HAMSIAM.COM # NO.1 HAM COMMUNITY OF THAILAND
17 มิถุนายน 2024, 15:10:45 *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: ท่านที่มีกระทู้เยอะ เวลาอัพยกแผงทำให้กระทู้ท่านอื่นตกเร็วมากต่อไปให้อัพ ไม่เกินชั่วโมงละ 2ครั้ง/2กระทู้ นะครับ ชม.ถัดไปถึงอัพใด้อีก 2ครั้ง/2กระทู้
หากต้องการอัพแบบไม่จำกัด คลิ้กที่นี่
Google
   หน้าแรก   ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  

หน้า: 1 ... 15 16 [17] 18 19 ... 31
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: Admin หายไปใหน? แบบนี้ผมควรดำเนินการอย่างไรดี  (อ่าน 84868 ครั้ง)
icom275
Newbie
*

« ตอบ #160 เมื่อ: 12 มิถุนายน 2013, 11:30:38 »

วันนี้ก็มารออีกแล้ว..รอ..(เป็นเดือนแล้ว) เนื่องจากช่วงนี้เป็นสถานการณ์พิเศษ (ซึ่งไม่เคยเกิดขึ้นมาก่อน) ใน Hamsiam และยังไม่ทราบแนวโน้มที่จะเกิดขึ้นข้างหน้า โดยส่วนตัวผมเห็นว่าเพื่อนสมาชิกที่บ้านหลังนี้ มีความน่าเชื่อถือสูง แม้บางครั้งซื้อของเป็นหมื่น โอนเงินไปก่อน ผมยังกินอิ่มหลับสบาย ไม่ใช่โอนไปแล้วกินไม่ได้นอนไม่หลับ  ยิงฟันยิ้ม และ Hamsiam จะมีมาตรฐานเช่นนี้ได้ขึ้นอยู่ที่หมายเลข 1 หมายเลข 2 และหมายเลข 3 หากยังมี สรุปคือ ผมไม่เชื่อว่า Admin จะโกงเงินผม ท่านน่าจะเป็นคนสุดท้ายในบ้านหลังนี้ที่จะโกง แต่เนื่องจากหายไปนานความอึมครึม เริ่มเพิ่มขึ้นเรื่อย ๆ เพื่อนสมาชิกเริ่มเกิดความไม่แน่ใจ เดากันไปต่าง ๆ นา ๆ มีเหตุผลให้ชวนคิดตามบ้าง หรือซี้ซั้ว เดาขึ้นมาเฉย ๆ บ้าง  ยิงฟันยิ้ม ตราบใดที่ admin ยังไม่มาปัดเป่าความอึมครึมนี้ สมาชิกต่างก็เริ่มเตรียมตัวเพื่อป้องกันเหตุที่ไม่คาดคิด (บางทีผมว่าเราน่าจะย้ายกระทู้นี้ไปที่ห้องซื้อขายซึ่งสมาชิกส่วนใหญ่อยู่ที่นั่น และปักหมุดไว้หรือช่วยกันอัพเพื่อแจ้งเตือนเพื่อนสมาชิกส่วนใหญ่ให้ได้ป้องกันหากเกิดเหตุสุดวิสัย) หากไม่เกิดเหตุสุดวิสัยเราก็ไม่เสียอะไร
          ผมคิดมาหลายวันแล้วในส่วนตัวผมจะทำอย่างไร หากแม้ไม่ได้ลงโฆษณา ผมเรียนแจ้งดังนี้ว่าผมไม่ติดใจอะไรและจะไม่เอาเรื่องอะไร ค่าเช่าพื้นที่โฆษณาที่โอนไปถือว่าช่วย Hamsiam เพราะครั้งหนึ่งผมเคยได้รับประโยชน์จากที่นี่ (เล่นวิทยุแบบ เทพ ๆ )  ยิงฟันยิ้ม แต่ระหว่างนี้ ผมขออนุญาต admin และ ผู้ดูแลบอร์ด ว่า เนื่องจากผมต้องการลงโฆษณา ผมจึงต้องการหาเพื่อนสมาชิกที่เป็นผู้สนับสนุน Hamsiam หรือเพื่อนสมาชิกที่ต้องการช่วยผม ด้วยการขอแชร์ค่าโฆษณากับท่าน จนกว่า admin จะเข้ามาดำเนินการให้ผม โดยผมต้องการเพื่อนสมาชิกที่ on ทุกวันและโพสต์ข้อความทุกวัน ใส่โฆษณาตรงลายเซ็นต์แบบที่ผมทำ หากท่านใดสนใจติดต่อผมทาง PM ได้เลยครับ ผมมารอทุกวัน  ยิงฟันยิ้ม www.thailandwatchmarket.com

