HAMSIAM.COM # NO.1 HAM COMMUNITY OF THAILAND
17 มิถุนายน 2024, 20:02:22 *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: hamsiam.com รับสมัครสมาชิกใหม่ 2-3 เดือน/ครั้ง รอบหน้ารับสมัครวันใหน กรุณาติดตามจากข่าวหน้าเวปนะครับ
Google
   หน้าแรก   ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  

หน้า: 1 2 [3] 4 5 ... 8
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ธุรกิจเกี่ยวกับโทรศัพท์เคลื่อนที่ และ อุปกรณ์สื่อสาร วิทยุสื่อสารที่ออสเตรเลีย .  (อ่าน 10843 ครั้ง)
9chet
Hero Member

« ตอบ #20 เมื่อ: 16 ตุลาคม 2010, 11:39:01 »

โครงการปาล์มน้ำมันเป็นอย่างไรบ้างครับ ได้ทำหรือเปล่า

HAMSIAM.COM # NO.1 HAM COMMUNITY OF THAILAND
« ตอบ #20 เมื่อ: 16 ตุลาคม 2010, 11:39:01 »

พื้นที่โฆษณา ขาย เครื่องชาร์จแบตเตอรี่อัตโนมัติ CTEK จาก สวีเดน ดีที่สุด/ถูกที่สุด+ประกัน5ปี
คลิ้กไปดูที่ลิ้งค์ข้างล่างเลยครับ
http://www.spy-thai.com/

GPS ติดตามรถหาย ดักฟังเสียงสนทนาในรถ หรือระบุตำแหน่งรถ สั่งดับเครื่อง
ติดตามรถได้ทั่วไทยโดยไม่มีค่าบริการรายเดือน / Tel. 086-9455977
eagle j733
Hero Member

« ตอบ #21 เมื่อ: 16 ตุลาคม 2010, 14:43:31 »

โครงการปาล์มน้ำมันเป็นอย่างไรบ้างครับ ได้ทำหรือเปล่า
รบกวนท่าน 9chetอธิบายหน่อยครับ หมายถึงอะไรอยากรู้ครับผม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม
« ตอบ #21 เมื่อ: 16 ตุลาคม 2010, 14:43:31 »

hs3ufj
member..
Hero Member
*

« ตอบ #22 เมื่อ: 16 ตุลาคม 2010, 16:06:28 »

สมัยนี้อะไรๆก็เกินขึ้นได้ครับ เงินทองยิ่งหายาก มีโอกาศอะไรก็ไข่วคว้าไว้จะดีที่สุดครับ
ถูกต้องท่านมีอะไรให้ทำก็ทำ  ม.ม้า สระแอง มันหมดครับ

นาย วศิน    ( HS 3 UFJ )

085-0999560  // D-TAC

บัญชีธนาคาร  กรุงศรีอยุธยา
                          562-1-03785-5
9chet
Hero Member

« ตอบ #23 เมื่อ: 16 ตุลาคม 2010, 16:30:16 »

รบกวนท่าน 9chetอธิบายหน่อยครับ หมายถึงอะไรอยากรู้ครับผม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

ไม่มีอะไรหรอกครับ ถามข่าวคราวกัน
เพราะเหมือนเคยเห็นที่ไหนจำไม่ได้ ว่าคิดจะทำปาล์มน้ำมันแต่หาผู้ลงทุน
ไม่รู้ว่าได้ทำหรือเปล่า ตอนนี้เป็นอย่างไรบ้าง โตหรือยัง ขายบ้างหรือยังน่ะครับ
พี่เค้ามีความคิดดีนะ
ham007
member..
Full Member
*

อย่าคิดมาก...

