HAMSIAM.COM # NO.1 HAM COMMUNITY OF THAILAND
16 มิถุนายน 2024, 07:30:50 *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: สมาชิกคนเดียว อนุญาตให้มี1 acc ห้ามสมัครหลาย acc ไม่ว่าเพื่อการใดก็ตาม
หากมีการตรวจพบหรือมีผู้แจ้งให้ตรวจสอบ และตรวจสอบเจอ ถือว่าผิดกฎ มีโทษแบนยาว
หลังจากนั้นหากมีการรายงานหรือตรวจพบมีพฤติกรรมใช้หลาย acc ให้คุณ/ให้โทษ กับ ตนเอง/พวกพ้อง/ผู้อื่น หรืออำพรางนิติกรรมใดๆ มีโทษแบนถาวร
กรุณารักษากฎระเบียบประกาศนี้อย่างเคร่งครัดด้วยครับ
Google
   หน้าแรก   ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  

หน้า: 1 2 [3] 4 5
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ร้องเรียนซื้อเครื่องพร้อมปท.แล้วโอนไม่ได้  (อ่าน 12250 ครั้ง)
SmileCQ
ผู้เช่าพื้นที่โฆษณา
Hero Member

รู้มากยากนาน ... รู้น้อยพลอยรำคาญ

« ตอบ #20 เมื่อ: 08 ตุลาคม 2012, 13:12:06 »

ยังรอคำตอบ หรือ วิธีในการแก้ไขปัญหานะครับ ....

" การเงียบ เป็นการเถียงที่ดีที่สุด เงียบไปเรื่อยๆ กระทู้ตก เรื่องจบเองครับ "

HAMSIAM.COM # NO.1 HAM COMMUNITY OF THAILAND
« ตอบ #20 เมื่อ: 08 ตุลาคม 2012, 13:12:06 »

พื้นที่โฆษณา ขาย เครื่องชาร์จแบตเตอรี่อัตโนมัติ CTEK จาก สวีเดน ดีที่สุด/ถูกที่สุด+ประกัน5ปี
คลิ้กไปดูที่ลิ้งค์ข้างล่างเลยครับ
http://www.spy-thai.com/

GPS ติดตามรถหาย ดักฟังเสียงสนทนาในรถ หรือระบุตำแหน่งรถ สั่งดับเครื่อง
ติดตามรถได้ทั่วไทยโดยไม่มีค่าบริการรายเดือน / Tel. 086-9455977
hamsiam.com
Administrator
Hero Member

« ตอบ #21 เมื่อ: 08 ตุลาคม 2012, 13:32:03 »

ใด้ pm แจ้งให้มาใกล่เกลี่ยกรณีพิพาท แล้วครับ หากผู้ขายเพิกเฉย ผู้เสียหายสามารถแจ้งเพื่อให้ผู้ดูแลพิจารณาโทษใด้ครับ
ขอบคุณครับ

สนใจอะไรรีบโทรถามนะครับ อย่าโพสถามอย่างเดียว เดี๋ยวจะไม่ได้ครอง
(พึงระลึกใว้เสมอ คนโพสถาม มักไม่ทันคนโทรคุย)
« ตอบ #21 เมื่อ: 08 ตุลาคม 2012, 13:32:03 »

ottoman ห้ามซื้อขายจนกว่าจะใกล่เกลี่ยกรณีพิพาทจบ
สมาชิกที่น่าสงสัย หรือถูกจับตามอง
Hero Member
*

« ตอบ #22 เมื่อ: 08 ตุลาคม 2012, 16:06:54 »

ยังรอคำตอบ หรือ วิธีในการแก้ไขปัญหานะครับ ....

