HAMSIAM.COM # NO.1 HAM COMMUNITY OF THAILAND
29 พฤษภาคม 2024, 16:18:52 *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: สมาชิกคนเดียว อนุญาตให้มี1 acc ห้ามสมัครหลาย acc ไม่ว่าเพื่อการใดก็ตาม
หากมีการตรวจพบหรือมีผู้แจ้งให้ตรวจสอบ และตรวจสอบเจอ ถือว่าผิดกฎ มีโทษแบนยาว
หลังจากนั้นหากมีการรายงานหรือตรวจพบมีพฤติกรรมใช้หลาย acc ให้คุณ/ให้โทษ กับ ตนเอง/พวกพ้อง/ผู้อื่น หรืออำพรางนิติกรรมใดๆ มีโทษแบนถาวร
กรุณารักษากฎระเบียบประกาศนี้อย่างเคร่งครัดด้วยครับ
Google
   หน้าแรก   ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  

หน้า: 1 2 [3] 4 5
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ปัญหาักับ VX-8GR ของผม  (อ่าน 15247 ครั้ง)
E21WQF
Hero Member

« ตอบ #20 เมื่อ: 08 มกราคม 2012, 16:55:08 »

ค่า พิกัด GPS ที่แสดงที่หน้าจอ มันแสดงเป็นค่า Lat / Long

มีวิธีเปลี่ยน เป็นค่า UTM ใหม? ครับ

โหมด GPS เมนู 20 GPS UNIT  ลองดูครับ
ผมลองดูแล้ว รู้สึกจะตั้งค่าของ ( องศา,ลิปดา ) ( ค่าหน่วยความเร็ว ) และ
( ค่าความสูง )
ลองหาดูต่อครับ  ยิ้มกว้างๆ ยิงฟันยิ้ม

Tel.   083 779 5000   true
HAMSIAM.COM # NO.1 HAM COMMUNITY OF THAILAND
« ตอบ #20 เมื่อ: 08 มกราคม 2012, 16:55:08 »

พื้นที่โฆษณา ขาย เครื่องชาร์จแบตเตอรี่อัตโนมัติ CTEK จาก สวีเดน ดีที่สุด/ถูกที่สุด+ประกัน5ปี
คลิ้กไปดูที่ลิ้งค์ข้างล่างเลยครับ
http://www.spy-thai.com/

GPS ติดตามรถหาย ดักฟังเสียงสนทนาในรถ หรือระบุตำแหน่งรถ สั่งดับเครื่อง
ติดตามรถได้ทั่วไทยโดยไม่มีค่าบริการรายเดือน / Tel. 086-9455977
nida
Hero Member

« ตอบ #21 เมื่อ: 08 มกราคม 2012, 22:37:57 »

ค่า พิกัด GPS ที่แสดงที่หน้าจอ มันแสดงเป็นค่า Lat / Long

มีวิธีเปลี่ยน เป็นค่า UTM ใหม? ครับ

โหมด GPS เมนู 20 GPS UNIT  ลองดูครับ
ผมลองดูแล้ว รู้สึกจะตั้งค่าของ ( องศา,ลิปดา ) ( ค่าหน่วยความเร็ว ) และ
( ค่าความสูง )
ลองหาดูต่อครับ  ยิ้มกว้างๆ ยิงฟันยิ้ม
ยิงฟันยิ้ม ยิ้มกว้างๆ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 08 มกราคม 2012, 22:47:26 โดย nida » บันทึกการเข้า

Life's too short to CW.
« ตอบ #21 เมื่อ: 08 มกราคม 2012, 22:37:57 »

xtomen
Hero Member

www.

« ตอบ #22 เมื่อ: 15 มกราคม 2012, 14:19:15 »

เบื่อยัง รุ่นนี้

ลูกน้อง ป๋า เขาบ่ีนให้ฟังมาว่า

เรียกยากชะมัด ไม่ตอบสักที

เครื่องก็แพง แต่สู้ของจีน สามสี่พันไม่ได้ อี้ว่า 

อิอิ ขำขำ อำกัน เวลา บอร์ดเงียบๆๆ

เชียงใหม่อัพเดท
nida
Hero Member

« ตอบ #23 เมื่อ: 15 มกราคม 2012, 15:20:25 »

เบื่อยัง รุ่นนี้

ลูกน้อง ป๋า เขาบ่ีนให้ฟังมาว่า

เรียกยากชะมัด ไม่ตอบสักที

เครื่องก็แพง แต่สู้ของจีน สามสี่พันไม่ได้ อี้ว่า 

อิอิ ขำขำ อำกัน เวลา บอร์ดเงียบๆๆ

๕๕๕ ส.บ.ม. ผมสั่งการไปเรียบร้อยแล้ว ย้ายช่องจาก ๑๖๒.xxx ท้องถิ่น มาเป็น ๑๕๐.xx ปกครอง (ลงมาตั้ง ๑๒ มฮ.)

