HAMSIAM.COM # NO.1 HAM COMMUNITY OF THAILAND
02 มิถุนายน 2024, 06:07:10 *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: ท่านที่มีกระทู้เยอะ เวลาอัพยกแผงทำให้กระทู้ท่านอื่นตกเร็วมากต่อไปให้อัพ ไม่เกินชั่วโมงละ 2ครั้ง/2กระทู้ นะครับ ชม.ถัดไปถึงอัพใด้อีก 2ครั้ง/2กระทู้
หากต้องการอัพแบบไม่จำกัด คลิ้กที่นี่
Google
   หน้าแรก   ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  

หน้า: 1 ... 3 4 [5] 6 7 ... 10
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: มาลองเล่นตลกบน aprs.fi กัน  (อ่าน 53897 ครั้ง)
MR.BOY
Hero Member

ตู้ ปณ.123 ปณจ.จันทบุรี 22000

« ตอบ #40 เมื่อ: 24 มีนาคม 2011, 02:31:04 »

ถ้ายังไม่รู้เดียวให้ลูกชายอายุ2ขวบมาตอบให้ท่านนะครับผมว่าพี่ๆๆหลายท่านคงรู้แล้วครับ ยิงฟันยิ้ม

"ถ้ายังไม่รู้เดียวให้ลูกชายอายุ2ขวบมาตอบให้ท่านนะครับผมว่าพี่ๆๆหลายท่านคงรู้แล้วครับ "

ในความหมายที่ท่านตอบคือ ท่านไม่รู้หรือไม่มีความรู้ที่สามารถตอบได้จึงให้ลูกตอบใช่ไหมครับ

วิทยุสมัครเล่น กับ เทคโนโลยีสมัยใหม่
ที่ทำให้คนรุ่นใหม่ลืมวงการนี้
HAMSIAM.COM # NO.1 HAM COMMUNITY OF THAILAND
« ตอบ #40 เมื่อ: 24 มีนาคม 2011, 02:31:04 »

พื้นที่โฆษณา ขาย เครื่องชาร์จแบตเตอรี่อัตโนมัติ CTEK จาก สวีเดน ดีที่สุด/ถูกที่สุด+ประกัน5ปี
คลิ้กไปดูที่ลิ้งค์ข้างล่างเลยครับ
http://www.spy-thai.com/

GPS ติดตามรถหาย ดักฟังเสียงสนทนาในรถ หรือระบุตำแหน่งรถ สั่งดับเครื่อง
ติดตามรถได้ทั่วไทยโดยไม่มีค่าบริการรายเดือน / Tel. 086-9455977
MOTOLA-HT600
Member
Sr. Member
*

« ตอบ #41 เมื่อ: 24 มีนาคม 2011, 02:32:54 »

ถ้ายังไม่รู้เดียวให้ลูกชายอายุ2ขวบมาตอบให้ท่านนะครับผมว่าพี่ๆๆหลายท่านคงรู้แล้วครับ ยิงฟันยิ้ม

"ถ้ายังไม่รู้เดียวให้ลูกชายอายุ2ขวบมาตอบให้ท่านนะครับผมว่าพี่ๆๆหลายท่านคงรู้แล้วครับ "

ในความหมายที่ท่านตอบคือ ท่านไม่รู้หรือไม่มีความรู้ที่สามารถตอบได้จึงให้ลูกตอบใช่ไหมครับ

ได้ยินพี่เขาบอกใน echolink จะเปิด   CAR PC ON IGATE  แบบเคลื่อนที่แท้ๆๆครับ
ในความหมายท่านอ่านไม่ออกมากกว่าใช้หรือไม่ ผมบอกว่าแบบเคลื่อนที่แท้ๆๆใช้ใหมครับตรงไหนที่ผมบอกในที่ท่านถามผมครับงงๆๆ
« ตอบ #41 เมื่อ: 24 มีนาคม 2011, 02:32:54 »

Member
Sr. Member
*

« ตอบ #42 เมื่อ: 24 มีนาคม 2011, 02:34:08 »

