HAMSIAM.COM # NO.1 HAM COMMUNITY OF THAILAND
20 เมษายน 2024, 08:07:58 *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: สนใจ ลงโฆษณา ติดแบนเนอร์ Banner ปักหมุด ขอเช่าพื้นที่บอร์ดเพื่อโฆษณา textlink ฯลฯ ค้นหาเจอบน Google คลิ้กเลยครับ
Google
   หน้าแรก   ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  

หน้า: 1 ... 3 4 [5]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: HF ความถี่โจรสลัดครับพี่น้อง ใครรับได้บ้าง  (อ่าน 31456 ครั้ง)
2eo
Hero Member

08-5286-5286

« ตอบ #40 เมื่อ: 07 กรกฎาคม 2013, 21:18:40 »

วิท  เดอะ  กรุ๊ป   ยิงฟันยิ้ม  555

คุณงามความดีที่ข้าพเจ้าพอจะทำได้ขอมอบแด่..แผ่นดินที่ยืน พ่อแม่ ครู อาจารย์ พี่ เพื่อน น้อง ทั้งผู้มีบุญคุณที่ช่วยเหลือสั่งสอนเดินร่วมทางทั้งยามสุขทุกข์รวมถึงเจ้ากรรมนายเวร..ขอบคุณครับ
HAMSIAM.COM # NO.1 HAM COMMUNITY OF THAILAND
« ตอบ #40 เมื่อ: 07 กรกฎาคม 2013, 21:18:40 »

พื้นที่โฆษณา ขาย เครื่องชาร์จแบตเตอรี่อัตโนมัติ CTEK จาก สวีเดน ดีที่สุด/ถูกที่สุด+ประกัน5ปี
คลิ้กไปดูที่ลิ้งค์ข้างล่างเลยครับ
http://www.spy-thai.com/

GPS ติดตามรถหาย ดักฟังเสียงสนทนาในรถ หรือระบุตำแหน่งรถ สั่งดับเครื่อง
ติดตามรถได้ทั่วไทยโดยไม่มีค่าบริการรายเดือน / Tel. 086-9455977
VHF DXer
Sr. Member

« ตอบ #41 เมื่อ: 07 กรกฎาคม 2013, 22:05:30 »

ท่านๆ ในที่นี้ไม่รู้หรอกว่ากว่าที่จะได้มาซึ่งการได้ใช้ความถี่ HF เล่นกันตามบ้านกันอย่างสนุกสนานกันนั้น
รุ่นบุกเบิกเขาต้องทำอะไรกันบ้าง ผ่านอัไรกันมาบ้าง มันไม่ได้ง่ายและสนุกเหมือนวันนี้หรอกนะ
การจะทำอะไร ไม่ทำอะไร ฝากให้คิด ไตร่ตรองกันให้มากสักนิด ทุกอย่างมีขั้น มีตอน มีที่มาที่ไป
ท่านสนุกวันนี้ รุ่นหลังๆ ที่มาต่อจากท่าน อาจต้องเดือดร้อน หรือลำบากจากการกระทำของเราในวันนี้
อยู่ในเส้น ไม่ออกนอกเส้นเป็นดีที่สุด สิ่งที่ทำใช่ว่าผู้กำกับเราจะไม่รู้ ทุกอย่างเขารู้หมด อยู่ที่ว่าเขาจะทำอย่างไรเท่านั้นแหละ

มาต่ออีกหน่อย ไม่ใช่แค่ 6MHz อย่างเดียว แต่รวมไปถึง 49.900MHz ด้วยนะ
พาลจะทำให้เดือดร้อน และเกิดความยากลำบาก แทนที่จะได้เล่นกันสบายๆ สุดท้ายจะอดกันหมด
ใครพบ ใครเห็น ใครรู้จัก ก็ฝากบอกๆ กันไป คนที่เขาผลักดันขอมาให้เล่นกันก็เหนื่อย
« ตอบ #41 เมื่อ: 07 กรกฎาคม 2013, 22:05:30 »

Hs5-XDD
Hero Member

« ตอบ #42 เมื่อ: 08 กรกฎาคม 2013, 00:35:07 »

ผมเห็นเป็นวิทยาทานครับ หามีใครได้ผลประโยชน์ - เสียผลประโยชน์ไม่
ด้วยความเคารพครับอย่าเอามาพูดกันแบบนี้เลย มันทะเลาะกันเปล่าๆ

ผมมองว่ามันเป็นการทดลองเท่านั้น มิได้ใช้ซึ่งก่อให้เกิดธุระกิจ หรือ การใช้จนเป็นกิจวัฒ
ผิดถูกตรงไหน Pm มาคุยกันจะดีกว่า
ในฐานะผู้ตั้งหัวข้อผมจะพิจารณาเอง หากมีผลเสียมากกว่าผลดี
ผมจะต้องขอนำหัวข้อนี้ออก ในวาระต่อไป ขอบคุณครับ

รวมการซ่อม http://www.hamsiam.com/smf/index.php?topic=84797.0
รวมภาพ DX ที่นี่ http://www.hamsiam.com/smf/index.php?topic=96025.0
ผมมีความหวังว่าทุกครั้งที่ผมกดคีย์ จะมีคนที่อยู่ไกลออกไป รับสัญญาณของผมได้
Hs5-XDD
Hero Member

« ตอบ #43 เมื่อ: 08 กรกฎาคม 2013, 14:04:52 »

ผมได้ฟังความเห็นของทั้งสองฝั่งแล้ว  ผมเข้าใจดีทั้งสองมุมมองครับ
และผมก็เข้าใจดีทุกอย่างครับ ผมจะสรุปให้ฟังแบบกลางๆครับ

ถ้าเพื่อนๆอยากลองก็ลองให้พอดี แต่ควรจะอยู่ในที่ๆควรอยู่
ที่ๆ ไม่ควรอยู่ก็อย่าไปเลย ไม่ใช่เขาไม่อยากคุยด้วย
แต่ด้วยเหตุผลของความถูกต้อง เขาจึงเลี่ยงคุยให้น้อยลง
คนเล่นอย่างถูกต้องก็อึดอัดที่จะคุยกับโจร
โจรก็อึดอัดที่จะเข้าไปในเขตหวงห้าม

หากเลี่ยงไม่ได้ หนทางที่ดีที่สุด คือ ต่างคนต่างอยู่จะเป็นการดี  
ผมเข้าใจเหตุผลของทุกคนครับขอบคุณครับ  พูดคุยกันได้ ถ้ามีเหตุผลกำกับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 08 กรกฎาคม 2013, 14:18:39 โดย Hs5-XDD » บันทึกการเข้า

หน้า: 1 ... 3 4 [5]
  พิมพ์