ประกาศซื้อขายนาฬิกาทุกรุ่นทุกยี่ห้อฟรีwww.thailandwatchmarket.com(นาฬิกาของแท้เท่านั้น)
HAMSIAM.COM # NO.1 HAM COMMUNITY OF THAILAND
« ตอบ #160 เมื่อ: 12 มิถุนายน 2013, 11:30:38 »

พื้นที่โฆษณา ขาย เครื่องชาร์จแบตเตอรี่อัตโนมัติ CTEK จาก สวีเดน ดีที่สุด/ถูกที่สุด+ประกัน5ปี
คลิ้กไปดูที่ลิ้งค์ข้างล่างเลยครับ
http://www.spy-thai.com/

GPS ติดตามรถหาย ดักฟังเสียงสนทนาในรถ หรือระบุตำแหน่งรถ สั่งดับเครื่อง
ติดตามรถได้ทั่วไทยโดยไม่มีค่าบริการรายเดือน / Tel. 086-9455977
E22FVS
Hero Member

"ขอเป็นข้ารองพระบาททุกชาติไป "

« ตอบ #161 เมื่อ: 12 มิถุนายน 2013, 12:53:40 »

ผมอ่านมา 17 หน้า ไม่เห็นคำไหนจะพอสรุปได้เลยครับว่า HAMSIAN จะปิดตัวลง
เพี่ยงแต่เห็นว่า จะหมดอายุ Expiration Date: 29-Aug-2013 เท่านั้น
กับการคาดคะเนไปต่าง ๆ ทำให้สถานการณ์ดูจะหนักขึ้นไปเรื่อย ๆ ครับ...

ผมรับฟังความคิดเห็นของทุก ๆ ท่านครับ และหากใครจะดำเนินการอย่างไร
ในการสำรองข้อมูลต่าง ๆ หรือเตรียมแผนการย้ายบ้านกันอย่างไร ก็ตามสบายครับ
ในส่วนตัวผม "ผมรักเวปนี้ครับ" เข้ามาหาความรู้ในด้านวิทยุสื่อสารได้มาก ๆ
มีการซื้อขายแลกเปลี่ยนกันเกิดขึ้นบ้าง แต่ไม่เคยโดนใครโกง และไม่เคยโกงใครครับ
มีแต่มิตร ไม่มีศัตรูในสถานที่แห่งนี้ครับ...

ในส่วนเวประดับนี้ ผมว่าเจ้าของเขาคงไม่ปล่อยให้เวปนี้ถูกปิดลงหรอกครับ
เพราะกว่าจะมาถึงวันนี้ กี่ปี่มาแล้วล่ะครับ หรือถ้าเป็นคุณ คุณจะปล่อยให้มันจบไปเฉย ๆ หรือครับ
กรณีแอดมินไม่ได้เข้าเวปมาเป็นเดือน ผมว่าเขาคงเข้ามาดูบ้างแหละครับ
เพียงแต่ใช้ log in อื่น ๆ เข้ามาก็เป็นได้ครับ

ผมว่าพวกเราควรออกมาให้กำลังใจในทุก ๆ ด้านมากกว่า ไม่ว่าจะเป็นคำแนะนำ
หรือความช่วยเหลือทางด้านการเงินเท่าที่ช่วยได้ กำไรจากการขายของ หักส่วนเล็กน้อย
มาบำรุงเวปสม่ำเสมอ ฯลฯ เป็นต้น
ขอบคุณครับ