« ตอบ #24 เมื่อ: 18 ตุลาคม 2010, 09:49:29 »

ไม่มีอะไรหรอกครับ ถามข่าวคราวกัน
เพราะเหมือนเคยเห็นที่ไหนจำไม่ได้ ว่าคิดจะทำปาล์มน้ำมันแต่หาผู้ลงทุน
ไม่รู้ว่าได้ทำหรือเปล่า ตอนนี้เป็นอย่างไรบ้าง โตหรือยัง ขายบ้างหรือยังน่ะครับ
พี่เค้ามีความคิดดีนะ

อ่อเรื่อง ไบโอดีเซล ?? ท่านที่จะทำน่ะตกลงกันไม่ได้ครับ เรื่องผลประโยชน์ เพราะเขาเป็นต่างชาติไม่สามารถ เช่าที่ดินได้ ก็บอกเขาไปแล้วต้องใช้บริษัทในไทยร่วม ก็เลยไม่โอเค  แต่เขาไปทำอีท่าไหนไม่รู้ได้ที่มา ก็งงๆ 555+ เลยช่วยเขา set ระบบอย่างเดียวครับ ไม่ร่วมทุนด้วยกลัวครับ ถ้าซวยๆหน่อยเดี่ยวโดนเรื่องกฏหมายที่ดิน เขาเป็นต่างชาติ ไม่สามารถที่จะทำ ฟาร์มได้ในไทย ประมาณนั้น ตัวนี้ก็ดี แต่ถ้ารัฐมาคุมราคาเมื่อไรก็เสร็จ ต้องขายส่งอย่างเดียวครับ ขายในไทยคงไม่ได้กำไร เพราะดีเซลมัน ถูก ในไทยรัฐเขาช่วยจ่ายให้ ราคามันเลยลง .. ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

ญาติผมที่ออสเขาทำอยู่เกือบ ๅจปีแล้วก็ดีครับ เมืองนอกน้ำม้นแพงดี 555+

สังคมดีไม่มีขาย ต้องสร้างเอาเอง...
ham007
member..
Full Member
*

« ตอบ #25 เมื่อ: 18 ตุลาคม 2010, 10:11:20 »

ตกลงคงไม่มีท่านใดสน ลงทุนหรือ...

- น้ำยาปรับสภาพน้ำ
กับ
- พวกเครื่องมื่อสื่อสาร  ฮืม

คงงั้น  ขยิบตา ถ้าผมกู้แบงค์ได้ผมร่วมทำกับเพื่อนไปแล้ว 555+ อย่างว่าท่านที่ไม่รู้ไม่เคยเห็น เกี่ยวกับธุรกิจนี้ คงไม่กล้าลงทุน
ลืมบอกว่า ลงทุนนี้ รัฐบาลออสเขาให้ grant ด้วยน่ะครับ ท่านไม่ต้องกังวลเรื่องขาดทุนหรือเจ้ง ครับ
ทางโน่นเขาจะมี grant ให้เงินสนับสนุนโครงการธุรกิจต่าง เป็นเงิน ฟรีๆ 2ปีไม่ต้องคืนรัฐ
แต่ว่าเราต้องมีผู้ร่วมลงทุนและดำเนินกิจการก่อน จากนั้นก็จะให้เงิน grant ตัวนี้เป็นเงินช่วยดันธุรกิจ 2 ปี เพื่อให้คงที่ มันเป็นกฎหมายของที่โน่นครับ

ไม่อยากบอกมากครับ 555+ เดี่ยวรู้กันหมดมันมีอะไรดีๆ อีกมากที่คนไทยไม่รู้ครับ ...

ว่าแต่ ท่านที่มีเงินเก็บ มากๆเก็บไว้กินดอกแบงค์ ถามว่า 5-7 ปี เงิน 3 ล้าน ได้ดอกแบงค์เท่าไรครับ ?

ถ้าลงทุน 3 ล้าน ไม่คืนทุน ได้ 40% จากกำไร เดือนหนึ่งน้อยๆแบบไม่ได้อะไรก็ ประมาณ แสนกว่าแล้ว ถามว่า 5-7ปี หรือตลอดจะได้เท่าไร
น่าจะลงทุนน่ะครับ มันดีกว่าเยอะ ครับ ไม่อยากบอกหมดครับ 555+  ยิงฟันยิ้ม  เดี่ยวท่านที่มีเงินเองแอบไปทำคนเดียว 555+ ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

แต่ก็ยากครับ 555 + เพราะท่านที่จะทำ คนเดียว ก็ต้องมี credit ใน working Visa , Family Visa , study visa หรือ permanent visa อย่างน้อยๆก็ต้อง 4 ปีขึ้นไปที่ได้อาศัยและทำงานอยู่ที่โน่น 555+ คงไม่ง่ายสำหรับท่านที่มีเงินแล้วจะทำคนเดียว น่ะครับ

