HAMSIAM.COM # NO.1 HAM COMMUNITY OF THAILAND
20 เมษายน 2024, 01:23:29 *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: สมาชิกคนเดียว อนุญาตให้มี1 acc ห้ามสมัครหลาย acc ไม่ว่าเพื่อการใดก็ตาม
หากมีการตรวจพบหรือมีผู้แจ้งให้ตรวจสอบ และตรวจสอบเจอ ถือว่าผิดกฎ มีโทษแบนยาว
หลังจากนั้นหากมีการรายงานหรือตรวจพบมีพฤติกรรมใช้หลาย acc ให้คุณ/ให้โทษ กับ ตนเอง/พวกพ้อง/ผู้อื่น หรืออำพรางนิติกรรมใดๆ มีโทษแบนถาวร
กรุณารักษากฎระเบียบประกาศนี้อย่างเคร่งครัดด้วยครับ
Google
   หน้าแรก   ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  

หน้า: 1 ... 89 90 [91] 92 93 ... 303
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: จำหน่ายบูสเตอร์ขนาดเล็ก จิ๋ว..แต่แจ๋ว  (อ่าน 667933 ครั้ง)
natt
Newbie
*

« ตอบ #900 เมื่อ: 19 กุมภาพันธ์ 2011, 16:58:33 »

ผมไม่เคยใช้วิทยุจริงจัง แต่มีเครื่องแดงไว้เรียกยามในหมู่บ้านวิทยุครับ เลยไม่ค่อยเข้าใจว่าเจ้านี่คือตัวอะไร ที่ผมเข้าใจคือ
มันคือเครื่องขยายกำลังส่ง ใช่ไหมครับ
โดยที่ผมเอาสายสัญญาณ ต่อจาก วิทยุของผม ไปเข้าเจ้าเครื่องนี้ แล้วก็ ต่อจากเจ้าเครื่องนี้ ออกไปยังสายอากาศข้างนอก แล้วเปิดเครื่อง
เมื่อผม กดคีย์ เจ้าเครื่องวิทยุจิ๋ว ของผมก็จะส่งออกไปด้วยกำลังที่สูงขึ้น อันนี้ที่เรียกว่า ดันใช่ไหมครับ
แล้ว ดูด หละ่ครับ หมายถึงขยายสัญญาน ที่แสนจะอ่อนเมื่อมาถึงผมให้ใหญ่โตขึ้น แล้วผมก็รับสัญญาณ ได้ชัดขึ้นใช่ไหมครับ
ถ้าเป็นอย่างที่ผมเข้าใจผมต้องมีอุปกรณ์ใดเพิ่มเติมอีกไหมครับ นอกจาก power supply กับ สายอากาศ ภายนอก

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 19 กุมภาพันธ์ 2011, 17:01:09 โดย natt » บันทึกการเข้า
HAMSIAM.COM # NO.1 HAM COMMUNITY OF THAILAND
« ตอบ #900 เมื่อ: 19 กุมภาพันธ์ 2011, 16:58:33 »

พื้นที่โฆษณา ขาย เครื่องชาร์จแบตเตอรี่อัตโนมัติ CTEK จาก สวีเดน ดีที่สุด/ถูกที่สุด+ประกัน5ปี
คลิ้กไปดูที่ลิ้งค์ข้างล่างเลยครับ
http://www.spy-thai.com/

GPS ติดตามรถหาย ดักฟังเสียงสนทนาในรถ หรือระบุตำแหน่งรถ สั่งดับเครื่อง
ติดตามรถได้ทั่วไทยโดยไม่มีค่าบริการรายเดือน / Tel. 086-9455977
top man
ผู้เช่าพื้นที่โฆษณา
Hero Member

« ตอบ #901 เมื่อ: 19 กุมภาพันธ์ 2011, 17:17:32 »

(**แก้ไข** อ่ะ อ่ะ  สลับสีกันจนได้  แดง / ดำ   ดูกันให้ดีๆ ต่อบูต พังแน่ เรา 555)

ของฝาก จาก แดจังกึม
สงวนลิขสิทธิ์ ห้าม เฉพาะคน เขมร เท่านั้น .... คนไทย ใช้ได้ 555

วัตถุประสงค์   ต้องการกดตีย์ สวนทางได้เลย  โดยไม่ต้อง รอให้ทางโน้น ปล่อยคีย์   หรือในกรณีที่ ฝ่ายตรงข้างทำคีย์ค้าง  ก็จะสามารถ กดสวนออกไปได้นั้นเอง 

