HAMSIAM.COM # NO.1 HAM COMMUNITY OF THAILAND
16 มิถุนายน 2024, 10:18:32 *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: hamsiam.com รับสมัครสมาชิกใหม่ 2-3 เดือน/ครั้ง รอบหน้ารับสมัครวันใหน กรุณาติดตามจากข่าวหน้าเวปนะครับ
Google
   หน้าแรก   ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  

หน้า: [1] 2
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เรียนเว็บมาสเตอร์  (อ่าน 4294 ครั้ง)
cartoon_2
Jr. Member
**

« เมื่อ: 14 ธันวาคม 2012, 07:16:32 »

เพื่อให้การประมูลสินค้าที่เว็บนี้ มีความถูกต้องและปลอดภัยกับผู้ประมูล ผมอยากให้เว็บมาสเตอร์ ทำข้อมูลความเห็นของผู้ประมูลได้ที่มีต่อผู้ขายโดยเป็นประวัติไว้เลย เช่น ผู้ขายเสนอสินค้าได้ตรงจริงหรือไม่ ส่งของเร็วหรือไม่ หรือจะทำให้กับผู้ประมูลด้วยก็ได้ เช่น ผู้ประมูลได้ มีประวัติการประมูลได้กี่ครั้ง มีคอมเม้นท์แต่ละครั้งอย่างไรจากผู้ขาย ลองพิจารณาดูครับ

HAMSIAM.COM # NO.1 HAM COMMUNITY OF THAILAND
« เมื่อ: 14 ธันวาคม 2012, 07:16:32 »

พื้นที่โฆษณา ขาย เครื่องชาร์จแบตเตอรี่อัตโนมัติ CTEK จาก สวีเดน ดีที่สุด/ถูกที่สุด+ประกัน5ปี
คลิ้กไปดูที่ลิ้งค์ข้างล่างเลยครับ
http://www.spy-thai.com/

GPS ติดตามรถหาย ดักฟังเสียงสนทนาในรถ หรือระบุตำแหน่งรถ สั่งดับเครื่อง
ติดตามรถได้ทั่วไทยโดยไม่มีค่าบริการรายเดือน / Tel. 086-9455977
eagle j733
Hero Member

« ตอบ #1 เมื่อ: 14 ธันวาคม 2012, 07:46:15 »

ด้าหลังต่อท้ายชื่อแต่ละท่านจะมีบอกอยู่แล้วครับ (..)หลังชื่อหมายถึงผู้ที่เคยถูกแบนมาก่อนและพ้นโทษมาแล้ว และจะมีชื่อต่อท้ายอีกในกรณีที่ ผู้ประมูลได้แล้วไม่เอา หรือผู้ตั้งประมูลแล้วล้มการประมูล อันนี้คือคร่าวๆตามที่ผมสังเกตุเห็นครับ ส่วนการรับประกันคงไม่มีใครรับประกันใครได้ครับ บางท่านอยู่มานานหลายปี วันดีคืนดีก็โกงซะงั้น  ส่วนเรื่องที่มีบางท่านเสนอให้เก็บข้อมูลจากบัตรประชาชน อันนี้ก็ก็ยังไม่ 100% เพราะเราไม่สามารถทราบได้เลยครับว่า สำเนาบัตรนั้นเป็นของผู้ที่ส่งมาจริงๆ สาระสำคัญคือการพูดคุยกันและตรวจสอบจากกระทู้เก่าๆของผู้ที่เราจะซื้อและขายด้วยครับ ลองสอบถามไปที่เคยค้าขายด้วยว่าบุคคลผู้นี้มีตัวตนมั๊ยเชื่อใจได้มั๊ย ถ้าท่านอยู่ในเวปนี้นานๆไป ท่านจะทราบเลยครับ ว่า ยูสเซอร์ใหนค้าขายด้วยได้ ยูสเซอร์ใหนควรหลีกให้ไกล อีกประการครับการเข้ามาใช้บริการในเวปนี้ ควรจะใช้บริการให้ครบหลายๆห้องครับ เพราะนอกจากห้องซื้อขายแล้ว ในเวปเรายังมีห้องพูดคุยทั่วไป ห้องคำแนะนำติชม ห้องไกล่เกลี่ย(ห้องแดง) และนอกจาก เวปมาสเตอร์ แล้ว เรายังมี ผู้ช่วยผู้ดูแล ที่คอยดูแลความเรียบร้อยอยู่อีกทั้ง 2 ท่าน และทีมงานอีกหลายๆท่าน ลองแวะเข้าไปเยี่ยมชมดูครับ ขอบคุณครับ (อันนี้ความเห็นส่วนตัวผมล้วนๆครับ ไม่มีที่มาและแหล่งอ้างอิง)
« ตอบ #1 เมื่อ: 14 ธันวาคม 2012, 07:46:15 »

