HAMSIAM.COM # NO.1 HAM COMMUNITY OF THAILAND
17 มิถุนายน 2024, 21:36:05 *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: hamsiam.com รับสมัครสมาชิกใหม่ 2-3 เดือน/ครั้ง รอบหน้ารับสมัครวันใหน กรุณาติดตามจากข่าวหน้าเวปนะครับ
Google
   หน้าแรก   ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  

หน้า: 1 ... 21 22 [23] 24 25 ... 61
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: จะทำอะไรกันในนี้ก็เชิญครับ  (อ่าน 95259 ครั้ง)
icom_f14(e28oi)
Hero Member

E28OI HAM พเนจร

« ตอบ #220 เมื่อ: 21 กันยายน 2010, 10:20:33 »

อ้าว วันนี้น้อง อภิสิทธิ์ ไม่มีเรียน หรอ ครับ หรือว่า พัก เบรก กินอาหารว่าง

ลองไปดูเล่นนะพี่ ตามจากmailนะ
rescue_414(แอท)hotmail.com
http://hi5.com/friend/p447041833--Rescue414--html

hi5 อันนี้ใช่ไหมครับจะได้แอท เปนเพื่อนกัน

ขอโทษนะครับพี่  ผิดคนแล้วไม่ใช่ผม  พี่ดูป้ายทะเบียนรถก็น่าจะรุ้นะ  ผมอยู่สระบุรี ไม่ได้อยู่พะเยา

งั้น แย่ เรย 555+++

กิตติศักดิ์ สุภารัตน์ E28OI & E24GFC
"ถามให้น้อย คอยฟังข่าวสาร ประสานงานเมื่อจำเป็น เห็นใจรีพีทเตอร์"
HAMSIAM.COM # NO.1 HAM COMMUNITY OF THAILAND
« ตอบ #220 เมื่อ: 21 กันยายน 2010, 10:20:33 »

พื้นที่โฆษณา ขาย เครื่องชาร์จแบตเตอรี่อัตโนมัติ CTEK จาก สวีเดน ดีที่สุด/ถูกที่สุด+ประกัน5ปี
คลิ้กไปดูที่ลิ้งค์ข้างล่างเลยครับ
http://www.spy-thai.com/

GPS ติดตามรถหาย ดักฟังเสียงสนทนาในรถ หรือระบุตำแหน่งรถ สั่งดับเครื่อง
ติดตามรถได้ทั่วไทยโดยไม่มีค่าบริการรายเดือน / Tel. 086-9455977
Hero Member

« ตอบ #221 เมื่อ: 21 กันยายน 2010, 10:26:25 »

หวังว่า อัันนี้คงใช่ตัวจิง นะครับ

http://www.facebook.com/#!/profile.php?id=100000268511942&ref=search
นักธุรกิจspamรุ่นใหม่ที่กำลังเติบโต สิ้นปีจะพิชิดหลักแสนให้ได้
สุดยอดเรยคับ ทำธุรกิจแบบนี้ รวยแน่นอนครับ
« ตอบ #221 เมื่อ: 21 กันยายน 2010, 10:26:25 »

HS1CSG
Hero Member

« ตอบ #222 เมื่อ: 21 กันยายน 2010, 10:43:38 »

ถามมาเถอะ   ในเมื่อผมตกเป็นผู้ต้องสงสัยแล้ว ก็สอบสวนผมมาได้เลยพี่   แต่ถ้าหากได้สินค้าเมื่อไหร่  แล้วข้างในเป็นวิทยุ  ผมขอคนที่จะรับผิดชอบด้วยนะครับ    ยังไงก็ขอบคุณพี่อีก 3 คนนะครับที่ผมส่งของให้ในวันจันทร์ ที่เข้าใจผม  แล้วราคาที่พี่ซื้อไป สูงกว่าของคนบ้างคนอีก  ผมต้องขอบคุณพี่มากนะครับ (ขออนุญาติไม่เอ่ยนาม)

อ้อครับแล้วอีก 3คนนี้ ชื่ออะไรกันบ้างครับเผื่อเค้าได้สินค้าก่อนผมจะได้PMไปถามเค้าได้ครับ

ผมเป็น หนึ่งในสาม คนที่น้องเขาเอ๋ยถึง เพราะเมื่อผมได้รับ PM เลข ems (เมื่อวาน) ก็ได้ตอบกลับไปโดยเขียนข้อความให้กำลังใจน้อง เพราะได้อ่านกระทู้แล้วไม่สบายใจเลยจริงๆ เรื่องเล็กๆแท้ๆ ผมเห็นใจน้อง และก็ต้องชื่นชมน้องที่มีมารยาทไม่แจ้งชื่อบุคคลที่สาม ออกมา  