ใช้ TX กับ RX  เพราะว่า แม่นยำ นั้นเอง    .......  หรือจะใช้ แบบที่มีเพื่อนๆ ลงเอาไว้ก็ได้ โดยใช้ Transister เป็น สวิทซ์ควบคุม และทำได้หลายแบบ  ขึ้นอยู่กับการทดลองทดสอบ 

Input / Output   ใช้ Input Tranformer ตัวเล็กๆ (มี 6 ขา) ก็จะช่วยให้แยกสัญญานได้ดี ไม่กวนกัน (ไฟไม่ย้อนกลับ)

และอื่นๆ  ลองกันเองน่ะ 

แหล่มๆๆครับ พรุ้งนี้เจอกันครับ

ยิงฟันยิ้ม ของจากยะลาที่ส่งไปได้รับหรือยังครับอย่าลืมแจ้งค่าซ่อมให้ด้วยครับ(ถ้ามีค่าซ่อม) แลบลิ้น

ส่งกลับไปแล้วครับ คงจะติดวันหยุดหลายวัน
ไม่มีค่าใช้จ่าย เพียงแค่สายไฟเข้า ดำ-แดงขาดใน
เกิดจากการกระชาก ตัวบูสฯปกติครับ

ผมไม่เคยใช้วิทยุจริงจัง แต่มีเครื่องแดงไว้เรียกยามในหมู่บ้านวิทยุครับ เลยไม่ค่อยเข้าใจว่าเจ้านี่คือตัวอะไร ที่ผมเข้าใจคือ
มันคือเครื่องขยายกำลังส่ง ใช่ไหมครับ
โดยที่ผมเอาสายสัญญาณ ต่อจาก วิทยุของผม ไปเข้าเจ้าเครื่องนี้ แล้วก็ ต่อจากเจ้าเครื่องนี้ ออกไปยังสายอากาศข้างนอก แล้วเปิดเครื่อง
เมื่อผม กดคีย์ เจ้าเครื่องวิทยุจิ๋ว ของผมก็จะส่งออกไปด้วยกำลังที่สูงขึ้น อันนี้ที่เรียกว่า ดันใช่ไหมครับ
แล้ว ดูด หละ่ครับ หมายถึงขยายสัญญาน ที่แสนจะอ่อนเมื่อมาถึงผมให้ใหญ่โตขึ้น แล้วผมก็รับสัญญาณ ได้ชัดขึ้นใช่ไหมครับ
ถ้าเป็นอย่างที่ผมเข้าใจผมต้องมีอุปกรณ์ใดเพิ่มเติมอีกไหมครับ นอกจาก power supply กับ สายอากาศ ภายนอก

ที่ท่านกล่าวมาถูกต้องทั้งหมดครับ.

« ตอบ #901 เมื่อ: 19 กุมภาพันธ์ 2011, 17:17:32 »

m_mm
Jr. Member
**

www.vigonorthernclub.com

« ตอบ #902 เมื่อ: 20 กุมภาพันธ์ 2011, 07:49:28 »

อยากเห็นภาพสินค้า ดัน-ดูด ก่อนได้รับครับพี่ทศ...แล้วมีพัดลมแถมให้ด้วยหรือเปล่าครับ

ส้มเน่า สาวบ่งาม ข้าวหลามแจ้ง แก๋งหมา ส้าดึก ตึกแถวไหล รถไฟบ่เข้า เฮามีเซเว่นแล้ว...
cav1007
Sr. Member

เกิดมาตายเพื่อชาติ แม้เงินเดือนน้อย ก้อไม่เคยโกง

« ตอบ #903 เมื่อ: 20 กุมภาพันธ์ 2011, 08:26:21 »

ยิงฟันยิ้ม ขอบคุณมากมายครับ ยิงฟันยิ้ม

จ.ส.อ.ชัชวาลย์   กองมูล
ร้อย ม(ลว.)ที่ 1 กองพันทหารม้าที่ 7 ต.ท่าเสา อ.เมือง จ.อุตรดิถ์ 53000
3532344789 ธ.ทหารไทย ออมทรัพย์ (อุตรดิตถ์)
tel.098-6154564  โทรมาจะไวกว่าครับ
จะยอมตายหมายให้เกียรติดำรง  จะปิดทองหลังองค์พระปฏิมา
top man
Hero Member

