HAMSIAM.COM # NO.1 HAM COMMUNITY OF THAILAND
02 มิถุนายน 2024, 20:34:28 *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: hamsiam.com รับสมัครสมาชิกใหม่ 2-3 เดือน/ครั้ง รอบหน้ารับสมัครวันใหน กรุณาติดตามจากข่าวหน้าเวปนะครับ
Google
   หน้าแรก   ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  

หน้า: [1]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: การโอนปท.ที่จดแล้ว คนที่รับต่อไปมีค่าใช้จ่ายใหมครับ  (อ่าน 2342 ครั้ง)
seto16
Sr. Member

« เมื่อ: 19 พฤศจิกายน 2011, 17:33:55 »

คือ...
ผมมีเครื่องแดงสองตัว
ถ้าจะขายพร้อม ปท.
ผมต้องใช้ ปท.ที่จดแล้ว
บัตรประชาชน
ทะเบียนบ้าน
ไปให้เจ้าของใหม่ด้วยใช่ใหมครับ...

แล้วเจ้าของใหม่ที่เอาไปรับโอนมีค่าใช้จ่ายอะไรใหมครับ

แล้วทำไมบางคนขายแต่เครื่องไม่ขายปท.คู่ไปด้วยครับ

ขอบคุณครับ

HAMSIAM.COM # NO.1 HAM COMMUNITY OF THAILAND
« เมื่อ: 19 พฤศจิกายน 2011, 17:33:55 »

พื้นที่โฆษณา ขาย เครื่องชาร์จแบตเตอรี่อัตโนมัติ CTEK จาก สวีเดน ดีที่สุด/ถูกที่สุด+ประกัน5ปี
คลิ้กไปดูที่ลิ้งค์ข้างล่างเลยครับ
http://www.spy-thai.com/

GPS ติดตามรถหาย ดักฟังเสียงสนทนาในรถ หรือระบุตำแหน่งรถ สั่งดับเครื่อง
ติดตามรถได้ทั่วไทยโดยไม่มีค่าบริการรายเดือน / Tel. 086-9455977
hs3jrw
Hero Member

« ตอบ #1 เมื่อ: 19 พฤศจิกายน 2011, 18:00:39 »

มีครับ เจ้าของใหม่ก็ต้องนำไปโอนเพื่อเป็นชื่อของตัวเองเสียอีก 535 บาทครับ เหมือนๆซื้อขายรถนั้นแหละครับ  ยิงฟันยิ้ม

ปธานิน นพรัตน์ 33/30 หมู่ 15 หมู่บ้าน พิชชาพร ต.สูงเนิน อ.สูงเนิน จ.นครราชสีมา 30170...........
ธ.กรุงเทพ 559-0138-979 Tel.088-5595964

« ตอบ #1 เมื่อ: 19 พฤศจิกายน 2011, 18:00:39 »

DateChainat_E22TRU
ผู้ช่วยผู้ดูแลบอร์ด
Hero Member

"จริงใจ ตรงไป ตรงมา"

« ตอบ #2 เมื่อ: 19 พฤศจิกายน 2011, 18:01:54 »

มีครับ เจ้าของใหม่ก็ต้องนำไปโอนเพื่อเป็นชื่อของตัวเองเสียอีก 535 บาทครับ เหมือนๆซื้อขายรถนั้นแหละครับ  ยิงฟันยิ้ม

ถูกต้องตามนี้ครับ เหมือนจดใหม่เลย

seto16
Sr. Member

« ตอบ #3 เมื่อ: 20 พฤศจิกายน 2011, 07:40:39 »

ขอบคุณครับ
เริ่มรู้นิดๆแล้วว่าทำไมคนไม่ชอบจดปท.ตั้งแต่วันแรกอิๆๆ

นี่ถ้าแก้ว่า...โอนเสียสักร้อย
ผมว่าทุกคนจดหมดแหละ...

