเห็นที่ฮิตก็พวกไม้กอล์ฟ ยี่ห้อดังๆ ของแท้มาเป็นแสนแต่ก็อปมาราคาหมื่นนิดๆ
ผมคนนึงที่เคยไปซื้อของก็อปปิี้จากแหล่งที่จีนเกือบทุกประเภทครับ
ต้องยอมรับครับว่าแม้แต่ของก็อปเองยังมีก็อปหลายเกรดเลยครับ
เอาเป็นว่าจริงๆแล้วของก็อปถ้าเลือกเกรดดีๆ ใช้ได้เลยครับไม่ขี้เหล่ไปกว่าของแท้แค่ไม่ดีเรื่องของจิตใจเท่านั้น
แต่สุดท้ายผมก็ต้องกลับมาใช้ของแท้อยู่ดี
ส่วน ณ ตอนนี้ แหล่งไหนที่น่าเชื่อถือที่พอจะซื้อวิทยุสื่อสารได้ตอบเลยครับ ว่ามีแต่ก็กลายเป็นพะวงกันไปแล้ว ตอนนี้ผมเลยหนีไปเล่นยี่ห้อที่มันไม่ค่อยดังไม่ค่อยนิยม
คุณภาพใช้ได้ เช่น Alinco เหตุผลนึงก็เพราะว่า ในความเป็นจริงแล้วAlinco เป็นยี่ห้อดังยี่ห้อนึงใน ญี่ปุ่นเอง
เคยไปที่ญี่ปุ่นแล้วถามว่ายี่ห้อไหนน่าเล่นสุดคนขายแนะนำว่า ณเวลานี้ก็เป็นIcom และ Alinco ครับส่วน yaesu เขาแจ้งว่าเริ่มแตกไลน์ไปผลิตอย่างอื่นบ้าง จ้างผลิตบ้าง
ถึงคำถามเด็ด ก็เลยถามตรงๆว่ายี่ห้อไหนที่ผลิตญี่ปุ่นชัวร์
เขาบอกว่าส่วนใหญ่ที่ญี่ปุ่นจะมีขายเฉพาะรุ่นที่ผลิตในญี่ปุ่นเท่านั้น แต่ถ้าจะให้บอกว่ายี่ห้อไหนผลิตญี่ปุ่น100% เขาแจ้งว่าไม่มี
แต่ถ้าถามว่ายี่ห้อไหนมีสายการผลิตในญี่ปุ่นมากที่สุดเขาแจ้งว่า Alinco และ Icomครับ yaesu จะผลิตชิ้นส่วนสำคัญแล้วส่งไปประกอบจีนครับ icom ผลิตสิ้นส่วนจากจีนมาประกอบญี่ปุ่น Alinco ชิ้นส่วนบางส่วนจากจีนและจากญี่ปุ่นเอง และประกอบที่ญี่ปุ่น ครับ แต่ทางAlinco จะออกไปเป็นโรงงานจากไต้หวันมากกว่าครับ
ซึ่งเกรดจะดีกว่าจีนแดงแน่นอนครับ
ทั้งนี้ไม่ได้ว่าจีนแดงไม่ดี เพียงแต่เพราะคนไทยเราเองเท่านั้นที่ทำให้ของจีนไม่ดีเนื่องจากพฤติกรรมคนไทยชอบของถูกไว้ก่อน ทำให้คนนำเข้าเลยต้องหาของถูกเลยต้องลดเกรดลง ทำให้ของที่นำเข้าจากจีน มันเลยดูแย่ และไม่มีคุณภาพ
ทั้งนี้ ยกตัวอย่างHYT ครับเป็นเครื่องจีนโดยแท้แต่คุณภาพดีมากในความคิดผมเมื่อเปรียบเทียบกับของจีนด้วยกัน  และดีกว่าบางยี่ห้อที่มาจากญี่ปุ่นด้วยซ้ำครับ
เครื่องผ่านมือผมมาหลายยี่ห้อแล้วไม่ว่าจีน ญี่ปุ่นแท้ ญุ่ปุ่นเทียม สรุปเลยให้ครับว่า
ถ้าต้องการเครื่องเดียวจบไม่เดือดร้อนเงินซื้อ ยี่ห้อแท้ญี่ปุ่นเถอะครับ ถึงแม้จะผลิตที่ไหนก็ตามอย่าเพิ่งไปสนใจ
ถ้าต้องการเครื่องเดียวจบแต่เดือดร้อนเงิน(งบน้อยแต่หัวสูงนิด)ก็ไปเล่นของ copy ยี่ห้อญี่ปุ่นก็พอได้ครับ
ส่วนใครที่เอาไว้ใช้งานประจำทุกๆวันไม่เดือดร้อนเงินก็ แล้วแต่เลือกเลยครับจะจีนจะญี่ปุ่นก็ตามอัธยาศัยเลย ถ้าเดือนร้อนเงินเข้าข่ายงบน้อย
ก็หาเครื่องจีนดีๆซักตัว แล้วใช้ให้คุ้มเสียก็ซื้อใหม่ไม่ต้องซ่อมครับ เพราะลองมานึกๆดูบางทีใช้ๆไปงบตเสื่อมซื้อแบตใหม่ก้อนนึงแท้ๆ ยังราคาพอๆกับเครื่องจีนเลยครับเดียวนี้
« ตอบ #131 เมื่อ: 16 มิถุนายน 2011, 15:24:31 »

