HAMSIAM.COM # NO.1 HAM COMMUNITY OF THAILAND
02 มิถุนายน 2024, 03:04:32 *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: 1. อย่าเน้นข้อความด้วยอักษร หรือ เครื่องหมายพิเศษ เช่น +++, !!!,***, ((ขายด่วน)) ฯลฯ
2. อย่าเว้นวรรคตัวอักษรเพื่อเรียกร้องความสนใจ เช่น ข า ย สิ น ค้า ด่ ว น แ ล้ ว วั น นี้ ฯลฯ
3. อย่าโฆษณา Website หรือมี url ที่หัวข้อโฆษณา และในรายละเอียดรวมทั้งลายเซ็น
(มิเช่นนั้นประกาศของท่านจะเข้าข่ายผิดกฏ และ อาจถูกลบโดยมิได้แจ้งล่วงหน้า)
Google
   หน้าแรก   ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  

หน้า: [1]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: Android App ฟังวิทยุตำรวจและรีพีตเตอร์วิทยุสมัครเล่นทั่วโลกผ่านมือถือฟรี  (อ่าน 57964 ครั้ง)
birdte
Hero Member

HS3WZY

« เมื่อ: 19 กันยายน 2011, 00:11:17 »

Android App ฟังวิทยุตำรวจ และวิทยุสมัครเล่นทั่วโลก
สำหรับเพื่อนสมาชิคที่ใช้โทรศัพท์ที่เป็นระบบปฏิบัติการAndroidนะครับ
พอดีผมไปโหลดมาลองเล่นดูก็ฟังได้จริงๆครับ เป็นการฟังผ่านอินเตอร์เน็ตนะครับ
หลักการคือ ทางสถานีแม่ข่ายของตำรวจ และสถานีรีพิตเตอร์ แต่ล่ะที่เค้าจะเชื่อมต่อสัญญาณไว้กับอินเตอร์เน็ตครับ คล้ายๆกับ echolink
เราสามารถเข้าไปหาฟังได้จากApp ตัวนี้ครับ เสียงดังเหมือนใช้วิทยุอยู่เลย ไม่มีการปิดบังอะไรเลย ได้ยินตำรวจคุยงานกัน ได้ยินนักวิทยุสมัครเล่นต่างชาติเค้าคุยกัน ไม่ต้องสมัครอะไร ไม่ต้องล็อกอิน แค่เปิดโปรแกรมวิทยุตัวนี้ของเราก็ฟังได้เลย
ที่สำคัญโปรแกรมนี้โหลดฟรีครับแต่ไม่มีสถานีของไทยนะครับเพราะคนไทยเค้าไม่ทำกัน เปิดฟังของตำรวจก็ผิดกฎหมาย ช่องรีพิตเตอร์ก็ไม่มีออนไลน์ในอินเตอร์เน็ต

เข้าไปโหลดโปรแกรมใน MARKET ได้เลยครับ
มีสองโปรแกรมที่เจอ
scanner radio 
police scanner radio

(เบิร์ด) Tel.0827508146
HAMSIAM.COM # NO.1 HAM COMMUNITY OF THAILAND
« เมื่อ: 19 กันยายน 2011, 00:11:17 »

พื้นที่โฆษณา ขาย เครื่องชาร์จแบตเตอรี่อัตโนมัติ CTEK จาก สวีเดน ดีที่สุด/ถูกที่สุด+ประกัน5ปี
คลิ้กไปดูที่ลิ้งค์ข้างล่างเลยครับ
http://www.spy-thai.com/

GPS ติดตามรถหาย ดักฟังเสียงสนทนาในรถ หรือระบุตำแหน่งรถ สั่งดับเครื่อง
ติดตามรถได้ทั่วไทยโดยไม่มีค่าบริการรายเดือน / Tel. 086-9455977
wattanapon
Hero Member

« ตอบ #1 เมื่อ: 19 กันยายน 2011, 00:17:08 »

ขอบคุณครับ ถ้าเป็นของไทยไปฟังอย่างนี้โดนเลยนะครับ

Line ID: wattanapon_jo
« ตอบ #1 เมื่อ: 19 กันยายน 2011, 00:17:08 »

E29FZE
Hero Member

ร่วมด้วยช่วยกันฐานเลี่ยงเมืองปากเกร็ด 01 / E29FZE

« ตอบ #2 เมื่อ: 19 กันยายน 2011, 00:34:43 »

ดี อย่าง เสีย หลาย ว่าป่ะครับ ^^
แต่ App ที่อยากได้จริง ๆ อะ คือ App ที่เป็นกล่องเสียงไซเรน เปิดบนมือถือ ใครหาได้ PM มาทีครับ  ยิ้มกว้างๆ

