HAMSIAM.COM # NO.1 HAM COMMUNITY OF THAILAND
20 เมษายน 2024, 00:20:01 *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: 1. อย่าเน้นข้อความด้วยอักษร หรือ เครื่องหมายพิเศษ เช่น +++, !!!,***, ((ขายด่วน)) ฯลฯ
2. อย่าเว้นวรรคตัวอักษรเพื่อเรียกร้องความสนใจ เช่น ข า ย สิ น ค้า ด่ ว น แ ล้ ว วั น นี้ ฯลฯ
3. อย่าโฆษณา Website หรือมี url ที่หัวข้อโฆษณา และในรายละเอียดรวมทั้งลายเซ็น
(มิเช่นนั้นประกาศของท่านจะเข้าข่ายผิดกฏ และ อาจถูกลบโดยมิได้แจ้งล่วงหน้า)
Google
   หน้าแรก   ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  

หน้า: [1]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ปรึกษาเรื่อง คันเคาะ หน่อยครับ จะซื้อมาใช้ครับ  (อ่าน 9187 ครั้ง)
Noppasit
Full Member

รักการคุยลุยการอ่าน

« เมื่อ: 31 มีนาคม 2012, 23:01:35 »

ยิงฟันยิ้ม สวัสดีครับ พี่ๆทุกท่าน ที่มีองค์ความรู้ด้านนี้ ขอคำแนะนำหน่อยครับ คือ ผมอยากได้ คันเคาะ แบบ Straight Keys ชอบมากครับ ไม่ต้องบอกเรื่องความเร็วในการใช้งานนะครับ เพราะแน่นอนคงสู้ ประเภท Paddles ไม่ได้แน่นอน แต่ผมชอบ ที่มัน Classic เลยอยากให้พี่ๆ ช่วยแนะนำ รุ่น หรือ ยี่ห้อ ให้หน่อยครับ ผมจะสั่งมา เอาไว้ใช้ซัก อัน ครับ เอาแบบใช้งานได้แม่นยำ ทน ไม่เน้น สะสม นะครับ เอามาใช่จริงๆจังๆนะครับ ตอนนี้กำลังบ้ามอร์ส ครับ ขอบคุณมากเลยครับ ลืมบอก ประมาณราคา ไม่เกิน ห้า หรือ หกพัน นะครับ หรือ ถูกแล้วดีก็ได้นะครับ ^^
หรือพี่ท่านใดอยากปล่อยก็ แนะนำได้นะครับ ขอบคุณอีกครั้งครับ
รูปก็ประมาณเนี้ย อะครับ  ยิงฟันยิ้ม ยิ้มกว้างๆ

รักเพื่อนๆทุกคนเลย อยากให้เมืองไทยมีแต่ความรักความสามัคคี
HAMSIAM.COM # NO.1 HAM COMMUNITY OF THAILAND
« เมื่อ: 31 มีนาคม 2012, 23:01:35 »

พื้นที่โฆษณา ขาย เครื่องชาร์จแบตเตอรี่อัตโนมัติ CTEK จาก สวีเดน ดีที่สุด/ถูกที่สุด+ประกัน5ปี
คลิ้กไปดูที่ลิ้งค์ข้างล่างเลยครับ
http://www.spy-thai.com/

GPS ติดตามรถหาย ดักฟังเสียงสนทนาในรถ หรือระบุตำแหน่งรถ สั่งดับเครื่อง
ติดตามรถได้ทั่วไทยโดยไม่มีค่าบริการรายเดือน / Tel. 086-9455977
Noppasit
Full Member

รักการคุยลุยการอ่าน

« ตอบ #1 เมื่อ: 06 เมษายน 2012, 11:36:05 »

ยิงฟันยิ้ม เงียบจัง สงสัย บ้านเราจะมีคนเล่นไม่กี่คน น่าจะนับจำนวนได้เลยนะครับ เนี้ย.....  ยิงฟันยิ้ม
« ตอบ #1 เมื่อ: 06 เมษายน 2012, 11:36:05 »

witta
Full Member

« ตอบ #2 เมื่อ: 07 เมษายน 2012, 20:40:49 »

สงสัยจะเงียบ เพราะถ้าราคาที่ว่านี่คงไปซื้อ paddle กันหมดละมั้งครับ

0835744074
eikQsung
Newbie
*

« ตอบ #3 เมื่อ: 25 กรกฎาคม 2012, 22:40:25 »

อยากได้ ยิ้มกว้างๆ ยิ้มกว้างๆ ยิ้มกว้างๆ ยิ้มกว้างๆ

QRPer
Hero Member

CW QRP ONLY

« ตอบ #4 เมื่อ: 29 กรกฎาคม 2012, 09:38:07 »

GHD เป็น Key สัญชาติญี่ปุ่นคับมีทั้ง Paddle และ  Straight Key ราคาต่ำสุด 14,000 yen ประมาณ 6,000 บาท น้ำหนักประมาณ 1 Kg. ตัวในรูปข้างบน GT521A ราคา 16,000 บาท !!! ต้องใจรักจริงๆอ่ะคับ ไม่งั้นคงต้อง Paddle เท่านั้น

http://www.ghdkey.com/pp11.html

POB 73 บางบัวทอง 11110 นนทบุรี
-------------------
72 de E21AOY, JE6HAM, KE2Y
Cartoon51
Full Member

« ตอบ #5 เมื่อ: 29 กรกฎาคม 2012, 13:47:08 »

เช็ค PM และ email ด้วยครับ

หน้า: [1]
  พิมพ์