HAMSIAM.COM # NO.1 HAM COMMUNITY OF THAILAND
29 พฤษภาคม 2024, 16:17:39 *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: สมาชิกคนเดียว อนุญาตให้มี1 acc ห้ามสมัครหลาย acc ไม่ว่าเพื่อการใดก็ตาม
หากมีการตรวจพบหรือมีผู้แจ้งให้ตรวจสอบ และตรวจสอบเจอ ถือว่าผิดกฎ มีโทษแบนยาว
หลังจากนั้นหากมีการรายงานหรือตรวจพบมีพฤติกรรมใช้หลาย acc ให้คุณ/ให้โทษ กับ ตนเอง/พวกพ้อง/ผู้อื่น หรืออำพรางนิติกรรมใดๆ มีโทษแบนถาวร
กรุณารักษากฎระเบียบประกาศนี้อย่างเคร่งครัดด้วยครับ
Google
   หน้าแรก   ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  

หน้า: 1 [2]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เรียนถาม ท่านผู้ดูแลและพี่น้องในHamsiamครับ  (อ่าน 4290 ครั้ง)
rescue70
Hero Member

« ตอบ #10 เมื่อ: 20 มีนาคม 2013, 21:45:35 »

ช่างเป็นคนขายที่ไม่น่าเชื่อถือเอาซะเลย นี่ยังดีนะที่ยังไม่ได้โอน  ถ้าโอนไปแล้วคงสนุกกว่านี้แน่เลย

เ๋ต๋า  089-0155896
74 ถ.ราษฎรยินดี ต.หน้าเมือง อ.เมือง จ.ราชบุรี70000
ไม่ค่อยได้ขาย....ส่วนมากจะซื้อ
ไทยพาณิชย์  846-213484-1
HAMSIAM.COM # NO.1 HAM COMMUNITY OF THAILAND
« ตอบ #10 เมื่อ: 20 มีนาคม 2013, 21:45:35 »

พื้นที่โฆษณา ขาย เครื่องชาร์จแบตเตอรี่อัตโนมัติ CTEK จาก สวีเดน ดีที่สุด/ถูกที่สุด+ประกัน5ปี
คลิ้กไปดูที่ลิ้งค์ข้างล่างเลยครับ
http://www.spy-thai.com/

GPS ติดตามรถหาย ดักฟังเสียงสนทนาในรถ หรือระบุตำแหน่งรถ สั่งดับเครื่อง
ติดตามรถได้ทั่วไทยโดยไม่มีค่าบริการรายเดือน / Tel. 086-9455977
thaiboyscout
Hero Member

« ตอบ #11 เมื่อ: 20 มีนาคม 2013, 23:22:19 »

ช่างเป็นคนขายที่ไม่น่าเชื่อถือเอาซะเลย นี่ยังดีนะที่ยังไม่ได้โอน  ถ้าโอนไปแล้วคงสนุกกว่านี้แน่เลย

โอนเงินไปแล้วสนุกยังไงครับ ผมก็ไม่เคยไปโกงไครกินน่ะครับท่าน
เช็คประวัติได้เลย ผมทำอะัไร เป็นอะไร อยู่ที่ไหน ผมจะไปโกงทำไม คิดดูแล้วกันนะครับ

คนที่จะมาดูของ ตอนแีรก เค้าจะเอา SUB อย่างเดียว แล้วพอวันที่คุยกับคุณผมก็ออกไปอยู่ข้างนอก
แล้วพอกลับมา ทางบ้านแจ้งว่า มีคนมาหา ผมก็เลยโทรกลับไป แล้วเ้ค้าก็ตกลงเอาหมด

แต่ท่านจะเอาของ แต่ ไม่ขอเลขบัญชีโอนเงิน แล้วอยู่ๆมาว่าผม
ผมก็ผิดจริง ที่ผมรับปากคุณไว้ ผมก็รู้ว่าผมผิด
แต่จะมา ดิสเครดิต เรื่องโอนเงินไปแล้ว สนุกแน่ มันไม่ใช่น่ะครับ

แล้วท่านก็บอกเองว่า งั้นผมไม่เอาแล้วก็ได้ แล้วก็วางสายไป

ส่วนท่าน spectacle1 กรุณาชี้แจงด้วยครับว่า้เจ้าไหน
ผมไม่เคยอ้างว่าแม่บ้านขาย เพราะผมไม่มีแม่บ้านครับ

เจ้านี่้นี่เอง ผมเจอมาแล้ว ตกลงกันเสร็จเรียบร้อย ผิดกระทู้ให้เรียบร้อย ขอเวลาออกไปโอน ไม่เกิน 30 นาทีก็ตกปากรับคำ  ออกจากที่ทำงานยังไม่ถึง10นาที  โทร.หาผม อ้างแม่บ้านขายให้คนข้างบ้านไปแล้ว...ก็เลยเลิกคบไม่เคยชายตาไปมองกระทู้ของคนคนนี้เลย ไม่โกรธแต่เคืองครับ ทำใจครับท่าน ยิ้มกว้างๆ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 20 มีนาคม 2013, 23:36:03 โดย thaiboyscout » บันทึกการเข้า