rescue5250
Sr. Member

อยู่อย่างจนจะไม่มีวันจน ยังไม่รวยอยู่อย่างรวยจะไม่มีวันรวย...

« ตอบ #132 เมื่อ: 18 มิถุนายน 2011, 16:19:13 »

งานเข้าละซีทีนี้เล็งตัวนี้ไว้ด้วยวันที่23เดือนหน้าว่าจะไปถอยพอดี

E24COQ   กฤษฎา สาลี T.0836396637 อาสาสมัคร กู้ชีพ กู้ภัย มูลนิธิกุศลธรรมภูเก็ต นามเรียกขาน อุทิศ 5250
ธนาคารไทยพานิชย์ บัญชีออมทรัพย์ เลขที่ 886-212457-7 สาขา ภูเก็ตโบ๊ทลากูน
E27FHY
Hero Member

สถานีน้อยๆ แถวปลวกแดง E27FHY

« ตอบ #133 เมื่อ: 18 มิถุนายน 2011, 16:36:40 »

พอมันมีคนใช้เยอะขายดีก็จะมีของลดต้นทุนมาแอบแฝง เป็นทุกๆๆ วงการจริงๆครับ  ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

E27FHY Tel : 086--765--9145-- Dtac
QTH ปลวกแดง ระยอง
somphot
Hero Member

« ตอบ #134 เมื่อ: 18 มิถุนายน 2011, 16:37:13 »

แค่สงสัยทำไมไม่ปลอมพวกรุ่นเก่าๆออกมาบ้างนะพวก275  02n 2gถ้าปลอมรุ่นพวกนี้ออกมาจะซื้อเก็บไว้เลยแหละเป็นไปได้ไหม2200hหรือรุ่นอื่นๆที่ปลอมออกมาอย่าบอกนะว่าก็มาจากโรงงานเดียวกันกับของแท้แต่ลดเกรดลงมาเพียงเท่านั้นสรุปแล้วก็คือของแท้แต่คนละเกรด
liberty29
Hero Member

E29AOJ - Sri-RaCha Relations 145.3625

« ตอบ #135 เมื่อ: 20 มิถุนายน 2011, 04:01:32 »

ตกใจ

Chonnawee Plaiboon
Tenthdec1969 - move with the idea

087-530-6349  DTAC, 081-299-0244  AIS
Sri-RaCha, Chonburi, THAILAND
สายน้ำ
Hero Member

