HAMSIAM.COM # NO.1 HAM COMMUNITY OF THAILAND
02 มิถุนายน 2024, 03:31:14 *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: hamsiam.com รับสมัครสมาชิกใหม่ 2-3 เดือน/ครั้ง รอบหน้ารับสมัครวันใหน กรุณาติดตามจากข่าวหน้าเวปนะครับ
Google
   หน้าแรก   ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  

หน้า: [1] 2 3
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: icom v8 ดูยังไงว่าแท้หรือปลอม  (อ่าน 9997 ครั้ง)
toshiba ห้ามซื้อขาย จนกว่าจะไกล่เกลี่ยข้อพิพาทจบ
สมาชิกที่น่าสงสัย หรือถูกจับตามอง
Hero Member
*

« เมื่อ: 04 สิงหาคม 2011, 16:51:28 »

icom v8 ดูยังไงว่าแท้หรือปลอม ครับ

ผมได้มามี socket ด้วย เดี๋ยวนี้ ของจีน  มีแล้วหรอครับ

งงมาก

HAMSIAM.COM # NO.1 HAM COMMUNITY OF THAILAND
« เมื่อ: 04 สิงหาคม 2011, 16:51:28 »

พื้นที่โฆษณา ขาย เครื่องชาร์จแบตเตอรี่อัตโนมัติ CTEK จาก สวีเดน ดีที่สุด/ถูกที่สุด+ประกัน5ปี
คลิ้กไปดูที่ลิ้งค์ข้างล่างเลยครับ
http://www.spy-thai.com/

GPS ติดตามรถหาย ดักฟังเสียงสนทนาในรถ หรือระบุตำแหน่งรถ สั่งดับเครื่อง
ติดตามรถได้ทั่วไทยโดยไม่มีค่าบริการรายเดือน / Tel. 086-9455977
toshiba ห้ามซื้อขาย จนกว่าจะไกล่เกลี่ยข้อพิพาทจบ
สมาชิกที่น่าสงสัย หรือถูกจับตามอง
Hero Member
*

« ตอบ #1 เมื่อ: 04 สิงหาคม 2011, 19:31:22 »

ดันไปครับ หาความรู้ต่อ
« ตอบ #1 เมื่อ: 04 สิงหาคม 2011, 19:31:22 »

beer.lh24
Hero Member

« ตอบ #2 เมื่อ: 04 สิงหาคม 2011, 19:34:54 »

http://www.gsimon.com/index.php?lay=show&ac=article&Id=5359004&Ntype=2
pissadan
Hero Member

« ตอบ #3 เมื่อ: 04 สิงหาคม 2011, 19:37:42 »

icom v8 ดูยังไงว่าแท้หรือปลอม ครับ

ผมได้มามี socket ด้วย เดี๋ยวนี้ ของจีน  มีแล้วหรอครับ

งงมาก

มีแล้วครับ ไม่ต้องตกใจ

ของที่ลงไว้ไม่มีแล้วนะครับ
Hero Member
*

« ตอบ #4 เมื่อ: 04 สิงหาคม 2011, 19:39:55 »

งงมาก

แล้วมันโปรแกรมได้ไหมครับ

โดยเฉพาะเครื่องจีน
beer.lh24
Hero Member

« ตอบ #5 เมื่อ: 04 สิงหาคม 2011, 19:40:29 »

งงมาก

แล้วมันโปรแกรมได้ไหมครับ

โดยเฉพาะเครื่องจีน

ได้สิครับ
hs2xwn
Hero Member

้้้แฮมใหม่ปี40 HS2XWN

« ตอบ #6 เมื่อ: 04 สิงหาคม 2011, 23:54:20 »

แท้ทุกเครื่องครับ แต่บางเครื่องไม่เสียภาษีนำเข้าเลยผิดกฎหมายของประเทศเราครับ

มาโนช เอี่ยมสูงเลิศ ห้องพักตำรวจห้องที่ึึ7 เลขที่74/17 สถานีตำรวจภูธรอำเภอบ้านกรวด อำเภอบ้านกรวด จังหวัดบุรีรัมย์31180 โทรฯ0640072397 ไลน์ID hs2xwn  บัญชีธนาคารกรุงไทยออมทรัพย์ สาขาบุรีรัมย์ หมายเลขบัญชี3081889626
beer.lh24
Hero Member