ย้ำนะครับแบบเคลื่อนที่ที่พิกัดไปพร้อมกับ gps ครับถูกต้องหรือไม่ ยิงฟันยิ้ม
MR.BOY
Hero Member

« ตอบ #43 เมื่อ: 24 มีนาคม 2011, 02:34:34 »

ได้ยินพี่เขาบอกใน echolink จะเปิด   CAR PC ON IGATE  แบบเคลื่อนที่แท้ๆๆครับ
ในความหมายท่านอ่านไม่ออกมากกว่าใช้หรือไม่ ผมบอกว่าแบบเคลื่อนที่แท้ๆๆใช้ใหมครับตรงไหนที่ผมบอกในที่ท่านถามผมครับงงๆๆ

ไม่ยอมตอบให้ตรงประเด็น ท่านไถไปเรื่อยงั้นผมก็หยุดครับ  พอ  รอให้ลูกท่านมาตอบดีกว่า ขอบคุณครับ
Member
Sr. Member
*

« ตอบ #44 เมื่อ: 24 มีนาคม 2011, 02:38:24 »

ไม่ยอมตอบให้ตรงประเด็น ท่านไถไปเรื่อยงั้นผมก็หยุดครับ  พอ  รอให้ลูกท่านมาตอบดีกว่า ขอบคุณครับ
ตกลงท่านยังไม่เข้าใจหรือครับหรือหลงประเด็นตรงไหนที่ผมบอกเกี่ยวกับศิ่งที่ท่านอยากรู้ลองกับไปอ่านกระทู้แรกของผมนะครับ
Member
Sr. Member
*

« ตอบ #45 เมื่อ: 24 มีนาคม 2011, 02:42:03 »

ลองอ่านหลายๆๆรอบเดียวก็เข้าใจนั้นแหละว่าผมบอกกับท่าน tei ว่าอย่างไรผมจะก็อบขอมูลที่ผมลงมาให้อ่านนะครับ
                        ได้ยินพี่เขาบอกใน echolink จะเปิด  CAR PC ON IGATE  แบบเคลื่อนที่แท้ๆๆครับ
                                                                     ตรงไหนคือที่ท่านอย่ากรู้ครับ
ขอถามนิดครับ สงสัย และ งงอยู่คือ

CAR PC ON IGATE  แบบเคลื่อนที่แท้ๆ คือแบบไหน  แบบไหนแท้ แบบไหนไม่แท้ครับ แล้วการทำงานมีจุดดี จุดเสียยังไงบ้างครับ
                         อันนี้คือที่ท่านถามผมใช่หรือเปล่าครับผมก็ตอบท่านไปหลายรอบแล้วไม่ใช่หรือครับ
Member
Sr. Member
*

« ตอบ #46 เมื่อ: 24 มีนาคม 2011, 02:53:44 »

http://www.comtocar.com/carpc.htm
อันนี้สำหรับคุณบอยครับเพือ่จะรู้ว่าในโลกนี้มันมีหลายอย่างครับ
hs2tei
Hero Member

ตามข่าวสาร hs2tei ที่ http://twitter.com/hs2tei

« ตอบ #47 เมื่อ: 24 มีนาคม 2011, 04:33:47 »

โหลๆ ตื่นแล้ว......  มาต่อ

CAR PC หรือ PC CAR  หลังจากไปหลับฝันมาซักครู่ไ้ด้เห็นข้อมูลลอยมาดังนี้

1. PC CAR ในความหมายของพี่บอย  ทุกอย่างอยู่ในเครื่องนี้ เป็นจอสัมผัส มี gps มีทุกอย่างในนี้  hard disk
    ออกแบบมารองรับแรงกระแทก  เรียกง่ายๆ ว่าผลิตมาโดยตรงสำหรับใช้ในรถยนต์โดยเฉพาะ   ถึงกล้าเรียกตัวเอง
    ว่า PC CAR