บุหรี่ คือ ใบยาสูบพันด้วยกระดาษ โดยมีไฟติดอยู่ข้างหนึ่ง และมีคนโง่อยู่อีกข้าง
สุภาษิต : ยื่นหมู ยื่นแมว สัจธรรม : คนซื้อย่อมอยากได้ของถูก คนขายย่อมอยากขายของแพง
« ตอบ #11 เมื่อ: 20 มีนาคม 2013, 23:22:19 »

rescue70
Hero Member

« ตอบ #12 เมื่อ: 21 มีนาคม 2013, 00:01:45 »

ช่างเป็นคนขายที่ไม่น่าเชื่อถือเอาซะเลย นี่ยังดีนะที่ยังไม่ได้โอน  ถ้าโอนไปแล้วคงสนุกกว่านี้แน่เลย

โอนเงินไปแล้วสนุกยังไงครับ ผมก็ไม่เคยไปโกงไครกินน่ะครับท่าน
เช็คประวัติได้เลย ผมทำอะัไร เป็นอะไร อยู่ที่ไหน ผมจะไปโกงทำไม คิดดูแล้วกันนะครับ

คนที่จะมาดูของ ตอนแีรก เค้าจะเอา SUB อย่างเดียว แล้วพอวันที่คุยกับคุณผมก็ออกไปอยู่ข้างนอก
แล้วพอกลับมา ทางบ้านแจ้งว่า มีคนมาหา ผมก็เลยโทรกลับไป แล้วเ้ค้าก็ตกลงเอาหมด

แต่ท่านจะเอาของ แต่ ไม่ขอเลขบัญชีโอนเงิน แล้วอยู่ๆมาว่าผม
ผมก็ผิดจริง ที่ผมรับปากคุณไว้ ผมก็รู้ว่าผมผิด
แต่จะมา ดิสเครดิต เรื่องโอนเงินไปแล้ว สนุกแน่ ไม่ใช่ใช่น่ะครับ

แล้วท่านก็บอกเองว่า งั้นผมไม่เอาแล้วก็ได้ แล้วก็วางสายไป

ท่านเข้าใจอะไรผิดหรือป่าว
1.ตั้งแต่ที่คุยกันมา ผมยังไม่ได้บอกว่าท่านโกงนะ ตั้งแต่ที่คุยกันมาเนี๊ยะ มันเรื่องของการตกลงซื้อขาย คุณตกลงขายให้กับผม  แต่คุุณไปขายให้คนอื่น มันเป็นเรื่องของการผิดคำพูด 
2.ที่ผมบอกว่าไม่เอา ก็ท่านบอกได้ตกลงขายคนอื่นไปแล้ว ผมก็ถามท่านว่า แล้วยังไงเพราะตกลงกับผมไว้แล้ว ท่านก็บอกให้ รอคำตอบจากอีกคนก่อน(คนซื้อที่ครอบครัวท่านบอกว่ามาดูของ) คุณก็ไม่ได้สรุปว่าจะขายหรือไม่ขายผม คุณถามผม  ผมเองก็ขี้เกียจยุ่งยากและเริ่มเสียความรู้สึกแล้วด้วย คนขายไม่รักษาคำพูด ในเมื่อไม่อยากขายกะผม ผมก็ไม่เอา จบ
3.เรื่องเลขบัญชี   เราตกลงขายกันในราคา 400 ซึ่งคุณเป็นคนเสนอราคามาเอง ผมก็ตกลง ตามนั้น แต่ติดที่เรื่องส่ง ว่าจะส่งยังไง คุณบอกให้ผมหา้ข้อมูล ntc ว่าแถวบ้านผมมีใหม เผื่อที่จะดูเรื่องราคาค่าส่งไม่ใช่หรือครับ คา่ส่งยังไม่รู้ยอดว่าเท่าไร่  ก็ยังไม่ได้ขอเลขบัญชี ก็ไม่่น่าแปลงไม่ใช้เหรอครับ ได้ราคาส่ง+ราคาของ แล้วขอเลขบัญก็ได้  แล้วอีกอย่างนึง คุณเองบอกว่ารอการยืนยันจากลูกค้าคุณ ว่าจะมาส่งของให้ลูกค้า ซึ่งอยู่แถวๆบ้านผม และถ้ามาส่ง ผมบอกก็ขอไปรับด้วยตนเอง จะได้ไม่ต้องเสียค่าส่ง
4.เรื่องโอนเงิน ก็เช่นกัน ตั้งแต่ต้น ผมเองยังไม่ได้พาดพิงถึงคุณเลย ในความหมายที่ผมพูดถูกในกระทู้ข้อความ ก็ไม่ได้ความว่าคุณโกง นะครับ อ่านดูให้ดี
ทั้งหมดทั้งมวลที่ผ่านมา ผมไม่ได้ว่าคุณโกง และไม่ได้ดิสเครดิต เรื่องคุณโกงเลยแม้แต่นิดเดียว  แต่มันเป็นเรื่อง ของการคุณไม่รักษาคำพูดในการซื้อขาย ตกลงขาย แล้ว เอาของไปขายให้คนอื่น เ่ท่านั้น
จบนะครับ ของของคุณ ผมไม่ซื้อ
ผมเป็นแค่คนซื้อ ที่เข้ามาหาซื้อของใน เว็ปนี้ พ่อค้าคนไหนที่ดี รักษาในคำพูดของตนเอง ผมก้คงซื้อกับคนนั้นต่อไป(ถ้ามีของที่ต้องการและมีเงินพอ) แต่ถ้าพ่อค้าคนไหน ที่ไม่รักษาคำพูด ก็ครั้งเดียวจบครับ

thaiboyscout
Hero Member

« ตอบ #13 เมื่อ: 21 มีนาคม 2013, 00:41:07 »