สถานะ โดเมน hamsiam เค้า lock ครับ ห้ามเปลี่ยนเจ้าของหรือซื้อขาย

Domain Name: HAMSIAM.COM

Expiration Date: 29-Aug-2013 

Status:LOCKED
   Note: This Domain Name is currently Locked.
   This feature is provided to protect against fraudulent acquisition of the domain name,
   as in this status the domain name cannot be transferred or modified.

ชื่อโดเมน: HAMSIAM.COM
วันหมดอายุ: 29-Aug-2013
สถานะ: LOCKED
หมายเหตุ: ชื่อโดเมนนี้ถูกล็อกขณะนี้
คุณลักษณะนี้มีไว้เพื่อป้องกันการหลอกลวงการซื้อกิจการของชื่อโดเมน,
เช่นเดียวกับในสถานะนี้ชื่อโดเมนที่ไม่สามารถโอนหรือแก้ไข

" แม้หวังตั้งสงบ จงเตรียมรบให้พร้อมสรรพ์ "
สานงานต่อ.. รักษาแผ่นดินพ่อสืบไป....
« ตอบ #161 เมื่อ: 12 มิถุนายน 2013, 12:53:40 »

bird-pkc
Newbie
*

« ตอบ #162 เมื่อ: 12 มิถุนายน 2013, 14:47:15 »

ฝาก เวปดีๆ เวปนี้ด้วยนะครับ
เว็บที่ประกาศโฆษณาฟรีครับ เว็บบอร์ดน้องใหม่ที่น่าสนใจมากๆ / มีหัวข้อให้ลงมากมาย หลายแบบ
ให้บริหารกันเอง ปักหมุดฟรี ลองดูๆ กันนะครับ / เวปเปิดใหม่ไม่ถึงเดือน เพื่อนสมาชิกใน เวป HAMSIAM เข้าไปใช้บริการ สมัครสมาชิกกันเป็นจำนวนมาก / ตามลิ้งได้เลยครับ  
www.siamsoftgun.com

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 12 มิถุนายน 2013, 14:58:09 โดย bird-pkc » บันทึกการเข้า

เวปดีๆ  ที่น่าสนใจมากๆ
lastname
Hero Member

มือเก่าแต่ไม่เก๋าซักที

« ตอบ #163 เมื่อ: 12 มิถุนายน 2013, 15:06:32 »

ผมพูดไม่เก่งครับ
อาจจะไม่ค่อยเข้าหูใครบ้างก็ขออภัย

ไม่มีใครอยากให้เวปปิดหรอกครับ แต่มันก็อาจเกิดขึ้นได้ไม่ใช่หรือ
โอกาศจะมี1% หรือ 0.001% มันก็คือโอกาศที่จะเกิดไม่ใช่หรือครับ
ในเมื่อมันมีโอกาศเกิด ทำไมเราไม่เตรียมตัว

ผมไปสมัครเวปใหม่ไว้ก็เพราะต้องการให้สมาชิกเก่าๆ เดิมๆ ที่เคยพูดคุย ซื้อขาย ให่ความรู้ ฯลฯไปอยู่ด้วยกัน
ถ้าไม่มีการเรียนเชิญ ชักชวนกันแต่เนิ่นๆ ท่านว่าท่านจะตามหาบุคคลแบบเวปนี้จากที่ไหนและวิธีการใดได้บ้างครับ

บุคคลแบบนี้ที่ผมหมายถึงก็เช่น คนขายของดี ไม่หมกเม็ด,คนมีความรู้มาช่วยสอน ช่วยแนะนำการซ่อมแซม ดัดแปลง ช่วยเหลือทั้งในเวปและชีวิตจริง
และเพื่อนคุยหน้ากระทู้คลายเครียด นอกเหนือจากเพื่อนที่ที่คุยทางอากาศ

