HAMSIAM.COM # NO.1 HAM COMMUNITY OF THAILAND
11 มิถุนายน 2024, 05:29:24 *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เตือนเพื่อนสมาชิก ระวัง นาย ธนันท์ วงค์วัฒนามงคล หลอกลวงสมาชิกที่ลงหาของในเวปโดยอ้างว่ามีสินค้าขายในราคาถูกและให้โอนเงินแต่ไม่ส่งสินค้าให้ โดยขณะนี้มีผู้ถูกหลอกหลายราย เบอร์โทรที่ใช้ 088-9526897 บัญชี ธ.ทหารไทย 2152261794/ ธ.กสิกรไทย 8530024230
Google
   หน้าแรก   ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  

หน้า: 1 ... 6 7 [8] 9 10
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ประมูล KENWOOD TH28eปิดการประมูล  (อ่าน 28902 ครั้ง)
พี่หมอ
Hero Member

096-8495696 ทรู

« ตอบ #70 เมื่อ: 09 ธันวาคม 2012, 09:49:50 »

ดูในกระทู้เก่าๆที่ผ่านมา ในข้อมูลส่วนตัวก็จะเห็นว่ามีการใช้เบอร์นี้เข้ามาในการซื้อขายหลายๆครั้งตั้งแต่ เดือน สิงหาคมเป็นต้นมา ลองคลิ๊กดูครับ มีทั้งชื่อ+ที่อยู่ที่ทำงานด้วยครับ
ครับถ้าคนที่จะหลอกกันคงไม่ให้ชื่อที่อยู่ที่ทำงานกันนะครับเบอร์ที่ท่านเห็นเป็นเบอร์ผู้ขายจิงๆและมีที่อยู่เป็นตัวเป็นตนผมเป็นผู้ลงให้แล้วไม่เคยเกิดปัญหาและผมว่ามีเพื่อนสมาชิกท่านอื่นก็คงเคยลงให้เพื่อนสุดท้ายนี้ผมไม่ขอพูดมากผมขอรับผิดผู้เดียวครับถ้าเกิดปัญหาจากการลงกระทู้
1.mt1000
2th28
และกระทู้เก่าที่ผมลงให้
คนขายหรือเจ้าของเครื่องอาจจะเป็นคนผู้ไม่เพราะแต่ไม่เคยความคิดโกงเกิด
และของให้เป็นกรณีตัวอย่างต่อไปสำหรับเพื่อนสมาชิกที่จะลงให้เพื่อนอย่าพลาดในการลงกระทู้
ผมเองไม่ใช่พ่อค้าแต่เพื่อนให้ลงให้ซึ่งผมจะยินดีที่รับผิดชอบ

รู้สึกท่านจะเข้าใจอะไรผิด   ที่ ท่านควรตอบและเกี่ยวกับท่านเต็มๆ คือ มารยาท และขั้นตอนในการซื้อขาย ที่ ปฏิบัติ ต่อผู้ ประมูลได้  ท่านก็ ว่าไปเรื่อย ผมไม่โกง ยังไม่มีใคร ว่าท่านโกงเลย เค้าสงสัยเฉยๆ ว่า ขั้นตอน ของท่าน ทำไม มันหลายคน หลายขั้นตอน  เป็นของตนเองไหม  เพื่อนมาเกี่ยวอะไรด้วย เพื่อนท่านพูดไม่ดีกับเพื่อนสมาชิก จริงหรือเปล่า แล้วใน อนาคต ถ้าท่านลงขายของ เพื่อนสมาชิกท่านจะพูดไม่ดีแบบนี้กับ ใครในเวปแฮมสยาม อีกหรือเปล่า
จะเอาของใคร มาขายอีกหรือเปล่า แล้วให้โทรคุยกันเอาเอง  

ท่านยังไม่ตอบให้กระจ่างซัก คำถามเลย  เลยมานั่งเล่น กันอยู่เนี่ย  ก็ไม่ตอบซักที ไม่เอาแล้วนะเรื่องโกงไม่โกง  

