HAMSIAM.COM # NO.1 HAM COMMUNITY OF THAILAND
17 มิถุนายน 2024, 11:56:51 *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: ท่านที่มีกระทู้เยอะ เวลาอัพยกแผงทำให้กระทู้ท่านอื่นตกเร็วมากต่อไปให้อัพ ไม่เกินชั่วโมงละ 2ครั้ง/2กระทู้ นะครับ ชม.ถัดไปถึงอัพใด้อีก 2ครั้ง/2กระทู้
หากต้องการอัพแบบไม่จำกัด คลิ้กที่นี่
Google
   หน้าแรก   ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  

หน้า: 1 ... 6 7 [8] 9
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: FS. สายอากาศฯ Larsen/Pulseฯ รุ่น PO150B 144-174 MHz/5.14 dBi/200 W ... (KulRod อ่านซะนะ)  (อ่าน 14751 ครั้ง)
ทูมิเตอร์
ผู้เช่าพื้นที่โฆษณา
Hero Member

ตอบได้ทุกคำถาม ชัวร์ ไม่มีมั่ว ...

« ตอบ #70 เมื่อ: 25 สิงหาคม 2011, 08:38:40 »

3 ต้น เลขกำกับพัสดุไปรษณีย์ EMS: EG386461402TH (24/8/54 12:53) ... นครฯ

... ขอบคุณเพื่อนๆ ทุกท่านครับ

นำเข้า-ขายสายอากาศ(เสา)และอุปกรณ์ติดตั้งฯ : Antenex-Diamond-E/M Wave-Hustler-Laird-Larsen-MOTOROLA-PCTEL
ขายสายโปรแกรมฯ-รับโปรแกรมเครื่องวิทยุโมโตฯ

LINE ID: two-meter โทร.087 714 6161

HAMSIAM.COM # NO.1 HAM COMMUNITY OF THAILAND
« ตอบ #70 เมื่อ: 25 สิงหาคม 2011, 08:38:40 »

พื้นที่โฆษณา ขาย เครื่องชาร์จแบตเตอรี่อัตโนมัติ CTEK จาก สวีเดน ดีที่สุด/ถูกที่สุด+ประกัน5ปี
คลิ้กไปดูที่ลิ้งค์ข้างล่างเลยครับ
http://www.spy-thai.com/

GPS ติดตามรถหาย ดักฟังเสียงสนทนาในรถ หรือระบุตำแหน่งรถ สั่งดับเครื่อง
ติดตามรถได้ทั่วไทยโดยไม่มีค่าบริการรายเดือน / Tel. 086-9455977
natty
Jr. Member
**

« ตอบ #71 เมื่อ: 10 กันยายน 2011, 19:01:12 »

พี่ งั้นแสดงว่า ตัววิปรุ่นเก่า กับรุ่นปัจจุบันกรรมวิธีการผลิตไม่เหมือนกันใช่ไหมครับ (ไม่เกี่ยวกับเรื่องประสิทธิภาพนะ) 
ฟันธงให้ทีครับ  จำได้ว่า 3 -4 ปีที่แล้ว พี่ชาย,สาวอยู่ CA (ปััจุบันก็ยังอยู่) โทรไปถามที่ บ. เขาบอกไม่มีการผลิตมานานแล้ว
แสดงว่ากลับมาผลิตใหม่ ตามความต้องการใช่ไหมครับ

ดอนเมือง  กทม.
« ตอบ #71 เมื่อ: 10 กันยายน 2011, 19:01:12 »

ทูมิเตอร์
Hero Member

ตอบได้ทุกคำถาม ชัวร์ ไม่มีมั่ว ...

« ตอบ #72 เมื่อ: 10 กันยายน 2011, 19:27:31 »

พี่ งั้นแสดงว่า ตัววิปรุ่นเก่า กับรุ่นปัจจุบันกรรมวิธีการผลิตไม่เหมือนกันใช่ไหมครับ (ไม่เกี่ยวกับเรื่องประสิทธิภาพนะ) 
ฟันธงให้ทีครับ  จำได้ว่า 3 -4 ปีที่แล้ว พี่ชาย,สาวอยู่ CA (ปััจุบันก็ยังอยู่) โทรไปถามที่ บ. เขาบอกไม่มีการผลิตมานานแล้ว
แสดงว่ากลับมาผลิตใหม่ ตามความต้องการใช่ไหมครับ

วิปรุ่นเก่ากับวิปรุ่นปัจจุบัน ... ขั้นตอนการผลิต และกรรมวิธีการผลิตไม่เหมือนกันครับ

ทางโรงงานฯ แจ้งยืนยัน (เป็นอีเมล์) มาว่า กรรมวิธี (แบบเก่า) ที่ทำให้ลวดเย็น (KulRod) ได้ยกเลิกไปนานหลายปีแล้ว