และคุณ hs8kby ก็ไม่จำเป็นต้อง PM มาถามผมว่า ได้ครื่องหรือไม่ สภาพเป็นอย่างไร เพราะ เรื่องนี้เป็นเรื่องส่วนตัวของผมครับ

อันที่จริงแล้ว การซื้อขาย เป็นเรื่องระหว่าง ผู้ซื้อและผู้ขายเท่านั้น และที่สำคัญก็คือปัญหาก็ยังไม่เกิดขึ้น เพราะยังไม่มีผู้เสียหายเลย ผู้ที่ซื้อและได้เครื่อง V82T ไปแล้วไม่มีใครออกมาตำหนิน้องเลยครับ นี้เป็นเหตุผลที่ผมเชื่อว่า น้องเขามีความบริสุทธิ์ใจ และเป็นผู้ขายที่ดี

สำหรับผมแล้วการซื้อขายผ่านเว็บ เราก็ต้องเชื่อมั่นในตัวผู้ขายก่อนที่คุณจะโอนเงิน เมื่อผมเชื่อว่าน้องเป็นผู้ขายที่ดี ผมก็ติดต่อและโอนเงินเข้าบัญชี ส่วนจะส่งสินค้าช้าไปบ้าง เราในฐานะที่เป็นผู้ใหญ่ก็ควรให้อภัยน้อง เพราะน้องเป็นนักเรียน คงไม่มีเวลาว่างเหมือนพวกเรา เรื่องแบบนี้ควรยืดหยุ่นกันบ้างครับ

อีกประเด็นก็คือ ผมไม่เห็นด้วยกับการ ขุดคุ้ย ประวัติส่วนตัวของ ผู้ขาย/ผู้ซื้อ ไม่ว่าเขาจะเป็นใคร เคยทำอะไรไว้ในอดีต ตราบใดที่เขายังไม่ได้ทำอะไรผิด ยังไม่ได้โกง เราไม่ควรจะนำมาใช้เป็นเครื่องมือในการประจานกัน

ขอบคุณครับ

สุชาติ คชจันทร์
ศรีราชา ชลบุรี
091-7240147
hs8kby
Sr. Member

« ตอบ #223 เมื่อ: 21 กันยายน 2010, 10:44:47 »

หวังว่า อัันนี้คงใช่ตัวจิง นะครับ

http://www.facebook.com/#!/profile.php?id=100000268511942&ref=search
นักธุรกิจspamรุ่นใหม่ที่กำลังเติบโต สิ้นปีจะพิชิดหลักแสนให้ได้
สุดยอดเรยคับ ทำธุรกิจแบบนี้ รวยแน่นอนครับ
555+ ช่างหามานะท่าน อิๆ ตัวจิงป่าวนั้น โหจะพิชิตหลักแสนเลยเหรอ

144.750 Mhz พร้อมใจสัมพันธ์ภูเก็ต ( 088-8791924 )
✿ทานตะวัน151✿
ผู้เช่าพื้นที่โฆษณา
Hero Member

ไลน์id E20TVN โทร0804444181 0878333313 QTH สระบุรี

« ตอบ #224 เมื่อ: 21 กันยายน 2010, 10:51:25 »

คนนี้น่าจะใช่นะครับ

น้องคนนี้ เคย ขี่มอไซมาซื้อเครื่องวิทยุถึง ที่บ้านผมเลยครับ

hs8kby
Sr. Member

« ตอบ #225 เมื่อ: 21 กันยายน 2010, 10:51:41 »

ถามมาเถอะ   ในเมื่อผมตกเป็นผู้ต้องสงสัยแล้ว ก็สอบสวนผมมาได้เลยพี่   แต่ถ้าหากได้สินค้าเมื่อไหร่  แล้วข้างในเป็นวิทยุ  ผมขอคนที่จะรับผิดชอบด้วยนะครับ    ยังไงก็ขอบคุณพี่อีก 3 คนนะครับที่ผมส่งของให้ในวันจันทร์ ที่เข้าใจผม  แล้วราคาที่พี่ซื้อไป สูงกว่าของคนบ้างคนอีก  ผมต้องขอบคุณพี่มากนะครับ (ขออนุญาติไม่เอ่ยนาม)

อ้อครับแล้วอีก 3คนนี้ ชื่ออะไรกันบ้างครับเผื่อเค้าได้สินค้าก่อนผมจะได้PMไปถามเค้าได้ครับ