ร้านกุ้ง.. มีใบทะเบียนการค้าและใบอนุญาตค้าวิทยุคมนาคมอย่างถูกต้อง
HAMSIAM.COM # NO.1 HAM COMMUNITY OF THAILAND
« ตอบ #70 เมื่อ: 09 ธันวาคม 2012, 09:49:50 »

พื้นที่โฆษณา ขาย เครื่องชาร์จแบตเตอรี่อัตโนมัติ CTEK จาก สวีเดน ดีที่สุด/ถูกที่สุด+ประกัน5ปี
คลิ้กไปดูที่ลิ้งค์ข้างล่างเลยครับ
http://www.spy-thai.com/

GPS ติดตามรถหาย ดักฟังเสียงสนทนาในรถ หรือระบุตำแหน่งรถ สั่งดับเครื่อง
ติดตามรถได้ทั่วไทยโดยไม่มีค่าบริการรายเดือน / Tel. 086-9455977
auto-alarm = wirapun
member.
Full Member
*

« ตอบ #71 เมื่อ: 09 ธันวาคม 2012, 14:31:03 »

กลับมาแล้วครับ มีPM จาก เจ้าของกระทู้ใหโทรกลับตามนี้
โทรกับเจ้าของเครื่องด้วยครับ0863616121
[/color]
ดูในกระทู้เก่าๆที่ผ่านมา ในข้อมูลส่วนตัวก็จะเห็นว่ามีการใช้เบอร์นี้เข้ามาในการซื้อขายหลายๆครั้งตั้งแต่ เดือน สิงหาคมเป็นต้นมา ลองคลิ๊กดูครับ มีทั้งชื่อ+ที่อยู่ที่ทำงานด้วยครับ
ครับถ้าคนที่จะหลอกกันคงไม่ให้ชื่อที่อยู่ที่ทำงานกันนะครับเบอร์ที่ท่านเห็นเป็นเบอร์ผู้ขายจิงๆและมีที่อยู่เป็นตัวเป็นตนผมเป็นผู้ลงให้แล้วไม่เคยเกิดปัญหาและผมว่ามีเพื่อนสมาชิกท่านอื่นก็คงเคยลงให้เพื่อนสุดท้ายนี้ผมไม่ขอพูดมากผมขอรับผิดผู้เดียวครับถ้าเกิดปัญหาจากการลงกระทู้
1.mt1000
2th28
คนขายหรือเจ้าของเครื่องอาจจะเป็นคนผู้ไม่เพราะแต่ไม่เคยความคิดโกงเกิด
และของให้เป็นกรณีตัวอย่างต่อไปสำหรับเพื่อนสมาชิกที่จะลงให้เพื่อนอย่าพลาดในการลงกระทู้
ผมเองไม่ใช่พ่อค้าแต่เพื่อนให้ลงให้ซึ่งผมจะยินดีที่รับผิดชอบ
ใจเย็นๆและตั้งสติและตั้งใจฟังให้ดีนะครับ ในกรณีของท่าน ผมยังไม่เคยบอกว่าท่านโกงนะครับ ผมบอกเพียงว่ามันผิดมารยาท เมื่อมีผู้ร้อง มาตั้งกระทู้ในห้องร้องเรียน ผมและเพื่อนสมาชิกอีกหลายๆท่านก็เข้ามาดูและมาเตือนและแสดงความคิดเห็น ส่วนเบอร์นั้นจะเป็นเบอร์ใครผมไม่ทราบและอีกหลายๆท่านก็คงไม่ทราบหรอกครับ เพราะที่ผ่านมาก็เห็นปรากฎอยู่ในกระทู้ขายของของท่าน การลงขายให้เพื่อน ทุกคนมีสิทธิ์ทำได้ครับ เพราะที่ผ่านมาก็มีหลายท่านที่ทำเช่นนั้น เพราะถ้ามีปัญหาเจ้าของยูสเซอร์ก็ต้องรับผิดชอบอยู่แล้ว  และเมื่อเรารับของเพื่อนมาลงขายมาลงประมูลและรู้ว่าเพื่อนเราพูดไม่เพราะก็ตัดปัญหาซะ ให้ลูกค้าโทรหาเราจะได้ไม่ขุ่นเคืองกัน ผมบอกผมเตือนด้วยความหวังดีครับ โปรดใช้สติพิจารณาอย่าใช้อารมณ์ครับ  ขอบคุณครับ
ถูครับมันเป็นมารยาทผมเองก็ออกมาแสดงความรับผิดชอบโทรหาท่านผู้ประมูลรู้ว่ามีปัญหาไม่เข้าใจกัที่ราบ

