HAMSIAM.COM # NO.1 HAM COMMUNITY OF THAILAND
02 มิถุนายน 2024, 10:58:32 *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เตือนเพื่อนสมาชิก ระวัง นาย ธนันท์ วงค์วัฒนามงคล หลอกลวงสมาชิกที่ลงหาของในเวปโดยอ้างว่ามีสินค้าขายในราคาถูกและให้โอนเงินแต่ไม่ส่งสินค้าให้ โดยขณะนี้มีผู้ถูกหลอกหลายราย เบอร์โทรที่ใช้ 088-9526897 บัญชี ธ.ทหารไทย 2152261794/ ธ.กสิกรไทย 8530024230
Google
   หน้าแรก   ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  

หน้า: 1 ... 13 14 [15] 16 17 ... 73
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: APRS CLUB KLANG RAYONG 144.275MHz  (อ่าน 118511 ครั้ง)
HS3XDB
Hero Member

แหลมแม่พิมพ์ ระยอง

« ตอบ #140 เมื่อ: 28 พฤษภาคม 2011, 18:52:33 »

ผมขอเป็นตัวแทนสมาชิกนักวิทยุ APRS CLUB KLANG RAYONG 144.275MHz
และนักวิทยุสมัครเล่นทุกท่านที่สนใจกิจการ APRS

ขอขอบพระคุณ

HS2TEI (พี่เต้ย) ที่สนับสนุนกิจการ APRS CLUB KLANG โดยให้คำปรึกษาเรื่องต่างๆ ทั้งการสอนการปรับแต่งการใช้งานของอุปกรณ์ต่างๆ
ที่สำคัญสนับสนุนกิจการโดยการให้ใช้ TNC2 ฟรี !!! แก่สถานี iGate E27FKQ

E27FBI E27EYH ที่สนับสนุนในการให้คำปรึกษาต่างๆ รวมถึงให้สายต่อพ่วงสาย Config ต่างๆ ฟรีอีกด้วยครับ
E27FKQ ที่ให้ยืม Callsing ในการทำสถานี iGate
E27BPB E27UF และพี่ๆ นักวิทยุสมัครเล่นทุกท่านที่มิได้เอ่ยนามอีกหลายสถานีที่สนับสนุนทำให้มีแรงบรรดาลใจในการพัฒนาสถานี

รู้สึกยินดีและเป็นเรื่องที่น่ายินดีและดีใจที่พี่ๆ นักวิทยุสมัครเล่นใจดีกันทั้งนั้นเลยครับ
คิดไม่ผิดที่เดินทางมาในวงการนี้ โดยการชักชวนโดยคุณอา E27FKQ  ยิ้มกว้างๆ

จาก superman  ยิ้มเท่ห์

ชมรมนักวิทยุสมัครเล่น APRS ภาคตะวันออก APRS CLUB KLANG 144.275 MHz 245.275 MHz
HAMSIAM.COM # NO.1 HAM COMMUNITY OF THAILAND
« ตอบ #140 เมื่อ: 28 พฤษภาคม 2011, 18:52:33 »

พื้นที่โฆษณา ขาย เครื่องชาร์จแบตเตอรี่อัตโนมัติ CTEK จาก สวีเดน ดีที่สุด/ถูกที่สุด+ประกัน5ปี
คลิ้กไปดูที่ลิ้งค์ข้างล่างเลยครับ
http://www.spy-thai.com/

GPS ติดตามรถหาย ดักฟังเสียงสนทนาในรถ หรือระบุตำแหน่งรถ สั่งดับเครื่อง
ติดตามรถได้ทั่วไทยโดยไม่มีค่าบริการรายเดือน / Tel. 086-9455977
E27FBI
Hero Member

aprs.fi-Your Friends On a Map !

« ตอบ #141 เมื่อ: 30 พฤษภาคม 2011, 08:35:04 »

อีกไม่นานท่าน superman23 ก็จะได้เป็นนักวิทยุสมัครเล่นตามที่ได้ตั้งใจไว้ เมื่อผลอบรมและสอบออกมา เป็นเพราะพี่ๆเพื่อนๆ เห็นในความ

ที่ท่านตั้งใจเข้ามาในวงการนี้ไม่ใช่เข้ามาด้วยเพราะเหตุผลอื่น เราทุกคนมีสิ่งหนึ่งที่เหมือนกันคือ"รักในวิทยุ" เพราะฉะนั้นใครที่มีสิ่งนี้อยู่แล้ว