คือมีเงินก็ทำไม่ได้   ไม่มีเงินก็ไม่ได้ทำ  ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ต่างคนต่างต้องพึ่งพากันครับ

ผลได้ทั้งสองฝ่าย จริงใจต่อกัน ไม่โกงกัน แต่ถ้าท่านอยากได้ ร้านเพิ่มเป็นของตัวเองในดมืองอื่นๆ ก็บอกได้ครับ ทางผมจะช่วยเซทระบบให้ หาพนักงานมาให้แต่ท่านต้องลงเงินเองเพิ่ม หรือไม่ก็ทำเป็น drop ship ส่งมาให้ที่ร้าน head office ซ่อม เรื่องนี้คุยกันได้ครับ ...

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 03 พฤศจิกายน 2010, 10:10:01 โดย ham007 » บันทึกการเข้า
e22wj
Sr. Member

« ตอบ #26 เมื่อ: 19 ตุลาคม 2010, 09:51:22 »

ตกลงคงไม่มีท่านใดสน ลงทุนหรือ...

- น้ำยาปรับสภาพน้ำ
กับ
- พวกเครื่องมื่อสื่อสาร  ฮืม

คงงั้น  ขยิบตา ถ้าผมกู้แบงค์ได้ผมร่วมทำกับเพื่อนไปแล้ว 555+ อย่างว่าท่านที่ไม่รู้ไม่เคยเห็น เกี่ยวกับธุรกิจนี้ คงไม่กล้าลงทุน
ลืมบอกว่า ลงทุนนี้ รัฐบาลออสเขาให้ grant ด้วยน่ะครับ ท่านไม่ต้องกังวลเรื่องขาดทุนหรือเจ้ง ครับ
ทางโน่นเขาจะมี grant ให้เงินสนับสนุนโครงการธุรกิจต่าง เป็นเงิน ฟรีๆ 2ปีไม่ต้องคืนรัฐ
แต่ว่าเราต้องมีผู้ร่วมลงทุนและดำเนินกิจการก่อน จากนั้นก็จะให้เงิน grant ตัวนี้เป็นเงินช่วยดันธุรกิจ 2 ปี เพื่อให้คงที่ มันเป็นกฎหมายของที่โน่นครับ

ไม่อยากบอกมากครับ 555+ เดี่ยวรู้กันหมดมันมีอะไรดีๆ อีกมากที่คนไทยไม่รู้ครับ ...

ว่าแต่ ท่านที่มีเงินเก็บ มากๆเก็บไว้กินดอกแบงค์ ถามว่า 5-7 ปี เงิน 3 ล้าน ได้ดอกแบงค์เท่าไรครับ ?

ถ้าลงทุน 3 ล้าน ไม่คืนทุน ได้ 40% จากกำไร เดือนหนึ่งน้อยๆแบบไม่ได้อะไรก็ ประมาณ แสนกว่าแล้ว ถามว่า 5-7ปี หรือตลอดจะได้เท่าไร
น่าจะลงทุนน่ะครับ มันดีกว่าเยอะ ครับ ไม่อยากบอกหมดครับ 555+  ยิงฟันยิ้ม  เดี่ยวท่านที่มีเงินเองแอบไปทำคนเดียว 555+ ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

แต่ก็อยากครับ 555 + เพราะท่านที่จะทำได้ต้องมี credit ใน working Visa , Family Visa , study visa หรือ permanent visa อย่างน้อยๆก็ต้อง 4 ปีขึ้นไปที่ได้อาศัยและทำงานอยู่ที่โน่น 555+ คงไม่ง่ายสำหรับท่านที่มีเงิน น่ะครับ

คือมีเงินก็ทำไม่ได้   ไม่มีเงินก็ไม่ได้ทำ  ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