acc นี้อยู่ในโทษแบนยาวห้ามซื้อขาย
http://www.hamsiam.com/smf/index.php?topic=147646.80
« ตอบ #71 เมื่อ: 09 ธันวาคม 2012, 14:31:03 »

member.
Full Member
*

« ตอบ #72 เมื่อ: 09 ธันวาคม 2012, 14:45:01 »

1.mt1000
2th28

รู้สึกท่านจะเข้าใจอะไรผิด   ที่ ท่านควรตอบและเกี่ยวกับท่านเต็มๆ คือ มารยาท และขั้นตอนในการซื้อขาย ที่ ปฏิบัติ ต่อผู้ ประมูลได้  ท่านก็ ว่าไปเรื่อย ผมไม่โกง ยังไม่มีใคร ว่าท่านโกงเลย เค้าสงสัยเฉยๆ ว่า ขั้นตอน ของท่าน ทำไม มันหลายคน หลายขั้นตอน  เป็นของตนเองไหม  เพื่อนมาเกี่ยวอะไรด้วย เพื่อนท่านพูดไม่ดีกับเพื่อนสมาชิก จริงหรือเปล่า แล้วใน อนาคต ถ้าท่านลงขายของ เพื่อนสมาชิกท่านจะพูดไม่ดีแบบนี้กับ ใครในเวปแฮมสยาม อีกหรือเปล่า
จะเอาของใคร มาขายอีกหรือเปล่า แล้วให้โทรคุยกันเอาเอง   

ท่านยังไม่ตอบให้กระจ่างซัก คำถามเลย  เลยมานั่งเล่น กันอยู่เนี่ย  ก็ไม่ตอบซักที ไม่เอาแล้วนะเรื่องโกงไม่โกง 
[/quote
คำตอบที่1.เครื่องเป็นของเพื่อนผมokไหม
         2.ก็เข้าให้ผมลงให้ครับokไหม
         3.ผมไม่รู้ว่าเป็นไงเพราะผมไม่ได้อยู่ในเหตุการณ์okไหม
         4.ส่วนเรื่องนั้นให้ท่านโทรถ้าเพื่อนสมาชิกที่ชื้อเครื่องเขาดูนะครับผมลงไปก็หลายเครื่องนะไม่เคยโทรถ้าผู้ชื้อนะครับokไหม
         5.ผมไม่ได้เอาของมาขายนะครับบอกแล้วว่าไม่ใช่พ่อค้า(เพื่อนให้ลงให้ครับอันนี้คงเข้าใจนะครับ)okไหมครับ
หมายเหตุ. เมื่อมีการประมูลแล้วมีผมประมูลผมก็pmให้โทรคุยกับเจ้าของเครื่องนะครับ
HS5DGC
Hero Member

144.700Mhzชร.ยามดึกCB-CH9 มิตรภาพเชียงราย

« ตอบ #73 เมื่อ: 09 ธันวาคม 2012, 14:45:50 »

ผมว่าท่านต้องระบุนะครับว่าเพื่อนฝากประมูลเพื่อสมาชิกจะได้ตัดสินใจได้ว่าจะร่วมเล่นด้วยไหม จริงอยู่เจ้าของเครื่องไม่โกงแน่ๆเพราะท่านรู้ แล้วสมาชิกจะรู้ไหม ท่านอย่าลืมว่าเราๆที่อยู่ในที่แห่งนี้ส่วนใหญ่รู้จักกันก็แต่ตัวหนังสือกับเสียงพูด ความเสี่ยงมันก็มากอยู่แล้ว ขนาดเจอหน้ากันทุกวันเห็นกันมาตั้งไม่รู้เท่าไรก็โกงกันได้เลยเพราะงั๊นคงไม่แปลกที่สมาชิกจะมีความระแวงและไม่เชื่อใจเกิดขึ้น