นิสัยส่วนตัวบางอย่างของเค้า เราก็ควรมองข้ามผ่านๆไปบ้าง เห็นแต่ในความที่ยังมีสิ่งหนึ่งที่ยังเหมือนกันอยู่คือ "รักในวิทยุ" ผมหวังว่าท่าน

superman23 นักวิทยุสมัครเล่นในอีกไม่กี่วันคงจะเป็นอีกท่านที่มีคุณภาพประดับวงการ

XGatE - All Packets are Welcome
                   145.750 MHz WiRES-X
« ตอบ #141 เมื่อ: 30 พฤษภาคม 2011, 08:35:04 »

komaki_20
Sr. Member

« ตอบ #142 เมื่อ: 30 พฤษภาคม 2011, 12:48:17 »

สุดยอดกันทุกสถานีเลย

แรงทั่วไทย ไปทั่วถิ่น   ยิงฟันยิ้ม

เสาสูง 20 เมตรเองครับ แต่ได้เปรียบเรื่องที่ตั้งอยู่บนเนินครับ
ว่าแต่พี่ E22FEQ Standby ช่องอะไรครับ  ยิงฟันยิ้ม

ตอบช้าไปนิด พอดีติดภารกิจซะเพียบเลย วันเสาร์ ขับรถจาก กทม. ลงบ้านค่าย-ระยอง พาฮาโมนิค ไปหา ปู่ กับ ย่า ว่าจะแวะไปชมสถานี ของ ท่าน E27DRU ซะหน่อย่เวลาไม่ทันเลย เช้าวันอาทิตย์ ก็วิ่งไป จ. ประจวบฯ พาฮาโมนิค ไปส่งคืน ตา กับ ยาย ฝากเลี้ยง ก่อน  555+  ตอนเย็นวันนั้นก็ขับขึ้นมา กทม เลย. 

เฮ้อ......น่าเหนื่อย อิอิ

Standby ช่องที่ใช้อยู่ในกลุ่ม 144.1625 MHz ครับ กลุ่ม COLORADO-CLUB.NET กร๊าบบบบบบบบ

แบบนี้ น่าติดไหม ครับ APRS
HS3XDB
Hero Member

« ตอบ #143 เมื่อ: 30 พฤษภาคม 2011, 14:15:24 »

อีกไม่นานท่าน superman23 ก็จะได้เป็นนักวิทยุสมัครเล่นตามที่ได้ตั้งใจไว้ เมื่อผลอบรมและสอบออกมา เป็นเพราะพี่ๆเพื่อนๆ เห็นในความ

ที่ท่านตั้งใจเข้ามาในวงการนี้ไม่ใช่เข้ามาด้วยเพราะเหตุผลอื่น เราทุกคนมีสิ่งหนึ่งที่เหมือนกันคือ"รักในวิทยุ" เพราะฉะนั้นใครที่มีสิ่งนี้อยู่แล้ว

นิสัยส่วนตัวบางอย่างของเค้า เราก็ควรมองข้ามผ่านๆไปบ้าง เห็นแต่ในความที่ยังมีสิ่งหนึ่งที่ยังเหมือนกันอยู่คือ "รักในวิทยุ" ผมหวังว่าท่าน

superman23 นักวิทยุสมัครเล่นในอีกไม่กี่วันคงจะเป็นอีกท่านที่มีคุณภาพประดับวงการ

ขอบคุณมากครับท่านพี่ FBI  ยิ้ม

ตอบช้าไปนิด พอดีติดภารกิจซะเพียบเลย วันเสาร์ ขับรถจาก กทม. ลงบ้านค่าย-ระยอง พาฮาโมนิค ไปหา ปู่ กับ ย่า ว่าจะแวะไปชมสถานี ของ ท่าน E27DRU ซะหน่อย่เวลาไม่ทันเลย เช้าวันอาทิตย์ ก็วิ่งไป จ. ประจวบฯ พาฮาโมนิค ไปส่งคืน ตา กับ ยาย ฝากเลี้ยง ก่อน  555+  ตอนเย็นวันนั้นก็ขับขึ้นมา กทม เลย. 