ขอติงท่าน Ham 007 สักนิดนะครับ... ยิ้มกว้างๆ ยิงฟันยิ้ม ยิ้มกว้างๆ

เท่าที่อ่านมา...ในข้อความเชิญชวนให้ร่วมลงทุน..เช่นที่กล่าวมาข้างต้นนี้  ไม่ใช่ลักษณะของการร่วมลงทุนตามกฎหมายแพ่งและพาณิชย์ฯ ว่าด้วยเรื่องหุ้นส่วนฯ   แต่จะเข้าลักษณะเป็นการเชิญชวนที่เป็นการระดมทุน หรือการกู้เงินที่มีการจ่ายค่าตอบแทนสูง..เกินกว่าปกติ  เสี่ยงถูกตีความในลักษณะเป็นการกู้เงินที่ไม่ถูกกฎหมาย หรือแชร์ลูกโซ่..ได้  เพราะข้อหนึ่งที่ท่านบอกไว้..คือ..การไม่คืนทุน และลักษณะกิจการที่ไม่มีสินค้าที่ชัดเจน (หมายถึงการที่ยังไม่มีระบบการประกอบธุรกิจฯในขณะนี้ ที่จะเป็นที่แสดงให้เก็นได้ว่า ธุรกิจมีกำไรได้ขนาดนั้น... ยิ้มเท่ห์)

จึงแจ้งมาให้ท่านทราบด้วยความเป็นห่วงครับ... ยิ้มเท่ห์

แต่หากท่านมีเจตนาทำธุรกิจโดยสุจริตใจ...ต้องทำอยู่ภายในกรอบของกฎหมาย...อย่าเชิญชวนในลักษณะที่เสี่ยงเช่นนี้... ยิ้มกว้างๆ

จำใจเป็นคนขายของ..เพราะซื้อมาลอง..แล้วเบื่อ
ham007
member..
Full Member
*

« ตอบ #27 เมื่อ: 21 ตุลาคม 2010, 17:28:49 »

ขอบคุณ ท่าน  E22WJ ที่แจ้งครับ ...

แต่ว่าท่านเข้าใจผิดหมดเลยครับ   ผมเรียนถามว่าผิดกฎหมายข้อไหนครับ ...

การลงทุน นี่เป็นหุ้นส่วนน่ะครับ  เพิ่มชื่อ ในบริษัท กินผลประโยชน์ 40 % ไม่ใช่ แชร์ ลูกโซ่น่ะครับ ที่ลงทุนแบบลอยๆครับ ...

ต้องเข้าใจให้ดีน่ะครับ เดี่ยวเพื่อนๆ จะงงหมด.... การลงทุนร่วมในธุรกิจ เขาไม่คืนเงินธุรน่ะครับ ต้องไปศึกษาดูน่ะครับ..

ถ้าท่านลงทุน ก็หมายความว่าท่านถือหุ้นส่วน 40% และผลกำไรท่านก็ได้ตาม หุ้นที่ท่านลง ถูกไหมครับ อย่า งง น่ะครับ ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

ถูกต้องครับเป็นการเชิญชวนเข้ามาถือหุ้นในธุรกิจครับ ไม่ใช่ แชร์ ลูกโซ่น่ะครับ  คนล่ะเรื่องเลยครับ  สงสัยท่านไม่ได้อ่าน ว่าลงทุนธุรกิจ ร่วม 40% จากหุ้นส่วนครับ ...

การลงทุนธุรกิจถ้าไม่มีชื่อในบริษัท ใครจะทำครับ จริงไหม เอ่ย  และบริษัทที่ว่านี่ มีทั้งในไทย และ ออสเตรเลียครับ จดทะเบียนถูกต้องครับ ไม่ใช่ 18 มงกุฎครับ ตรวจสอบได้น่ะครับ  ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

100% ไม่ผิดกฎหมาย ครับ ผมกล้าลง เพราะผมรู้ ว่าอะไรเป็นอะไร ครับ ขอบคุณที่เป็นห่วงครับ อย่าคิดมาก  ท่านใดจะคิดอย่างไรก็นา นาจิตตัง ครับ ท่านใดรู้ จักผมก็จะแอบ ขำนิดๆ ครับ  อย่าคิดมาก คนเราคิดได้หลายแบบ ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 21 ตุลาคม 2010, 17:38:29 โดย ham007 » บันทึกการเข้า
eagle j733
Hero Member