ไม่ต้องรวยล้นฟ้าแต่ขอให้เป็นคนดีแค่นี้พ่อก็ภูมิใจเกินพอ
เฉลิมพล ไชยยะโทร.0811809939(AIS)
504-X-XXXX
member.
Full Member
*

« ตอบ #74 เมื่อ: 09 ธันวาคม 2012, 14:57:21 »

พี่หมอ
เรียกล้มประมูล อะเปล่า เเล้วแต่ท่านคิด

- ดำเนินการเปิดประมูลเอง  ราคาไม่ได้ตามหวัง ซื้อเวลา โยนไปว่าเครื่องสมชายฝากประมูลไม่ใช่เครื่องผม เพื่อนฝากประมูลผิดหรือ

- เบอร์เพื่อนที่ฝากเบอร์เดียวกัน อำพราง เบอร์นี้เบอร์เพื่อนผมจิงๆใช้ความคิดบ้างสิ

-จำนวนด้วยหลักฐานและสิ่งศักดิ์สิทธิ์ในเวป มีจริง โกหกไปก้เท่านั้น เก่งกว่าท่านก็ จอดมาแล้ว  ท่านจึงยอมรับด้วยความไม่เต็มใจ และไม่มีคำอธิบายใดๆ จากท่านเลย ท่านเป็นหรือมีสิตหน่อยนะคิดว่าท่านอื่นเป็นเหมือนท่าน
- จะประสบการณ์มากหรือน้อย ไม่น่าเกี่ยว กระทู้เกี่ยวกับประมูลมีให้ชมเป็นประสบการณ์ทุกวัน

- ถ้าประมูลแล้ว สู้ๆๆ ไม่มีเกียร์ถอยหลัง  เพราะเวปนี้เค้าเอาจริง  ไม่มี โอ้ ละ น้อ   

ถึงท่านจะขอโทษ ขอโพย ท่านpop ไปแล้ว แต่ในส่วน นิติกรรม ยังคงเกี่ยวข้องกับท่านอยู่   ครับ
พี่หมอ
Hero Member

« ตอบ #75 เมื่อ: 09 ธันวาคม 2012, 15:53:27 »

-เพื่อนท่านฝากประมูลไม่ผิดหรอกครับ อ้าง จากข้อความของท่านpop เค้าประมูลได้ที่ ราคา3500 แต่ปลายสายซึ่งไม่รู้ว่าเป็นใคร ประสงค์จะขายอีกราคาที่เค้าต้องการ  อาจเป็นท่านหรือเพื่อนท่าน  ผิดไม่ผิด ให้พิจารณาเอง ถ้าขาย3500 บาท ท่านpop จะไม่มาเรียกร้องหาความจริง จากท่าน

- ผมก็ต้องปักใจ ไว้ก่อนว่า เบอร์ท่าน เนื่องจากเป็นเจ้าของสินค้า ซึ่งในขณะนั้น มีอำนาจเต็ม แต่ท่านไม่clearในข้อความประกาศขายเอง

-ผมก็สงสารท่านนะ ที่จะต้องมาตอบคำถามผม เหมือนติดบ่วง อะไรซักอย่างที่ยังแกะไม่ออก

แต่ถ้าท่านยังมาหยอด ผมอยู่แบบนี้ ผมก็จะถามอยู่นี่แหละ มีเพื่อนสมาชิก เอากระได มาให้ท่านลง ท่านก็ไม่ลง

HS4PKL
ผู้เช่าพื้นที่โฆษณา
Hero Member

รับเงินสดเท่านั้น เบื่อทวง

« ตอบ #76 เมื่อ: 09 ธันวาคม 2012, 16:11:58 »

-เพื่อนท่านฝากประมูลไม่ผิดหรอกครับ อ้าง จากข้อความของท่านpop เค้าประมูลได้ที่ ราคา3500 แต่ปลายสายซึ่งไม่รู้ว่าเป็นใคร ประสงค์จะขายอีกราคาที่เค้าต้องการ  อาจเป็นท่านหรือเพื่อนท่าน  ผิดไม่ผิด ให้พิจารณาเอง ถ้าขาย3500 บาท ท่านpop จะไม่มาเรียกร้องหาความจริง จากท่าน

