HAMSIAM.COM # NO.1 HAM COMMUNITY OF THAILAND
17 มิถุนายน 2024, 02:13:51 *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: 1. อย่าเน้นข้อความด้วยอักษร หรือ เครื่องหมายพิเศษ เช่น +++, !!!,***, ((ขายด่วน)) ฯลฯ
2. อย่าเว้นวรรคตัวอักษรเพื่อเรียกร้องความสนใจ เช่น ข า ย สิ น ค้า ด่ ว น แ ล้ ว วั น นี้ ฯลฯ
3. อย่าโฆษณา Website หรือมี url ที่หัวข้อโฆษณา และในรายละเอียดรวมทั้งลายเซ็น
(มิเช่นนั้นประกาศของท่านจะเข้าข่ายผิดกฏ และ อาจถูกลบโดยมิได้แจ้งล่วงหน้า)
Google
   หน้าแรก   ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  

หน้า: [1]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถามครับ เครื่องแดงครับ  (อ่าน 2316 ครั้ง)
Insurance
baned
Jr. Member
*

« เมื่อ: 25 กรกฎาคม 2011, 14:17:03 »

พอดีผมซื้อเครื่องแดงเป็น handyจากคนรู้จัก แต่ว่าไม่มีเอกสารอะไร แต่เขาก็ให้อุปกรณ์ครบนะ คือว่าผมจะนำไป อนุญาติให้เครื่องใหม่ได้หรือครับ เขาบอกผมว่าเอกสารหายไปไหนแล้วไม่รู้ จึงอยากรู้อะครับว่าจะออกใบอนุญาตได้ไรป่าวอะครับ

ยูสเซอร์ Insurance ความผิดพลาดเกิดจากตนเองให้ผู้อื่นรู้รหัสเข้าเว็บ
พอเกิดปัญหามีคนเอายูสเซอร์ตนมาใช้ โวยวาย ป้ายโทษให้ผู้ดูแลฯ
ใช้คำพูดดูหมิ่นดูแคลนระบบความปลอดภัยและผู้ดูแลฯ
พิจารณา แบน 360 วัน

HAMSIAM.COM # NO.1 HAM COMMUNITY OF THAILAND
« เมื่อ: 25 กรกฎาคม 2011, 14:17:03 »

พื้นที่โฆษณา ขาย เครื่องชาร์จแบตเตอรี่อัตโนมัติ CTEK จาก สวีเดน ดีที่สุด/ถูกที่สุด+ประกัน5ปี
คลิ้กไปดูที่ลิ้งค์ข้างล่างเลยครับ
http://www.spy-thai.com/

GPS ติดตามรถหาย ดักฟังเสียงสนทนาในรถ หรือระบุตำแหน่งรถ สั่งดับเครื่อง
ติดตามรถได้ทั่วไทยโดยไม่มีค่าบริการรายเดือน / Tel. 086-9455977
eagle j733
Hero Member

« ตอบ #1 เมื่อ: 25 กรกฎาคม 2011, 16:31:31 »

พอดีผมซื้อเครื่องแดงเป็น handyจากคนรู้จัก แต่ว่าไม่มีเอกสารอะไร แต่เขาก็ให้อุปกรณ์ครบนะ คือว่าผมจะนำไป อนุญาติให้เครื่องใหม่ได้หรือครับ เขาบอกผมว่าเอกสารหายไปไหนแล้วไม่รู้ จึงอยากรู้อะครับว่าจะออกใบอนุญาตได้ไรป่าวอะครับ
อ่า..เอาเป็นว่า ใจเย็นๆ แล้วพิมพ์ช้าๆตรวจทานให้ดีก่อน ผมอ่านแล้ว งงๆ เลยไม่ค่อยเข้าใจว่า จขกท. จะถามอะไร เลยตอบไม่ถูกครับ พิมพ์ให้อ่านเข้าใจง่ายๆ ในนี้มีคนรอตอบอยู่เยอะครับผม
« ตอบ #1 เมื่อ: 25 กรกฎาคม 2011, 16:31:31 »

