HAMSIAM.COM # NO.1 HAM COMMUNITY OF THAILAND
17 มิถุนายน 2024, 22:30:42 *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: สมาชิกคนเดียว อนุญาตให้มี1 acc ห้ามสมัครหลาย acc ไม่ว่าเพื่อการใดก็ตาม
หากมีการตรวจพบหรือมีผู้แจ้งให้ตรวจสอบ และตรวจสอบเจอ ถือว่าผิดกฎ มีโทษแบนยาว
หลังจากนั้นหากมีการรายงานหรือตรวจพบมีพฤติกรรมใช้หลาย acc ให้คุณ/ให้โทษ กับ ตนเอง/พวกพ้อง/ผู้อื่น หรืออำพรางนิติกรรมใดๆ มีโทษแบนถาวร
กรุณารักษากฎระเบียบประกาศนี้อย่างเคร่งครัดด้วยครับ
Google
   หน้าแรก   ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  

หน้า: 1 ... 43 44 [45] 46 47 ... 61
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: จะทำอะไรกันในนี้ก็เชิญครับ  (อ่าน 95307 ครั้ง)
capa คือ hondaone
สมาชิกที่น่าสงสัย หรือถูกจับตามอง
Full Member
*

!
« ตอบ #440 เมื่อ: 22 กันยายน 2010, 22:58:54 »

^
^

ขอบพระคุณท่าน toodmax  มากครับผมก็ลืมเอาข้อความมาอ้างอิงอยุ่ในอาการซ๊อต ครับว่าพอทีอย่างนี้แล้วออกตัวมาบอกว่าได้เครื่องเป้นอย่างโน้นอยุ่นี้ และเคืร่องเค้าก็พึ่งได้รับ เหมือนอยุ่ในเครือค่ายเดียวกันนะครับลองอ่านดูให้ดีๆนะครับ

ตกลงใครเป็นคู่กรณีกับคุณ hs8kby
การที่ผมบอกว่า คุณไม่ต้อง PM มาหาผม เพราะเป็นเรื่องส่วนตัวของผมนั้น
ก็เพราะว่า ถ้าเครื่องที่ผมได้รับเป็นอย่างไรจะดีตามที่ต้องการหรือไม่นั้น จะพอใจหรือไม่นั้น ผมก็จะเข้ามาแจ้งเอง
ผู้ซื้อทุกราย หากได้สินค้าที่ไม่เป็นไปตามเงื่อนไข ก็ต้องติดต่อกับผู้ขายโดยตรงก่อน
ในเมื่อคุณก็ยังไม่ได้เห็นของที่สั่ง แล้วมาเขียนกระทู้แบบนั้น ผมก็ไม่เห็นด้วย

แต่ตอนนี้ เหตุการณ์ได้เปลี่ยนไปแล้ว ท่านก็ได้เห็นของที่ส่งมา แล้วไม่พอใจก็สามารถตำหนิผู้ขายได้ครับ อันนี้เป็นสิทธิอันชอบครับ

ผมต้องเข้ามาแจ้งในกระทู้นี้ เพราะอย่างน้อยผมก็ไม่สนับสนุนการกระทำของน้อง เช่นเดี่ยวกับเพือนสมาชิก
ข้อมูลที่ผมได้รับมา ก็เพียงนำมาบอกให้เพื่อนๆ ที่ตกที่นั่งเดียวกันได้รับทราบไว้

ผมไม่ได้เป็นพวกเดียวกับใคร ผมไม่ได้ออกมาเขียนกระทู้เพื่อประโยชน์ของใคร หรือแม้กระทั้งประโยชน์ของตัวเอง
ผมก็มีวิธีจัดการปัญหานี้ในแบบของผม และก็เชื่อว่า คุณ hs8kby ก็มีวิธีของคุณ ซึ่งไม่จำเป็นต้องเป็นวิธี่เดียวกันกับผม
คูณหรือใครจะดำเนินการอย่างไรกับผู้ขาย ก็เป็นสิทธิของท่าน จะรุนแรง หรือจะเด็ดขาดอย่างไร ก็ขึ้นอยู่กับความคิดและอารมณ์ของแต่ละท่าน

เอาเป็นว่า เรื่องนี้ คุณกับผม ไม่ใช่คู่กรณีกันนะครับ
ผมขอโทษ ที่ผมเขียนข้อความที่ทำให้ท่านเข้าใจผิด คิดว่าผมตำหนิการกระทำของท่าน