นี่จดทีจัดเต็ม.... ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม
NikoNai
Newbie
*

« ตอบ #4 เมื่อ: 09 ธันวาคม 2011, 16:31:31 »

ขอบคุณครับ
เริ่มรู้นิดๆแล้วว่าทำไมคนไม่ชอบจดปท.ตั้งแต่วันแรกอิๆๆ

นี่จดทีจัดเต็ม.... ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

ตามความเห็นผม 535 บาทก็ไม่แพงครับ ผมว่าเงินแค่นี้ทำอย่างอื่นที่ไร้สาระหมดมากกว่านี้ครับ
จดหรือไม่จดอยู่ที่จิตสำนึกครับ ไม่เกี่ยวกับราคา ว่าห้าร้อยหรือร้อยบาท (ถ้าเป็นหมื่น ว่าไปอย่างครับ)

ปล.ผมก็ไม่ใช่คนรวย ทุกวันยังกินข้าวแกงจาน 20 บาทอยู่เลยคับ เครื่องตอนนี้ซื้อ ว.ถ.มาเล่นอยู่ครับ เฝ้าฟังอย่างเดียวไม่ได้ออกอากาศ(ยังเล่นไม่เป็น) แต่มองเครื่องจด ปท.อยู่แล้วครับ จะไปจดทีเดียวพร้อมค่าตั้งสถานนีในรถ.

ความเห็นส่วนตัว ไม่ถูกใจขออภัยอย่างยิ่ง

seto16
Sr. Member

« ตอบ #5 เมื่อ: 10 ธันวาคม 2011, 09:34:36 »

ขอบคุณครับ

ตามความเห็นผม 535 บาทก็ไม่แพงครับ ผมว่าเงินแค่นี้ทำอย่างอื่นที่ไร้สาระหมดมากกว่านี้ครับ
จดหรือไม่จดอยู่ที่จิตสำนึกครับ ไม่เกี่ยวกับราคา ว่าห้าร้อยหรือร้อยบาท (ถ้าเป็นหมื่น ว่าไปอย่างครับ)

ปล.ผมก็ไม่ใช่คนรวย ทุกวันยังกินข้าวแกงจาน 20 บาทอยู่เลยคับ เครื่องตอนนี้ซื้อ ว.ถ.มาเล่นอยู่ครับ เฝ้าฟังอย่างเดียวไม่ได้ออกอากาศ(ยังเล่นไม่เป็น) แต่มองเครื่องจด ปท.อยู่แล้วครับ จะไปจดทีเดียวพร้อมค่าตั้งสถานนีในรถ.

ความเห็นส่วนตัว ไม่ถูกใจขออภัยอย่างยิ่ง

ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม
ของผมมีสองตัวก็จดมันทั้งสองตัวหละครับ
มิได้หลบเลย
แต่ที่ผมถามเพื่ออยากรู้ครับ
เผื่อว่าถ้าผมขายไป
คนซื้อเค้าถามจะได้ตอบถูกครับ
ส่วนวิทยุท้องถิ่นก็อยากได้มาเล่นเหมือนกันอิๆ ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม
CHIHJUNG
Full Member

« ตอบ #6 เมื่อ: 10 มกราคม 2012, 13:47:46 »

เสียเหมือนจดทะเบียนใหม่เลยจ๊ะ
ไปลองมาแล้วครับ ไม่ยุ่งยาก แต่เสียตังค์  ยิ้มกว้างๆ

พึงเอาชนะ"ความชั่วร้าย"ด้วย"ความดี"

พื้นที่โฆษณา ไฟฉายแรงๆ /วิทยุสื่อสาร /กล้องแอบถ่าย /เครื่องดักฟัง /GPS ติดตามรถหาย ระบุตำแหน่ง ผ่านดาวเทียม
คลิ้กไปดูที่ลิ้งค์ข้างล่างเลยครับ
http://www.spy-thai.com/

GPS ติดตามรถหาย ดักฟังเสียงสนทนาในรถ หรือระบุตำแหน่งรถ สั่งดับเครื่อง
ติดตามรถได้ทั่วไทยโดยไม่มีค่าบริการรายเดือน / Tel. 086-9455977
หน้า: [1]
  พิมพ์