ผมเป็น หนึ่งในสาม คนที่น้องเขาเอ๋ยถึง เพราะเมื่อผมได้รับ PM เลข ems (เมื่อวาน) ก็ได้ตอบกลับไปโดยเขียนข้อความให้กำลังใจน้อง เพราะได้อ่านกระทู้แล้วไม่สบายใจเลยจริงๆ เรื่องเล็กๆแท้ๆ ผมเห็นใจน้อง และก็ต้องชื่นชมน้องที่มีมารยาทไม่แจ้งชื่อบุคคลที่สาม ออกมา  

และคุณ hs8kby ก็ไม่จำเป็นต้อง PM มาถามผมว่า ได้ครื่องหรือไม่ สภาพเป็นอย่างไร เพราะ เรื่องนี้เป็นเรื่องส่วนตัวของผมครับ

อันที่จริงแล้ว การซื้อขาย เป็นเรื่องระหว่าง ผู้ซื้อและผู้ขายเท่านั้น และที่สำคัญก็คือปัญหาก็ยังไม่เกิดขึ้น เพราะยังไม่มีผู้เสียหายเลย ผู้ที่ซื้อและได้เครื่อง V82T ไปแล้วไม่มีใครออกมาตำหนิน้องเลยครับ นี้เป็นเหตุผลที่ผมเชื่อว่า น้องเขามีความบริสุทธิ์ใจ และเป็นผู้ขายที่ดี

สำหรับผมแล้วการซื้อขายผ่านเว็บ เราก็ต้องเชื่อมั่นในตัวผู้ขายก่อนที่คุณจะโอนเงิน เมื่อผมเชื่อว่าน้องเป็นผู้ขายที่ดี ผมก็ติดต่อและโอนเงินเข้าบัญชี ส่วนจะส่งสินค้าช้าไปบ้าง เราในฐานะที่เป็นผู้ใหญ่ก็ควรให้อภัยน้อง เพราะน้องเป็นนักเรียน คงไม่มีเวลาว่างเหมือนพวกเรา เรื่องแบบนี้ควรยืดหยุ่นกันบ้างครับ

อีกประเด็นก็คือ ผมไม่เห็นด้วยกับการ ขุดคุ้ย ประวัติส่วนตัวของ ผู้ขาย/ผู้ซื้อ ไม่ว่าเขาจะเป็นใคร เคยทำอะไรไว้ในอดีต ตราบใดที่เขายังไม่ได้ทำอะไรผิด ยังไม่ได้โกง เราไม่ควรจะนำมาใช้เป็นเครื่องมือในการประจานกัน

ขอบคุณครับ

แสดงว่าคุณก็ใจแคบจังเลยเนอะ ขนาดสภาพวิทยุที่คุณได้ไปจิงคุณยังไม่กล้าบอกว่าเป้นอย่างไร ผมก็ไม่อยากจะไปล่วงรุ้ของคุณหลอกครับ และไม่มีใครว่าน้องเค้าเป้นบุคคลที่โกงคนอื่นเพียงแต่เป้นบุคคลที่น่าสงสัยเท่านั้นเอง ก็พวกเราเป้นผู้ใหญ่ไงครับถึงได้มาสังเกตการณ์ถ้าเป้นเด็กก็คงไปนั่งจีบสาวเดินห้างแล้วมั่งครับ
Genki
Full Member

« ตอบ #226 เมื่อ: 21 กันยายน 2010, 11:56:53 »

ขอบคุณครับ

แสดงว่าคุณก็ใจแคบจังเลยเนอะ ขนาดสภาพวิทยุที่คุณได้ไปจิงคุณยังไม่กล้าบอกว่าเป้นอย่างไร ผมก็ไม่อยากจะไปล่วงรุ้ของคุณหลอกครับ และไม่มีใครว่าน้องเค้าเป้นบุคคลที่โกงคนอื่นเพียงแต่เป้นบุคคลที่น่าสงสัยเท่านั้นเอง ก็พวกเราเป้นผู้ใหญ่ไงครับถึงได้มาสังเกตการณ์ถ้าเป้นเด็กก็คงไปนั่งจีบสาวเดินห้างแล้วมั่งครับ

จริงๆแล้วน้องเค้าอาจจะไม่โกงก็ได้แต่ อาจจะปิดบังบางอย่างหรือจะหัวหมอกับคนซื้อก็ได้ ที่เราไม่รู้เช่น เครื่องที่ได้มาอย่างผิดกฏหมาย หรือ สเปคเครื่องไม่ตรงตามที่ได้คุยไว้ น้องเค้าเลยต้องบอกปัดความรับผิดชอบว่า แค่คนทางผ่าน เค้าฝากขาย
แล้วการที่นำรูปคนอื่นมาลงว่าเป็นของตนเองนั้นเค้าเรียกว่าขโมยนะครับอาจจะหนักกว่าคำว่าโกงอีก ในต่างประเทศเค้าซีเรียสเรื่องนี้มากนะครับน้อง

เบอร์โทรศัพท์ : 0899939193
E28OF
Hero Member

ถึงจะบ้าแต่ว่าไม่โง่.....!!!