Bye ครับ

เข้าใจละ   เป็นเพื่อน นาธาน ฟีมล์หิ์  แอนนี่บุ๊ตต์สห์ซ  นี่เอง ลื่นปื๊ด ลื่นปื๊ด

เห็นด้วยกับพี่ icom_f14(e28oi)
เป็นคนช่างสังเกตมาก และก็ตรวจสอบการกระทำผู้ขายอยู่ตลอดเวลา
จนทำให้ทุกอย่างกระจ่างออกมาได้ เป็นพระเอกขี่ม้าขาวจริงๆครับขอยกเครดิตให้พี่แล้วกันครับ

HAMSIAM.COM # NO.1 HAM COMMUNITY OF THAILAND
« ตอบ #440 เมื่อ: 22 กันยายน 2010, 22:58:54 »

พื้นที่โฆษณา ขาย เครื่องชาร์จแบตเตอรี่อัตโนมัติ CTEK จาก สวีเดน ดีที่สุด/ถูกที่สุด+ประกัน5ปี
คลิ้กไปดูที่ลิ้งค์ข้างล่างเลยครับ
http://www.spy-thai.com/

GPS ติดตามรถหาย ดักฟังเสียงสนทนาในรถ หรือระบุตำแหน่งรถ สั่งดับเครื่อง
ติดตามรถได้ทั่วไทยโดยไม่มีค่าบริการรายเดือน / Tel. 086-9455977
HS5RLH
Hero Member

เมืองลับแล เขตห้ามพูดโกหก

« ตอบ #441 เมื่อ: 22 กันยายน 2010, 23:38:52 »

อ่านมาตั้งแต่หน้าแรกจนถึงหน้าที่30 หวังว่าคงจะไม่มีเหตุการณ์แบบนี้เกิดขึ้นอีกนะครับ ช่วยกันดูแลเวปนี้ให้มีแต่ความจริงใจต่อกัน ให้กำลังใจทุกๆท่านครับ

นายสมบูรณ์ ปาวัน สนง.เทศบาลตำบลศรีพนมมาศ
อ.ลับแล จ.อุตรดิตถ์ 53130
GSM 081-962-8626  1-2 call 089-269-5254
ธ.กรุงไทย สาขาอุตรดิตถ์ 510-0-58457-2 ออมทรัพย์
« ตอบ #441 เมื่อ: 22 กันยายน 2010, 23:38:52 »

hs8kby
Sr. Member

« ตอบ #442 เมื่อ: 22 กันยายน 2010, 23:51:53 »

คุณ HS1 CSG  ตอนที่คุณกำลังพิมพ์ข้อความนี้(ผมต้องเข้ามาแจ้งในกระทู้นี้ เพราะอย่างน้อยผมก็ไม่สนับสนุนการกระทำของน้อง เช่นเดี่ยวกับเพือนสมาชิกข้อมูลที่ผมได้รับมา ก็เพียงนำมาบอกให้เพื่อนๆ ที่ตกที่นั่งเดียวกันได้รับทราบไว้  ) คุณไม่รุ้สึกว่าเพื่อนเดือดร้อนตั้งแต่เมื่อวานกันแล้วเหรอครับในเมื่อคุณได้ของไปแล้วตั้งแต่เมื่อวาน คุณมาทำพี่ช่วยเหลือบอกกล่าวอะไรวันนี้ละครับ ในวันที่เค้าขอความช่วยเหลือคุณบอกว่าเรื่องส่วนตัว พอมาวันนี้คุณกลับบอกว่า ไม่อยากให้เพื่อนตกที่นั่งเดียวกัน  ความรุ้สึกช้าจังเลยนะครับท่าน

144.750 Mhz พร้อมใจสัมพันธ์ภูเก็ต ( 088-8791924 )
icom_f14(e28oi)
Hero Member

E28OI HAM พเนจร

« ตอบ #443 เมื่อ: 23 กันยายน 2010, 00:44:47 »

พี่ icom_f14(e28oi)
เป็นคนช่างสังเกตมาก และก็ตรวจสอบการกระทำผู้ขายอยู่ตลอดเวลา
จนทำให้ทุกอย่างกระจ่างออกมาได้ เป็นพระเอกขี่ม้าขาวจริงๆครับขอยกเครดิตให้พี่แล้วกันครับ
^
^

ขอบพระคุณท่าน toodmax  มากครับผมก็ลืมเอาข้อความมาอ้างอิงอยุ่ในอาการซ๊อต ครับว่าพอทีอย่างนี้แล้วออกตัวมาบอกว่าได้เครื่องเป้นอย่างโน้นอยุ่นี้ และเคืร่องเค้าก็พึ่งได้รับ เหมือนอยุ่ในเครือค่ายเดียวกันนะครับลองอ่านดูให้ดีๆนะครับ