ผมก็บอกแล้วไงว่าผมผิด ผมก็ขอโทษ ไปแล้วนี่ครับ

ผมน่ะ จบตั้งแต่วางสายแล้ว
แต่คุณไม่จบ เล่นมาตั้งกระทู้แบบนี้
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 21 มีนาคม 2013, 00:42:56 โดย thaiboyscout » บันทึกการเข้า
allday
Hero Member

« ตอบ #14 เมื่อ: 21 มีนาคม 2013, 01:33:45 »

ผมว่าถ้าซื้อขายเริ่มต้นที่ไหน ควรให้ที่นั้นก่อน   ถ้าไม่จบผมว่า  พรุ่งนี้ ร้อนแน่ๆ สามสิบกว่าองศา
ได้บทเรียนเรื่องการแพคของ วันนี้ได้เรื่องการลำดับ

086-019-2003 ลำลูกกา ปทุมธานี  E20XMG >>>Mobile station only !
rescue70
Hero Member

« ตอบ #15 เมื่อ: 21 มีนาคม 2013, 08:55:42 »

ผมก็บอกแล้วไงว่าผมผิด ผมก็ขอโทษ ไปแล้วนี่ครับ

ผมน่ะ จบตั้งแต่วางสายแล้ว
แต่คุณไม่จบ เล่นมาตั้งกระทู้แบบนี้
ตั้งแต่คุยกันมาในโทรศัพท์  ผมยังไม่ได้ยินคำขอโทษ หรือยอมรับผิดจากคุณเลยนะ ถ้าคุณพูดจริงผมคงจบไปแล้ว 
ผมไม่ใช่คนที่เรื่องมากอะไรนักหนา ถ้าคุณพูดในโทรศัพท์เมื่อวาน แบบที่คุณโพสไว้แบบนี้มันก็คงจบ
แต่นี่อะไร  ตกลงขายกันแล้ว ไม่ขายไปขายคนอื่น (นั่นไม่รักษาคำพูดหนึ่งแล้ว)   นี่ยังมาบอกว่าได้ขอโทษผมมาแล้วอีก  ใช่ครับในกระทู้นี้ข้อความก่อนหน้านี้มีคำขอโทษ ผมไม่เถียง แต่ถ้าในการคุยโทรศัพท์ ไม่มีเลย  ไม่มีแต่การที่คิดจะโทรบอกว่าขายคนอื่นไปแล้ว ถ้าคุณโทรบอกซักนิดว่าขายคนอื่นไปแล้ว แล้วกล่าวขอโทษ ตามที่คุณโพสไว้เนี๊ยะ  ผมคงจบไปแล้ว ผมจะได้ไม่ต้องวิ่งไปหาเรื่องการส่งให้ยุ่งยาก ผมคงไม่มาตั้งกระทู้นี้หรอก   
แค่นี้ผมก็เสียความรู้สึกกับคุณมามากพอแล้ว
ผมขอจบเอง แค่นี้ ไม่อยากเชื่อหรือใส่ใจกับคำพูดที่เชื่อถือไม่ได้ของคุณอีกแล้ว
"สัจจัง เว อมตา วาจา" วาจาจริง เป็นสิ่งไม่ตาย ครับ
rescue70
Hero Member

« ตอบ #16 เมื่อ: 21 มีนาคม 2013, 09:21:01 »

ผมตั้งกระทู้นี้มา เพื่อจุดประสงค์หาข้อมูลไว้ตัดสินใจที่จะไว้ใช้ในการซื้อของครั้งต่อไป ไม่ได้ตั้งกระทู้มาเพื่อทะเลาะกับใคร และตอนนี้ได้ข้อมูลแล้ว  ผมไม่ขอต่อความยาวสาวความยืดกับใครอีก  ผมขอขอบคุณ พี่ๆน้องๆ ที่ให้ข้อมูล และข้อคิดดีๆ ที่จะได้ใช้ในการซื้อครั้งต่อไป  ขอบคุณมากครับ ผมขอล็อกกระทู้ไว้แค่นี้่ เพื่อเป็นการไม่เปลืองพื่นที่ของเว็บต่อไป และไม่อยากต่อล้อต่อเถียงกับใครอีก

หากการล็อกครั้งนี้ ท่านผู้ดูแลหรือพี่น้องเห็นว่าไม่เหมาะสม ผมก็ขอภัยไว้ ณ ที่นี่ ด้วย
ขอบคุณมากครับ

หน้า: 1 [2]
  พิมพ์