DateChainat_E22TRU
ผู้ช่วยผู้ดูแลบอร์ด
Hero Member

"จริงใจ ตรงไป ตรงมา"

« ตอบ #2 เมื่อ: 14 ธันวาคม 2012, 08:29:29 »

ต้องการทราบประวัติสมาชิกคนใด คลิกที่ชื่อแล้วดูกระทู้ย้อนหลังได้เลยครับ
(แต่ถ้าจะให้ผู้ดูแลมานั่งรวบรวมสถิติให้ คงต้องใช้ผู้ดูแลฯเป็นร้อยคน)

cartoon_2
Jr. Member
**

« ตอบ #3 เมื่อ: 14 ธันวาคม 2012, 08:45:10 »

ต้องการทราบประวัติสมาชิกคนใด คลิกที่ชื่อแล้วดูกระทู้ย้อนหลังได้เลยครับ
(แต่ถ้าจะให้ผู้ดูแลมานั่งรวบรวมสถิติให้ คงต้องใช้ผู้ดูแลฯเป็นร้อยคน)
ไม่ต้องใช้คนเยอะแบบนั้นหรอกครับ เพราะเราสามารถเพิ่มเติมโดยให้ผู้ประมูลเป็นคนคีย์ข้อมูลเข้า ลองศึกษาดูเว็บ siamfishing.com ดูครับ ผมว่ามีการให้คอมมเ้นท์ทุกกระทู้ที่มีการประมูลครับ และเก็บเป็นข้อมูลส่วนตัวของคนนั้น เวลาเราจะประมูล เราคลิ๊กไปดูประวัติผู้ขายที่มีคนคอมเม้นท์ไว้แล้วเราสามารถตัดสินใจได้แล้วเบื้องต้นว่า ควรใส่ราคาหรือไม่ 
eagle j733
Hero Member

« ตอบ #4 เมื่อ: 14 ธันวาคม 2012, 09:03:11 »

ไม่ต้องใช้คนเยอะแบบนั้นหรอกครับ เพราะเราสามารถเพิ่มเติมโดยให้ผู้ประมูลเป็นคนคีย์ข้อมูลเข้า ลองศึกษาดูเว็บ siamfishing.com ดูครับ ผมว่ามีการให้คอมมเ้นท์ทุกกระทู้ที่มีการประมูลครับ และเก็บเป็นข้อมูลส่วนตัวของคนนั้น เวลาเราจะประมูล เราคลิ๊กไปดูประวัติผู้ขายที่มีคนคอมเม้นท์ไว้แล้วเราสามารถตัดสินใจได้แล้วเบื้องต้นว่า ควรใส่ราคาหรือไม่ 
จะเวปใหนก็เหมือนกันแหล่ะครับท่าน ถ้าท่านลองกดกลับไปดูกระทู้เก่าๆของคนนั้นๆก็จะเห็นข้อมูล แทบจะบอกว่าดีกว่าคอมเม้นเสียด้วยซ้ำครับ อีกอย่างบางท่านซื้อขายกันจบแบบแฮปปี้ ก็ไม่เข้ามาแจ้ง ก็มี แต่พอถูกโกง ค่อยมาแจ้งก็มี ครับ ท่านจะเห็นว่าบางท่านเป็น ฮีโร่ฯ บางท่านเป็นผู้เช่าพื้นที่โฆษณา มีคอมเมนท์ดีๆเยอะ ก็ยังโกงก็มีครับ ลองศึกษาข้อมูล บุคคลจากกระทู้เก่าๆดูก่อนครับ และลองเข้าไปดูหลายๆห้องก่อนครับ
eagle j733
Hero Member