ตกลงใครเป็นคู่กรณีกับคุณ hs8kby
การที่ผมบอกว่า คุณไม่ต้อง PM มาหาผม เพราะเป็นเรื่องส่วนตัวของผมนั้น
ก็เพราะว่า ถ้าเครื่องที่ผมได้รับเป็นอย่างไรจะดีตามที่ต้องการหรือไม่นั้น จะพอใจหรือไม่นั้น ผมก็จะเข้ามาแจ้งเอง
ผู้ซื้อทุกราย หากได้สินค้าที่ไม่เป็นไปตามเงื่อนไข ก็ต้องติดต่อกับผู้ขายโดยตรงก่อน
ในเมื่อคุณก็ยังไม่ได้เห็นของที่สั่ง แล้วมาเขียนกระทู้แบบนั้น ผมก็ไม่เห็นด้วย

แต่ตอนนี้ เหตุการณ์ได้เปลี่ยนไปแล้ว ท่านก็ได้เห็นของที่ส่งมา แล้วไม่พอใจก็สามารถตำหนิผู้ขายได้ครับ อันนี้เป็นสิทธิอันชอบครับ

ผมต้องเข้ามาแจ้งในกระทู้นี้ เพราะอย่างน้อยผมก็ไม่สนับสนุนการกระทำของน้อง เช่นเดี่ยวกับเพือนสมาชิก
ข้อมูลที่ผมได้รับมา ก็เพียงนำมาบอกให้เพื่อนๆ ที่ตกที่นั่งเดียวกันได้รับทราบไว้

ผมไม่ได้เป็นพวกเดียวกับใคร ผมไม่ได้ออกมาเขียนกระทู้เพื่อประโยชน์ของใคร หรือแม้กระทั้งประโยชน์ของตัวเอง
ผมก็มีวิธีจัดการปัญหานี้ในแบบของผม และก็เชื่อว่า คุณ hs8kby ก็มีวิธีของคุณ ซึ่งไม่จำเป็นต้องเป็นวิธี่เดียวกันกับผม
คูณหรือใครจะดำเนินการอย่างไรกับผู้ขาย ก็เป็นสิทธิของท่าน จะรุนแรง หรือจะเด็ดขาดอย่างไร ก็ขึ้นอยู่กับความคิดและอารมณ์ของแต่ละท่าน

เอาเป็นว่า เรื่องนี้ คุณกับผม ไม่ใช่คู่กรณีกันนะครับ
ผมขอโทษ ที่ผมเขียนข้อความที่ทำให้ท่านเข้าใจผิด คิดว่าผมตำหนิการกระทำของท่าน

Bye ครับ

เข้าใจละ   เป็นเพื่อน นาธาน ฟีมล์หิ์  แอนนี่บุ๊ตต์สห์ซ  นี่เอง ลื่นปื๊ด ลื่นปื๊ด

เห็นด้วยกับพี่ icom_f14(e28oi)

ขอบคุณครับ ร่วมด้วยช่วยกัน สังคมแฮมสยามจะน่าอยู่ครับ

กิตติศักดิ์ สุภารัตน์ E28OI & E24GFC
"ถามให้น้อย คอยฟังข่าวสาร ประสานงานเมื่อจำเป็น เห็นใจรีพีทเตอร์"
HS 3 UEW
Hero Member

« ตอบ #444 เมื่อ: 23 กันยายน 2010, 00:50:38 »

^
^

ขอบพระคุณท่าน toodmax  มากครับผมก็ลืมเอาข้อความมาอ้างอิงอยุ่ในอาการซ๊อต ครับว่าพอทีอย่างนี้แล้วออกตัวมาบอกว่าได้เครื่องเป้นอย่างโน้นอยุ่นี้ และเคืร่องเค้าก็พึ่งได้รับ เหมือนอยุ่ในเครือค่ายเดียวกันนะครับลองอ่านดูให้ดีๆนะครับ