- ผมก็ต้องปักใจ ไว้ก่อนว่า เบอร์ท่าน เนื่องจากเป็นเจ้าของสินค้า ซึ่งในขณะนั้น มีอำนาจเต็ม แต่ท่านไม่clearในข้อความประกาศขายเอง

-ผมก็สงสารท่านนะ ที่จะต้องมาตอบคำถามผม เหมือนติดบ่วง อะไรซักอย่างที่ยังแกะไม่ออก

แต่ถ้าท่านยังมาหยอด ผมอยู่แบบนี้ ผมก็จะถามอยู่นี่แหละ มีเพื่อนสมาชิก เอากระได มาให้ท่านลง ท่านก็ไม่ลง

ดูมานานแล้วไอ้กระทู้สีแดงๆเนี้ย เป็นกระทู้ที่ไม่ก่อให้เกิดรายได้เลยนะครับ มีแต่ปวดหัวเปล่าๆ และอีกอย่างท่านพี่หมอพูดถูกครับ ในเมื่อท่านว่าเรื่องมันจบแล้วท่านก็ควรอยู่เฉยๆดีแล้วครับทำไมเจ้าของกระทู้ ต้องทำตัวเป็นหนังหน้าไฟให้กับคนอื่นด้วยครับ สู้เราเอาเวลามาขายของที่เรามีอยู่จะไม่ดีกว่าเหรอครับ ส่วนของเพื่อนก็ให้เขาขายของเขาเองจะได้ไม่เกิดเหตุการณ์แบบนี้อีกนะครับ

โทรฯ 08-3332-9909 เบอร์เดียวทั่วไทย

http://track.thailandpost.co.th/
tugthawung
Hero Member

ทักษ์ 08.6565.6561

« ตอบ #77 เมื่อ: 09 ธันวาคม 2012, 17:50:16 »

ใจลุ่มๆครับ พี่เจี๋ยบ  ยิ้มกว้างๆ

eagle j733
Hero Member

« ตอบ #78 เมื่อ: 09 ธันวาคม 2012, 17:59:45 »

ถูกต้องครับ พี่หมอ เทียวมาหยอด เทียวล็อกอิน ล็อกเอาก์ อยู่นี่เเหล่ะ  จะมาตอบคำถามพิมพ์ผิดพิมพ์ถูก  OK มั๊ย.. OK มั๊ย จากความเห็นใจ จากมิตรจะกลายเป็นศัตรู เมื่อเอากระไดมาพาดให้ลงไม่ลงก็ไม่ต้องลงครับ เก็บกระไดเรากลับบ้านเอาไปสอยมะม่วงให้เมียกินดีกว่า เกาะอยู่ไหวก็เกาะไป ไม่ไหวก็ปล่อยให้ตกลงมาแข้งขาหัก ***มีมิตรเพียงหนึ่ง ดีกว่ามีศัตรูเป็นร้อยครับ***
pong517
Hero Member

ลำโพงมันดัง ลำพังมันเงียบ

« ตอบ #79 เมื่อ: 09 ธันวาคม 2012, 18:02:51 »

น้ำเย็นๆสักแก้วมั้ยคร้าบ  ยิงฟันยิ้ม

พื้นที่โฆษณา ไฟฉายแรงๆ /วิทยุสื่อสาร /กล้องแอบถ่าย /เครื่องดักฟัง /GPS ติดตามรถหาย ระบุตำแหน่ง ผ่านดาวเทียม
คลิ้กไปดูที่ลิ้งค์ข้างล่างเลยครับ
http://www.spy-thai.com/

GPS ติดตามรถหาย ดักฟังเสียงสนทนาในรถ หรือระบุตำแหน่งรถ สั่งดับเครื่อง
ติดตามรถได้ทั่วไทยโดยไม่มีค่าบริการรายเดือน / Tel. 086-9455977
หน้า: 1 ... 6 7 [8] 9 10
  พิมพ์