ตอนนี้สบายแล้ว ช่องงานรับได้-ส่งก็ดี คริ คริ  ยิงฟันยิ้ม

รุ่นนี้มันหูไม่กว้างครับ ย่าน ๑๔ กับ ๑๕ เท่านั้น ขึ้น ๑๖ หูตึงเลย  ฮืม เกือบได้เบี้ยผู้พิการแล้วเนี่ย 
pa_ul
Sr. Member

« ตอบ #24 เมื่อ: 15 มกราคม 2012, 15:33:19 »

ถ้าขึ้นไป 160MHz แล้วหูตึง ก็เอาเลื่อยหั่นปลายสายอากาศออกซักหน่อยนึง ก็ผ่านฉลุยละ
nida
Hero Member

« ตอบ #25 เมื่อ: 15 มกราคม 2012, 15:42:35 »

ถ้าขึ้นไป 160MHz แล้วหูตึง ก็เอาเลื่อยหั่นปลายสายอากาศออกซักหน่อยนึง ก็ผ่านฉลุยละ

ทีแรกก็คิดอยู่เหมือนกันครัับอาจารย์ แต่เพราะมันเป็นของราคาไฮโซ(คุณภาพโอท็อป???) จึงมิกล้าแม้แต่จะจับคัตเตอร์  ฮืม เสายางมันเป็น ๒ ย่านด้วยครับ V/U เกรงจะไปกระทบจิตใจย่าน U เค้า

ให้บังเอิญผมหาหัวแปลงไม่ได้ด้วยสิ เลยยังไม่มีโอกาสลองกับเสาชักหรือเสายางต้นอื่น

สั่งเสาชักจากฮ่องกง(หัว sma male)มาแล้วครับ เร็วๆนี้คงจะถึง ว่าจะลองหดมันดูซักท่อน คงจะแม็ทช์ ๑๖๐.xxx พอดี ส่วนหัวแปลง ดูในอีเบย์แล้วยังไม่ถูกใจครับ รอเจ้าอื่นอยู่
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 15 มกราคม 2012, 16:23:34 โดย nida » บันทึกการเข้า
Neng123
Sr. Member

« ตอบ #26 เมื่อ: 15 มกราคม 2012, 16:09:37 »

ให้บังเอิญผมหาหัวแปลงไม่ได้ด้วยสิ เลยยังไม่มีโอกาสลองกับเสาชักหรือเสายางต้นอื่น

สั่งเสาชักจากฮ่องกง(หัว smc male)มาแล้วครับ

ตกลงมันเป็น SMA หรือ SMC ครับ  ฮืม  ยิ้ม
nida
Hero Member

« ตอบ #27 เมื่อ: 15 มกราคม 2012, 16:24:41 »

สั่งเสาชักจากฮ่องกง(หัว smc male)มาแล้วครับ

ตกลงมันเป็น SMA หรือ SMC ครับ  ฮืม  ยิ้ม

ฮ่า ฮ่า มันผสมกันระหว่าง sma กับ bnc ครับ ... เป็น smc

อุตส่าห์รีบมาแก้แล้วนะ ยังไ่ม่ทัน โดนเรย  ยิงฟันยิ้ม ฮืม
Neng123
Sr. Member

« ตอบ #28 เมื่อ: 15 มกราคม 2012, 16:51:32 »

ฮ่า ฮ่า มันผสมกันระหว่าง sma กับ bnc ครับ ... เป็น smc

อุตส่าห์รีบมาแก้แล้วนะ ยังไ่ม่ทัน โดนเรย  ยิงฟันยิ้ม ฮืม

ไม่ได้จับผิดนะครับ  ยิ้ม
พอดี manual บอกเป็น SMA
แต่พี่ nida บอกเป็น SMC
ผมเลยอยากรู้ว่าจริงๆเป็นอะไร

เพราะไม่มีเงินซื้อมาเล่นครับ (อันนี้เหน็บแนมจริงๆ)  ยิงฟันยิ้ม
xtomen
Hero Member

www.

« ตอบ #29 เมื่อ: 15 มกราคม 2012, 16:59:46 »

อุตส่าห์รีบมาแก้แล้วนะ ยังไ่ม่ทัน โดนเรย  ยิงฟันยิ้ม ฮืม

ไม่ได้จับผิดนะครับ  ยิ้ม
พอดี manual บอกเป็น SMA
แต่พี่ nida บอกเป็น SMC
ผมเลยอยากรู้ว่าจริงๆเป็นอะไร

เพราะไม่มีเงินซื้อมาเล่นครับ (อันนี้เหน็บแนมจริงๆ)  ยิงฟันยิ้ม

การ์ด ตกเป็นโดน ถึงน็อค

หน้า: 1 2 [3] 4 5
  พิมพ์