ผมไม่เคยเจอเวปที่มีความผูกพันธ์แบบนี้ที่ไหนมาก่อน
แม้กระทั่งเวปCLUBรถยนต์2-3ที่ๆผมเป็นสมาชิกอยู่ก็ไม่ใช่แบบนี้

สุดท้าย ไม่อยากให้ปิด แต่ถ้าจะเกิดก็ขอไปอยู่เวปใหม่ที่คล้ายๆแบบนี้ละกัน

ขอบคุณครับ

ถึงผมไม่รวยเงินทอง แต่...
ผมมีปัจจัยสี่ ผมมีเวลาให้ครอบครัว
ผมมีเวลาให้มิตร ผมมีเวลาหาความสุข
ผมพอใจครับ
วุฒิ (นนทบุรี)
081-3732512

แนะนำการลงรูป http://www.hamsiam.com/smf/index.php?topic=427.0
hs0qdz
Hero Member

« ตอบ #164 เมื่อ: 12 มิถุนายน 2013, 15:28:09 »

ใครมีเพื่อนทำงานแบงค์ที่ admin เปิดบัญชีไว้มั่งครับ
ลองเช็คดูหน่อย เบอร์โทรที่แบงค์น่าจะมี
เสียดายถ้าเป็น scb จะลองให้เพื่อนแอบหาดูให้

HS0QDZ
089-223-2432
Line ID:hs0qdz
E22KBM
Sr. Member

« ตอบ #165 เมื่อ: 12 มิถุนายน 2013, 15:39:56 »

ผมอ่านมา 17 หน้า ไม่เห็นคำไหนจะพอสรุปได้เลยครับว่า HAMSIAN จะปิดตัวลง
เพี่ยงแต่เห็นว่า จะหมดอายุ Expiration Date: 29-Aug-2013 เท่านั้น
กับการคาดคะเนไปต่าง ๆ ทำให้สถานการณ์ดูจะหนักขึ้นไปเรื่อย ๆ ครับ...

ผมรับฟังความคิดเห็นของทุก ๆ ท่านครับ และหากใครจะดำเนินการอย่างไร
ในการสำรองข้อมูลต่าง ๆ หรือเตรียมแผนการย้ายบ้านกันอย่างไร ก็ตามสบายครับ
ในส่วนตัวผม "ผมรักเวปนี้ครับ" เข้ามาหาความรู้ในด้านวิทยุสื่อสารได้มาก ๆ
มีการซื้อขายแลกเปลี่ยนกันเกิดขึ้นบ้าง แต่ไม่เคยโดนใครโกง และไม่เคยโกงใครครับ
มีแต่มิตร ไม่มีศัตรูในสถานที่แห่งนี้ครับ...

ในส่วนเวประดับนี้ ผมว่าเจ้าของเขาคงไม่ปล่อยให้เวปนี้ถูกปิดลงหรอกครับ
เพราะกว่าจะมาถึงวันนี้ กี่ปี่มาแล้วล่ะครับ หรือถ้าเป็นคุณ คุณจะปล่อยให้มันจบไปเฉย ๆ หรือครับ
กรณีแอดมินไม่ได้เข้าเวปมาเป็นเดือน ผมว่าเขาคงเข้ามาดูบ้างแหละครับ
เพียงแต่ใช้ log in อื่น ๆ เข้ามาก็เป็นได้ครับ

ผมว่าพวกเราควรออกมาให้กำลังใจในทุก ๆ ด้านมากกว่า ไม่ว่าจะเป็นคำแนะนำ
หรือความช่วยเหลือทางด้านการเงินเท่าที่ช่วยได้ กำไรจากการขายของ หักส่วนเล็กน้อย
มาบำรุงเวปสม่ำเสมอ ฯลฯ เป็นต้น
ขอบคุณครับ

สถานะ โดเมน hamsiam เค้า lock ครับ ห้ามเปลี่ยนเจ้าของหรือซื้อขาย

Note: This Domain Name is currently Locked.
   This feature is provided to protect against fraudulent acquisition of the domain name,
   as in this status the domain name cannot be transferred or modified.