« ตอบ #904 เมื่อ: 20 กุมภาพันธ์ 2011, 23:42:58 »

อยากเห็นภาพสินค้า ดัน-ดูด ก่อนได้รับครับพี่ทศ...แล้วมีพัดลมแถมให้ด้วยหรือเปล่าครับ

ข้อความทาง PM เต็มครับ

ยิงฟันยิ้ม ขอบคุณมากมายครับ ยิงฟันยิ้ม

ช่วยๆกันครับ  ยิ้มกว้างๆ

m_mm
Jr. Member
**

« ตอบ #905 เมื่อ: 21 กุมภาพันธ์ 2011, 01:15:43 »

ข้อความทาง PM เต็มครับ

ช่วยๆกันครับ  ยิ้มกว้างๆ

ลบให้แล้วครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 21 กุมภาพันธ์ 2011, 01:36:06 โดย m_mm » บันทึกการเข้า
m_mm
Jr. Member
**

« ตอบ #906 เมื่อ: 21 กุมภาพันธ์ 2011, 11:17:47 »

ขอแจ้งที่อยู่ไว้ในกระทู้ด้วยละกันครับ กลัวพี่เผลอลบอี 555 นายสันติ พรมนิมิตร ตึกเมตตา โรงพยาบาลสวนปรุง เลขที่ 131 ถ.ช่างหล่อ ต.หายยา อ.เมือง จ.เชียงใหม่ 50100
top man
Hero Member

« ตอบ #907 เมื่อ: 21 กุมภาพันธ์ 2011, 12:04:50 »

ขอแจ้งที่อยู่ไว้ในกระทู้ด้วยละกันครับ กลัวพี่เผลอลบอี 555 นายสันติ พรมนิมิตร ตึกเมตตา โรงพยาบาลสวนปรุง เลขที่ 131 ถ.ช่างหล่อ ต.หายยา อ.เมือง จ.เชียงใหม่ 50100

ส่งให้แล้วครับ.
aekpat
Newbie
*

มิตรภาพไร้พรหมแดน ครอบครัวฉลาม CB 245 MHz,CH 53

« ตอบ #908 เมื่อ: 21 กุมภาพันธ์ 2011, 14:11:27 »

อยากเห็นภาพสินค้า ดัน-ดูด ครับพี่ทศ...แล้วมีพัดลมแถมให้ด้วยหรือเปล่าครับ
ใช่ไฟตรงในรถได้เลยหรือเปล่าครับ เข้า-ออก กี่วัตครับ ราคานี้ ผมใช่แฮนดี้ ไอคอม 3-fgx
หัดเล่นนะครับ

เราคือกลุ่มเพื่อนที่ใช้เวลาว่างช่วยเหลือสังคมและช่วยเหลือผู้ด้อยโอกาส
 ครอบครัวฉลาม CB 245 MHz,CH 53
สำนักงานตำรวจแห่งชาติเหยี่ยวเวหา รวดเร็ว ฉับไว ให้ข้อมูลเที่ยงตรง ดำรงความสงบสุขในสังคม N-117
JOY-UDON
Hero Member

เล่นของสูง

« ตอบ #909 เมื่อ: 21 กุมภาพันธ์ 2011, 14:59:48 »

ใช้ดีครับ...ช่วยดัน

-  ณรงค์  วงษ์เจริญ  371 ม.5 (ปากซอยไมตรี)  ถ.มิตรภาพ  ต.หนองกอมเกาะ  อ.เมือง  จ.หนองคาย 43000
- 084-2044448 ais  080-4988885 ais (HS4 TNB)

พื้นที่โฆษณา ไฟฉายแรงๆ /วิทยุสื่อสาร /กล้องแอบถ่าย /เครื่องดักฟัง /GPS ติดตามรถหาย ระบุตำแหน่ง ผ่านดาวเทียม
คลิ้กไปดูที่ลิ้งค์ข้างล่างเลยครับ
http://www.spy-thai.com/

GPS ติดตามรถหาย ดักฟังเสียงสนทนาในรถ หรือระบุตำแหน่งรถ สั่งดับเครื่อง
ติดตามรถได้ทั่วไทยโดยไม่มีค่าบริการรายเดือน / Tel. 086-9455977
หน้า: 1 ... 89 90 [91] 92 93 ... 303
  พิมพ์