Bye ครับ

จริงๆก็เห็นด้วยกลับท่านนะแต่ก็อย่างว่าถ้าท่านยอมที่จะเปิดข้อมูลให้เพื่อนๆได้รู้ว่าเครื่องที่ลงขายมันเป็นของปลอมเพื่อนๆก็จะได้ระงับการชื้อ-ขายได้ทันท่วงที จะได้ไม่หลงกลไอ้เด็กระยำตนนี้ ขอเถอะคับถ้าเห็นว่าไม่ชอบมาพากลแจ้งให้เพื่อนๆได้ทราบจะเป็นการดีที่สุดเพราะนักวิทยุสมัครเล่นก็เพื่อนๆพี่ๆกันทั้งนั้น ช่วยเหลือกันเท่าที่จะช่วยได้ ยังไงก็ลูกๆ HS 1 A ทั้งนั้นครับ
                                                    ขอบคุณครับ                      
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 23 กันยายน 2010, 00:54:15 โดย HS 3 UEW » บันทึกการเข้า

Hongkong
✿ทานตะวัน151✿
ผู้เช่าพื้นที่โฆษณา
Hero Member

ไลน์id E20TVN โทร0804444181 0878333313 QTH สระบุรี

« ตอบ #445 เมื่อ: 23 กันยายน 2010, 04:30:33 »

ละครนี้ นั่งอ่าน จนตาแฉะเลย พรุ่งนี้ มาเดินตลาด ป่าวน้อ !!!!

Pong444
Hero Member

« ตอบ #446 เมื่อ: 23 กันยายน 2010, 08:25:36 »

สงสัยจะเห็นตัวอย่างที่ไม่ดีแต่เราทำอะไรกับคนๆนั้นไม่ได้ก็เลยเอาเป็นแบบอย่าง
ถ้ายังไงใครสะดวกก็ทำเป็นเหตุการณ์ตัวอย่างแบบพอสมน้ำสมเนื้อซักหน่อยก็ดีนะครับ
ไม่ได้สนับสนุนความรุนแรงแต่สนับสนุนความถูกต้อง เน้นว่าถูกต้องไม่ใช่ถูกใจนะ

นักวิทยุสมัครเล่นขั้นต้นระดับรากหญ้า
ส่วนใหญ่ 80 % ซื้อเข้าเพราะไม่ใช่พ่อค้า
จะขายออกก็ต่อเมื่อได้ของใหม่มาแทน
E28OF
Hero Member

ถึงจะบ้าแต่ว่าไม่โง่.....!!!

« ตอบ #447 เมื่อ: 23 กันยายน 2010, 08:40:48 »

เพื่อนสมาชิกท่านใดที่ได้รับสินค้าไม่ตรงกับที่ลงประกาศไว้ กรุณาออกมาแสดงตัวด้วยนะครับ
ไม่ต้องกลัวเสียค่าโง่หรอกครับ จะได้เป็นการเตือนสมาชิกท่านอื่นๆ ให้ระมัดระวังตัวกันมากยิ่งขึ้นครับ

พระบรมราโชวาท : ให้รู้ว่าตนมีหน้าที่อะไร แล้วก็ทำหน้าที่ของตนให้ดีที่สุด.

วิธีการฝาก/ย่อ/โพสต์รูปครับ
http://www.hamsiam.com/smf/index.php?topic=427.0

sk.
Hero Member

« ตอบ #448 เมื่อ: 23 กันยายน 2010, 08:56:09 »

ร้องไห้ ร้องไห้

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 23 กันยายน 2010, 15:34:40 โดย sk. » บันทึกการเข้า

อย่าจำว่าเคยช่วยใคร จงจำว่าใครเคยช่วยเรา
ชีวิต...มีทั้งขึ้นทั้งลง ยามขึ้นอย่าหลง ยามลงอย่าท้อ
hs8kby
Sr. Member

« ตอบ #449 เมื่อ: 23 กันยายน 2010, 09:01:24 »

นั่งรอวันเสาร์นี้น้องเค้ารับปากว่าจะโอนเงินมาให้ครบตามจำนวนไม่เกิน บ่าย 3 ครับ

พื้นที่โฆษณา ไฟฉายแรงๆ /วิทยุสื่อสาร /กล้องแอบถ่าย /เครื่องดักฟัง /GPS ติดตามรถหาย ระบุตำแหน่ง ผ่านดาวเทียม
คลิ้กไปดูที่ลิ้งค์ข้างล่างเลยครับ
http://www.spy-thai.com/

GPS ติดตามรถหาย ดักฟังเสียงสนทนาในรถ หรือระบุตำแหน่งรถ สั่งดับเครื่อง
ติดตามรถได้ทั่วไทยโดยไม่มีค่าบริการรายเดือน / Tel. 086-9455977
หน้า: 1 ... 43 44 [45] 46 47 ... 61
  พิมพ์