« ตอบ #28 เมื่อ: 22 ตุลาคม 2010, 10:59:16 »

จะไปเมลเบิร์น ในวันที่ 30/10/53 นี้ครับ สนใจจะร่วมลงทุนด้วยครับ รบกวนขอรายละเอียดตามนี้ครับ   1)เอกสารการจดทะเบียนการค้าในประเทศไทย 2)เอกสารการจดทะเบียนการค้าที่ออสเตรเลีย     3)เอกสารการยืนยัน(วีซ่า+พาสปอร์ต)ของท่านเกี่ยวกับการทำงานและการเข้าออกที่ออสเตรเลีย 4)สถานที่ตั้งร้านที่ออสเตรเลีย+เบอร์โทรจะได้โทรหา (เผื่อไปไม่ถูก) ขอบคุณล่วงหน้าครับหวังว่าจะได้ร่วมธุรกิจกันนะครับ  ยิงฟันยิ้ม
ham007
member..
Full Member
*

« ตอบ #29 เมื่อ: 22 ตุลาคม 2010, 20:44:12 »

ตอนนี้ผมอยู่ไทย น่ะครับ มาคุยได้เลยครับ PM มาก็ได้ครับจะได้นัดกัน เพื่อนผมเพิ่งมาจากออสได้ 2 weeks ครับ เขามาย้ายออฟฟิตใหม่ที่ไทย จะกลับอีก 5 weeks ครับ ผมว่ามาคุยกับเจ้าของธุรกิจเลยดีไหมครับ ผมเป็นแค่หุ้นส่วนครับ  เป็นคนออสเตรเลียแท้ๆครับ  ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม  มีครบหมดครับที่ ท่านอยากได้ ไม่มี Visa น่ะครับ เขาเป็นคนออสเตรเลีย มีแต่ ออส พาสปอร์ต.

ส่วนร้านเกี่ยวกับสื่อสาร เขายังไม่ได้เปิดน่ะครับ ตอนนี้เขาทำแต่แบคทีเรีย ปรับสภาพน้ำ กับ สินค้า สแตนเลส และ โซล่า power ครับ โทรมานัดดีกว่าครับ ... เขากำลังจะไปคุยกับเพื่อนเรื่องลงทุนที่ ฟาร์มาซี  เพราะเขากำลังจะไปเสนอสินค้ากับทาง กทม เขต ครับ เรื่องแบคทีเรียปรับสภาพน้ำ .. จะได้คุยก่อนครับ  ส่วนเรื่องเอกสารจดทะเบียน ที่ออส หรือที่ไทย หรือว่า grant ที่ทางเขา ขอไป ให้ท่านดูได้หมด ครับ แล้วก็สินค้าที่เขาจำหน่ายมีอะไรบ้าง ... บอกได้หมดครับ  เห็นเขาว่าจะเปลี่ยนชื่อผู้ถือหุ้นหมด รอแต่ท่านที่จะมาลงทุน เพราะหุ้นเก่าเขาคนไทยโกงไปหลาย เพื่อนผมเขาแก่มากแล้ว  เวลาคุยเขาจะท้าวความมากหน่อยน่ะครับ เขาชอบ อธิบายให้ฟังน่ะครับ นัดคุยได้ทุกเมื่อ.. ยิงฟันยิ้ม

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 30 ตุลาคม 2010, 08:27:22 โดย ham007 » บันทึกการเข้า

พื้นที่โฆษณา ไฟฉายแรงๆ /วิทยุสื่อสาร /กล้องแอบถ่าย /เครื่องดักฟัง /GPS ติดตามรถหาย ระบุตำแหน่ง ผ่านดาวเทียม
คลิ้กไปดูที่ลิ้งค์ข้างล่างเลยครับ
http://www.spy-thai.com/

GPS ติดตามรถหาย ดักฟังเสียงสนทนาในรถ หรือระบุตำแหน่งรถ สั่งดับเครื่อง
ติดตามรถได้ทั่วไทยโดยไม่มีค่าบริการรายเดือน / Tel. 086-9455977
หน้า: 1 2 [3] 4 5 ... 8
  พิมพ์