5AC1**ARES** OF THAILAND

« ตอบ #136 เมื่อ: 25 มิถุนายน 2011, 16:03:22 »

แท้ก็บอกว่าแท้ ปลอมก็บอกว่าปลอม  ที่เหลือก็แล้วแต่คนซื้อพิจรณา ตามความชอบ และ งบประมาณของแต่ละท่านเอง

แต่ที่ควรจะไม่ให้มีในสังคมก็คือ "รู้ว่าปลอมอยู่เต็มอกแต่มันบอกว่าแท้และราคาเกือบเท่าของแท้"

<<เครือข่ายผู้พิทักษ์กิจการวิทยุสมัครเล่นไทย>>
xtomen
Hero Member

www.

« ตอบ #137 เมื่อ: 25 มิถุนายน 2011, 16:35:08 »

ใครที่จะซื้อเครื่องแท้ยี่ห้อ ICOM รุ่น IC-2200H ให้ระวังของปลอม! ส่วนตัวที่ได้ดูได้จับ ต้องยอมรับว่าประสบการณ์ของผมน้อยจริงๆ ดูไม่ออกครับว่าอันไหนแท้อันไหนปลอม ผมเลยถามเค้าว่าดูตรงไหนบอกได้บ้างว่าปลอม พี่เค้าก็บอกว่าให้ดู.. แผ่นซีรี่ย์ทั้งหน้ากล่องและใต้เครื่อง, อุปกรณ์สายไฟดูเป็นสายคุณภาพต่ำ ผมก็ก็พยักหน้ารับผ่านๆไป ด้วยประสบการณ์น้อยไม่ค่อยได้เล่นและเป็นคนไม่ค่อยชอบสังเกต ทำให้ในใจผมก็ยังงงๆอยู่ว่า.. แล้วมันไม่เหมือนยังไงหว่า? และได้ยินประโยคนึงที่พี่เค้าพูดว่า.. "มันเลียนแบบได้ไม่เนียนเท่าไหร่(ในใจผม.. อูยส์! เนี่ยนะไม่เนียน) ของทุกชิ้นก็อปปี้หมดแต่ PA ดันเป็นของแท้"(สะดุดใจกับประโยคหลังจัง) อยากเห็นข้างในเหมือนกัน แต่ไม่ได้ขอแกะดู เพราะต้องไปทำธุระที่อื่นต่อเลยขอลากลับ

เพื่อนคนไหนทั้งที่ตั้งใจและไม่ตั้งใจ ที่ซื้อของก็อปปี้ไปแล้ว จะแงะเครื่องตัวเองถ่ายรูปโชว์รายละเอียดที่มันชัดและดีกว่านี้เพื่อเป็นข้อมูลให้เพื่อนๆก็จะดีมากเลยครับ เพราะผมกลัวเพื่อนๆที่ตั้งใจจะซื้อของจริงแต่ไปได้ของก็อปปี้มา เหมือนว่าโดนหลอกน่ะครับ แต่ถ้าใครอยากจะใช้ของก็อปปี้อันนี้ก็แล้วแต่..

เกือบลืม.. สำหรับเครื่องก็อปปี้ ราคาตลาดจะวางขายให้ดูว่าราคาถูกกว่าราคาทั่วไปอยู่ไม่มากนะครับ คนไม่รู้อาจจะหลงซื้อได้ เช่น.. 2200H ของแท้ไม่มีทะเบียนทั่วๆไปขายกัน 6,700 บาท เจ้าของก็อปปี้ก็ตั้งไว้ ราคาตั้งแต่ 5600-6,xxx อะไรประมาณนี้ครับ

ผมไม่ได้ลดขนาดภาพนะครับ โพสต์รูปย่อไว้ให้คลิกที่ภาพย่อ พอเป็นหน้าต่างใหม่ขึ้นมาให้คลิกที่ภาพในหน้าต่างใหม่อีกทีเพื่อขยายขนาดใหญ่นะครับ