« ตอบ #7 เมื่อ: 05 สิงหาคม 2011, 20:45:47 »

แท้ทุกเครื่องครับ แต่บางเครื่องไม่เสียภาษีนำเข้าเลยผิดกฎหมายของประเทศเราครับ

ช่วยขยายความหน่อยครับ
hs2xwn
Hero Member

้้้แฮมใหม่ปี40 HS2XWN

« ตอบ #8 เมื่อ: 05 สิงหาคม 2011, 21:13:16 »

เราต้องทำความเข้าใจก่อนว่า แบบไหนเครื่องแท้ กับเครื่องไม่แท้ ที่ท่านถามมา เราอาจจะเข้าใจว่าเครื่องนำเข้าทุกเครื่องโดยเสียภาษีถูกต้องเป็นเครื่องแท้ แต่เครื่องที่ไม่เสียภาษีเป็นเครื่องปลอมหรือเปล่าครับ น่าจะเป็นของลอกเลียนแบบแล้วนำเข้าทางจีนที่ปลอมตามที่เราเข้าใจ น่าจะเป็นแบบนั้นเนาะ  ดูที่เพื่อนสมาชิกลงให้ดูคงจะมีคำตอบได้ไม่มากก็น้อยครับ
beer.lh24
Hero Member

« ตอบ #9 เมื่อ: 06 สิงหาคม 2011, 18:25:53 »

เราต้องทำความเข้าใจก่อนว่า แบบไหนเครื่องแท้ กับเครื่องไม่แท้ ที่ท่านถามมา เราอาจจะเข้าใจว่าเครื่องนำเข้าทุกเครื่องโดยเสียภาษีถูกต้องเป็นเครื่องแท้ แต่เครื่องที่ไม่เสียภาษีเป็นเครื่องปลอมหรือเปล่าครับ น่าจะเป็นของลอกเลียนแบบแล้วนำเข้าทางจีนที่ปลอมตามที่เราเข้าใจ น่าจะเป็นแบบนั้นเนาะ  ดูที่เพื่อนสมาชิกลงให้ดูคงจะมีคำตอบได้ไม่มากก็น้อยครับ

ผมอาจจะตอบเสียมารยาทไปบ้างนะครับ ก็ขออภัยด้วยครับ

คือผมอ่านข้อความของท่าน แล้วเ้ข้าใจว่า
ICOM ทุกเครื่อง เป็นเครื่องแท้ แต่บางเครื่องไม่ได้นำเข้าอย่างถูกต้อง
จึงไม่มีทะเบียน บางคนจึงเข้าใจว่าเป็นเครื่องปลอม

ถ้าผมทำ ICOM เองสักเครื่อง ก็เรียกว่าเครื่องแท้สิครับ

ขัดกับที่ผมเข้า้ใจคือ
ICOM มีทั้งเครื่องแท้และเครื่องปลอม เครื่องแท้ผลิตโดยญี่ปุ่น
ชิ้นส่วนบางชิ้นอาจจะผลิตจากจีนหรือใต้หวัน
ไม่ว่าจะนำเข้าอย่างถูกต้องหรือไม่ถูกต้อง จะมีทะเบียนหรือไม่มี ยังไงก็เป็นเครื่องแท้

ส่วนเครื่องปลอมผลิตโดยจีน ICOM ไม่ได้ว่าจ้างให้ผลิต แต่จีนผลิตกันเอง เพราะมีแม่แบบอยู่ในมือ
ใ้ช้วงจรคนละแบบ วัสดุที่นำมาใช้ไม่ดีเท่าที่ควร ที่สำคัญเทคโนโลยีการผลิตแตกต่างกันอย่างชัดเจน
ท่านที่เคยแกะเครื่องออกมาดูวงจรจะทราบเรื่องนี้

หน้า: [1] 2 3
  พิมพ์