นายปฐมพงศ์ บุญทรัพย์ [E29FZE]
88/373 หมู่4 ม.พฤกษา4 ซ.25 ต.มหาสวัสดิ์ อ.พุทธมณฑล จ.นครปฐม 73170
ธ.ไทยพาณิชย์ สาขาเดอะมอลล์ท่าพระ 170-240-1079

Tel : 094-883-0040 TRUE
ID Line : minspungnoey
www.facebook.com/pathompong.E29FZE
birdte
Hero Member

HS3WZY

« ตอบ #3 เมื่อ: 19 กันยายน 2011, 01:18:46 »

ดี อย่าง เสีย หลาย ว่าป่ะครับ ^^
แต่ App ที่อยากได้จริง ๆ อะ คือ App ที่เป็นกล่องเสียงไซเรน เปิดบนมือถือ ใครหาได้ PM มาทีครับ  ยิ้มกว้างๆ
มีครับใน MARKET นั่นแหละครับ เพียบ ชือโปรแกรม
Strobe Light
Police Lights
Police Siren
StrobeLights
ตัวสุดท้ายนี้ผมใช้อยู่ ทำโปรแกรมมาน่าใช้ดีครับ

ยังไม่หมดไปเจอมาอีก
Horns and Sirens
Fire Truck Siren
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 19 กันยายน 2011, 01:21:25 โดย birdte » บันทึกการเข้า
jirayuth
Hero Member

E29MBJ Love KING Love Thailand

« ตอบ #4 เมื่อ: 19 กันยายน 2011, 01:46:11 »

ยังมีอีกนะที่เคยเห็นครับ ใช้ ไอโฟน ลงโปรแกรมอะไรไม่ทราบ แต่สามารถคุยกับผู้ใช้โปรแกรมทีมสปีคได้ แถวบ้านตอนนี้ใช้เครื่องแดงทำลิงค์ผ่านโปรแกรมทีมสปีคกัน ในนามเหยี่ยวข่าวอาสาครับ
อยากทราบเหมือนกัน ท่านใดมีความรู้ช่วยแชร์ให้ผู้น้อยทราบบ้างจะเป็นการดีครับ

นายจิรยุทธ  สุดจันทร์  บ้านเลขที่ 2 หมู่ 2 ต.บางม่วง อ.ตะกั่วป่า จ.พังงา 82190
บัญชีกรุงเทพ 435 035 598 0 โทร.086 741 6110
birdte
Hero Member

HS3WZY

« ตอบ #5 เมื่อ: 19 กันยายน 2011, 02:27:21 »

android ที่เป็นวิทยุเลยก็มีนะครับ ไม่ต้องลิ๊งกับโปรแกรมอะไร แค่ต่ออินเตอร์เน็ตให้โทรศัพท์ เปิดโปรแกรม แล้วก็คุยไปเลย อิอิ ในโปรแกรมก็มีให้เลือกห้องคุย เหมือนทีมสปีคครับ พอเลือกแล้วก็จะได้หน้าต่างเป็นเหมือนวิทยุ มีปุ่ม PTT ลองใช้แล้วก็แท่ดี แต่ถ้านอกบ้านก็ต้องเสียค่า edge gprs 3g wifi กันไป อิอิ ดีนะที่ผมมี user เล่น true wifi ฟรี อิอิ
jirayuth
Hero Member

E29MBJ Love KING Love Thailand

« ตอบ #6 เมื่อ: 19 กันยายน 2011, 04:11:26 »

ชื่อโปรแกรมอะไรครับ  ไม่รู้ว่าจะสามารถใช่ร่วมกับโปรแกรมทีมสปีคได้มั้ยนะ  จะลองเอามาใช้กับลิ้งค์แถวบ้านดูครับ 
birdte
Hero Member

HS3WZY

« ตอบ #7 เมื่อ: 19 กันยายน 2011, 13:29:05 »

ชื่อโปรแกรมอะไรครับ  ไม่รู้ว่าจะสามารถใช่ร่วมกับโปรแกรมทีมสปีคได้มั้ยนะ  จะลองเอามาใช้กับลิ้งค์แถวบ้านดูครับ 
จำไม่ได้แล้วครับ ลบไปแล้ว พอดีวันนี้โทรศัพท์เข้าเน็ตไม่ได้ เน็ตที่ ม มันเน่า ไว้เข้าบ้านแล้วจะช่วยหาให้ครับ
ลองหาใน MARKET ดูครับ น่าจะอยู่หมวดการสื่อสาร โปรแกรมเป็นรูปวิทยุ

หน้า: [1]
  พิมพ์