" การเงียบ เป็นการเถียงที่ดีที่สุด เงียบไปเรื่อยๆ กระทู้ตก เรื่องจบเองครับ "

คุณจะรอคำตอบจากใครครับ ผมไม่ได้รู้จักคุณนะครับ
ottoman ห้ามซื้อขายจนกว่าจะใกล่เกลี่ยกรณีพิพาทจบ
สมาชิกที่น่าสงสัย หรือถูกจับตามอง
Hero Member
*

« ตอบ #23 เมื่อ: 08 ตุลาคม 2012, 16:32:39 »

ผมจะบอกกล่าวตรงนี้เลยว่า ผมไม่ได้ขาย ic-2000 ให้กับคู่กรณีผม สิ่งที่ผมขายมีอยู่ 3 อย่างคือ 1 เสาโมโตสเปคตั้ม 2.motorola GM300 รุ่น 45 wtts.และสุดท้ายคือ ปท.ic-2200T แค่นั้นครับที่ผมเจอเขา แล้วรูปซองนั้นก็คือซองใส่ซีรีย์เครื่องที่สั่งทำกับผม ทุกท่านที่สั่งซีรีย์มาก็จะได้รับซองแบบนี้ ฝากถึงทุกท่านที่เข้ามาอ่านและคิดที่จะแสดงความคิดเห็นในทางลบกรุณาหยุดเถอะครับ ไม่ได้ช่วยอะไรดีขึ้น ผมไม่สนใจว่าใครจะมองผมแบบไหน การที่ผมโดนกล่าวหาและหลายคนมองว่าเป็นตามนั้น เรื่องมันไม่จริงพวกคุณที่มองผมในแง่ลบและเมื่อความจริงผมไม่ได้รู้เรื่องด้วยเลยคุณจะขอโทษผมไหม ตอบมาในกระทู้หรือโทรมาคุยกับผมได้ครับ แต่อ่านข้อความให้ละเอียดนะครับก่อนจะตอบอะไรออกไป เดี๋ยวจะแสดงความโง่ของตัวเองออกมา สื่งที่สำคัญที่ผมอยากถามทุกท่านว่าเมื่อท่านซื้อเครื่องพร้อม ปท.จากใครสักคน จะมีไหมครับที่ท่านจะไม่เช็ค กับ กสทช.ว่าเครื่องนั้น ปท.ว่างหรือเครื่องตรงกับใบใช้จริงไหม ใน 1000 คนคงจะมี 1 คนที่ไม่เช็คล่ะมั้งซื้อเครื่องแต่ละที่เงินก็ไม่ต่ำกว่า 5000 บาทใช่ไหมเงินไม่น้อยนะครับ กะอีแค่เงิน 150 บาทยังมาโพสตามกันให้วุ่นไปหมด ผมล่ะไม่เข้าใจผู้ร้องบอกว่าซื้อเครื่องกับผม ปี 52  มาโอนปี 55 แต่มีคนโอนตัดหน้าไปก่อน ปี 54 ถ้าดูกันให้ละเอียดแปรว่าผู้ร้องนั้นต้้องรู้อยู่แล้วว่าเครื่องนั้น ปท.ว่าง จึงไม่คิดจะโอน พอไปโอนเครื่องที่ กสทช.ถึงจะรู้โดยที่ผมต้องบอกให้ถามที่เคาน์เตอร์ว่าโอนไปตั้งแต่เมื่อไหร่ ถามผู้ขายเครื่องทุกคนว่าสมมุติว่าท่านขายเครื่องให้ผู้อื่นไปแล้ว ท่านจะต้องรับผิดชอบกรณีแบบนี้ตลอดชีวิตไหมครับ และสุดท้ายนี้ผมจะไม่มายุ่งใน web นี้อีกและไม่สนใจว่าจะโดนแบนกี่ปี ผมก็จะไม่มาตอบกระทู้นี้อีกแล้วจะจบหรือไม่จบผมไม่สน ซึ่งเดี๋ยวนี้ผมก็ไม่ได้ขายเครื่องอยู่แล้ว ผมทำแต่ซีรีย์เครื่องอย่างเดียว ก็เลยไม่ต้องแข่งกับใคร ถ้าใครอยากคุยกับผมก็โทรมาได้  สิ่งที่ผมรู้ผมจะไม่พูดเพราะถือว่าทางใครทางมันไม่ยุ่ง ใครจะขายก็ขายไปแต่อย่าเอาผมไปอ้างหรืออ้างถึงตัวผมว่ามีส่วนร่วมก็แล้วกัน ฝากน้องๆสักนิดว่าขายเก่งขายได้อย่าคิดว่าเก่งเดี๋ยวจะตกม้า ตราบใดที่ยืมจมูกเขาหายใจมันก็แค่ลิ่วล้อเท่านั้น
Hero Member
*