บางท่านสงสัยว่า แท้ หรือไม่แท้ให้ดูที่หัวหยดน้ำ / ซึ่งมันไม่จริง

ณ ปัจจุบัน ทางโรงงานฯ จัดจำหน่ายวิปมาตรฐาน W490(B)/.100 และ W490(B)/.125 เป็นแบบลูกบอลหัวกลมเท่านั้น (ไม่มีแบบหัวหยดน้ำ) หากลูกค้าต้องการอยากได้ัวิปแบบหัวหยดน้ำ ก็เพียงสั่งอะไหล่หัวหยดน้ำมาเปลี่ยนเองก็เท่านั้นครับ

hs3kvx(ทศ)
เจ็บแล้วจำคือคน เจ็บแล้วทนคื่อ........
Hero Member

บุญคุณต้องทดแทน

« ตอบ #73 เมื่อ: 11 กันยายน 2011, 11:41:21 »

เม้าท์แม่เหล็กใช้กับ สเปคตรัม ราคา
เม้าท์ aar-gb820 ราคา
สายอากาศ aar-qwftb120-ar ราคา
สายอากาศ aar-qwb144 ราคา

รอคำตอบ คำถามนี้จะอยู่ที่กระทู้ของพี่ท่านทุกกระทู้จนกว่าผมจะได้คำตอบครับ 555555

ทศพร หูสันเทียะ (สคพ.) กรมวิชาการเกษตร ลาดยาว จตุจักร กทม.10900 t.0814207703
ทูมิเตอร์
Hero Member

« ตอบ #74 เมื่อ: 17 กันยายน 2011, 10:40:59 »

เม้าท์แม่เหล็กใช้กับ สเปคตรัม ราคา
เม้าท์ aar-gb820 ราคา
สายอากาศ aar-qwftb120-ar ราคา
สายอากาศ aar-qwb144 ราคา

รอคำตอบ คำถามนี้จะอยู่ที่กระทู้ของพี่ท่านทุกกระทู้จนกว่าผมจะได้คำตอบครับ 555555

... ผมส่งราคาไปให้แล้วนะครับ

ทูมิเตอร์
Hero Member

« ตอบ #75 เมื่อ: 17 กันยายน 2011, 16:21:50 »

จำหน่าย ... สายอากาศฯ Larsen/Pulse Electronics รุ่น PO150B 144-174 MHz/5.14 dBi/200 Watts

พร้อมอะไหล่ ... วิป (W490B/.100) และคอยล์ (PO150BCO)

วัน/เดือน/ปี ที่ผลิต ... 17/06/2011 (2554)

แหล่งที่มา/ผลิตจาก/นำเข้าจาก ... Larsen/Pulse Electronics, Inc. ... ประเทศสหรัฐอเมริกา

... ขอย้ำว่า เป็นของแท้/ใหม่/ไม่ใช่ของทำเทียมลอกเลียนแบบ !

ผมขอเรียนแจ้ง และอธิบายให้เพื่อนๆ ได้ทราบโดยทั่วกันดังนี้

... จะเป็นหัวหยดน้ำ หรือหัวกลมก็ไม่ใช่ประเด็น สำหรับผลิตภัณฑ์ Larsen จากแหล่งอื่นๆ ผมไม่ทราบ แต่ผลิตภัณฑ์ Larsen / Pulse ที่ผมจำหน่ายล้วนแล้วแต่เป็นผลิตภัณฑ์ที่สั่งซื้อ/นำเข้าจากโรงงาน Larsen / Pulse Electronics ทั้งสิ้่นครับ

ท่านใดยังต้องการเป็นหัวหยดน้ำ ทาง Larsen / Pulse ก็ยังมีอะไหล่หัวหยดน้ำจำหน่ายอยู่ (หากต้องการ/จะสั่งจากโรงงานฯ มาจำหน่าย)

และที่สำคัญทางโรงงานฯ แจ้งยืนยัน (เป็นอีเมล์) มาว่า กรรมวิธีที่ทำให้ลวดเย็น (KulRod) ได้ยกเลิกไปนานหลายปีแล้ว ซึ่งไม่เกี่ยวกับวิปหัวกลม หรือหัวหยดน้ำ และวิปที่มีจำหน่ายในปัจจุบันก็ใช้กรรมวิธีการผลิตที่ให้ประสิทธิภาพการรับ-ส่งไม่แตกต่างจากกรรมวิธีแบบเดิมครับ

เพราะฉะนั้น ... กระแสสังคมที่ว่า หัวหยดน้ำแท้/ดีกว่าหัวกลม ... ขอยืนยันว่าไม่จริง !