Standby ช่องที่ใช้อยู่ในกลุ่ม 144.1625 MHz ครับ กลุ่ม COLORADO-CLUB.NET กร๊าบบบบบบบบ

รับทราบเลยครับ
ขับรถซะมันส์เลยครับ  ยิงฟันยิ้ม แบบนี้น่าติดมากๆ เลยครับพี่
จัดไป...แต่ช่วงนี้ของขาดตลาด ใจเย็นๆ เน้อ  ยิ้มกว้างๆ
komaki_20
Sr. Member

« ตอบ #144 เมื่อ: 30 พฤษภาคม 2011, 14:39:23 »

ขอบคุณมากครับท่านพี่ FBI  ยิ้ม

รับทราบเลยครับ
ขับรถซะมันส์เลยครับ  ยิงฟันยิ้ม แบบนี้น่าติดมากๆ เลยครับพี่
จัดไป...แต่ช่วงนี้ของขาดตลาด ใจเย็นๆ เน้อ  ยิ้มกว้างๆ

รับทราบเลยกร๊าบบบบบ  ท่าน DRU แจ้งมาเหมือนกัน 

กลุ่มเพื่อนโซนระยอง ในคลับ มีอยู่หลายสถานีเหมือนกัน

เป็นกลุ่ม หาดแสงจันทน์(PMY)-ระยอง Meeting# ปัจจุบันจัด Meetingไปแล้ว 23 ครั้งแล้ว ในรอบ 4ปี ครึ่ง 555+

ประธานคลับ ยังไป Meeting ของ FD CIVIC CLUB จัดที่ระยอง หรือ ชล เนี่ยแหละ
HS3XDB
Hero Member

« ตอบ #145 เมื่อ: 30 พฤษภาคม 2011, 20:16:26 »

รับทราบเลยกร๊าบบบบบ  ท่าน DRU แจ้งมาเหมือนกัน 

กลุ่มเพื่อนโซนระยอง ในคลับ มีอยู่หลายสถานีเหมือนกัน

เป็นกลุ่ม หาดแสงจันทน์(PMY)-ระยอง Meeting# ปัจจุบันจัด Meetingไปแล้ว 23 ครั้งแล้ว ในรอบ 4ปี ครึ่ง 555+

ประธานคลับ ยังไป Meeting ของ FD CIVIC CLUB จัดที่ระยอง หรือ ชล เนี่ยแหละ

ทราบเลยครับ
ประธาน หาดแสงจันทน์ ใช้ CIVIC FD ด้วยเหรอครับ  ยิงฟันยิ้ม
HS3XDB
Hero Member

« ตอบ #146 เมื่อ: 30 พฤษภาคม 2011, 22:21:04 »

น้าสนใจครับ...วันหลังจะต้องหาไว้ซักตัว...aprs เดินทางผ่านมาครับ

จัดไปครับพี่ etu  ยิงฟันยิ้ม จะเอาต้องรีบเอาเลยครับพี่ ช่วงนี้ของหายาก
E27FBI
Hero Member

aprs.fi-Your Friends On a Map !

« ตอบ #147 เมื่อ: 31 พฤษภาคม 2011, 00:07:03 »

ยินดีต้อนรับนะครับท่าน e27etu เพื่อนสมาชิกบ้านใกล้เรือนเคียงแห่งบูรพาสัมพันธ์

http://144400hamburapa.siam2web.com/
komaki_20
Sr. Member

« ตอบ #148 เมื่อ: 01 มิถุนายน 2011, 11:58:28 »

น้าสนใจครับ...วันหลังจะต้องหาไว้ซักตัว...aprs เดินทางผ่านมาครับ

จัดไปครับพี่ etu  ยิงฟันยิ้ม จะเอาต้องรีบเอาเลยครับพี่ ช่วงนี้ของหายาก

อิอิ  ขยิบตา
E27FBI
Hero Member

« ตอบ #149 เมื่อ: 01 มิถุนายน 2011, 12:11:57 »

สถานีไอเกท E20OGB ช่วงนี้ทำงานหนักเลย ยามหน้าฝนเกทใหญ่ อ.แกลงปิดยาว ช่วยได้มากเลยครับ

ขอบคุณสถานีไอเกท E20OGB ด้วยครับ ในภาพ e27bpb ไปทำงานและขากลับจะแวะเอาสายอากาศให้เพื่อนด้วย

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 01 มิถุนายน 2011, 16:21:07 โดย E27FBI » บันทึกการเข้า

พื้นที่โฆษณา ไฟฉายแรงๆ /วิทยุสื่อสาร /กล้องแอบถ่าย /เครื่องดักฟัง /GPS ติดตามรถหาย ระบุตำแหน่ง ผ่านดาวเทียม
คลิ้กไปดูที่ลิ้งค์ข้างล่างเลยครับ
http://www.spy-thai.com/

GPS ติดตามรถหาย ดักฟังเสียงสนทนาในรถ หรือระบุตำแหน่งรถ สั่งดับเครื่อง
ติดตามรถได้ทั่วไทยโดยไม่มีค่าบริการรายเดือน / Tel. 086-9455977
หน้า: 1 ... 13 14 [15] 16 17 ... 73
  พิมพ์