หมายเหตุ: ชื่อโดเมนนี้ถูกล็อกขณะนี้
คุณลักษณะนี้มีไว้เพื่อป้องกันการหลอกลวงการซื้อกิจการของชื่อโดเมน,
เช่นเดียวกับในสถานะนี้ชื่อโดเมนที่ไม่สามารถโอนหรือแก้ไข

ขอบคุณครับ

ประเด็นเรื่องโดเมน คือ ตอนนี้ Admin ไม่รู้ไปใหน หาตัวไม่เจอ ไม่เข้ามา ไม่มีใครติดต่อได้ ถ้าถึงวันหมดอายุเว้บมันก็ปิดครับ ความหมายที่สมาชิกเค้ากังวลกันนะครับ
แล้วเรื่องที่บอกว่า Admin ต้องเข้ามาดูบ้างหละ แล้วทำใมไม่ดำเนินการให้ผม ให้เพื่อนสมาชิกท่านอื่นที่ต้องการลงโฆษณา แล้วเงียบแบบนี้ผมว่ายิ่งแล้วไปกันใหญ่ครับ

แปลกดี
E22KBM
Sr. Member

« ตอบ #166 เมื่อ: 12 มิถุนายน 2013, 15:43:47 »

ใครมีเพื่อนทำงานแบงค์ที่ admin เปิดบัญชีไว้มั่งครับ
ลองเช็คดูหน่อย เบอร์โทรที่แบงค์น่าจะมี
เสียดายถ้าเป็น scb จะลองให้เพื่อนแอบหาดูให้

ผมว่าไม่ใช่บัญชีของ Admin นะดูเหมือนจะเป็นชื่อผู้หญิง NILNIPHA URAMA = นิลนิภา อุรามะ (คิดเอาเอง)
hs0qdz
Hero Member

« ตอบ #167 เมื่อ: 12 มิถุนายน 2013, 17:49:56 »

ผมว่าไม่ใช่บัญชีของ Admin นะดูเหมือนจะเป็นชื่อผู้หญิง NILNIPHA URAMA = นิลนิภา อุรามะ (คิดเอาเอง)
เหนื่อยใจแทน
ptr55555
Full Member

ของดีก็ราคาถูกได้ครับ

« ตอบ #168 เมื่อ: 12 มิถุนายน 2013, 22:52:44 »

น้องๆฝากมาเผื่อเป็นอีกทางเลือก ที่ไม่มีค่าใช้จ่าย
สร้างกลุ่มเองได้ครับ

ไมค์มาแรง

http://www.โพสลิ้งค์เพื่อประโยชน์ทางการค้าลงเวป ติดต่อ admin/index.php
E22KBM
Sr. Member

« ตอบ #169 เมื่อ: 13 มิถุนายน 2013, 10:54:32 »

งั้นผมขอใช้สิทธิ์ผู้ลงโฆษณาฝากเว็บไซต์ผมด้วยแล้วกันครับเผื่อเป็นทางเลือกให้กับสมาชิก

www.2mthai.com <-- 2meter thai

ตอนแรกตั้งใจจะทำเป็นเว็บข้อมูล ความรู้เกี่ยวกับวงการวิทยุสมัครเล่นอย่างเดียว แต่ด้วยสถานะการแบบนี้
เลยขอโอกาศทำส่วนนี้ขึ้นมาด้วย และเนื่องจากผมไม่ได้มีค่าใช้จ่ายการการเช่าโฮสรายเดือน หรือรายปี
ผมจึงนำเงินค่าลงโฆษณา(ถ้ามี)ตั้งเป็นกองทุนเพื่อนำไปใช้ประโยชน์ทางสาธาณะกุศลต่อไป ร่วมกับสมาชิกในเว็บครับ
ขอบคุณครับ

หน้า: 1 ... 15 16 [17] 18 19 ... 31
  พิมพ์