HS9YBR
Hero Member

ความสำเร็จขึ้นอยู่กับการกระทำ ไม่ใช่อธิษฐาน

« ตอบ #2 เมื่อ: 25 กรกฎาคม 2011, 16:43:23 »

ซื้อมือ2มา แต่เจ้าของเดิมบอกว่าหาเอกสารไม่เจอ เป็นไปได้ว่าเครื่องนี้เคยขออนุญาตไปแล้ว แต่ถ้าให้แน่โทรไปเช็กที่ กสทช.ครับ
Insurance
baned
Jr. Member
*

« ตอบ #3 เมื่อ: 26 กรกฎาคม 2011, 12:39:59 »

ซื้อมือ2มา แต่เจ้าของเดิมบอกว่าหาเอกสารไม่เจอ เป็นไปได้ว่าเครื่องนี้เคยขออนุญาตไปแล้ว แต่ถ้าให้แน่โทรไปเช็กที่ กสทช.ครับ

ขอบคุณครับ
Insurance
baned
Jr. Member
*

« ตอบ #4 เมื่อ: 26 กรกฎาคม 2011, 12:41:23 »

อ่า..เอาเป็นว่า ใจเย็นๆ แล้วพิมพ์ช้าๆตรวจทานให้ดีก่อน ผมอ่านแล้ว งงๆ เลยไม่ค่อยเข้าใจว่า จขกท. จะถามอะไร เลยตอบไม่ถูกครับ พิมพ์ให้อ่านเข้าใจง่ายๆ ในนี้มีคนรอตอบอยู่เยอะครับผม
ขอโทษด้วยครับ พอดีแขบไปหน่อย คือว่าซื้อเครื่องแดงมือสองมาแต่ไม่แน่ใจว่าลงทะเบียนเครื่องยังอะครับ เพราะเอกสารเก่าเขาบอกว่าหาย
Insurance
baned
Jr. Member
*

« ตอบ #5 เมื่อ: 26 กรกฎาคม 2011, 12:49:38 »

ถ้วตัวเครื่องด้านหลัง(handy)มีสติกเกอร์ตราครุฑอยู่แล้วมีตัวเลขหมายความว่า
ZERO.
Hero Member

เกิดมาเพื่อเป็นแชมป์.

« ตอบ #6 เมื่อ: 26 กรกฎาคม 2011, 12:53:58 »

ถ้วตัวเครื่องด้านหลัง(handy)มีสติกเกอร์ตราครุฑอยู่แล้วมีตัวเลขหมายความว่า

หมายความว่า : เป็นเครื่องที่เสียภาษีอย่างถูกต้อง แต่เลขหลังตราครุฑนั้น กับเลข S/N. จะต้องโทรไปเช็คกับทาง กสทช.ดูเองว่า ปท.ว่างหรือไม่....

แต่ถ้าผู้ขายบอกว่า เคยเอาไปจดทะเบียนแล้ว แต่เอกสารหายไปหมดแล้วนั้น ก็ต้องทำอีกขั้นตอนนึงครับ

eagle j733
Hero Member

« ตอบ #7 เมื่อ: 27 กรกฎาคม 2011, 07:27:24 »

โทรไปตรวจสอบที่นี่เลยครับ 02-2710151-60 ต่อ 721,722 บอกตัวเลขหลังเครื่องนั่นแหล่ะครับ เจ้าหน้าที่ใจดี พูดจาไม่กระโชกโฮกฮากครับ
Insurance
baned
Jr. Member
*

« ตอบ #8 เมื่อ: 27 กรกฎาคม 2011, 15:42:40 »

ขอบคุณทุกท่านนะครับ เอาไปแล้วที่กทช ดีนะว่างอยู่ ไม่งั้นโดนจับงามเลยครับ

หน้า: [1]
  พิมพ์