« ตอบ #227 เมื่อ: 21 กันยายน 2010, 12:02:39 »

ได้รับแจ้งหมายเลขพัสดุแล้วครับ  ยิ้มกว้างๆ

ผลการค้นหา : EH144939267TH  

วันที่ / เวลา หน่วยงาน คำอธิบาย
จันทร์ 20 กันยายน 2553  09:00:52 น. แก่งคอย รับเข้าระบบ
จันทร์ 20 กันยายน 2553  14:19:37 น. แก่งคอย ใส่ของลงถุง
จันทร์ 20 กันยายน 2553  14:19:55 น. แก่งคอย ปิดถุง

รอชมของอย่างเดียวครับ  เพชรแท้ไม่กลัวไฟ  ยิ้มกว้างๆ ยิงฟันยิ้ม ยิ้มกว้างๆ

รอชมของท่านนี้ดีกว่าครับ น่าจะนำจ่ายวันนี้ละ....

พระบรมราโชวาท : ให้รู้ว่าตนมีหน้าที่อะไร แล้วก็ทำหน้าที่ของตนให้ดีที่สุด.

วิธีการฝาก/ย่อ/โพสต์รูปครับ
http://www.hamsiam.com/smf/index.php?topic=427.0

Hero Member

« ตอบ #228 เมื่อ: 21 กันยายน 2010, 12:45:19 »

ถามมาเถอะ   ในเมื่อผมตกเป็นผู้ต้องสงสัยแล้ว ก็สอบสวนผมมาได้เลยพี่   แต่ถ้าหากได้สินค้าเมื่อไหร่  แล้วข้างในเป็นวิทยุ  ผมขอคนที่จะรับผิดชอบด้วยนะครับ    ยังไงก็ขอบคุณพี่อีก 3 คนนะครับที่ผมส่งของให้ในวันจันทร์ ที่เข้าใจผม  แล้วราคาที่พี่ซื้อไป สูงกว่าของคนบ้างคนอีก  ผมต้องขอบคุณพี่มากนะครับ (ขออนุญาติไม่เอ่ยนาม)

ขอบคุณครับ

จริงๆแล้วน้องเค้าอาจจะไม่โกงก็ได้แต่ อาจจะปิดบังบางอย่างหรือจะหัวหมอกับคนซื้อก็ได้ ที่เราไม่รู้เช่น เครื่องที่ได้มาอย่างผิดกฏหมาย หรือ สเปคเครื่องไม่ตรงตามที่ได้คุยไว้ น้องเค้าเลยต้องบอกปัดความรับผิดชอบว่า แค่คนทางผ่าน เค้าฝากขาย
แล้วการที่นำรูปคนอื่นมาลงว่าเป็นของตนเองนั้นเค้าเรียกว่าขโมยนะครับอาจจะหนักกว่าคำว่าโกงอีก ในต่างประเทศเค้าซีเรียสเรื่องนี้มากนะครับน้อง

+99คะแนน
enduro
Hero Member

มิตรภาพเหนืออื่นใด

« ตอบ #229 เมื่อ: 21 กันยายน 2010, 15:15:13 »

เห็นตกไปไกล ช่วยท่าน HS8KBY อัพครับ

จะได้ไม่ลืมกัน  ยิ้มเท่ห์

พื้นที่โฆษณา ไฟฉายแรงๆ /วิทยุสื่อสาร /กล้องแอบถ่าย /เครื่องดักฟัง /GPS ติดตามรถหาย ระบุตำแหน่ง ผ่านดาวเทียม
คลิ้กไปดูที่ลิ้งค์ข้างล่างเลยครับ
http://www.spy-thai.com/

GPS ติดตามรถหาย ดักฟังเสียงสนทนาในรถ หรือระบุตำแหน่งรถ สั่งดับเครื่อง
ติดตามรถได้ทั่วไทยโดยไม่มีค่าบริการรายเดือน / Tel. 086-9455977
หน้า: 1 ... 21 22 [23] 24 25 ... 61
  พิมพ์