ทำให้ท่านๆผิดหวังหรือเปล่า ถ่ายมาแค่ 6 ภาพเอง ภาพบางภาพมันออกมาแบบมือสั่นๆ ไม่ค่อยชัด เอาเป็นว่าลงให้ดูเล่นๆไปก่อนนะครับ ถ้ามีโอกาสจะไปเก็บตัวอย่างหลายๆมุมมาให้ใหม่อีกครั้ง

ป.ล. ผมไม่ขายเครื่องจีนก็อปปี้ที่ติดโลโก้สัญลักษณ์ยี่ห้อดังต่างๆนะครับ ไม่ต้องติดต่อมา อิอิ เดี๋ยวงานเข้า! 555+

เอางี้พี่ ถ้าผมมีตังค์ แล้วซื้อของพี่ ได้ของแท้ ชัวร์ใช่ป่ะพี่

เชียงใหม่อัพเดท
phang
Sr. Member

« ตอบ #138 เมื่อ: 25 มิถุนายน 2011, 16:58:22 »

ขอบคุณครับ

ติดต่อได้ที่เบอร์
Import
นำเข้าสินค้าคุณภาพ
ผู้เช่าพื้นที่โฆษณา
Hero Member

อยากได้อะไรก็สั่งมา.. จัดไปเลยเปลื่ยน

« ตอบ #139 เมื่อ: 25 มิถุนายน 2011, 16:59:10 »

เอางี้พี่ ถ้าผมมีตังค์ แล้วซื้อของพี่ ได้ของแท้ ชัวร์ใช่ป่ะพี่
กระทู้นี้จุดประสงค์ผมไม่ได้มาโพสต์ขายเครื่อง พี่ที่เกี่ยวข้องเค้าฝากมาให้โพสต์เตือนผู้ซื้อเกรงว่าจะถูกหลอกจากความเข้าใจผิดว่ามันคือของแท้

ฉะนั้น.. ผมขอไม่ตอบอะไรที่เป็นการค้าหรือผลประโยชน์ส่วนตัวของผมเองในกระทู้นี้นะครับ อยากให้กระทู้นี้เป็นวิทยาทานแก่คนที่ไม่รู้ครับ และอีกอย่างผู้ดูแลเว็บเค้าก็ติดหมุดกระทู้ให้เป็นประโยชน์แก่เพื่อนๆสมาชิกแล้ว ตอบอะไรที่เป็นผลประโยชน์เข้าตัวเองมันจะไม่สมควร เพราะอาจจะมีบางคนหรือผู้ที่เสียประโยชน์บางคนเข้าใจว่าผมมาตั้งกระทู้เพื่อผลประโยชน์ส่วนตัว
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 25 มิถุนายน 2011, 17:02:06 โดย Import » บันทึกการเข้า

ท่านที่มี Facebook เข้าไปกด Like(ถูกใจ) ด้วยครับ คลิ๊กที่ https://www.facebook.com/ImportRadio เพื่อเป็นสมาชิกในเฟสบุ๊คกันครับ

พื้นที่โฆษณา ไฟฉายแรงๆ /วิทยุสื่อสาร /กล้องแอบถ่าย /เครื่องดักฟัง /GPS ติดตามรถหาย ระบุตำแหน่ง ผ่านดาวเทียม
คลิ้กไปดูที่ลิ้งค์ข้างล่างเลยครับ
http://www.spy-thai.com/

GPS ติดตามรถหาย ดักฟังเสียงสนทนาในรถ หรือระบุตำแหน่งรถ สั่งดับเครื่อง
ติดตามรถได้ทั่วไทยโดยไม่มีค่าบริการรายเดือน / Tel. 086-9455977
หน้า: 1 ... 12 13 [14] 15 16 ... 19
  พิมพ์