« ตอบ #5 เมื่อ: 14 ธันวาคม 2012, 09:22:19 »

เรียนเพิ่มเติมอีกนิดนึงครับ เมื่อเราตัดสินใจเดินเข้ามาบ้านหลังนี้แล้ว เราต้องทำตามกฎที่เจ้าของบ้านเขาวางไว้ครับ  ที่นี่มีแนวทางของที่นี่คงไม่ต้องไปศึกษาดูงานจากที่ใหนครับ เพราะแต่ละชุมชนระเบียบปฏิบัติ และโครงสร้างทางสังคมไม่เหมือนกัน   ขอบคุณครับ
* เรียงเบอร์ *( กุ้มใจจัง )
member..
Hero Member
*

สนใจ GPS ไว้ใช้งานราคาถูกเชิญครับ

« ตอบ #6 เมื่อ: 14 ธันวาคม 2012, 09:29:17 »

เรียนเพิ่มเติมอีกนิดนึงครับ เมื่อเราตัดสินใจเดินเข้ามาบ้านหลังนี้แล้ว เราต้องทำตามกฎที่เจ้าของบ้านเขาวางไว้ครับ  ที่นี่มีแนวทางของที่นี่คงไม่ต้องไปศึกษาดูงานจากที่ใหนครับ เพราะแต่ละชุมชนระเบียบปฏิบัติ และโครงสร้างทางสังคมไม่เหมือนกัน   ขอบคุณครับ

+1000 อิอิ ชอบครับ

เฉลิมพล  ชัยนา
ธนาคารกรุงเทพสาขานวนคร เลขที่0830489001
โทร 087-0507524  ระบบ 12call
58/184 ม.13 ต.คลองหนึ่ง อ.คลองหลวง จ.ปทุมธานี 12120
eagle j733
Hero Member

« ตอบ #7 เมื่อ: 14 ธันวาคม 2012, 09:32:32 »

เสาร์ +อาทิตย์นี้ อยู่บ้านมั๊ยน๊อ เดี๋ยวจะโทรหาก่อนเข้าไปเด้อน้า ยิ้มกว้างๆ ยิงฟันยิ้ม
* เรียงเบอร์ *( กุ้มใจจัง )
member..
Hero Member
*

สนใจ GPS ไว้ใช้งานราคาถูกเชิญครับ

« ตอบ #8 เมื่อ: 14 ธันวาคม 2012, 09:34:14 »

เสาร์ +อาทิตย์นี้ อยู่บ้านมั๊ยน๊อ เดี๋ยวจะโทรหาก่อนเข้าไปเด้อน้า ยิ้มกว้างๆ ยิงฟันยิ้ม

วันเสาร์ ช่วงเช้าไปรับที่นครปฐม ช่วงบ่ายไปมิตติ้งที่อยุธยา มืด ๆ อยู่บ้านครับ
วันอาทิตย์ น่าจะอยู่บ้านทั้งวันครับ

แต่ถ้าให้ดี โทรเข้ามาก่อนครับ ^^
cartoon_2
Jr. Member
**

« ตอบ #9 เมื่อ: 14 ธันวาคม 2012, 10:10:35 »

ขอบคุณครับ สำหรับความคิดเห็น  งั้นผมก็คงต้องเป็นผู้อ่านอย่างเดียวแลัวละครับ

พื้นที่โฆษณา ไฟฉายแรงๆ /วิทยุสื่อสาร /กล้องแอบถ่าย /เครื่องดักฟัง /GPS ติดตามรถหาย ระบุตำแหน่ง ผ่านดาวเทียม
คลิ้กไปดูที่ลิ้งค์ข้างล่างเลยครับ
http://www.spy-thai.com/

GPS ติดตามรถหาย ดักฟังเสียงสนทนาในรถ หรือระบุตำแหน่งรถ สั่งดับเครื่อง
ติดตามรถได้ทั่วไทยโดยไม่มีค่าบริการรายเดือน / Tel. 086-9455977
หน้า: [1] 2
  พิมพ์