HAMSIAM.COM # NO.1 HAM COMMUNITY OF THAILAND
17 มิถุนายน 2024, 20:28:34 *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: 1. อย่าเน้นข้อความด้วยอักษร หรือ เครื่องหมายพิเศษ เช่น +++, !!!,***, ((ขายด่วน)) ฯลฯ
2. อย่าเว้นวรรคตัวอักษรเพื่อเรียกร้องความสนใจ เช่น ข า ย สิ น ค้า ด่ ว น แ ล้ ว วั น นี้ ฯลฯ
3. อย่าโฆษณา Website หรือมี url ที่หัวข้อโฆษณา และในรายละเอียดรวมทั้งลายเซ็น
(มิเช่นนั้นประกาศของท่านจะเข้าข่ายผิดกฏ และ อาจถูกลบโดยมิได้แจ้งล่วงหน้า)
Google
   หน้าแรก   ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  

หน้า: 1 ... 44 45 [46] 47 48 ... 61
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: จะทำอะไรกันในนี้ก็เชิญครับ  (อ่าน 95203 ครั้ง)
RCT#239
Hero Member

NNK Lightbar Service Shop

« ตอบ #450 เมื่อ: 23 กันยายน 2010, 09:10:29 »

ผมว่ารอดูความรับผิดชอบของน้องเขาดีกว่านะ เห็นรายแรก วันเสาร์ นะถ้าจำ ไม่ผิด ให้โอกาศน้องเขา วันเสาร์ ดีกว่า แล้วค่อยมาว่ากันใหม่ดีกว่านะครับ เห็นใจน้องเขา

เรื่องจริงวันนี้

นาย ทัศไนย์ พลพหล    087-0541669  AIS
ธนาคารกรุงเทพฯ สาขาห้าแยกปากเกร็ด
บัญชี          เงินฝากสะสมทรัพย์
บัญชี เลขที่    207-0-94352-3
100/609 หมู่ 8 หมู่บ้านลานทอง ซ.22
ถ.ติวานนท์ ต.บางพูด อ.ปากเกร็ด จ.นนทบุรี 11120
HAMSIAM.COM # NO.1 HAM COMMUNITY OF THAILAND
« ตอบ #450 เมื่อ: 23 กันยายน 2010, 09:10:29 »

พื้นที่โฆษณา ขาย เครื่องชาร์จแบตเตอรี่อัตโนมัติ CTEK จาก สวีเดน ดีที่สุด/ถูกที่สุด+ประกัน5ปี
คลิ้กไปดูที่ลิ้งค์ข้างล่างเลยครับ
http://www.spy-thai.com/

GPS ติดตามรถหาย ดักฟังเสียงสนทนาในรถ หรือระบุตำแหน่งรถ สั่งดับเครื่อง
ติดตามรถได้ทั่วไทยโดยไม่มีค่าบริการรายเดือน / Tel. 086-9455977
hs8kby
Sr. Member

« ตอบ #451 เมื่อ: 23 กันยายน 2010, 09:16:42 »

ท่าน RCT#239 ไม่สนใจซื้อสินค้าน้องเขาสักชิ้นบ้างเหรอครับ อิๆ ถือว่าช่วยเหลือเด็กตาดำๆไร้เดียงสาครับ

144.750 Mhz พร้อมใจสัมพันธ์ภูเก็ต ( 088-8791924 )
« ตอบ #451 เมื่อ: 23 กันยายน 2010, 09:16:42 »

RCT#239
Hero Member

NNK Lightbar Service Shop

« ตอบ #452 เมื่อ: 23 กันยายน 2010, 09:21:29 »

ท่าน RCT#239 ไม่สนใจซื้อสินค้าน้องเขาสักชิ้นบ้างเหรอครับ อิๆ ถือว่าช่วยเหลือเด็กตาดำๆไร้เดียงสาครับ