« ตอบ #24 เมื่อ: 08 ตุลาคม 2012, 16:34:28 »

ใครจะสั่งซีรีย์โทรมาคุยนะครับ ไม่ต้องส่ง mail มาเพราะผมจะเปลี่ยน mail และจะไม่กลับเข้ามาที่นี้อีก
SmileCQ
ผู้เช่าพื้นที่โฆษณา
Hero Member

รู้มากยากนาน ... รู้น้อยพลอยรำคาญ

« ตอบ #25 เมื่อ: 08 ตุลาคม 2012, 16:42:11 »

อย่าเพิ่งไปสิครับผม เรื่อง ทะเบียน 02N ที่ขายให้เฮียเค้าไป เรื่องราวมันเป็นอย่างไรครับ ... เพราะทางเฮียก็แจ้งว่า คุณเป็นคนขายให้เค้า และตอนที่มีเรื่องคุณยังให้เฮียมาคุยกับผม ว่าให้ไปถามพี่ชายผมดูว่าจะแก้ไขอย่างไร ซึ่งผมเองก็ไม่รู้ว่าจะต้องแก้ไขอย่างไร ยังไงผู้ที่ขายให้กับเค้า ก็ชี้แจงหน่อยเถอะครับ "ปัญหามีไว้แก้ครับผม"
Thanawat_rong
Sr. Member

« ตอบ #26 เมื่อ: 08 ตุลาคม 2012, 19:19:29 »

ไม่เป็นไรครับ..ถ้าคุณว่าผมโกหก..ไม่เป็นไรครับ..ถ้าคุณจะบอกว่าไม่เคยค้าขายอะไรเลยกับผม..แต่ผมยังจำวันที่คุณขี่มอไซต์เวฟ125 เอาเครื่องมาส่งให้ผมที่ทำงานได้...แล้วบอกผมว่าให้รอ ปท.อีก 2 อาทิตย์  แต่ 2 อาทิตย์ก็ไม่ส่งให้ต้องโทร.ไปทวงถามถึงจะส่งมาให้..แล้ววันที่ผมไปโอนเครื่องผมโอนเครื่อง..ผม่ไม่ได้โอนแต่เครื่องของคุณเพียงเครื่องเดียวแต่ผมโอน IC-229 ซึ่งซื้อก่อนที่จะซื้อ IC-2000 กับคุณตั้ง 6 เดือน..และผมได้นำไปจด ปท. พร้อมกับเครื่องของคุณ  แต่เครื่อง IC-229 จด ปท. ได้  แต่ IC-2000 ของคุณจดไม่ได้  ผมก็ไม่เข้าใจเหมือนกันว่าผมเป็นผู้ซื้อ  ผมไม่ได้ไปลักขโมยของๆใครมาแต่ทำไมผมไม่มีสิทธิ์ที่จะเรียกร้องในสิ่งที่ผมได้เสียเงินซื้อมา  ซึ่งผมได้ซื้อเครื่องพร้อม ปท. แต่ไม่สามารถใช้สิทธิ์ในการเป็นเจ้าของ ปท. นั้นได้