สายอากาศติดรถยนต์ Larsen/Pulse Electronics รุ่น PO150B

ราคาจำหน่าย 1,750.- บาท ... บริการจัดส่งสินค้าทาง ปณ. EMS +100.- บาท
บรรจุใส่กระบอกอย่างดี พร้อมจัดส่งสินค้าทางไปรษณีย์ EMS

... คุณลักษณะทางเทคนิค

... รูปสินค้า

ราคาจำหน่าย 1,750.- บาท ... บริการจัดส่งสินค้าทาง ปณ. EMS +100.- บาท
บรรจุใส่กระบอกอย่างดี พร้อมจัดส่งสินค้าทางไปรษณีย์ EMS

หากสนใจสั่งซื้อกรุณาอ่าน และศึกษารายละเอียดของสินค้าให้ถี่ถ้วน
โทรติดต่อสอบถามรายละเอียด และสั่งซื้อได้ที่ ... ทูมิเตอร์ ... 087-714-6161 ครับ

ผมขอเรียนแจ้ง และอธิบายให้เพื่อนๆ ได้ทราบโดยทั่วกันดังนี้

... จะเป็นหัวหยดน้ำ หรือหัวกลมก็ไม่ใช่ประเด็น สำหรับผลิตภัณฑ์ Larsen จากแหล่งอื่นๆ ผมไม่ทราบ แต่ผลิตภัณฑ์ Larsen / Pulse ที่ผมจำหน่ายล้วนแล้วแต่เป็นผลิตภัณฑ์ที่สั่งซื้อ/นำเข้าจากโรงงาน Larsen / Pulse Electronics ทั้งสิ้่นครับ

ท่านใดยังต้องการเป็นหัวหยดน้ำ ทาง Larsen / Pulse ก็ยังมีอะไหล่หัวหยดน้ำจำหน่ายอยู่ (หากต้องการ/จะสั่งจากโรงงานฯ มาจำหน่าย)

และที่สำคัญทางโรงงานฯ แจ้งยืนยัน (เป็นอีเมล์) มาว่า กรรมวิธีที่ทำให้ลวดเย็น (KulRod) ได้ยกเลิกไปนานหลายปีแล้ว ซึ่งไม่เกี่ยวกับวิปหัวกลม หรือหัวหยดน้ำ และวิปที่มีจำหน่ายในปัจจุบันก็ใช้กรรมวิธีการผลิตที่ให้ประสิทธิภาพการรับ-ส่งไม่แตกต่างจากกรรมวิธีแบบเดิมครับ

เพราะฉะนั้น ... กระแสสังคมที่ว่า หัวหยดน้ำแท้/ดีกว่าหัวกลม ... ขอยืนยันว่าไม่จริง !

การชำระเงิน ... โอนเงินเข้าบัญชี

ธนาคารกรุงเทพ จำกัด (มหาชน)
สาขาถนนประชาอุทิศ-ราษฎร์บูรณะ
เลขที่บัญชี 235-0121-956
ประเภทออมทรัพย์
ชื่อ บัญชี นายทศxx ทวีxxxx

หลังจากนั้นแจ้งชื่อ และที่อยู่ ... ในกระทู้นี้ หรือทางโทรศัพท์ ... ทูมิเตอร์ ... 087-714-6161
และ/หรือทางอีเมล์ info(แอท)two-meter.com ครับ

พบกับ "ทูมิเตอร์" ได้บน facebook ... ครับ

ค้นหาทูมิเตอร์บน FB ... facebook.com/2meter.shop

*** ข  อ  บ  พ  ร  ะ  คุ  ณ  ที่  เ  ข้  า  ม  า  เ  ยี่  ย  ม  ช  ม  แ  ล  ะ  อุ  ด  ห  นุ  น  ค  รั  บ ***
ทูมิเตอร์
Hero Member

« ตอบ #76 เมื่อ: 24 ธันวาคม 2011, 17:58:45 »

... สินค้าหมดชั่วคราว / ล็อตใหม่มากลางเดือนมกราคมปีหน้า 2๕๕๕ ครับ

hs3kvx(ทศ)
เจ็บแล้วจำคือคน เจ็บแล้วทนคื่อ........
Hero Member

บุญคุณต้องทดแทน

« ตอบ #77 เมื่อ: 24 ธันวาคม 2011, 21:54:11 »

อิอิอิอิอิอิอิอิอิ ว่าจะสั่งซื้ออีกซักต้น ออดเลยเราอิอิอิอิอิ
ทูมิเตอร์
Hero Member

« ตอบ #78 เมื่อ: 05 มกราคม 2012, 11:42:16 »

อิอิอิอิอิอิอิอิอิ ว่าจะสั่งซื้ออีกซักต้น ออดเลยเราอิอิอิอิอิ

รอนิดหนึง / หากรีบใช้ดูที่ร้านอื่นก่อนก็ได้ครับ

ทูมิเตอร์
Hero Member

« ตอบ #79 เมื่อ: 14 มกราคม 2012, 10:26:18 »

... สินค้าหมดชั่วคราว / ล็อตใหม่มากลางเดือนมกราคมปีหน้า 2๕๕๕ ครับ

... สินค้าล็อตใหม่ใกล้จะมาละครับ

หน้า: 1 ... 6 7 [8] 9
  พิมพ์