2. แบบที่มีขายและติดตั้งอยู่ทั่วไป เอาเครื่อง PC หรือ Notebook มาฝังแยกอุปกรณ์ต่างๆ แล้วต่อจอมาหน้ารถ
    จออาจสัมผัส หรือมีเม้าส์วางอยู่ใกล้ๆมือ  แบบตาคนนี้ทำ
    http://www.avbrand.com/projects/carpc/installation/

3. แบบที่อีกท่านนึงเรียกว่า PC CAR  คือเอา netbook วางในรถ ทำแท่นวางขึ้นมาใช้งาน

ทั้งสามแบบล้วนเรียกตัวเองว่า PC CAR  แต่จากการค้นข้อมูลที่ถูกต้อง การจะเรียกตัวเองว่า PC CAR
1. จอสัมผัส
2. สั่งงานด้วยเสียงได้
3. hardisk ออกแบบมารองรับแรงกระแทกขณะเดินทาง

สรุปง่ายๆคือทำมาใช้ในรถเรียกว่า PC CAR แต่ถ้าเอาคอมพ์บ้านไปใช้ในรถไม่เรียก PC CAR แน่นอน

ไม่งั้นเดี๋ยวลำบากมี BEACH PC มาเถียงกันอีก แบบนี้เรียก BEACH PC หรือเปล่า

ส่วนเรื่องไอเกตเคลื่อนที่จริงๆ แท้ๆ  ไม่ขอพูดถึงแล้ว ใครจะเรียกแบบไหนแท้ๆ จริงๆ ก็เอาเลยตามสบาย

ผมว่าของผมใช้งานดีแล้ว ถ้าของปลอมใช้งานได้ดีแบบนี้ยอมเป็นของปลอมก็ได้แฮะ.... ยิ้มกว้างๆ

www.hs2tei.com
สถานีข่าวสารจาก hs2tei

Standby145.3375 Mhz FM  086-1533-400
153RT455 CQ DX 27.555 MHz
MR.BOY
Hero Member

« ตอบ #48 เมื่อ: 24 มีนาคม 2011, 04:42:21 »

VERY GOOD   ยิ้มกว้างๆ
Member
Sr. Member
*

« ตอบ #49 เมื่อ: 24 มีนาคม 2011, 07:49:45 »

VERY GOOD   ยิ้มกว้างๆ
ลองอ่านหลายๆๆรอบเดียวก็เข้าใจนั้นแหละว่าผมบอกกับท่าน tei ว่าอย่างไรผมจะก็อบขอมูลที่ผมลงมาให้อ่านนะครับ
                        ได้ยินพี่เขาบอกใน echolink จะเปิด  CAR PC ON IGATE  แบบเคลื่อนที่แท้ๆๆครับ
                                                                     ตรงไหนคือที่ท่านอย่ากรู้ครับ
ขอถามนิดครับ สงสัย และ งงอยู่คือ

CAR PC ON IGATE  แบบเคลื่อนที่แท้ๆ คือแบบไหน  แบบไหนแท้ แบบไหนไม่แท้ครับ แล้วการทำงานมีจุดดี จุดเสียยังไงบ้างครับ
                         อันนี้คือที่ท่านถามผมใช่หรือเปล่าครับผมก็ตอบท่านไปหลายรอบแล้วไม่ใช่หรือครับ ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

และแล้วก็พบกับแสงสว่าง ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 24 มีนาคม 2011, 07:57:06 โดย MOTOLA-HT600 » บันทึกการเข้า

พื้นที่โฆษณา ไฟฉายแรงๆ /วิทยุสื่อสาร /กล้องแอบถ่าย /เครื่องดักฟัง /GPS ติดตามรถหาย ระบุตำแหน่ง ผ่านดาวเทียม
คลิ้กไปดูที่ลิ้งค์ข้างล่างเลยครับ
http://www.spy-thai.com/

GPS ติดตามรถหาย ดักฟังเสียงสนทนาในรถ หรือระบุตำแหน่งรถ สั่งดับเครื่อง
ติดตามรถได้ทั่วไทยโดยไม่มีค่าบริการรายเดือน / Tel. 086-9455977
หน้า: 1 ... 3 4 [5] 6 7 ... 10
  พิมพ์