***ที่คุณบอกว่าผมสั่งทำ Sn กับคุณ  ผมไม่ได้สั่งทำ  แต่ผมซื้อเครื่องพร้อม ปท. แล้วก็ไว้ใจคุณเพราะเป็นเพื่อนของเพื่อนผม  ผมจึงไว้ใจซื้อสินค้ากับคุณและไม่คิดว่าคุณจะปัดความรับผิดชอบแบบนี้***

นี่คือ ปท. 229  ที่จดวันเดียวกันกับเครื่องของคุณ..ซึ่งสามารถจดได้..แต่ ปท. ของคุณจดไม่ได้

ปล. คุณแน่ใจหรือว่าคุณไม่เคยขายอะไรให้ผมเลย?
ครั้งที่ 1  IC-2000 พร้อม ปท.
ครั้งที่ 2  เสา MOTO ป่าไม้ 4014
ครั้งที่ 3  สายหลังเครื่อง 241

ธนะวัตร/ถ.สุขาภิบาล/0891669118
ธ.ไทยพานิชณ์ 076-2381831
tugthawung
Hero Member

ทักษ์ 08.6565.6561

« ตอบ #27 เมื่อ: 08 ตุลาคม 2012, 20:37:36 »

ปิดฉากไปอีกราย  ยิ้มกว้างๆ

Thanawat_rong
Sr. Member

« ตอบ #28 เมื่อ: 09 ตุลาคม 2012, 10:29:04 »

แน่ใจนะครับว่าคุณไม่เคยขายอะไรให้ผมเลยอย่ามาสร้างภาพเลยครับคุณโต้งจำได้มั้ยว่าเป็นเพื่อนคุณวิชาณ์
RE-SHOCK
Hero Member

« ตอบ #29 เมื่อ: 09 ตุลาคม 2012, 11:14:48 »

จากที่อ่านๆดูเห็นมีประเด็นที่น่าสนใจ ผิด ถูก ขออภัย นะครับ  ผมไม่เข้าข้างใคร ใช้บริการกับทุกท่านหากจำเป็นไม่เคยเลือกปฏิบัติ

ถ้าเป็นการสั่งทำป้ายS/N น่าจะมีแค่สติกเกอร์ S/N อย่างเดียวที่ส่งมาให้  อันนี้เห็นมีเขียนหมายเลข ปท. ใส่กระดาษมาให้ด้วย เหมือนกับเป็นการขายทะเบียนนะครับ ซึ่งผู้ส่งซองก็ไม่ได้ปฏิเสธ เรื่อง หมายเลขที่เขียนใส่กระดาษ แต่ บอกว่าเป็นสั่งทำS/Nเฉยๆ แล้วหมายเลข ปท.ในกระดาษเขียนมาทำไมครับ

ทะเบียน ว่าง ถ้านานๆสองสามปี เอาไปจด ก็แย่เหมือนกันนะครับ ยิ่งเป็นทะเบียนที่ได้ต่อๆกันมา อาจมีใครที่เคยผ่านมือทะเบียนตัวนี้เห็นนานแล้วลองเอาไปเช็คพอรู้ว่า ว่าง อาจ เอาไปจด หรือ ขายต่อไปอีกหลายต่อหลายทอด จนมีคนจดใช้ไปแล้ว อิอิ ยิงฟันยิ้ม  ถ้าไม่ใช่ได้มาจากตัวแทน ต้องรีบจด

พื้นที่โฆษณา ไฟฉายแรงๆ /วิทยุสื่อสาร /กล้องแอบถ่าย /เครื่องดักฟัง /GPS ติดตามรถหาย ระบุตำแหน่ง ผ่านดาวเทียม
คลิ้กไปดูที่ลิ้งค์ข้างล่างเลยครับ
http://www.spy-thai.com/

GPS ติดตามรถหาย ดักฟังเสียงสนทนาในรถ หรือระบุตำแหน่งรถ สั่งดับเครื่อง
ติดตามรถได้ทั่วไทยโดยไม่มีค่าบริการรายเดือน / Tel. 086-9455977
หน้า: 1 2 [3] 4 5
  พิมพ์