แค่ พระก็พอแล้ว เล่นส่งมาซะ ไม่มีกันกระแทก พระแตกเลย สงสัย ขลัง อิๆๆๆๆๆๆๆๆ
hs8kby
Sr. Member

« ตอบ #453 เมื่อ: 23 กันยายน 2010, 09:38:59 »

แค่ พระก็พอแล้ว เล่นส่งมาซะ ไม่มีกันกระแทก พระแตกเลย สงสัย ขลัง อิๆๆๆๆๆๆๆๆ

สงสัยโบราณมากๆเลยครับท่านอิๆ หรือว่าน้องเค้าพึ่งไปเอามาทางแท่นพิมพ์ตากแดดไม่ทันแห้ง ขายดีเกินไป คิคิ
Tommy_1KD
Hero Member

กองร้อยอาสารักษาดินแดนเมืองสงขลาที่ ๒

« ตอบ #454 เมื่อ: 23 กันยายน 2010, 09:39:47 »

ท่านใดว่าง ๆ ลองทำตารางบันทึก ข้อตกลง ว่าท่านใดจะได้รับเงินคืนวันไหน เวลาใด เบอร์ติดต่อ จะได้เรียงลำดับการติดตามได้ถูกต้อง ช่วยๆกันครับ ที่สำคัญอยากรู้ว่า ในเว็บนี้ ใครบ้างที่ซื้อไป  ยิ้ม

nuneg
Sr. Member

« ตอบ #455 เมื่อ: 23 กันยายน 2010, 09:58:42 »

เพื่อนสมาชิกท่านใดที่ได้รับสินค้าไม่ตรงกับที่ลงประกาศไว้ กรุณาออกมาแสดงตัวด้วยนะครับ
ไม่ต้องกลัวเสียค่าโง่หรอกครับ จะได้เป็นการเตือนสมาชิกท่านอื่นๆ ให้ระมัดระวังตัวกันมากยิ่งขึ้นครับ

ใช่ครับ เสียค่า>>> ดีกว่าทำให้พี่น้องใน แฮมสยามเสียความรู้สึกกันนะครับ

097-9480528
นายเอกชัย  คำคง 31 หมู่ 5 ต.เมืองงาย อ.เชียงดาว จ.เชียงใหม่
เจ้าหน้าที่ป้องกันและบรรเทาสาธารณภัย
516-0-31392-3 ธนาคารกรุงไทย สาขาเชียงดาว
nuneg
Sr. Member

« ตอบ #456 เมื่อ: 23 กันยายน 2010, 10:08:11 »

ยินดีกับทั้งสองฝ่ายครับที่หาข้อยุติได้  แต่>>ถ้าไม่เป็นไปตามที่ตกลงกันไว้นะครับ  ผมแค่แนะนำนะครับ ให้เชือดไก่ให้ลิงดูครับ เพื่อไม่ให้เป็นเยื่องอย่างต่อไปครับ  น้องเขาอายุยังน้อยก็จริง แต่เดียวนี้โจรมันไม่ได้จำกัดอายุเหมือนถ่ายบัตรประชาชนนะคัรบ
จะมาจำกัดแค่นี้ว่าอายุยังน้อย ปล่อยไปไม่ได้ ขนาดอายุแค่นี้คิดแผนการได้แค่นี้  ถ้าโตขึ้นมาละครับอนาคตของชาติไม่พังเหลือครับ อย่าได้ส่งเสริมคนผิดกันนะครับ ถ้าน้องเขาทำตามข้อตกลงก็แสดงความดีใจกับทุกท่านที่ตกเป็นเหยื่อด้วยครับ  หลายคนอายุก็มากแล้ว มาโดนจิ๊กโก๋ ละอ่อนหลอกเอา  อันนี้ล้อเล่นนะครับ  เป็นกำลังใจให้ทั้งสองฝ่ายครับ กระทุ้ฮิตประจำเดือน
nuneg
Sr. Member

« ตอบ #457 เมื่อ: 23 กันยายน 2010, 10:10:12 »

ประกาศ  จะทำอะไรกันในนี้ก็เชิญครับ  แต่ถ้าหาก มันมากเกินไป  ผมจะเอาจริง
ถ้าเป็นลูกหลานผมนะ จะ>>ให้สักที
TTK_MT
Hero Member

ธ.ทหารไทย 373-2-13867-6

« ตอบ #458 เมื่อ: 23 กันยายน 2010, 13:17:12 »

อ่านแล้วเครียดจังเลย เด็กสมัยนี้ฉลาดแก้มโกง แต่มักเอาตัวไม่รอด เดือดร้อนครอบครัวอีกตามเคย พ่อแม่จะรู้ไหมว่าลูกฉลาดแต่ไม่เฉลียว

นายต้นตระการ  มีทอง  ( HS6XWI / 144.500 MHz ) (TTK_MT)
26/6 ม.2 ต.สะแกกรัง อ.เมือง จ.อุทัยธานี 61000  โทร. 0860000438 , 0898587500
e22wj
Sr. Member

« ตอบ #459 เมื่อ: 23 กันยายน 2010, 13:34:54 »

สวัสดีครับ...เพื่อนสมาชิกเวปฯ และเพื่อนนักวิทยุสมัครเล่นทุกท่าน

การซื้อขายบนเวป...ไม่มีโอกาสสัมผัสสินค้าฯจริง ๆ  ไม่มีโอกาสคัดเลือกสินค้าได้ตามความพอใจ  มีเพียงภาพถ่ายและสัญญาใจว่า สินค้าที่ปรากฏให้เห็นต่อตาบนพื้นที่ขาย  คือสิ่งที่มีคุณสมบัติตรงตามที่ประกาศ-พูดคุยเจรจา กันอย่างแท้จริง  เท่านั้น  

เมื่อผู้ต้องการซื้อสินค้า..ไม่ใช่ว่า..ราคาถูกเพียงอย่างเดียว  ยังมีเหตุผลในเรื่องการช่วยเหลือฯ ในหลาย ๆ เหตุผล  ซึ่งคำประกาศ-พูดคุย แจ้งว่า มีความจำเป็นต้องขาย เพราะหน่วยงานเขาใช้ไม่เป็น  เอาล่ะในฐานะที่เราพอช่วยเหลือได้  และมีสินค้าที่เป็นไปตามความต้องการพื้นฐาน..หรือกิเลสที่เรียกหา ทำให้การใคร่ครวญจึงน้อยลง ๆ ....ไม่ใช่เรื่องโง่  แต่อย่างใด   แต่เป็นการเรียกได้ว่า "เสียรู้"มากกว่า

เมื่อวาน ผมแจ้งว่าจะให้โอกาสในการแก้ไขเรื่องที่เกิดขึ้น  มิใช่ผมเห็นดีเห็นงามไปกับการกระทำของน้องคนนี้  แต่เห็นว่าเรื่องราวเป็นเพียงเล่ห์อุบายในการขายสินค้าฯ ซึ่งถ้าเห็นของจริง สัมผัสกันตรงๆ ตัวสินค้าแล้ว  การพิจารณาอย่างรอบคอบย่อมต้องมีอย่างแน่นอน  รับไป ถือว่ายินยอม  ไม่รับ ก็ไม่ผิดสัญญา เพราะไม่ใช่สินค้าที่ได้เจรจาตกลงซื้อขายกัน  ดังนั้น  ที่มีการซื้อขาย ในครั้งแรก ผมก็ไม่เชื่อว่า จะเป็นหน่วยงาน อบต. อะไร จริงจังนัก เพราะงบประมาณที่จัดมาให้ อบต. ก็เป็นเงินงบประมาณของหน่วยงานปกครองท้องถิ่น ซึ่งก็ไม่สามารถนำมาซื้อขายโดยวิธีธรรมดาเช่นนี้  เป็นเพียงเรื่องที่ถูกอุปโลกขึ้นให้น่ารับฟังเท่านั้น  แต่ไม่น่าเชื่อ....ว่าจะเป็นเช่นนั้น  

โดยการติดต่อตรงทางโทรศัพท์กับตัวตนของน้องคนนี้  ได้รับแจ้งในเหตุผลการขายเดียวกัน และยืนยันว่า ไม่ใช่เงินที่จัดมาซื้อให้กับ อบต. แต่เป็นของกองทุนที่รวบรวมซื้อของให้ เจ้าหน้าที่อาสา อบต. ใช้งานฯ เท่านั้น ก็เป็นเหตุผลที่น่าฟังอีก...  ผมจึงตัดสินใจลองสั่งซื้อ  

เมื่อข้อเท็จจริงปรากฏทั้งตัวสินค้า  ข้ออ้างต่าง ๆ นานา  ทำให้ผมไม่สามารถให้การยอมรับวิธีการขายสินค้า โดยเอาเปรียบเช่นนี้ได้  ยิ่งเพื่อนสมาชิกมีการติงว่า..น่าจะเป็นการล่อลวงด้วยแล้ว  ผมจึงติดตามผลเรื่องนี้มาโดยตลอด และท้ายที่สุดก็เป็นจริงดังที่เพื่อนสมาชิกรู้กันอยู่แล้ว ณ ที่นี้

อย่างไรก็ตาม  เมื่อมีสินค้าฯ ส่งมอบ...ไม่ใช่ตามที่ต้องการ  ก็เป็นเรื่องที่ต้องพิจารณาว่าจะดำเนินการอย่างไร ?  และวิธีใด ?    

เมื่อน้องเขาได้ร้องขอมา..และยอมรับผิดกับผมแล้ว  โดยให้คำมั่นว่า..จะไม่ทำเยี่ยงนี้อีก..  ผมจึงให้คำมั่นแก่น้องเขาว่า  ให้ถือเป็นบทเรียนที่จะต้องนำมาพิจารณาปรับตัวเสียใหม่ และต้องไม่ทำเรื่องเช่นนี้อีก ซื้อขายฯ ต้องตรงไปตรงมา อย่าบิดเบี้ยว.. ผมจะให้โอกาสในการคืนเงิน ครึ่งหนึ่ง จำนวน 1,500บาท ภายในวันที่ 3 ตุลาคม 2553  เท่านั้น  ซึ่งน้องเขาก็รับปากไว้แล้ว   และสิ่งนี้  จะไม่ใช่การรอคอยรับฟังคำหลอกลวงต่อไปอีก  ถ้าปฏิบัติไม่ได้ตามที่ให้คำมั่นไว้กับผม....  สิ่งที่จะเกิดขึ้นกับน้องเขา  จะเป็นสิ่งเลวร้ายกว่าตกนรกเสียอีก  เพราะผมถือคำมั่นเป็นหลักแห่งชีวิตเสมอมา  เจ๋ง

ฉะนั้น  ขอให้น้องอภิสิทธิ์ วงษ์มะหิงค์  โปรดปฏิบัติตามที่พูดไว้  และตระหนักไว้เสมอว่า "ความลับไม่มีในโลก"    ยิ้มเท่ห์ ยิ้มเท่ห์

ส่วนสมาชิกท่านอื่นที่ถูกน้องเขากระทำแบบเดียวกันนี้  ผมพอทราบว่ามีอีก 2 ราย ที่สอบถามมาที่ผมโดยตรง  ก็ขอเป็นกำลังใจให้ได้ข้อตกลงตามที่ท่านเห็นสมควร  และขอให้สมหวังทุก ๆ ท่าน   เศร้า

จำใจเป็นคนขายของ..เพราะซื้อมาลอง..แล้วเบื่อ

หน้า: 1 ... 44 45 [46] 47 48 ... 61
  พิมพ์